[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Thế Giới Bên Kia (A WORLD BEYOND)

Ðại khái những điểm quan trọng như sau:

- Mỗi người là một thực-thể tồn-tại mãi mãi trong cõi vô cùng, không đầu, không cuối vô thủy vô chung.

- Mỗi người trong chúng ta là một phần của Thượng Ðế, tất cả chúng ta hợp lại là Thượng Ðế.

- Mỗi chúng ta đều thiếu sót nếu không có toàn thể nhân loại, cả người sống và người chết. Tất cả chúng ta hợp lại thành Tâm linh Vũ-trụ, mà ta quen gọi là Thượng Ðế.

- Trong cõi vô hình không có thời gian, chúng ta có thể xóa bỏ thời gian và không gian, vì có thể đến bất cứ nơi nào bất cứ lúc nào theo ý ta muốn, và chúng ta có thể nhìn xa trong cái mà thế gian gọi là tương lai, vì mọi sự đều định trước cả. Nếu người nhân thế hiểu rằng mọi sự được định trước đến mức nào, thì họ sẽ không phải phấn đấu mảnh liệt để tránh tai ương, vì khi đã là tiền định thì khổ tâm có ích gì! Hãy chấp nhận mọi việc xẩy đến, duy phải nhớ cố gắng có một đời sống hữu ích. Chẳ ng nên sợ hãi, vì đó là ý muốn của Thượng Ðế, hoặc là phận sự mà ta đã lựa chọn khi trở lại đời sống vật chất. Giữ tâm thoải mái làm hết sức mình.

- Ði vào cõi chết chẳng khác gì bước qua một cửa mở chào đón, bước ấy nhanh chóng hầu như không cảm thấy. Người thì vui mừng, kẻ thì miển cưỡng, nhưng phải đều nghe theo tiếng gọi của Vũ-trụ đến nơi yên tỉnh.

- Có nhiều việc làm, nhưng chỉ là những việc có mục-đích cần thiết và thích nghi, nhưng muốn làm hay không tùy ý, không ai bắt buộc phải làm gì cả, tự mình chọn lấy việc làm nếu muốn tiến.

- Ý nghĩ cũng là hành động. Với ý nghĩ chúng ta tạo nên không những khuôn khổ cho đời sống tương lai, mà còn cả Thiên đường hay Ðịa ngục cho chính mình.

- Tham thiền rất là quan trọng, cần tiếp tục luôn luôn trong cõi hữu hình, vì đó là sợi dây liên lạc với tâm của Thượng Ðế. Như người đi học, mỗi ngày bài học khó hơn hôm trước. Cũng thế, mỗi ngày bỏ qua không tham thiền là một ngày uổng phí, mà thời giờ trôi đi rất nhanh chóng. Có ở bên vô hình mới thấy rõ là bên hữu hình một đời người không lâu hơn một tia chớp là bao, và thời gian từ đời sống nầy sang đời sống khác, có khi trải hàng bao nhiêu thế-kỷ hay hàng triệu năm, cũng chỉ như là nh ững lúc chờ đợi hơi lâu mà thôi.

- Thời gian trong cõi vô hình không có nghĩa gì cả. Không ai có tuổi, vì ai cũng có từ lúc sơ khai và không bao giờ là tận cùng, không có thời giờ, không có gì chết, không có sự chết. Mọi vật đều có từ đầu, không có việc gì tiêu diệt, chỉ là thay đổi trạng thái, như con sâu hóa bướm, rồi tan rã và hồn nó lại sang một thân hình khác.

Ông Ford kể lại cảm giác của ông: Sau khi thoát xác, tôi cảm thấy nhẹ-nhàng, tự do, sung sướng, không còn vướng-víu xác thân nặng nề, không còn bệnh hoạn đau đớn, cảm giác khoan-khoái không sao tả được. Rồi gặp các bạn bè thân thuộc xưa kia đến chào đón vui mừng. Ðời sống hai bên không khác gì nhau, chúng tôi vẫn ở đây, duy không có cái thể xác bị nhiều luật vật-chất ràng buộc. Chúng tôi tự do như gió muốn đi đâu và lúc nào cũng được, có thể đi xuyên qua các vật hữu hình. Nhưng không phải là đi lang-thang, vì ai cũng có mục đích.

Mục đích ở đây cũng như ở bên hữu hình, là làm theo ý muốn của Thượng Ðế. Chúng tôi không ai giống ai, mỗi người một việc khác nhau. Chúng tôi thực sự không được trông thấy Thượng Ðế, nhưng lúc nào cũng cảm thấy Thượng Ðế ở gần kề, vì chúng ta là Thượng Ðế, Thượng Ðế là chúng ta, không có cách biệt. Chúng ta cũng ví như những ngón tay, tuy rằng riêng biệt nhưng vẫn thuộc vào một khối chung.

Thượng Ðế là một sức mạnh trường tồn, nó hợp nhất tất cả mọi vật trong vũ-trụ. Sức mạnh ấy là Chân-lý vũ-trụ, là toàn thiện vũ-trụ. Người mới sinh ra cũng toàn thiện, nhưng sau càng đông thì càng cạnh tranh nhau về vật chất nên mất hòa đồng , mất hòa đồng là căn-bản sinh ra tội ác, cho nên phải chịu luân hồi. Nhưng chúng ta sẽ luôn luôn tìm đến toàn thiện, tìm đến tình thương của Thượng Ðế, tình thương là chất keo gắn liền chúng ta với sức mạnh trung-ương. Hãy yêu thương lẫn nhau, yêu thương Thượng Ðế, yêu thương chính mình, hãy tự mình hòa điệu với sức mạnh vô cùng ấy. Vì chúng ta còn thiếu sót chưa toàn thiện, nên còn phải trở lại trái đất nhiều lần, để mài dũa những khía cạnh lởm chởm của chúng ta cho được hoàn toàn tròn trặn để hòa đồng với đại khối.

Thượng-Ðế cũng là sự hiểu biết hoàn toàn, biết cả những điều cầu nguyện chưa phát ra lời. Ngài là ánh sáng, là sự thật, là tình thương. Ngài là đức Sáng Tạo ra ta, là cha chúng ta, yêu thương mỗi người trong chúng ta. Ngài sẵn-sàng ban cho ta tất cả những gì lợi ích nhất cho ta mà không thiệt hại đến ai khác. Tất cả những điều cầu nguyện do lòng tin và tình thương đều được ban cho. Ngài hàn gắn vết đau, Ngài yêu thương, Ngài an ủi, Ngài coi sóc ngày đêm và năm tháng. Thượng Ðế là tất cả.

DurexXL

Xe lăn
Nếu cứ thế này vong quỷ càng đau khổ, càng sân hận thêm, nó sẽ khống chế cả gia đình ông anh cụ, kể cả cháu nhỏ. Vấn đề là nó sẽ hút dần dương khí của những người ở đó và càng sân hận, đau khổ hơn. Sao cụ không giúp vong quỷ và gia đình ông anh bên vợ cụ hiểu ra để tự giác ngộ nhỉ?
Vâng, em cũng nhận thấy điều đó
Thằng cu con trai của ông anh, tức là đích tôn nhà bên vợ em, 9x đầu, cũng ngoài 30 rồi, nhưng vẫn chưa có bạn gái, nó sống cũng đóng kín trong ngôi nhà đó như bố nó, học ĐH ngành CNTT, đi làm loanh quanh mấy Cty nhỏ xong bây giờ về tự làm ở nhà, chủ yếu sống cùng không gian mạng và chiếc máy tính
Ông anh thì năm nay chớm 60 nhưng hom hem, bắt đầu rụng răng ...

Còn việc giúp/ can thiệp hay thậm chí chỉ là dính líu đến Vị ở ngôi nhà đó, thì em làm sao đủ khả năng ...
Bà thầy dị pháp mà em mang đến còn bị dí cho chạy tóe khói lửa không dám quay lại, thì cỡ các thầy level tầm tầm em e là cũng không xử lý được

MuathuHN252

Xe lăn
Ah, em hỏi 1 vấn đề, ví như ma nước, có đúng có chuyện là ma bắt, fai có 1 ng khác xuống thì vong đó mới siêu thoát dc hay ko. Vong ấy đã được ng nhà làm lễ gọi về, cúng bái đầy đủ rồi thì liệu có bắt ai nữa ko. Hay việc sau này có ai đó, thì chỉ là sự trùng hợp, do ko cẩn thận này kia…
E cảm ơn cccm

bomong

Xe điện
Vâng, em cũng nhận thấy điều đó
Thằng cu con trai của ông anh, tức là đích tôn nhà bên vợ em, 9x đầu, cũng ngoài 30 rồi, nhưng vẫn chưa có bạn gái, nó sống cũng đóng kín trong ngôi nhà đó như bố nó, học ĐH ngành CNTT, đi làm loanh quanh mấy Cty nhỏ xong bây giờ về tự làm ở nhà, chủ yếu sống cùng không gian mạng và chiếc máy tính
Ông anh thì năm nay chớm 60 nhưng hom hem, bắt đầu rụng răng ...

Còn việc giúp/ can thiệp hay thậm chí chỉ là dính líu đến Vị ở ngôi nhà đó, thì em làm sao đủ khả năng ...
Bà thầy dị pháp mà em mang đến còn bị dí cho chạy tóe khói lửa không dám quay lại, thì cỡ các thầy level tầm tầm em e là cũng không xử lý được
Chuyển nhà, chủ khác ở có thể hợp hơn/

DurexXL

Xe lăn
Ah, em hỏi 1 vấn đề, ví như ma nước, có đúng có chuyện là ma bắt, fai có 1 ng khác xuống thì vong đó mới siêu thoát dc hay ko. Vong ấy đã được ng nhà làm lễ gọi về, cúng bái đầy đủ rồi thì liệu có bắt ai nữa ko. Hay việc sau này có ai đó, thì chỉ là sự trùng hợp, do ko cẩn thận này kia…
E cảm ơn cccm
Mợ có đi tắm biển nhiều không? Mợ biết về những dòng chảy vào, ra ở các bãi chứ? Một số trường hợp tâm linh là có thật, nhưng 1 số (đa số) là những nguyên nhân hết sức khoa học

Các Cụ Mợ đi nghỉ mát ở Cửa Lò, nếu để ý sẽ thấy có bãi 1 và bãi 2
Bãi 1 do người Pháp khảo sát, xây dựng làm bãi tắm từ khi họ sang Việt Nam
Bãi 2 là do nhà ta làm sau này từ những năm 1960s-1970s

Tỷ lệ tử vong do đuối nước ở bãi 2 cao hơn hẳn bãi 1
Đơn giản vì các luồng, dòng chảy xa bờ của bãi 1 ít hơn

Anh trưởng tộc của họ em, sinh ra, lớn lên ở đó, cả đời gắn bó, thông thạo mà đến U70 cũng đuối ở bãi 2

DurexXL

Xe lăn
Chuyển nhà, chủ khác ở có thể hợp hơn/
Cụ có nghĩ rằng 1 Vị ở 1 ngôi nhà Âm Dương như thế, đủ quyền năng để cho các chủ thể sống tại đó khi đã hợp và được lựa chọn, không thể thoát ra khỏi ngôi nhà đó không?

MuathuHN252

Xe lăn
Mợ có đi tắm biển nhiều không? Mợ biết về những dòng chảy vào, ra ở các bãi chứ? Một số trường hợp tâm linh là có thật, nhưng 1 số (đa số) là những nguyên nhân hết sức khoa học

Anh trưởng tộc của họ em, sinh ra, lớn lên ở đó, cả đời gắn bó, thông thạo mà đến U70 cũng đuối ở bãi 2
Em biết dòng chảy xa bờ ạ, ý e là ao hồ, cùng 1 vị trí ấy cụ

chiquynhvn90

Xe tải
Ông già em năm nay hơn 70, ngày nào cũng đả 2 bao thuốc.
Em bảo ông già đừng hút nữa, hút lắm chóng chết sớm ra đồng với các cụ đấy.
Ông già bảo: "Mày ko cho tao hút, tao chết hiện về bóp cổ mày".
Nhưng em vẫn quyết tâm bắt ông già cai thuốc và xác định ông già chết là em treo mẹ bùa cấm ko cho ông già hiện về bóp cổ em nữa.

Xe_loi

Xe tăng
Cụ có nghĩ rằng 1 Vị ở 1 ngôi nhà Âm Dương như thế, đủ quyền năng để cho các chủ thể sống tại đó khi đã hợp và được lựa chọn, không thể thoát ra khỏi ngôi nhà đó không?
Vạn vật xoay vần, nếu một ai đó đủ duyên sẽ lại bắt đầu lại như gia đình nhạc phụ lão thôi đúng ko ah ?

bomong

Xe điện
Đường Phạm Ngọc Thạch Q3, SG có căn nhà lớn mặt tiền 20 năm cho thuê nhiều chủ mà kinh doanh mà chả đậu được / thua lỗ chuyển đi hết / vậy mà mấy năm nay cho thuê mở quán Quê nhà thấy ổn/ chắc hợp chủ

tazan_90

Xe tăng
Nhưng em vẫn quyết tâm bắt ông già cai thuốc và xác định ông già chết là em treo mẹ bùa cấm ko cho ông già hiện về bóp cổ em nữa.
cụ nên hạn chế thôi chứ, cụ không cho hút xong 1 thời gian hút lại, thì ngày gấp đôi bây giờ đấy.

buicongchuc

Tháo bánh
E cảm ơn cccm
Đó chỉ là chuyện của một khía cạnh liên quan đến "nghiệp" - một sự trùng hợp rất nhỏ, còn đa số là lời đồn nhảm nhí.

buicongchuc

Tháo bánh
Thuốc lá cũng có một phần tốt cho tim mạch. Cụ ông nghiện đã lâu chớ nên bỏ hẳn - nhất là bỏ đột ngột, mà nên dùng giảm dần.

buicongchuc

Tháo bánh

Đôi khi do "nghiệp" mà khó tránh, khó thoát, nhưng không phải là hết cách. Cái chính là mình cũng đừng oán ghét vong ma quỷ kia, họ cũng bị đau khổ vì mắc kẹt.

