[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Đàn ông dám làm chuyện táo tợn thế thì nếu gặp môi trường tốt sẽ là được việc lớn, còn gặp phải đám bạn xấu thì dễ trở thành tướng xh đen…kkk, dù gì thì em rất phục nhũng tay táo tợn như thế.
Cụ nói "gặp phải bạn xấu" là ai gặp? Và ai xấu? Có phải bạn tốt là nó còn bạn xấu là cụ Xe nội lước không? Tướng xã hội đen mà phải làm mấy cái trò lom dom thất đức đấy? Chỉ có bọn ong ve vớ vẩn mới vậy thôi cụ ạ. Tướng mà như thế thì bọn ruồi muỗi nó cũng ị vào mặt
Cụ thích thì cứ học theo nó, bảo đảm đám bạn cụ nó next cụ khẩn trương luôn. Một lần bất tín vạn lần bất tin, các cụ xưa đã dạy rồi

Gato2009

Xe điện
Cụ nói "gặp phải bạn xấu" là ai gặp? Và ai xấu? Có phải bạn tốt là nó còn bạn xấu là cụ Xe nội lước không? Tướng xã hội đen mà phải làm mấy cái trò lom dom thất đức đấy? Chỉ có bọn ong ve vớ vẩn mới vậy thôi cụ ạ. Tướng mà như thế thì bọn ruồi muỗi nó cũng ị vào mặt
Cụ thích thì cứ học theo nó, bảo đảm đám bạn cụ nó next cụ khẩn trương luôn. Một lần bất tín vạn lần bất tin, các cụ xưa đã dạy rồi
Cụ hiểu chưa đúng ý em nói rồi, em không nói trường hợp cụ thể của tay bạn cụ xe lội lước, mà em muốn nói đến đến những người đàn ông có tính cách mạnh mẽ, đôi khi hơi tàn nhẫn, đôi khi mất dạy ( như tư duy bình thường) nếu gặp được môi trường tốt sẽ làm được chuyện lớn. Nhiều nhân vật lịch sử ta có, tây có đã có trong thực tế chắc em không cần phải đưa ra ví dụ cụ nhỉ?
Mà thôi, ta nên dừng tại đây kẻo lạc chủ đề của thớt.
Thân,

Joker2k

Xe buýt
Cụ hiểu chưa đúng ý em nói rồi, em không nói trường hợp cụ thể của tay bạn cụ xe lội lước, mà em muốn nói đến đến những người đàn ông có tính cách mạnh mẽ, đôi khi hơi tàn nhẫn, đôi khi mất dạy ( như tư duy bình thường) nếu gặp được môi trường tốt sẽ làm được chuyện lớn. Nhiều nhân vật lịch sử ta có, tây có đã có trong thực tế chắc em không cần phải đưa ra ví dụ cụ nhỉ?
Mà thôi, ta nên dừng tại đây kẻo lạc chủ đề của thớt.
Thân,
Vô độc bất trượng phu hả cụ!

trungngothu

Xe tăng
Tháng 7 âm mà em thấy cụ nói chuyện 1 mình 🤣, làm em phải lôi blacklist ra mới biết cụ đang nói chuyện với ai. Cụ cố thuyết phục họ làm gì cho mất công ạ. Cơ bản em thấy lạnh khi đi ngoài đường dưới cái nắng 40° chứ có ở trong điều hòa quái đâu 😂.
Cảm giác này em cũng thỉnh thoảng gặp. Đang đi giữa đường, trời muà hè, gặp xe cấp cứu vụt qua hoặc đi qua 1 đoạn đường nào đấy, tự nhiên gai ốc nổi lên, lạnh từ cổ buốt xuống tận lưng. Lúc ấy em phải tập trung niệm Phật và hít thở điều hoà, mãi 1 lúc càm giác ấy mới hết.
nhưng cũng lạ vì ko phải xe cấp cứu nào đi qua em cũng bị lạnh và gai người như thế

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cảm giác này em cũng thỉnh thoảng gặp. Đang đi giữa đường, trời muà hè, gặp xe cấp cứu vụt qua hoặc đi qua 1 đoạn đường nào đấy, tự nhiên gai ốc nổi lên, lạnh từ cổ buốt xuống tận lưng. Lúc ấy em phải tập trung niệm Phật và hít thở điều hoà, mãi 1 lúc càm giác ấy mới hết.
nhưng cũng lạ vì ko phải xe cấp cứu nào đi qua em cũng bị lạnh và gai người như thế
Hic, cụ còn nhạy cảm hơn cả em.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nếu anh có cảm giác ấy, kêu tên thánh A la có tác dụng không em?
Cụ kêu tên thánh nào thì phải theo đạo đó và có niềm tin đủ lớn. Chứ đang theo đạo Phật lại kêu thánh Ala, ổng hiện lên bẩu "tau không liên quan á", xong bay đi chỗ khác :D.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Khoai Cún có chuyện gì để kể không em ơi? Lâu không thấy vào

huyhung123

Xe điện
Bó tay, haha!

Thắng Formosa

Xe tăng
Vụ này cả làng chài bỏ việc đi tìm xác 2 vợ chồng ngoài biển khơi mênh mông. Sau 7 ngày 7 đêm thì tìm dc xác người chồng. Người vợ thì mãi k tìm dc nên người thân đưa con trai của 2 vợ chồng này đi coi bói về, thầy bói bảo đúng 12h trưa đưa con trai đi cùng thì mới tìm dc. Người thân về sắp xếp 1 tàu đưa con trai đi tìm cùng với gần 30 tàu khác, và chỉ duy nhất tàu chở con trai nhìn thấy người vợ đầu tiên sau 10 ngày chìm nổi trên biển.