[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

XeChuaCo

Xe tăng
Đợt covid ở nhà rảnh quá ko biết làm gì nên em học đủ thứ, trong đó có môn TSH này, em xem hết các video của chị LDQH, còn mua sách về đọc, tự xem và chiêm nghiệm thì thấy cũng có phần đúng và chưa đúng. Đợt đó em bán cả BH nhân thọ nữa nên định dùng TSH để làm phễu thu hút khách hàng tiềm năng, em còn ngông cuồng định mở thớt trên này để xem miễn phí cho cccm, nhưng đến khi vào đọc thớt này, rồi thớt tử vi thì em thấy TSH chỉ dựa trên các yếu tố là ngày/tháng/năm sinh và họ tên để đánh giá trong khi bỏ qua yếu tố giờ sinh. Vì vậy nên em bỏ ko dùng món đó nữa, mặc dù em thấy nó vẫn có một số điều đúng, và điều quan trọng là em thấy nó giúp ta hướng đến hoàn thiện bản thân, bổ khuyết những phần còn thiếu trong cuộc sống cá nhân (dựa trên sự thiếu các con số hoặc các mũi tên trong bản đồ ngày sinh). Phần này là em nói về môn TSH của Pi-ta-go, còn các nhánh khác của TSH hoặc người ta sử dụng TSH vào mục đích gì thì em ko dám chắc nhé.

nói tóm lại, TSH là một môn huyền học của phương Tây (em tạm gọi là vậy), dựa trên ngày tháng năm sinh và tên gọi để đánh giá tính cách, điểm mạnh, yếu qua đó dự đoán tương lai của một người nào đó. Và nó cũng như các môn khác như Tử vi, chiêm tinh... cũng có đúng có sai, tùy thuộc vào kinh nghiệm, vào mức độ "ngộ" của người xem. Theo cá nhân em thì cụ chỉ nên dừng ở mức tham khảo và so sánh với dữ liệu thực tế của vợ chồng cụ chứ đừng coi đó là kim chỉ nam, vì đơn giản là em ko biết mục đích của nhà TSH đó kết nối với vợ cụ với mục đích gì, trình độ của người đó ở mức nào.

Mặt khác TSH chỉ đơn thuần dựa trên các con số của ngày sinh và tên gọi. Như cụ chia sẻ thì nhà TSH đó có kết hợp thêm cả mấy món khác như tướng mạo, giọng nói rồi lại cả soi kiếp nữa thì có thể là Đông Tây y kết hợp, có thể là để tăng mức độ chính xác của việc xem.

Một vài chia sẻ với cụ như vậy. Chúc cụ đầu tuần vui vẻ!
Vâng em thấy đúng hơn là tâm linh đội lốt TSH, em thì không để tâm lắm, nhưng vợ em lại để tâm, suy nghĩ nhiều hơn :(

buicongchuc

Tháo bánh
Vào chị gái con bác ruột e ạ, chị ở quê, thi thoảng ra HN chơi, có ghé nhà e ở nhờ, mỗi lần vậy thì cháu sẽ nhập vào. Có lúc cháu ko nhập nhưng chị ấy có bảo em là chị ấy biết cháu đang ở trong nhà em, cháu mất ở quê và thờ cúng ở quê, ở HN là nhà e thuê ạ. Chị này thì cũng có căn, đi đâu vong theo, vong nhập đấy, nhiều mệt quá còn fai đi cắt, nhưng chỉ đỡ thôi.
Có lần họ nhà e tu sửa nghĩa trang, chị đi ngang qua thì bị kéo vào, và fai đến cả hơn 10 vong là anh em trong họ thi nhau nhảy vào, để bảo cái này cái kia. Chuyện này là cả bố em và rất đông anh em nhà em chứng kiến. Em có 2 em xưa mẹ em bị sẩy và mất, thì 2 đứa cũng nhập vào chị, 1 đứa nó bảo là “mua cái Balo màu Hồng, nhưng để vậy cho đẹp, đừng có đốt”, 1 đứa bảo là “ thắp hương cái gì ngon ngon, toàn quýt chua loét”, chuyện này thì e nghe bố e nói, nhưng đúng là nhà e có trồng quýt, và mẹ em ở nhà cũng hay hái quýt, rồi chuối, ổi trong vườn thắp hương. Và cái hôm ở nghĩa trang này, bố e và cả họ còn được chứng kiến hội vong nói chuyện với nhau nữa, tức là có 1 vong đã nhập vào chị gái e nói chuyện với 1 vong khác, chúng hỏi đáp nhau và m,ng đều nghe thấy, mình cũng có thể trò chuyện dc với vong, nhưng vong nói kiểu rất ngắn gọn, dứt khoát, ko chủ ngữ vị ngữ gì. Đoạn này thật sự cũng khó hiểu, vì 1 số bác bảo vong nói dc hay sao đó là chém gió, nhưng chuyện này cả họ nhà e chứng kiến tại nghĩa trang nhà em, và từ sau chuyện này, e mới chính thức tin là có ma thật sự ạ,
Bà chị gái này nhiễm đa âm quá nặng rồi, tần số sóng xuống gần trùng với tần số sóng âm của vong nên mới bị nhập. Không chữa trị nhanh e nguy hiểm tính mạng, mà các vong linh kia lại khó siêu thoát.

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Vào chị gái con bác ruột e ạ, chị ở quê, thi thoảng ra HN chơi, có ghé nhà e ở nhờ, mỗi lần vậy thì cháu sẽ nhập vào. Có lúc cháu ko nhập nhưng chị ấy có bảo em là chị ấy biết cháu đang ở trong nhà em, cháu mất ở quê và thờ cúng ở quê, ở HN là nhà e thuê ạ. Chị này thì cũng có căn, đi đâu vong theo, vong nhập đấy, nhiều mệt quá còn fai đi cắt, nhưng chỉ đỡ thôi.
Có lần họ nhà e tu sửa nghĩa trang, chị đi ngang qua thì bị kéo vào, và fai đến cả hơn 10 vong là anh em trong họ thi nhau nhảy vào, để bảo cái này cái kia. Chuyện này là cả bố em và rất đông anh em nhà em chứng kiến. Em có 2 em xưa mẹ em bị sẩy và mất, thì 2 đứa cũng nhập vào chị, 1 đứa nó bảo là “mua cái Balo màu Hồng, nhưng để vậy cho đẹp, đừng có đốt”, 1 đứa bảo là “ thắp hương cái gì ngon ngon, toàn quýt chua loét”, chuyện này thì e nghe bố e nói, nhưng đúng là nhà e có trồng quýt, và mẹ em ở nhà cũng hay hái quýt, rồi chuối, ổi trong vườn thắp hương. Và cái hôm ở nghĩa trang này, bố e và cả họ còn được chứng kiến hội vong nói chuyện với nhau nữa, tức là có 1 vong đã nhập vào chị gái e nói chuyện với 1 vong khác, chúng hỏi đáp nhau và m,ng đều nghe thấy, mình cũng có thể trò chuyện dc với vong, nhưng vong nói kiểu rất ngắn gọn, dứt khoát, ko chủ ngữ vị ngữ gì. Đoạn này thật sự cũng khó hiểu, vì 1 số bác bảo vong nói dc hay sao đó là chém gió, nhưng chuyện này cả họ nhà e chứng kiến tại nghĩa trang nhà em, và từ sau chuyện này, e mới chính thức tin là có ma thật sự ạ,
Đoạn các vong nói chuyện với nhau mà không xưng hô thì em thấy cũng nhiều trường hợp. Có thể xưng hô chỉ là văn hóa VN.

MuathuHN252

Xe lăn
Vong về, mà chỉ im lặng thì thường là vong đang tứ tán.

Cụ cứ chờ... Rồi tới khi có việc thì mời sư thầy về cầu siêu nhé.
Vậy khóc hoặc cười mỉm thì sao cụ, có NHỮNG vong mất cả 20-30 năm, nhưng về và nói chuyện dc thì sao ạ? Trẻ con ạ, e nghĩ các cụ ngày xưa cũng khó khăn nên làm thủ tục cầu siêu cho con cũng có khi ko đầy đủ. Hiện tại thì nhà BM e vẫn hương khói bình thường, các em vẫn về bt, và nhà cũng ko có vde gì, vậy cứ kệ cụ nhi

congdanhang3

Xe tải
Ý mợ đừng nhầm, có cái họ không biết như có lần cách đây lâu lâu em xem bói ở Thái Bình. Lúc đến lượt em, bà xem bói cứ ngơ ngác hỏi Em ơi, em có chồng chưa vậy ? Em bảo em hai con lớn rồi ạ. Em đến là xem cho chồng con em. Từ đó trở đi bà nói vanh vách nhà em sao cao thế, em có nhiều bạn bè khác giới thế... ( nhà em ở chung cư nhưng hồi đó vẫn ít chung cư chưa như bây giờ, em học kỹ thuật nên bạn bè đồng nghiệp toàn nam...) Nói chung những điều cơ bản rất trúng, chỉ hài mỗi cái không nghĩ em đã có gia đình thôi. Các chị đi cùng thì tấm tắc, nhà bà nuôi âm binh nên nói đúng nhiều quá. Về sau đoàn em có mấy chị theo bà thầy đó bày biện lễ cũng rất tốn kém nhưng đa số bọn em được gợi ý mà không theo. :)
Em xem mấy ca trước cô đồng toàn hỏi: Nhà có vong liệt sỹ à? Có vong chết trẻ về đây này. Nước mình chiến tranh bao năm, chắc rất ít dòng họ không có liệt sỹ nên cô nói vậy thì có khi người đi xem đã tự khai ra và xác suất cô nói đúng là rất cao. Nhà em vong lên tự nói là bố đây, em không tin vì ông nội chồng em ở với gia đình em và mới mất hơn 1 năm, khi đó em đã về làm dâu 3 năm rồi.

bomong

Xe điện
Các Cụ, Mợ thông thái, lý giải giúp:
Vừa rồi bên TQ CT Giang hoảng táng & rải tro cốt ra sông ra biển là tốt hay là không tốt / nhiều khía cạnh / cho Linh hồn CT Giang, cho con cháu, gia đình gia tộc, cho cả đất nước TQ/

TQ Họ không xây mộ cất mã là linh hồn người chết bơ vơ không nơi chốn đi về đúng không? là Họ không thương sót cho người chết, không hiếu thuận, sẽ không tốt cho cho cháu gđ gia tộc đúng không?

