[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

hp78

Xe điện
Em cám ơn cụ hp78 và cụ datlui nhưng mà phức tạp quá, thôi em xin phép bỏ qua, vì không hiểu :)
Em hỏi, tại theo cái đại vận 10 năm của em thì đang trên đà ngon, từ 2014. Hết 2024 em mới sang đại vận mới, mà năm ngoái em sấp mặt vì những thứ như cụ datlui liệt kê ở 1 năm/8 năm cát, đủ bộ luôn!
Đại vận của em tính từ năm 5 tuổi cụ datlui aj.
Đại vận 10 năm, Tử vi khởi từ 2-6 ứng với ngũ hành, còn Bát tự khởi từ 0-10 ứng với ngày quy đổi ra năm. Nên mốc đại vận có thể ứng hay không ứng với hạn thực tế của mợ, khái niệm hạn có thể hiểu là tốt hoặc xấu, nhưng dân gian hay hiểu theo nghĩa xấu ạ.

phuongan

Xe điện
Đại vận 10 năm, Tử vi khởi từ 2-6 ứng với ngũ hành, còn Bát tự khởi từ 0-10 ứng với ngày quy đổi ra năm. Nên mốc đại vận có thể ứng hay không ứng với hạn thực tế của mợ, khái niệm hạn có thể hiểu là tốt hoặc xấu, nhưng dân gian hay hiểu theo nghĩa xấu ạ.
Em cám ơn cụ. Em thấy cụ Vừng chia đại vận cho em từ 5-14t... Đây ạ

Chỉnh sửa cuối:

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp thật, nói chuyện vui vui mà đã 142 tầng rồi, vừa cách đây ít hôm em còn thấy chỉ mới 100 tầng!

DurexXL

Xe lăn

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nếu hạn không ứng với đại vận bát tự thì sẽ ứng với đại vận tử vi ạ cụ?

Mimeo

Xe điện
Em xem quẻ thì thấy cụ sắp bị min mod xì lốp vì còm toàn icon spam. Muốn thoát vận hạn này thì cụ sửa ngay lại còm, chữ nghĩa đoàng hoàng ngay ngắn, không ngả ngớn lăn lộn cười bò như thế nữa ạ :D

Em cám ơn cụ hp78 và cụ datlui nhưng mà phức tạp quá, thôi em xin phép bỏ qua, vì không hiểu :)
Em hỏi, tại theo cái đại vận 10 năm của em thì đang trên đà ngon, từ 2014. Hết 2024 em mới sang đại vận mới, mà năm ngoái em sấp mặt vì những thứ như cụ datlui liệt kê ở 1 năm/8 năm cát, đủ bộ luôn!
Đại vận của em tính từ năm 5 tuổi cụ datlui aj.
Nhìn các thày bày quẻ....em cũng chịu luông vì phức tạp rắc rối quá. Thật sự khâm phục trí nhớ, khả năng logic của các thày khi theo học được bộ môn oằn tà lằn vằn này.

Em lại đoán thiên cơ tiếp, nếu mọi thứ vận hành trơn tru như thế này thì sau độ 2 năm chúng ta (toàn thể Cty) sẽ bị very Gút hết thôi. Suốt này ăn lòng lợn với đồ bổ thì sau hai năm chúng ta sẽ sinh hoạt trong bệnh viện cả =))
Mời cụ ghé qua Bệnh xá of để tham khảo mợ Thần y xinh đẹp tuyệt trần bên đó ạ :)

Khoai Cún

Xe tăng
Nếu hạn không ứng với đại vận bát tự thì sẽ ứng với đại vận tử vi ạ cụ?
Trang còn kiêm nghề mới à? Này là tay chiêu hay tay thuận để mình còn biết đường nhờ vả phát.
Cú nhòm giường bệnh như BBC mà cũng chả hóng được thông tin gì

Bạn bè em ở các Ban nọ kia cũng ú ớ nốt

Buồn và lo lắm nhưng cũng chỉ biết chờ thôi ạ
Sao em lại nghe là khám sk bình thường thôi. Cơ quan em chưa thấy ai nói gì nhưng về nhà khắp xóm xôn xao 😵💫

Khoai Cún

Xe tăng
Quá được ấy chứ cụ.

1 nhời cụ datlui phán, phong thủy đất dương quá, phải thi công thêm cái bể cá để vượng âm, đồ đạc sắp xếp lại, gia chủ gặp luôn được cụ buicongchuc triển cho từ a đến á đến ố

1 nhời cụ hp78 phán, ở với mụ mái già này hao tiền tốn của lắm, bệnh tật nhiều, lại số sát phu, ko cẩn thận là chết yểu. Đã có cụ DurexXL chuyên ngành luật sư lo cho từ giấy tờ thu tục ly hôn, thêm cả phân chia tài sản đến trách nhiệm nghĩa vụ con cái, đường đi nc bước ra toà.

Vân vân và mây mây....

Triển thôi các cụ mợ ơi \m/\m/\m/
Cụ DurexXL nhớ phán một nhời chuyển case qua bên em làm xét nghiệm ADN, ra tòa cho chắc chắn nhá, kiểu gì công ty cũng thêm được đĩa lòng rán 😌

hp78

Xe điện
Để cụ HP ạ, cụ ấy tổng hợp các link từ các vol thì có hệ thống hơn.
Em thấy nhiều thớt từ vài trăm trang đến 1K nhiều, em còn đang mong chã gộp mấy thớt lại ấy ạ:D

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Cụ DurexXL nhớ phán một nhời chuyển case qua bên em làm xét nghiệm ADN, ra tòa cho chắc chắn nhá, kiểu gì công ty cũng thêm được đĩa lòng rán 😌
Hay quá, kiếm thêm cụ nào kinh doanh vàng mã, bán hoa trái cây gì đấy, là công ty vận hành khép kín luôn. Chúng ta lại cậy nhờ 5 mợ trong thớt làm kế toán thủ quỹ cskh này nọ là đủ rồi. :)) Khéo vận hành tốt thì sau 3 năm chúng ta thẳng tiến lên tập đoàn luôn ấy chứ 😌

DurexXL

Xe lăn
Hoàn toàn nghiêm túc đây ạ, em xin phép Mợ khi có case, em liên lạc với Mợ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng