[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

hp78

Xe điện
Cụ ơi, tháng Dần là tháng mấy thế ạ?

Chị bạn em cũng sinh năm 77, xinh đẹp ngút ngàn, sự nghiệp thăng hoa, vật chất dư thừa, cung nô bộc, điền trạch đều tốt cả (theo cảm quan tất cả mọi người nhìn vào). Nhưng ông giời chả cho ai vẹn tròn hết cả. Đường tình duyên của chị khá lận đận. Lấy chồng tập 1 thì giải tán sớm và nhanh. Mãi mãi rồi mới lấy chồng tập 2 những tưởng hạnh phúc dài lâu vì anh chị hợp tính nhau thì anh ấy lại yếu mệnh cũng mất. Thành ra chị bạn em thành quả phụ khi mới ngoài 40.

Mà có phải tuổi 77 ấy năm nay vận hạn nặng phải ko cụ? Em thấy chị bạn em năm nay đen đủi đủ đường, hao tiền tốn của, uy tín, người thân....
Tháng Dần là tháng giêng đấy mợ, do bát tự dùng can và chi ạ. Phụ thuộc vào ngày sinh nữa mợ ạ.

Vậy là chuẩn thầy xịn ạ, thường trầm ngâm 15 phút mới nói nửa câu ;))
Phải như thế trông mới nguy hiểm ạ:D

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Nếu cụ về làm lễ phổ độ cho họ cụ có 2 được: tạo phúc và đất lành trở lại.
Khó cụ ợ. Nếu có vong/quỷ xử lý còn dễ. Thần binh là công cụ của Thiên để làm cái việc gì đó có mục đích chứ ko phải là thứ ngạ quỷ vô pháp vô thiên. Phổ độ cho họ họ lại đảo ngũ đi tu thì Thiên phạt chết :D

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em Fun tí!

Em đề nghị năm 2024 chúng ta kết hợp lại, mở Cty Trách Nhiệm Vô Hạn chuyên về các lĩnh vực Tâm Linh này. Mục tiêu chính là mỗi Quý chúng ta sẽ Lolotika một lần, còn hoạt động thì chủ yếu là khách hàng yêu cầu gì thì mình làm nấy thôi, nếu làm không được thì mình đi thuê người khác làm hộ :D

Mimeo

Xe điện
Em Fun tí!

Em đề nghị năm 2024 chúng ta kết hợp lại, mở Cty Trách Nhiệm Vô Hạn chuyên về các lĩnh vực Tâm Linh này. Mục tiêu chính là mỗi Quý chúng ta sẽ Lolotika một lần, còn hoạt động thì chủ yếu là khách hàng yêu cầu gì thì mình làm nấy thôi, nếu làm không được thì mình đi thuê người khác làm hộ :D
Quá được ấy chứ cụ.

1 nhời cụ datlui phán, phong thủy đất dương quá, phải thi công thêm cái bể cá để vượng âm, đồ đạc sắp xếp lại, gia chủ gặp luôn được cụ buicongchuc triển cho từ a đến á đến ố

1 nhời cụ hp78 phán, ở với mụ mái già này hao tiền tốn của lắm, bệnh tật nhiều, lại số sát phu, ko cẩn thận là chết yểu. Đã có cụ DurexXL chuyên ngành luật sư lo cho từ giấy tờ thu tục ly hôn, thêm cả phân chia tài sản đến trách nhiệm nghĩa vụ con cái, đường đi nc bước ra toà.

Vân vân và mây mây....

Triển thôi các cụ mợ ơi \m/\m/\m/

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Khó cụ ợ. Nếu có vong/quỷ xử lý còn dễ. Thần binh là công cụ của Thiên để làm cái việc gì đó có mục đích chứ ko phải là thứ ngạ quỷ vô pháp vô thiên. Phổ độ cho họ họ lại đảo ngũ đi tu thì Thiên phạt chết :D
Em Fun tí!

Ha ha ha. Còm của 2 cụ hay quá ạ!

buicongchuc

Xe ba gác
Quá được ấy chứ cụ.

1 nhời cụ datlui phán, phong thủy đất dương quá, phải thi công thêm cái bể cá để vượng âm, đồ đạc sắp xếp lại, gia chủ gặp luôn được cụ buicongchuc triển cho từ a đến á đến ố

1 nhời cụ hp78 phán, ở với mụ mái già này hao tiền tốn của lắm, bệnh tật nhiều, lại số sát phu, ko cẩn thận là chết yểu. Đã có cụ DurexXL chuyên ngành luật sư lo cho từ giấy tờ thu tục ly hôn, thêm cả phân chia tài sản đến trách nhiệm nghĩa vụ con cái, đường đi nc bước ra toà.

Vân vân và mây mây....

Triển thôi các cụ mợ ơi
Ha ha ha =)) =))

Mimeo

Xe điện
Em lạc quan về tương lai 2024 quá, các ngành nghề dịch vụ nhờ có nhời vàng ý ngọc của các thày nên đều được tiêm doping thế này, đảm bảo kte sẽ hoá dồng, rồi mớ chứng của em với cụ thichrauxanh sẽ sớm x2 lần thôi 8->

phuongan

Xe điện
Em chào các cụ các mợ.
Nay đọc mấy bài post mới ở đây xong tự dưng em nhớ ra và mò lại quẻ của cụ Hoalocvung gieo cho em cách đây 12 năm :)
Đọc lại, nghĩ lại 12 năm đã trôi qua, lại càng khâm phục những lời cụ ấy gửi.
Em chỉ khoe thế thôi, không show được gì ra đây 😎

Lâu lẳm rồi em không thấy cụ Vừng online, mặc dù có email nhưng em nghĩ không làm phiền thêm cụ.
Nếu cụ hoalocvung có đọc thớt này. Em xin gửi lời kính chúc sức khoẻ tới gia đình cụ, và cảm ơn cụ đã dành thời gian trả lời em!

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Quá được ấy chứ cụ.

Vân vân và mây mây....

Triển thôi các cụ mợ ơi
Em lại đoán thiên cơ tiếp, nếu mọi thứ vận hành trơn tru như thế này thì sau độ 2 năm chúng ta (toàn thể Cty) sẽ bị very Gút hết thôi. Suốt này ăn lòng lợn với đồ bổ thì sau hai năm chúng ta sẽ sinh hoạt trong bệnh viện cả =))

DurexXL

Xe lăn
Em Fun tí!

Nói đến mở Cty, em góp vui 1 chuyện, nó vốn dĩ nảy ra từ việc buồn những giờ nghĩ lại cũng ngồ ngộ

Mấy năm trước, Mẹ em đi xa, dăm tháng sau, Cậu (em trai Mẹ) cũng về với Tổ tiên

Em với mấy đứa em con cậu thì như anh em ruột, sống và gắn bó với nhau từ nhỏ

Tết năm đó, biết em độc mộc, thằng ku em alo: Mùng 1 thắp hương Tân niên xong, anh qua nhà em, hết Tết về

Theo phản xạ, em giãy nảy: Mày ko kiêng à, Mẹ tao vừa mất năm nay, tao đang .....
Thằng kia nó cười phè phè: Mẹ ông với Bố tôi, hai chị em đang nhìn anh em mình cười kia kìa, vui lên, về nhà em, kiêng cái ék...

Tết ở nhà nó, đang uống rượu, nó đặt cái chén xuống bẩu:
- Cái anh kiêng liệu có thật ko?
Em nghiêm mặt: Thật chứ, chẳng qua nhà mày cũng đang như nhà anh...