TQ chỉ nặng về cs vật chất, sợ tốn đất đai cho mồ mã, không tâm linh khôn ngoan, chu tất, có trước sau, không có hiếu nghĩa với bố mẹ ông bà bằng người Việt ta rồi/

Ở VN có khó khăn thế nào thì người sống gắng chịu, mọi thứ của người sống tạm bợ sao cũng được, nhưng phải mồ mã thật chu đáo hoành tráng cho người mất, mới là hiếu thảo, hiếu thuận/

MuathuHN252

Xe lăn
Bà chị gái này nhiễm đa âm quá nặng rồi, tần số sóng xuống gần trùng với tần số sóng âm của vong nên mới bị nhập. Không chữa trị nhanh e nguy hiểm tính mạng, mà các vong linh kia lại khó siêu thoát.
Chị ấy có căn từ bé rồi cụ, nhưng cũng ko ốm đau hay khó nuôi gì, chị chỉ bảo mỗi lần bị nhập xong, thấy trong ng rất mệt thôi. nhà bác cũng có mấy anh chị bị sẩy, có lần Tết trung thu, bác Gái mua mấy cái đèn lồng về thắp hương, xong thì ra hoá, vừa hoá cái bà chị đang ngồi lăn ra góc nhà khóc, hỏi gì cũng ko nói, bác gái sau đi mua cái đèn lồng khác về để lên bàn thờ thì bà chị nín, ko khóc nữa. Như chuyện nhà em, em gái em nhắn mẹ e mua cho cái Balô Hồng mà để vậy đừng đốt, chỗ này e cứ lăn tăn,ko phải mình phải đốt thì vong mới nhận dc ah? Sao vong lại yêu cầu mình ko đốt, ko đốt thì vong sẽ dùng ntn nhỉ, ngắm ah

DurexXL

Xe lăn
Em chào các Cụ các Mợ ạ

Cũng đã lâu rồi, em không tiếp được mạch tâm linh của thớt, cũng vì công việc năm nay áp lực lo lá dong, lạt, gạo gói bánh cuối năm Tết đến nhanh như gió :D (ngành em thấy áp lực hơn năm ngoái covid, lạ thế), cũng vì thời gian gần đây, em cũng phải thu xếp nhiều việc gia đình ...

Mấy hôm nay, đã xong Giỗ 2 (Giỗ hết) của Mẹ em, em cũng tĩnh tâm nối lại mạch tâm linh, gõ tiếp hầu các Cụ Mợ dăm dòng dăm ý, vô thủy vô chung, là những gì chúng ta hay gặp trong cuộc sống hàng ngày, đúng như dòng chảy bền lâu của thớt ợ

Bạn ấy có nhập vào ng khác và về thăm e 3 lần rồi cụ, có về 1 số lần nữa nhưng là ng khác bảo còn bạn ấy ko báo cho e. Nhưng thực sự thì gđ em cũng ko gặp chuyện gì kiểu như hạn, hay đen cả, 2 lần trước thì có khóc và gọi mẹ, sà vào ôm mẹ, lần 3 thì nó đòi ăn mỳ trộn, và cả ăn cả cười, ko khóc như 2 lần trước nữa. Nhưng mỗi lần con về, e đều hỏi chuyện thì con ko nói gì cả. Em có nói với Ck và bố Ck em thì m,ng đều bảo vậy là bình thường, nó nhớ mẹ thì về thăm mẹ thôi, rồi con theo mẹ là tốt, ko vấn đề gì cả. Nhưng e có hỏi ng khác thì họ lại bảo do con em chưa siêu thoát, fai làm lễ cho con. Em cũng ko thể tự 1 mình làm lễ cho con dc, và qt e ko thật sự biết nên làm ntn là sẽ tốt nhất cho bạn ấy.

"Về" cũng có nhiều cách về, nhiều mức độ khác nhau, Mợ có thể cho biết thêm chi tiết cách mà Bạn nhà mình về thăm nhà được không?

Em được nghe kể, được chứng kiến và cũng đã là người trong cuộc cảm nhận "Người thân về", em xin chia sẻ những trường hợp/ hiện tượng như thế này (sau đây, em xin gọi Người thân đã khuất mặt là Người thân):

1/ Người sống mơ thấy Người Thân

Đây là trường hợp phổ biến nhất, hầu như người sống nào cũng ít nhất mơ thấy Người Thân của mình 1 vài lần, đặc biệt là những khoảng thời gian sau khi Người thân ra đi. Điều này tâm linh thì nói nhiều rồi, nhưng khoa học thì cũng khá dễ hiểu: ký ức, hình ảnh, cảm xúc còn quá sâu sắc, nên não bộ tái hiện trong giấc mơ

Và sẽ là bình thường, nếu như những giấc mơ về Người thân này diễn ra rời rạc, nội dung tản mát, ngắn gọn, vụn vặt, lẻ tẻ ... và diễn ra vào giấc ngủ chính, ban đêm, khi đã vào sâu giấc

Những trường hợp bất thường:

1.1 Mơ liên tục thấy Người thân đó, liên tiếp trong nhiều ngày, dai dẳng; có thể ngừng 1, 2 ngày rồi lại tiếp tục, kéo dài nhiều tuần

1.2 Không chỉ mơ ở giấc ngủ chính ban đêm, mà ngay cả ngủ trưa, hoặc đang ban ngày nhưng chợp mắt (kiểu ngủ tranh thủ đi tàu xe) cũng mơ thấy

1.3 Nội dung giấc mơ không phải là những câu chuyện rời rạc, mà là 1 câu chuyện dài, như 1 cuộn phim mà người sống có thể đóng vai trong đó cùng Người thân.

Đặc biệt là khi có những giấc mơ kép kiểu Mơ trong Mơ

1.4 Những giấc mơ có nội dung lặp đi lặp lại 1 thông điệp, tình huống, câu chuyện

1.5 Những giấc mơ có nội dung ghê sợ, ai oán, kinh hoàng

…..

