[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

TXM3b

Xe buýt
Cát - Bình - Hung

.Trong 8 năm Cát, sẽ có 1 năm thường bị tai ách về sức khỏe, tang ma, trọng bệnh, tai nạn
.Trong 4 năm Bình, sẽ có một năm đạt thành tựu về việc thi cử, có thành tựu trong cải cách, công việc
.Trong 8 năm Hung, mọi thứ bị kiềm tỏa, đứng lại, trì trệ... nhưng có 1 năm mọi thứ xoay chuyển rất nhanh, như đc hóa giải trở ngược hết (thường là rơi vào năm thứ 6 của chu kỳ 8 năm này )

Cái này là nghiệm lý của riêng em thôi chứ không có sách vở nào đâu, gọi là xem qua vận trình của nhiều chủ nhà trên nhiều đất rồi đúc kết lại. Khi xem em vẫn mang hệ uy chiếu này ra để tính toán, đoán định sự việc cho các năm tiếp theo; mà thường thì đất em xem theo vùng, chứ ít khi xem theo nhà. Nhà thì cần dựa vào hệ quy chiếu khác nhau để chốt vấn đề (tuổi gia chủ, chuyện hợp xung của thành viên, hướng nhà, thế đất của nhà trong vùng, đất nằm trong cung nào của khu...)
cụ cho e hỏi, khi mua nhà về ở, e lại thấy thầy nói là sau 3 năm ở đất mới ổn định, mới biết hợp hay không?
em mua nhà thì xem mấy thầy, bảo dải đó dữ, nhưng nhà e mua về ở tốt, ở được, thậm chí có thầy còn bảo sau này đổi nhà to, thì giữ nhà này vì tốt, lộc, nhưng e mua nhà 2021 ở thì bình thường, năm 2022 thì làm ăn thua lỗ, 2023 cũng vậy, chưa thấy tốt gì, sắp tròn 3 năm rồi, nhiều lúc bảo vợ, chả nhẽ lại bán đi

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Chết trẻ nhiều khi do di truyền nữa ạ, em biết có trường hợp mẹ và con trai đều thận yếu, đều đã ghép thận. Đột tử khả năng cao liên quan đến tim ạ.
Khi soát xét sự việc em luôn tìm lý do có nguồn gốc khoa học để lý giải. Tuy nhiên có những sự việc xảy ra với xác suất quá thấp thì ko thể duy lý thái quá. Theo cụ dưới góc độ khoa học, trong 1 nhà có 2 nam giới cùng mất vì đột tử vào cùng thời điểm 2h30 đến 3h30 sáng thì xác xuất xảy ra là bao nhiêu ?

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Úi, lâu lắm rồi mới có ng đoán e trẻ hơn tuổi nhiều thế.:))
Giờ mn nhìn e toàn đoán e nhiều hơn số tuổi thực thôi :( :( :(
Thì mợ nói đầu con này đuôi con kia, em lại nghĩ là đầu voi đuôi chuột, chém ngay tuổi Giáp Tý :))

datlui

[Tịch thu bằng lái]
cụ cho e hỏi, khi mua nhà về ở, e lại thấy thầy nói là sau 3 năm ở đất mới ổn định, mới biết hợp hay không?
em mua nhà thì xem mấy thầy, bảo dải đó dữ, nhưng nhà e mua về ở tốt, ở được, thậm chí có thầy còn bảo sau này đổi nhà to, thì giữ nhà này vì tốt, lộc, nhưng e mua nhà 2021 ở thì bình thường, năm 2022 thì làm ăn thua lỗ, 2023 cũng vậy, chưa thấy tốt gì, sắp tròn 3 năm rồi, nhiều lúc bảo vợ, chả nhẽ lại bán đi
Các thầy bây giờ em ko tin, em nghĩ cụ nên tin vào bản thân mình. Tin vào tầm nhìn và năng lực của bản thân. Các thầy xong việc thì phủi đít đi, còn hậu quả thì mình chịu. Trong ý cụ hỏi thì em cũng đã thấy có câu trả lời rồi.

ZynZyn

Xe lăn

hp78

Xe điện
Khi soát xét sự việc em luôn tìm lý do có nguồn gốc khoa học để lý giải. Tuy nhiên có những sự việc xảy ra với xác suất quá thấp thì ko thể duy lý thái quá. Theo cụ dưới góc độ khoa học, trong 1 nhà có 2 nam giới cùng mất vì đột tử vào cùng thời điểm 2h30 đến 3h30 sáng thì xác xuất xảy ra là bao nhiêu ?
Em nói về bệnh lý có thể như vậy ạ, vì mấy năm gần đây em chủ yếu nghiên cứu về thời điểm tử của một người qua lá số, em đang nói thuần mệnh lý chứ không khoa học ạ.

