[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

holland

Xe tăng
Theo cảm nhận của em thì mọi việc bắt nguồn từ cái tủ vì nhà em trước giờ sạch sẽ k hề có hiện tượng gì.
SAU KHI cho tủ đi thì tình hình thế nào rồi mợ? Mình có xem mấy chương trình chuyện thần bí trên TV thì nhiều khi đồ dùng cũ cũng hay bị ám như vậy.
Nếu tình hình không khá hơn khéo mợ phải đến chùa xin nhà sư cho mấy thứ kiểu lá bùa an lành về xem sao.

hp78

Xe điện
Em là người bình thường, em thấy Cụ groupon nói nguyên văn:

Nên em đề nghị Cụ ấy chứng minh nguyên văn những gì Cụ ấy đã nói

Còn Đông phương học hay Vạn pháp quy tông thì em chưa cần biết

Ngắn gọn thế Cụ ạ, cho đỡ vòng vèo lảng tránh
Không cần thiết phải thế lão ạ, trong thớt này cụ trauxanh và em được cụ groupon liệt vào nhóm bàng môn tà đạo:D Nhân tiện đây em cũng muốn nói rõ, từ đầu năm 2021 em chỉ trả lời PM các cụ mợ mà em đã có thông tin, và mỗi cụ mợ chỉ 1 PM thôi ạ. Vì em nghiên cứu thuật số, nên các sự kiện cần được liên tục, vì vậy nếu cụ mợ nào cứ tiện tay PM thì em không trả lời ạ, chứ không phải em sang chảnh gì cả:D Hơn nữa, từ vi chỉ là phương tiện để em giao lưu với các cụ các mợ, nhưng bản chất em dụng tử bình manh phái luận đoán, nên cụ groupon nếu có định chê bai hay đả kích em thì cũng nên chú ý ạ:D

DurexXL

Xe lăn
Không cần thiết phải thế lão ạ, trong thớt này cụ trauxanh và em được cụ groupon liệt vào nhóm bàng môn tà đạo:D Nhân tiện đây em cũng muốn nói rõ, từ đầu năm 2021 em chỉ trả lời PM các cụ mợ mà em đã có thông tin, và mỗi cụ mợ chỉ 1 PM thôi ạ. Vì em nghiên cứu thuật số, nên các sự kiện cần được liên tục, vì vậy nếu cụ mợ nào cứ tiện tay PM thì em không trả lời ạ, chứ không phải em sang chảnh gì cả:D Hơn nữa, từ vi chỉ là phương tiện để em giao lưu với các cụ các mợ, nhưng bản chất em dụng tử bình manh phái luận đoán, nên cụ groupon nếu có định chê bai hay đả kích em thì cũng nên chú ý ạ:D
Em chỉ cần Cụ groupon hoặc là chứng minh điều cụ ấy đã nói, hoặc là có trách nhiệm hơn với việc comment trong thớt này

Em vẫn đang chờ cụ groupon đây

cuhaifus

Xe container
Em tạm dừng chia sẻ tiếp để hỏi các cụ mợ một chút. Có cụ mợ nào có thể giải lý do có đồng tiền xuất hiện trong tủ và đặc biệt nhà sư xuất hiện không? Cụ DurexXL đang bận nên em vẫn chưa có câu trả lời cho chuyện này. Em thực sự muốn tìm hiểu ý nghĩa của việc xuất hiện đó. Em nghĩ không phải là sự ngẫu nhiên.
Đồng tiền có thể của người nào đó đã khuất, mợ nói tờ 1 đồng em chưa rõ tiền nước nào, lý do xuất hiện có thể từ lúc chuyển về đã có, hoặc do ai đó vô tình nhặt về để vào tủ. Sư xuất hiện cũng là bình thường mợ ạ, nếu bên đó có chùa và sư thì có thể nhà kia nhờ đến để làm gì đó trước khi lấy đồ cũ về, nhưng liệu có đúng là sư ko hay Ck mợ đơn thuần là thấy anh trọc áo vàng vàng lại tưởng sư? Em cũng đầu trọc và cũng có lần mặc áo nâu đi chùa được các vãi chắp tay Adidas Phật như đúng rồi đó :)

cuhaifus

Xe container
Đồng tiền thì có khả năng thằng con em nó để vào vì nó chỉ có vài đồng hay để lung tung. Những người xin đều là người bản xứ không phải người Việt. Nhà sư thì em không gặp. Em nghe chồng em kể lại thôi. Chồng em thì hiểu về Phật giáo rất sâu ạ nên chắc không có chuyện nhìn gà hoá cuốc.
Thế có thể ông sư đó khoái cái tủ nhưng ko biet đường hoặc tiếng nên nhờ người đưa đến xin, hoặc đơn giản sư với ông kia bạn bè rủ nhao đi chơi. Mà em cũng thấy mợ hơi lạm dụng môn nước giải quá, e thắc mắc chút là tưới như thế thì số lượng phải nhiều và mợ tích trữ lại à?