Những yếu tố bất thường xuất hiện đồng thời càng nhiều, thì “sự đáng ngại” đối với cuộc sống bình thường của người sống càng tăng lên. Chưa nói về tâm linh, chỉ về tinh thần, sức khỏe …cũng đã ảnh hưởng rõ rệt

2/ Người sống thấy các hiện tượng bất thường, cho là Người Thân về thăm hoặc có sự hiện diện giao cảm với Người Thân

Những trường hợp này cũng phổ biến, tuy không nhiều bằng việc gặp trong giấc mơ như đã nêu ở trên

Những sự vật hiện tượng đó có thể là: Lúc thắp hương thì điện đóm tắt phụt, đồ đạc, đồ dùng tự rơi, tự hỏng, tiếng gõ cửa, tiếng bước chân, tiếng cầu thang … rồi thì các sinh vật xuất hiện mà xưa nay chưa bao giờ thấy …

Quen thuộc nhất là vào ngày tuần tiết (49,100, giỗ …) thì người sống hay gặp những sự vật, sinh vật, hiện tượng xuất hiện, mà từ trước đến nay chưa từng có …và đều tín cẩn cho rằng đó là Người Thân về

Cụ thể như Giỗ đầu Mẹ em, trước đó 2 ngày, có 1 con chim to bằng con gà bé từ đâu bay xuyên qua cổng vào trong nhà (nhà em cổng và rào song, không có sân mở. Con chim đậu lên đúng cái ghế ở bàn ăn mà Mẹ em hay ngồi, khá lâu. Em đứng dậy lấy điện thoại chụp, lại gần nó cũng không bay, rồi nó bay sang ghế sofa, rồi bay xung quanh tầng 1 xong lại bay xuyên qua rào cổng ra ngoài

Về duy vật, thì đây có thể là chim nhà nào đó nuôi, vì khá dạn người, nó xổng và bay lung tung

Nhưng từ khi nhà em xây nhà này đến giờ, chưa có chim nào bay vào kiểu khó như thế

Rồi từ đó đến nay cũng chả có con chim nào bay vào nữa

Thời điểm thì (có thể ngẫu nhiên) sát với giỗ đầu Mẹ em

Thế nên, nếu không tín thì bảo là có con chim lạc đường. Nếu tín thì ấm áp mà nghĩ là Mẹ về

Những trường hợp bất thường
2.1 Những sự vật hiện tượng như nêu trên xảy ra liên tục, lặp đi lặp lại

2.2 Khi những sự vật hiện tượng này xảy ra, thì kèm theo những ảnh hưởng tiêu cực như: xuất hiện mùi nặng, hôi … hoặc người sống chứng kiến có cảm giác mệt, choáng, nôn nao …

2.3 Những sự vật hiện tượng lặp đi lặp lại, đồng thời xuất hiện sự mốc, ẩm, vết ố nám …trên đồ đạc nhà cửa

…..

3/ Người sống nhìn thấy hình ảnh Người thân, nghe thấy âm thanh của Người thân

Đây là những trường hợp người sống gặp Người Thân ngay lúc đang thức, đang trong cuộc sống thường nhật hàng ngày

Một ông chú em biết, chuyện từ những năm 90, có kể lại là: Bố ông ấy mất, tầm khoảng hơn 1 năm

Đêm đó vào mùa hè, trời oi ả, ông ấy nằm đung đưa cái võng ở đầu hè (nông thôn, đồng bằng bắc bộ, những năm đầu 90, chưa có điện). Trên sân thì đống ngô ông ấy phơi cả ngày, đáng là cào vào thì lười, vì trời nóng khô rang giữa hè nên ông ấy đek care, thanh niên độc thân. Đang lằm bằm là nóng chảy mồ hôi, oi không ngọn gió, thì nghe rõ mồn một tiếng bố ông ấy gọi: Thuật, Thuật, dậy, mưa …

Đang nhỏm dậy ngơ ngáo thì lại nghe rõ tiếng bố lặp lại y như thế

Thanh niên đàn ông thật nhưng ông ấy kể là sợ xanh mặt, tụt ra khỏi võng. Nghĩ thế nào, hì hụi đi cào ngô đổ vào mấy bao tải

Vừa xong thì trở gió lạnh, sấm ầm ì … đêm đó mưa to

Tương tự như thế, các trường hợp đang trong cuộc sống hàng ngày, 1 khoảnh khắc lướt qua bỗng nghe thấy, nhìn thấy hình ảnh, âm thanh Người Thân cũng khá nhiều, nhưng tất nhiên là ít hơn hẳn so với các giấc mơ
3.1 Việc nhìn thấy Người Thân diễn ra liên tục
3.2 Việc nhìn thấy Người Thân diễn ra khi có nhiều người sống, và cùng nhìn thấy
3.3 Việc nhìn thấy Người Thân có cùng 1 hình ảnh, 1 thông điệp, tuy không liên tục nhưng có sự lặp lại nhiều lần

Trong nhóm các hiện tượng, thì 1 hiện tượng rất quen thuộc nhưng cũng nhiều khi không giải thích thuần túy duy vật được, đó là Hương bốc

Nếu lúc hanh khô, giữa không gian lộng gió hoặc không gian kín hẳn không gió, hương cắm cả bó rừng rực thì việc hương bốc cũng dễ hiểu