Nó bảo:
- Cửa kiếm tiền đây òi, kiêng 2 năm đúng ko, vậy còn 1 Tết nữa, anh em mình mở Cty, ông nào muốn trù ẻo triệt cmn đối thủ thuê full team anh em mình, qua xông nhà, mở hàng Cty năm mới, đảm bảo anh em phát tài

:D :D :D

Giờ đại gia đình em đã qua đận ấy, nhìn lại, cũng logic, nếu cái đó xui thật, thì sao ngàn năm nay không có các dịch vụ xử lý địch thủ như trên?

Vậy nên, có những thứ cũng chỉ là tín ngưỡng và phần nào xác suất trong cuộc sống thôi, các cụ mợ ợ

phuongan

Xe điện
Cát - Bình - Hung

.Trong 8 năm Cát, sẽ có 1 năm thường bị tai ách về sức khỏe, tang ma, trọng bệnh, tai nạn
.Trong 4 năm Bình, sẽ có một năm đạt thành tựu về việc thi cử, có thành tựu trong cải cách, công việc
.Trong 8 năm Hung, mọi thứ bị kiềm tỏa, đứng lại, trì trệ... nhưng có 1 năm mọi thứ xoay chuyển rất nhanh, như đc hóa giải trở ngược hết (thường là rơi vào năm thứ 6 của chu kỳ 8 năm này )

Cái này là nghiệm lý của riêng em thôi chứ không có sách vở nào đâu, gọi là xem qua vận trình của nhiều chủ nhà trên nhiều đất rồi đúc kết lại. Khi xem em vẫn mang hệ uy chiếu này ra để tính toán, đoán định sự việc cho các năm tiếp theo; mà thường thì đất em xem theo vùng, chứ ít khi xem theo nhà. Nhà thì cần dựa vào hệ quy chiếu khác nhau để chốt vấn đề (tuổi gia chủ, chuyện hợp xung của thành viên, hướng nhà, thế đất của nhà trong vùng, đất nằm trong cung nào của khu...)
Cụ ơi, theo kiểu chia Đại vận là 10 năm/bộ vận, thì 8 năm này có thuộc kiểu chia kia không? Hay là 8/12 năm chu kỳ 12 con giáp ạ?

Chỉnh sửa cuối:

hp78

Xe điện
Cụ ơi, theo kiểu chia Đại vận là 10 năm/bộ vận, thì 8 năm này có thuộc kiểu chia kia không? Hay là 8/12 năm chu kỳ 12 con giáp ạ?
Theo em hiểu 8 ứng với Khảm Khôn Chấn Tốn Càn Đoài Cấn Ly mợ ạ.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, theo kiểi chia Đại vận là 10 năm/bộ vận, thì 8 năm này có thuộc kiểu chia kia không? Hay là 8/12 năm chu kỳ 12 con giáp ạ?
Nó theo hình đồ kiểu như Tam Nguyên Cửu Vận đấy ạ, nhưng nó không bám vào Tam Nguyên Cửu Vận mà suy ra.

Ví dụ mợ sinh 1983, Quý Hợi, Đại Hải Thuỷ, Thuỷ nhị Cục... thì vận trình tử vi của mợ sẽ bắt đầu từ năm 2 tuổi, tiếp theo các vận 12 22 32 42 52... cứ thế mà tính, đó là cách tính theo lá số tử vi

Còn cách xem đất nó khởi từ Bát Quái

- 8 năm đầu đại diện cho 8 quẻ (đơn) sơ khai (Càn Ly Cấn Tốn....)
- 4 năm tiếp theo là do lấy hai quẻ chồng lên nhau (8 : 2 = 4) Còn kết hợp hai quẻ ntn, chọn quẻ nào kết hợp với quẻ nào là phải xem tuổi gia chủ với năm đó thuộc Hành gì
- 8 năm tiếp theo thì 4 quẻ này lại tách ra, trở về với 8 quẻ ban đầu nhưng trật tự đã thay đổi.

vậy là chu kỳ 20 năm!