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Đây là vấn đề chung không của riêng ai.
Các bác nên tham khảo video này rồi ta sẽ bàn sau.
Việc con cháu tự xem mấy thầy tử vi, bói toán sau đó mang vong bố, mẹ, ông bà cha mẹ người thân đi nhốt vong, trấn yểm, đeo bùa là một việc làm bất hiếu, vô ơn, láo lếu theo quan điểm của Phật giáo. Trong video cũng nói rất rõ, còn để làm rõ hơn, chúng ta còn nhiều thời gian

Còn mấy ông thầy vì dốt nát, vì mê tín mù quáng, vì say mê tà kiến sâu đậm, vì 500k đến 1tr mà sẵn sàng làm bậy cái đó có thoát trên dương không bị xử thì xuống dưới kia cũng bị mang ra xử không trốn được.

Mà trong cái thớt này thì tập hợp kha khá mấy ông thầy tử vi lá cải của Of

Chỉnh sửa cuối:

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Tử vi chịu ảnh hưởng rất nhiều từ Nho giáo và Đạo giáo, ý cụ là Phật giáo ưu việt hơn ạ:D
chả có đạo nào dạy con cái mất dạy, bất hiếu, ông bà bố mẹ vừa sang tên hết tài sản, vừa nhắm mắt xuôi tay, con cái nó nghe mấy lời phán mê tín mà nhăm nhe nhôt vong với trấn yểm, đuổi người thân như đuổi tà. Hoặc con cháu trong nhà, đang nựng như cục vàng, vừa chết xong tìm mọi cách chặn không cho nó về, xa lánh như hủi.

Chả qua là không hiểu Phật pháp, không tin sâu nhân quả, chấp vào mạng sống của mình quá nhiều, nên vì mạng sống của mình mà đạp lên luân thường, đạo lý, bất nhân bất nghĩa như vậy. Nhân đấy trên dương không xử nhưng dưới kia các quan đều xử hết, nên gia đình sẽ ngày càng lụn bại là như vậy. Rồi em sẽ nói rõ dần.

Lại nữa mạng sống con người do nghiệp lực nhân quả quyết định, nếu phúc đức dày, kể cả vài con nhăm nhe bắt cũng còn mệt không phải dễ. Chỉ là không tin sâu nhân quả nên mới chấp vào tà kiến và mê tín

Vì thớt này nêu cao tinh thần tránh mê tín, tin khoa học nên em sẽ giới thiệu thêm thế nào là mê tín và chánh tín

vuchanphong

Xe tải
Đồng chí chùa ba vàng giờ vẫn có người xem à?

Ga_son

Xe điện
Đồng chí chùa ba vàng giờ vẫn có người xem à?
Vẫn đông tín đồ lắm cụ, bà mẹ vợ em hở tí là phi lên chùa Ba Vàng ngay, ăn chay ngày rằm và mùng 1, niệm phật khóa lễ hàng ngày, ko đốt vàng hương, ko để chân hương trong bát hương là đặc điểm của các tín đồ chùa Ba Vàng.

vuchanphong

Xe tải
Vẫn đông tín đồ lắm cụ, bà mẹ vợ em hở tí là phi lên chùa Ba Vàng ngay, ăn chay ngày rằm và mùng 1, niệm phật khóa lễ hàng ngày, ko đốt vàng hương, ko để chân hương trong bát hương là đặc điểm của các tín đồ chùa Ba Vàng.
Niềm tin tôn giáo lớn thật cụ nhỉ

DurexXL

Xe lăn
Đây là vấn đề chung không của riêng ai.
Các bác nên tham khảo video này rồi ta sẽ bàn sau.
Việc con cháu tự xem mấy thầy tử vi, bói toán sau đó mang vong bố, mẹ, ông bà cha mẹ người thân đi nhốt vong, trấn yểm, đeo bùa là một việc làm bất hiếu, vô ơn, láo lếu theo quan điểm của Phật giáo. Trong video cũng nói rất rõ, còn để làm rõ hơn, chúng ta còn nhiều thời gian

Còn mấy ông thầy vì dốt nát, vì mê tín mù quáng, vì say mê tà kiến sâu đậm, vì 500k đến 1tr mà sẵn sàng làm bậy cái đó có thoát trên dương không bị xử thì xuống dưới kia cũng bị mang ra xử không trốn được.