Nhưng, một lần em ra mộ Bố, tiết trời đông rét mưa phùn áp Tết, rét tê tái, mưa bụi nhưng nặng hạt, áo gió nhuếnh nhoáng ướt. Gió lồng lộng ướt buốt. Hương em thắp ở Mộ Bố cháy được 2/3 thì bùng bốc, lửa không lên ngọn, nhưng ngún cháy, đỏ rực trong gió, rồi liếm dần xuống, cháy cả chân hương trong bát hương, lửa tàn khi khoảng 3/4 chân hương trong bát đã cháy hết
Mưa bụi vẫn nặng hạt
Việc xảy ra cũng ngót chục năm rồi
Khi đó em có hỏi 1 Cao nhân về món này
Cụ ấy hỏi em tỉ mỉ là lửa hương bén xuống bát hương từ phía nào, cháy hết hay 1 phần ra sao
Khi em mô tả lại, Cụ ấy có nói: Thông điệp là em sắp trải qua một sự xáo trộn lớn, lành ít, dữ nhiều, nhưng luôn được Bố em phù trợ
Việc diễn ra đúng như vậy. Sau đó 2 năm, em đi vào chặng bước truân chuyên cho đến nay mới ổn định được

Cũng sắp đến dịp hết năm Tết đến, tiết trời giá lạnh, các Cụ Mợ cùng chia sẻ mạch hương linh cho ấm áp ợ

alfa997

Xe đạp
hôm vừa rồi em đi thăm ông chú bị đột quỵ, cứu sống được nhưng mất hết ý thức, mắt mở trừng trừng 24/24 nhưng ko biết gì cả. Em thắc mắc là trước khi chết mà bị mất ý thức như thế thì khi chết linh hồn sẽ thế nào. Với lại một người dần dần bị cụt tay, rồi cụt chân thì phần tay và chân đó có linh hồn riêng ko hay vô tri, nếu thế thì ko biết linh hồn sẽ đi theo bộ phận nào trên cơ thể các cụ nhỉ

chungquoc

Xe hơi
Muốn xem lại những thớt trước cụ mợ nào có link gửi e xin với ạ

DurexXL

Xe lăn
hôm vừa rồi em đi thăm ông chú bị đột quỵ, cứu sống được nhưng mất hết ý thức, mắt mở trừng trừng 24/24 nhưng ko biết gì cả. Em thắc mắc là trước khi chết mà bị mất ý thức như thế thì khi chết linh hồn sẽ thế nào. Với lại một người dần dần bị cụt tay, rồi cụt chân thì phần tay và chân đó có linh hồn riêng ko hay vô tri, nếu thế thì ko biết linh hồn sẽ đi theo bộ phận nào trên cơ thể các cụ nhỉ
Theo cách hiểu của em, thì khi đó hồn phách đã không còn nguyên vẹn trong cơ thể
Hồn vẫn còn phụ thể, nhưng phách (vía) đã tiêu tán một phần hoặc toàn bộ

Các phần cơ thể bị triệt hoại dần thì đó là thân xác tiêu tán, không mang theo hồn và phách, vì hồn phách vẫn bám víu vào thể chủ, trừ các trường hợp đặc biệt như: cơ thể chủ bị tàn phá đột ngột, chỉ còn lại mảnh/ mẩu nguyên vẹn nhất - tàn hồn sẽ có thể nương vào đó

bomong

Xe điện
Chuẩn Cụ. Quê em có 1 nhà bị phạm gì đó, mấy đời đều hiếm hoi. Đời cuối còn không có con. Nhà cao cửa rộng đẹp đẽ, bán mãi chẳng ai mua. Cứ vào xem thấy nhà cửa quạnh hiu, tường vách sạch không 1dấu tay trẻ con bôi bẩn là lại lắc đầu đi ra, bảo nhà ít phúc. Cuối cùng có ông thầy cúng làng nhảy vào mua giá rẻ hơn bèo, ở đến tận bây giờ, con cái sòn sòn cả đàn cả đống.
Quê thằng bạn Em có Ông TT đi xin được cả cái bán đảo Crimea, mấy năm sao lượng sức đi đổi mấy chục k mạng lính để lấy 4 vùng đất nữa, chả biết có bị ma vật cho chết toi không nữa/

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Tháo bánh
Chị ấy có căn từ bé rồi cụ, nhưng cũng ko ốm đau hay khó nuôi gì, chị chỉ bảo mỗi lần bị nhập xong, thấy trong ng rất mệt thôi. nhà bác cũng có mấy anh chị bị sẩy, có lần Tết trung thu, bác Gái mua mấy cái đèn lồng về thắp hương, xong thì ra hoá, vừa hoá cái bà chị đang ngồi lăn ra góc nhà khóc, hỏi gì cũng ko nói, bác gái sau đi mua cái đèn lồng khác về để lên bàn thờ thì bà chị nín, ko khóc nữa. Như chuyện nhà em, em gái em nhắn mẹ e mua cho cái Balô Hồng mà để vậy đừng đốt, chỗ này e cứ lăn tăn,ko phải mình phải đốt thì vong mới nhận dc ah? Sao vong lại yêu cầu mình ko đốt, ko đốt thì vong sẽ dùng ntn nhỉ, ngắm ah
Theo em hiểu thì người có căn là người có tần số sóng năng lượng thấp đến gần với tần số sóng của vong âm, càng thấp thì vong âm càng dễ nhập. Mỗi lần bị nhập như vậy thì tần số sóng năng lượng của người càng giảm đi do bị vong âm hút, và người đó càng hút nhiều vong âm hơn, vong âm đi hút năng lượng dương nhiều thì càng khó siêu thoát hơn. Vong quỷ là vong ma bị mắc kẹt nơi dương thế lâu năm, càng sân hận hơn mỗi ngày do đau khổ vì không được siêu thoát nên cũng hút nhiều năng lượng dương nhiều hơn mỗi ngày, và vong quỷ dễ nhập vào người nhất.