ZynZyn

Xe lăn
Ko, tuổi dương của e là đầu năm 77, còn mấy ngày nữa là tết nên e vẫn là Bính Thìn. Tháng sinh e nhớ ko nhầm thì hình như ko phải Dần ạ
Năm Đinh Tỵ, tháng Dần cụ hp78 ơi, thiếu ngày nữa là lên bát tự đc rồi. Khổ quá, soi cái lá số của mợ cả ngày mà chưa ra

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ cho em hỏi đất có thần binh thì có cách gì hóa giải không ?
Nhà em (nhà hồi nhỏ ở) nằm trên dải đất có 3 nhà. Có đặc điểm là triệt dương vượng âm. Nam nhân trên đó thường chết trẻ. Riêng nhà em cả bố và anh trai đều đột tử mất ở cái tuổi được coi là trẻ. Xem nhiều nơi thì họ bảo trên đất có thần binh, quan binh chạy rầm rập :)) . Em hiện ko dám về ngủ ở đó luôn. Có thầy bảo có thể trấn nhưng em lưỡng lự vì sợ để lại di họa.
Phổ độ bằng kinh Phật để giáo hoá thần binh thôi cụ, chứ chấn yểm lợi bất cập hại.

hp78

Xe điện
Ko, tuổi dương của e là đầu năm 77, còn mấy ngày nữa là tết nên e vẫn là Bính Thìn. Tháng sinh e nhớ ko nhầm thì hình như ko phải Dần ạ
1977 Lập Xuân vào 4/2 nên theo bát tự thì mợ sinh vào tháng Dần ạ:D

buicongchuc

Xe ba gác

Mimeo

Xe điện
Cụ ơi, tháng Dần là tháng mấy thế ạ?

Chị bạn em cũng sinh năm 77, xinh đẹp ngút ngàn, sự nghiệp thăng hoa, vật chất dư thừa, cung nô bộc, điền trạch đều tốt cả (theo cảm quan tất cả mọi người nhìn vào). Nhưng ông giời chả cho ai vẹn tròn hết cả. Đường tình duyên của chị khá lận đận. Lấy chồng tập 1 thì giải tán sớm và nhanh. Mãi mãi rồi mới lấy chồng tập 2 những tưởng hạnh phúc dài lâu vì anh chị hợp tính nhau thì anh ấy lại yếu mệnh cũng mất. Thành ra chị bạn em thành quả phụ khi mới ngoài 40.

Mà có phải tuổi 77 ấy năm nay vận hạn nặng phải ko cụ? Em thấy chị bạn em năm nay đen đủi đủ đường, hao tiền tốn của, uy tín, người thân....

ZynZyn

Xe lăn
Ui, thế ạ. E ko rành về lĩnh vực này, e cứ nghĩ 12 tháng ứng với 12 con giáp, e sinh cuối năm thì phải là tháng con ủn ỉn :P
E xin lỗi cụ datlui vì nghĩ cụ nhầm ngày sinh của e :P

Mimeo

Xe điện
Cát - Bình - Hung

.Trong 8 năm Cát, sẽ có 1 năm thường bị tai ách về sức khỏe, tang ma, trọng bệnh, tai nạn
.Trong 4 năm Bình, sẽ có một năm đạt thành tựu về việc thi cử, có thành tựu trong cải cách, công việc
.Trong 8 năm Hung, mọi thứ bị kiềm tỏa, đứng lại, trì trệ... nhưng có 1 năm mọi thứ xoay chuyển rất nhanh, như đc hóa giải trở ngược hết (thường là rơi vào năm thứ 6 của chu kỳ 8 năm này )

Cái này là nghiệm lý của riêng em thôi chứ không có sách vở nào đâu, gọi là xem qua vận trình của nhiều chủ nhà trên nhiều đất rồi đúc kết lại. Khi xem em vẫn mang hệ uy chiếu này ra để tính toán, đoán định sự việc cho các năm tiếp theo; mà thường thì đất em xem theo vùng, chứ ít khi xem theo nhà. Nhà thì cần dựa vào hệ quy chiếu khác nhau để chốt vấn đề (tuổi gia chủ, chuyện hợp xung của thành viên, hướng nhà, thế đất của nhà trong vùng, đất nằm trong cung nào của khu...)
Em bấm mời rượu cụ mà máy cứ úi úi thôi. Đúng rồi cụ ạ, cả 1 vùng, 1 dải đất chứ ko riêng rẽ 1 2 nhà gì đâu ạ. Em trộm nghĩ, nếu như 1 dải đất ấy xây chung cư thì sẽ tính ntn. 1 dải đất đến mấy trăm hộ, mấy trăm gia đình. Thật khó để xem xét đánh giá được.

Trạng thái
Thớt đang đóng