Cát - Bình - Hung

thực ra sau 4 năm Bình thì nó sẽ biến, còn trật tự hoá hung hay hoá cát thì truy ngược từ 12 năm trước là biết 8 năm sau sẽ ntn.

thichrauxanh

Xe điện
Em lạc quan về tương lai 2024 quá, các ngành nghề dịch vụ nhờ có nhời vàng ý ngọc của các thày nên đều được tiêm doping thế này, đảm bảo kte sẽ hoá dồng, rồi mớ chứng của em với cụ thichrauxanh sẽ sớm x2 lần thôi 8->
Mợ cũng cần cụ DureX ah, haiz. Đc cái tkhoan x2 là e đủ tiền công cụ ấy :)

phuongan

Xe điện
Em cám ơn cụ hp78 và cụ datlui nhưng mà phức tạp quá, thôi em xin phép bỏ qua, vì không hiểu :)
Em hỏi, tại theo cái đại vận 10 năm của em thì đang trên đà ngon, từ 2014. Hết 2024 em mới sang đại vận mới, mà năm ngoái em sấp mặt vì những thứ như cụ datlui liệt kê ở 1 năm/8 năm cát, đủ bộ luôn!
Đại vận của em tính từ năm 5 tuổi cụ datlui aj.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Em cám ơn cụ hp78 và cụ datlui nhưng mà phức tạp quá, thôi em xin phép bỏ qua, vì không hiểu :)
Em hỏi, tại theo cái đại vận 10 năm của em thì đang trên đà ngon, từ 2014. Hết 2024 em mới sang đại vận mới, mà năm ngoái em sấp mặt vì những thứ như cụ datlui liệt kê ở 1 năm/8 năm cát, đủ bộ luôn!
Thật hay quá, rất vui vì mợ là khách hàng đầu tiên của Cty TN Vô hạn Tâm Linh bọn em vừa được thành lập cách đây ít phút. Mời mợ kết nối với cụ hp78 để có câu trả lời cho 10 năm vận trình tiếp theo.

phuongan

Xe điện
Thật hay quá, rất vui vì mợ là khách hàng đầu tiên của Cty TN Vô hạn Tâm Linh bọn em vừa được thành lập cách đây ít phút. Mời mợ kết nối với cụ hp78 để có câu trả lời cho 10 năm vận trình tiếp theo.
Xin chia buồn và xin lỗi cụ! Em mở hàng từ khi cty chưa thành lập rồi kkkk

DurexXL

Xe lăn
Nó theo hình đồ kiểu như Tam Nguyên Cửu Vận đấy ạ, nhưng nó không bám vào Tam Nguyên Cửu Vận mà suy ra.

Ví dụ mợ sinh 1983, Quý Hợi, Đại Hải Thuỷ, Thuỷ nhị Cục... thì vận trình tử vi của mợ sẽ bắt đầu từ năm 2 tuổi, tiếp theo các vận 12 22 32 42 52... cứ thế mà tính, đó là cách tính theo lá số tử vi

Còn cách xem đất nó khởi từ Bát Quái

- 8 năm đầu đại diện cho 8 quẻ (đơn) sơ khai (Càn Ly Cấn Tốn....)
- 4 năm tiếp theo là do lấy hai quẻ chồng lên nhau (8 : 2 = 4) Còn kết hợp hai quẻ ntn, chọn quẻ nào kết hợp với quẻ nào là phải xem tuổi gia chủ với năm đó thuộc Hành gì
- 8 năm tiếp theo thì 4 quẻ này lại tách ra, trở về với 8 quẻ ban đầu nhưng trật tự đã thay đổi.

vậy là chu kỳ 20 năm!

Cát - Bình - Hung

thực ra sau 4 năm Bình thì nó sẽ biến, còn trật tự hoá hung hay hoá cát thì truy ngược từ 12 năm trước là biết 8 năm sau sẽ ntn.
Mốc tính như nào Cụ anh

Trạng thái
Thớt đang đóng