Vong âm tồn tại ở dạng sóng âm mà khoa học hiện đại chưa thể nghe nhìn thấy được. Người nghe được, nói chuyện được với vong âm là người có tần số năng lượng thấp, gần với tần số vong âm. Còn chuyện nhìn thấy ma, quỷ, em nghĩ là đó lf ảo giác của não bộ khi các tần số sóng âm - dương kết nối với nhau.

Vong không nhận được đồ dương thế (dù hoá đốt), họ chỉ cảm nhận sự quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Tháo bánh
Em chào các Cụ các Mợ ạ

Cũng đã lâu rồi, em không tiếp được mạch tâm linh của thớt, cũng vì công việc năm nay áp lực lo lá dong, lạt, gạo gói bánh cuối năm Tết đến nhanh như gió :D (ngành em thấy áp lực hơn năm ngoái covid, lạ thế), cũng vì thời gian gần đây, em cũng phải thu xếp nhiều việc gia đình ...

Mấy hôm nay, đã xong Giỗ 2 (Giỗ hết) của Mẹ em, em cũng tĩnh tâm nối lại mạch tâm linh, gõ tiếp hầu các Cụ Mợ dăm dòng dăm ý, vô thủy vô chung, là những gì chúng ta hay gặp trong cuộc sống hàng ngày, đúng như dòng chảy bền lâu của thớt ợ

"Về" cũng có nhiều cách về, nhiều mức độ khác nhau, Mợ có thể cho biết thêm chi tiết cách mà Bạn nhà mình về thăm nhà được không?

Em được nghe kể, được chứng kiến và cũng đã là người trong cuộc cảm nhận "Người thân về", em xin chia sẻ những trường hợp/ hiện tượng như thế này (sau đây, em xin gọi Người thân đã khuất mặt là Người thân):

Đây là trường hợp phổ biến nhất, hầu như người sống nào cũng ít nhất mơ thấy Người Thân của mình 1 vài lần, đặc biệt là những khoảng thời gian sau khi Người thân ra đi. Điều này tâm linh thì nói nhiều rồi, nhưng khoa học thì cũng khá dễ hiểu: ký ức, hình ảnh, cảm xúc còn quá sâu sắc, nên não bộ tái hiện trong giấc mơ

Và sẽ là bình thường, nếu như những giấc mơ về Người thân này diễn ra rời rạc, nội dung tản mát, ngắn gọn, vụn vặt, lẻ tẻ ... và diễn ra vào giấc ngủ chính, ban đêm, khi đã vào sâu giấc

1.1 Mơ liên tục thấy Người thân đó, liên tiếp trong nhiều ngày, dai dẳng; có thể ngừng 1, 2 ngày rồi lại tiếp tục, kéo dài nhiều tuần

1.2 Không chỉ mơ ở giấc ngủ chính ban đêm, mà ngay cả ngủ trưa, hoặc đang ban ngày nhưng chợp mắt (kiểu ngủ tranh thủ đi tàu xe) cũng mơ thấy

1.3 Nội dung giấc mơ không phải là những câu chuyện rời rạc, mà là 1 câu chuyện dài, như 1 cuộn phim mà người sống có thể đóng vai trong đó cùng Người thân.

1.4 Những giấc mơ có nội dung lặp đi lặp lại 1 thông điệp, tình huống, câu chuyện

…..

Những yếu tố bất thường xuất hiện đồng thời càng nhiều, thì “sự đáng ngại” đối với cuộc sống bình thường của người sống càng tăng lên. Chưa nói về tâm linh, chỉ về tinh thần, sức khỏe …cũng đã ảnh hưởng rõ rệt

2/ Người sống thấy các hiện tượng bất thường, cho là Người Thân về thăm hoặc có sự hiện diện giao cảm với Người Thân

Những trường hợp này cũng phổ biến, tuy không nhiều bằng việc gặp trong giấc mơ như đã nêu ở trên

Những sự vật hiện tượng đó có thể là: Lúc thắp hương thì điện đóm tắt phụt, đồ đạc, đồ dùng tự rơi, tự hỏng, tiếng gõ cửa, tiếng bước chân, tiếng cầu thang … rồi thì các sinh vật xuất hiện mà xưa nay chưa bao giờ thấy …

Quen thuộc nhất là vào ngày tuần tiết (49,100, giỗ …) thì người sống hay gặp những sự vật, sinh vật, hiện tượng xuất hiện, mà từ trước đến nay chưa từng có …và đều tín cẩn cho rằng đó là Người Thân về

Cụ thể như Giỗ đầu Mẹ em, trước đó 2 ngày, có 1 con chim to bằng con gà bé từ đâu bay xuyên qua cổng vào trong nhà (nhà em cổng và rào song, không có sân mở. Con chim đậu lên đúng cái ghế ở bàn ăn mà Mẹ em hay ngồi, khá lâu. Em đứng dậy lấy điện thoại chụp, lại gần nó cũng không bay, rồi nó bay sang ghế sofa, rồi bay xung quanh tầng 1 xong lại bay xuyên qua rào cổng ra ngoài