buicongchuc

Tháo bánh
Em năm nay 28 có thể được đánh giá là vẫn còn trẻ nhưng em trải qua một vài chuyện có lẽ là nhiều ng như ông cụ 80 vẫn chưa đc dịp thấy (ông em : ông em hay nói em tào lao) 🤣
Nay bị hậu covid khó ngủ tay run, gõ một vài câu chuyện cho các bác đọc chơi, tin hay không tuỳ các bác ( chứ chồng em bảo em bị ấm đầu ) hehe
Chuyện xảy ra từ khi em còn rất nhỏ, em có bà dì họ thân nhau như chị em sinh năm 91 tuổi Mùi xinh xắn trắng trẻo đến nay vẫn chưa một mối tình vắt vai. Có lẽ do bà ấy có căn nên tình duyên lận đận. Hồi em bé tí những năm 2001 tụi trẻ con bọn em hay đến chỗ những cô cậu nhảy đồng để xin lộc rơi vãi ( thường là nhặt 200 500đ) lâu dần chúng em cũng trở nên rất chuyên nghiệp trong vụ này, chỉ cần hôm nào có nhảy đồng là tụi em sẽ đến để xin lộc, lâu dần các cô các cậu trong điện cũng kệ tụi em. Nhưng từ hồi hay dắt nhau đi xin lộc điện bà dì em rất lạ. Sáng ra đúng giờ như gà trống 4h sáng ra ngồi ở cửa nhà khóc đến 5h lại đi vào ngủ tiếp. Rất nhiều lần đòn roi hay quát mắng hỏi han tâm sự mà bà ấy chẳng nói gì chỉ bảo k biết tự dưng nó thế. Em k biết những đứa khác thì sao nhưng em với bà dì đều có hiện tượng thấy gì đó 😅 nhưng tần suất em thấy rất ít. Có một lần tầm 8h tối chó sủa ra bờ rào em và bà dì đều chạy ra xem thì thấy có bóng trắng k nhìn rõ nam hay nữ tóc ngắn hay dài chui tọt vào mấy bụi tre , em liền quay ra hỏi bà dì là cái gì thế , thì bà bảo chả biết đc chắc là trộm. Sau đó lớn chút em với bà dì đều biết rằng ngoài 2 đứa và con chó thì chả ai thấy cái đó cả 😙
Càng lớn lên thì em với bà dì cũng càng trái tính trái nết hơn nên cũng ít chuyện, nhưng câu chuyện hồi nhỏ cùng trải qua thì đều nhớ rõ. Quê em ở Phú Thọ, đất rộng người thưa từ nhà em sang nhà dì phải đi qua một rừng Bạch Đàn và tre tầm 200m nên mấy đứa trẻ con tối muốn đi chơi thì đều phải đi qua đấy. Nhưng vì đam mê nên vượt qua mọi cơn sợ hãi để đến với nhau. Tầm 9h bà ngoại em đã gọi em về đi ngủ rồi nên em bắt bà dì đưa em về 1 nửa đường rồi bắt đứng im đấy đến khi nào em vào đến cổng mới đc quay đầu. Nhưng sau khi vào cổng rồi em vẫn thấy bà ấy đứng chỗ ấy. Em cũng kệ đi vào chẳng nghĩ ngợi gì các bác ạ. Xong lúc đi ra giếng đánh răng em chột dạ nhìn ra cổng thì vẫn thấy có cái bóng đứng đấy. Em đã thấy có gì đó sai sai rồi nhưng cũng kệ. Hôm sau em có hỏi lại bà dì thì bà ấy cũng nói y như em là t đưa m đến nửa đg thì t chuồn luôn mà lúc về gần đến nhà vẫn thấy m đứng đấy :) Lúc ấy thì 2 dì cháu đã nổi hết da gà lên rồi . Kể từ đó đến giờ em thi thoảng vẫn luôn mơ thấy có thứ gì đó rủ em ra khu vườn bạch đàn ấy, lúc thì là mẹ gọi ra mở cửa cho mẹ ( đây là đường tắt đi sang nhà dì em có một cái cổng phụ ở hàng rào) khi thì là con mèo , hoặc là cậu em gọi. Lúc nào cũng là muốn gọi em đi ra khỏi nhà để đi vào cái vườn ấy . Thôi em mỏi tay quá , mai em gõ tiếp nhé 😙
Người có tần số năng lượng sóng thấp rất dễ bị nhiễm âm vì nó gần với tần số năng lượng sóng âm (vong ma quỷ theo hoặc nhập, nhất là vong quỷ), và những người như thế này mới có thể nhìn thấy âm vong hoặc nói chuyện với âm vong. Đến những cửa điện có âm binh, âm ma quỷ mà gặp người có gần cùng tần số sóng năng lượng là họ bám theo, về đến cổng nhà họ không vào được có thể do thần linh, thổ địa không cho họ vào.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ cho em hỏi việc này: dân gian xưa nay có câu: sợ hãi như bò thấy nhà táng
Trên thực tế thì em chứng kiến ở quê em dắt bò đi qua cửa nhà có đám ma là nó dùng dằng khá khó khăn. Trâu thì em chưa gặp

Vậy, nguyên nhân, cơ chế nào mà bò sợ món đám ma các cụ mợ nhể?
Trâu có vậy không?
Và có liên quan gì đến người bị chó dại cắn mà nghe tiếng kèn đám là phát rất nhanh không ợ?

MuathuHN252

Xe lăn
Các cụ mợ cho em hỏi việc này: dân gian xưa nay có câu: sợ hãi như bò thấy nhà táng
Trên thực tế thì em chứng kiến ở quê em dắt bò đi qua cửa nhà có đám ma là nó dùng dằng khá khó khăn. Trâu thì em chưa gặp

Vậy, nguyên nhân, cơ chế nào mà bò sợ món đám ma các cụ mợ nhể?
Trâu có vậy không?
Và có liên quan gì đến người bị chó dại cắn mà nghe tiếng kèn đám là phát rất nhanh không ợ?
E cùng quan tâm vde ng bị chó dại cắn đi đám tang ạ

MuathuHN252

Xe lăn