Về duy vật, thì đây có thể là chim nhà nào đó nuôi, vì khá dạn người, nó xổng và bay lung tung

Nhưng từ khi nhà em xây nhà này đến giờ, chưa có chim nào bay vào kiểu khó như thế

Thế nên, nếu không tín thì bảo là có con chim lạc đường. Nếu tín thì ấm áp mà nghĩ là Mẹ về

2.2 Khi những sự vật hiện tượng này xảy ra, thì kèm theo những ảnh hưởng tiêu cực như: xuất hiện mùi nặng, hôi … hoặc người sống chứng kiến có cảm giác mệt, choáng, nôn nao …

2.3 Những sự vật hiện tượng lặp đi lặp lại, đồng thời xuất hiện sự mốc, ẩm, vết ố nám …trên đồ đạc nhà cửa

…..

Đây là những trường hợp người sống gặp Người Thân ngay lúc đang thức, đang trong cuộc sống thường nhật hàng ngày

Một ông chú em biết, chuyện từ những năm 90, có kể lại là: Bố ông ấy mất, tầm khoảng hơn 1 năm

Đêm đó vào mùa hè, trời oi ả, ông ấy nằm đung đưa cái võng ở đầu hè (nông thôn, đồng bằng bắc bộ, những năm đầu 90, chưa có điện). Trên sân thì đống ngô ông ấy phơi cả ngày, đáng là cào vào thì lười, vì trời nóng khô rang giữa hè nên ông ấy đek care, thanh niên độc thân. Đang lằm bằm là nóng chảy mồ hôi, oi không ngọn gió, thì nghe rõ mồn một tiếng bố ông ấy gọi: Thuật, Thuật, dậy, mưa …

Thanh niên đàn ông thật nhưng ông ấy kể là sợ xanh mặt, tụt ra khỏi võng. Nghĩ thế nào, hì hụi đi cào ngô đổ vào mấy bao tải

Tương tự như thế, các trường hợp đang trong cuộc sống hàng ngày, 1 khoảnh khắc lướt qua bỗng nghe thấy, nhìn thấy hình ảnh, âm thanh Người Thân cũng khá nhiều, nhưng tất nhiên là ít hơn hẳn so với các giấc mơ
3.2 Việc nhìn thấy Người Thân diễn ra khi có nhiều người sống, và cùng nhìn thấy
3.3 Việc nhìn thấy Người Thân có cùng 1 hình ảnh, 1 thông điệp, tuy không liên tục nhưng có sự lặp lại nhiều lần

Trong nhóm các hiện tượng, thì 1 hiện tượng rất quen thuộc nhưng cũng nhiều khi không giải thích thuần túy duy vật được, đó là Hương bốc

Nếu lúc hanh khô, giữa không gian lộng gió hoặc không gian kín hẳn không gió, hương cắm cả bó rừng rực thì việc hương bốc cũng dễ hiểu

Nhưng, một lần em ra mộ Bố, tiết trời đông rét mưa phùn áp Tết, rét tê tái, mưa bụi nhưng nặng hạt, áo gió nhuếnh nhoáng ướt. Gió lồng lộng ướt buốt. Hương em thắp ở Mộ Bố cháy được 2/3 thì bùng bốc, lửa không lên ngọn, nhưng ngún cháy, đỏ rực trong gió, rồi liếm dần xuống, cháy cả chân hương trong bát hương, lửa tàn khi khoảng 3/4 chân hương trong bát đã cháy hết
Mưa bụi vẫn nặng hạt
Cụ ấy hỏi em tỉ mỉ là lửa hương bén xuống bát hương từ phía nào, cháy hết hay 1 phần ra sao
Khi em mô tả lại, Cụ ấy có nói: Thông điệp là em sắp trải qua một sự xáo trộn lớn, lành ít, dữ nhiều, nhưng luôn được Bố em phù trợ
Việc diễn ra đúng như vậy. Sau đó 2 năm, em đi vào chặng bước truân chuyên cho đến nay mới ổn định được

Cũng sắp đến dịp hết năm Tết đến, tiết trời giá lạnh, các Cụ Mợ cùng chia sẻ mạch hương linh cho ấm áp ợ
Về chuyện "Ngôi nhà cổ" của cụ ở thớt trước, cho em hỏi thăm ông anh vợ cụ đã tách được chưa ạ?

MuathuHN252

Xe lăn
Em chào các Cụ các Mợ ạ

…..

…..

Mưa bụi vẫn nặng hạt

Em là ng xưa nay vô tín vô thần, đêm em đi qua nghĩa trang bình thường, em còn nghĩ mong thấy ma 1 lần xem ma trông ntn nhưng em chưa bh thấy.
Từ sau biến cố con em mất( cháu mất lúc 2,5t, do đuối nước) đâm ra nhiều vấn đề về tín e cũng để ý hơn, nhiều đêm em ko ngủ, em cố gắng quan sát nhà cửa, màn xem có cái bóng, hay con bướm hay gì( tức em nghĩ là con em về) hay ko, thì suốt hơn 2 năm em chẳng thấy gì, cũng ko mơ thấy con. Ngày em có nhớ con,xem ảnh con khóc thì tối em cũng ko mơ thấy.
Về việc con em về, là chị gái ra ở ké nhà em, mấy lần về thì đa số đều đến giờ cơm ạ. Kiểu đã bê mâm dọn cơm ra rồi, mời chị ra ăn, thì gọi mấy lần chả thấy chị ra, lúc đầu là 1 bạn khác vào gọi, xong chạy ra bảo em là em thử vào xem sao, kb nhà chị ấy có chuyện gì, thấy đang khóc hay giận dỗi gì ấy, em chạy vào phòng cũng mời ra ăn cơm, thấy cứ nguẩy nguẩy như giận dỗi gì, hỏi có chuyện gì cũng ko nói, e cũng kiểu vỗ vai động viên mấy lần, xong bảo thôi ra ăn cơm, nhà e còn có 2 bé sau nữa nên em định đi ra khỏi phòng thì tự nhiên chị ấy oà khóc, và dang 2 tay vẫy vẫy như trẻ con dang tay đòi bế, và gọi mẹ mẹ, em hiểu ra là cháu về nên chạy lại ôm con, vỗ về con, rồi hỏi chuyện con, hỏi gì nó cũng ko nói, và con nằm ôm mình khoảng 3-5p thì đi, chị ấy đứng phắt dậy bảo nó đi rồi.
Trải qua lần đầu thì lần 2 lần 3 dễ biết cháu về hơn, đỡ bất ngờ hơn, nhưng cũng mỗi lần khác nhau chút, mỗi lần cháu về ở 1 phòng khác nhau.
Lần 3 là em đang cho con em, là em trai của bạn ấy, ăn cơm trộn với mỳ, chị đang ngồi bình thường, thì tự dưng chỉ vào đĩa mì, ko nói mà cứ ú ớ đòi bát mì đó, em liền lấy mì cho lên bát cơm trộn lên, chị còn đòi cái thìa của bạn em, em cũng vội chạy ra lấy thêm thìa, sau đó con( chị gái) ngồi xúc cơm ăn ngon lành. Cả ăn cả cười kiểu rất thích thú ấy, em ngồi bên vỗ về, động viên con ăn, kiểu: ah con muốn ăn mỳ ah, mẹ lấy nhiều cho con ăn nha, con ăn ngon hêy, con có muốn ăn gì nữa hay có thiếu gì ko mẹ mua cho…E cứ nc vậy chứ cháu thì ko nói gì cả, cái cách cầm thìa của con, nó cầm rất chặt, và tay gồng lên, cũng rất vụng và cảm giác trái trái, rõ ràng lúc đó ko fai chị ấy. Con ăn dc 1 lúc thì đi, sau ấy chị có bảo cháu đi rồi, và nó nhập vào từ nãy giờ nhưng chị ko thể nói được, khi cháu vào, chị em vẫn biết và khi e hỏi chị e vẫn biết nhưng lại ko thể trả lời, giống như lần 1, e hỏi chị có chuyện gì ah m chị ấy bảo vẫn muốn nói với em là: không, con mày về thăm đó,chứ tao ko sao

DurexXL

Xe lăn
Muốn xem lại những thớt trước cụ mợ nào có link gửi e xin với ạ
Em gửi Cụ và các Cụ Mợ một số link các thớt mạch Tâm linh trong cuộc sống hàng ngày ợ

2018

2019
Vol1

Vol2

Vol3

2020

2021
Vol1

Vol 2 (nhưng em lập ghi nhầm là Vol3)

Vol 3
https://www.otofun.net/threads/noi-chia-se-nhung-cau-chuyen-tam-linh-trong-cuoc-song-thuong-ngay-2021-vol-2.1766000/

Vol 4

2022

Trước link 2018 của Cụ dũng mập , là 1 Thớt tiền thân của mạch này, em tìm lại chưa thấy
Trước nữa thì mạch tâm linh thuộc về Series Vô Thủy Vô Chung của các Cụ tiền bối cao nhân, bàn luận thâm sâu am tường hơn, hiện nay có Cụ trauxanh vẫn còn ghé nhịp bước qua đây

Em nhớ có 1 Vol năm 2021 do Mợ Hoàng Trang lập, nhưng em tìm không thấy link
Các Cụ Mợ giúp em vứi ợ

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Về chuyện "Ngôi nhà cổ" của cụ ở thớt trước, cho em hỏi thăm ông anh vợ cụ đã tách được chưa ạ?
Vẫn bùng nhùng như vậy Cụ ạ

Bố vợ em mất năm ngoái, vừa qua giỗ đầu, cũng không mang về thờ cúng trên ngôi nhà đó được
Ông anh kiên quyết không chịu

Fantomu82

Xe buýt
Lâu rồi em mới vào thread này. Đọc những câu chuyện của các c/m em cũng cảm thấy lạnh người.

MuathuHN252

Xe lăn
Mấy ngày nay, e mới đọc hết hơn 70 trang của thớt này, đêm có khi đọc đến khi mệt quá, hoặc dt sập nguồn rồi ngủ quên luôn, tgian tới sẽ đọc hết 5 vol còn lại, đúng là cuộc sống có nhiều điều ko tin ko được. Xưa giờ cũng tự thấy bản thân ăn ở ko đến nỗi nào, nhưng kb đã gây ra nghiệp gì mà fai chịu biến cố như vậy, nhưng mọi chuyện cũng đã qua, chỉ biết tu tâm tích thiện nhiều hơn nữa, chứ cũng ko biết làm sao, mình Lsao thay đổi dc số mệnh mình cccm nhỉ.

Fantomu82

Xe buýt
Em rất thích nhưng câu chuyện tâm linh được cụ/ mợ hp78 hay DurexXL.... chia sẻ. Mong 2 bác tiếp tục đóng góp, chia sẻ để thread ngày càng đông vui.