Mà trong cái thớt này thì tập hợp kha khá mấy ông thầy tử vi lá cải của Of
Em xin nhắc lại là:

Em đang chờ Cụ groupon CHỨNG MINH CHÍNH XÁC NỘI DUNG CÁC TỪ NGỮ CỤ ĐÃ SỬ DỤNG
...
Một trong những nền tảng để lũ tử vi tướng số gieo giắc tai ương, ác nhân không chỉ cho một kiếp người mà còn cho nhiều kiếp người đó là vấn đề Trùng tang.
Em nhắc lại: Cụ cần chứng minh 2 ý mà Cụ đã nêu:
1/ Tử vi và Tướng số có nói đến vấn đề Trùng tang
2/ Tử vi và Tướng số sử dụng Trùng tang để gieo rắc tai ương và ác nhân

Em Không chấp nhận việc lẩn tránh, loanh quanh, vòng vèo lái sang nội dung khác
Em chỉ cần Cụ trả lời đơn giản, trực tiếp vào 2 vấn đề trên

Khoai Cún

Xe tăng
Gớm ai tích trữ món đó hehe. Tưới có 1 tý thôi cụ. Nói thật là lúc đó em cực kỳ hoang mang. Cụ DurexXL đang giúp em tự nhiên cụ ấy mất tích 3-4 ngày. Lúc đó trong đầu em nghĩ hay do vong kia ngăn cản không cho cụ ấy giúp em làm em càng lo sợ. Trong 3-4 ngày đó em nhớ đến cái tủ và tự xử lý theo kiểu tự nhiên từ các nguồn tin nghe người ta chỉ rồi em đọc trên internet và quyết định thôi. Nuôi con nó chỉ cần uống giảm 1 thìa sữa, ăn ít hơn 1 miếng bột cũng làm cho bậc cha mẹ mất ngủ rồi đằng này con bị như vậy em mất phương hướng lắm.

Tính em rất sợ làm phiền người khác. Em đợi 3-4 ngày không thấy cụ ấy trả lời cũng định không nhắn tin cho cụ ấy vì nghĩ do cụ ấy bị ngăn cản. Nhưng sau khi chuyển tủ đi thì tình tiết mới lại xuất hiện em đành nhắn tin cho cụ ấy. Thì cụ ấy bảo không phải, cụ ấy vẫn đang nghiên cứu và tìm người giúp em. Lúc đó em mới trấn tĩnh lại 1 tý.

Sau này em có cúng xin lỗi họ, gửi đồ và lộ phí rồi mong họ đi nơi khác siêu thoát, đầu thai kiếp khác.
Cái đoạn mợ nói về nuôi con ấy, em hoàn toàn chia sẻ ạ, em cũng vừa trải qua xong, cứ động tới con cái là em hay mất bình tĩnh lắm.
Nhà em tuần vừa rồi "được" trải nghiệm 1 vòng F0. Bắt đầu là chồng em, trưa thứ 2 nhắn tin lên 2v mờ, em xin nghỉ luôn. Thực hiện cách ly khử khuẩn phòng các kiểu, 3 mẹ con test vẫn 1v. Sáng thứ 4, bạn lớn test 2v rõ còn bạn út 2v mờ, tối thì bạn lớn sốt dần dần lên đến 40 độ, thế thôi em chả còn tinh thần đâu mà cách ly nữa, cả đêm nằm ôm nó, hết lau người, chườm ấm lại thuốc nước. Hai ngày liền, cứ thuốc vào thì xuống 38, sau 4h hết thuốc lại vọt lên 40, lúc đấy em chỉ còn biết làm theo thói quen, nhớ gì làm đấy, chả theo bài vở trước sau, hết hai đêm con cắt sốt lại tỉnh như sáo (trộm vía), em mới thở ra. Sốt chỉ là vẫn đề thông thường và xử lý là kiến thức phổ thông ai cũng biết mà gặp phải cũng hơi cà cuống rồi, nói gì đến tình huống chẳng biết hỏi ai và hỏi ai cũng mù mờ như mợ.
Nhắc lại việc đi xin bùa cho con ở chùa Liên Phái thì em nhớ ra một chuyện. Hồi đó con em còn chưa đầy năm, tự dưng bị khóc đêm lại, có một anh đồng nghiệp bảo đến đó mà xin bùa về để dưới gối. Chiều đó em đi ngay, nhưng vì làm xa, lúc đến thì 6h tối, xẩm trời và chùa đóng cửa, bác trông xe ở cổng bảo về đi sáng mai sang sớm, chồng em trình bày nhà cũng xa, đang nói chuyện thì có nhà sư trẻ trẻ ngồi gần đấy (chắc thấy thương) nói thôi anh chị vào đây và dẫn vào gian nhà bên, thầy lấy mảnh giấy viết tên con gái em, lẩm nhẩm bắt quyết một lúc và dặn mang về để ở gối. Sau lần đó con em dứt thật, đến năm sau lúc em bầu cháu thứ 2 thì bé lớn phải xuống ngủ với bà, lại khóc đêm, em có sang chùa lần nữa nhưng lần này gặp một cô lớn tuổi, chắc người làng sang giúp, cô đưa cho em 1 sổ đăng ký tên tuổi, xong đóng tiền và lấy bùa trong ngăn kéo cho, tuy nhiên lần này có vẻ không hiệu quả lắm. Chả hiểu sao.

OxIT

Xe buýt
Trùng tang tự bản thân nó không có sắc xuất thống kê để tính tỷ lệ trùng, tỷ lệ chết... Lại còn bắt dùng 1 hình thức khác để tính thì quá ảo ma. Bản thân tử vi, tướng số đúng được 70% đã quá giỏi thì sao chứng minh được.

ngu ngơ

Xe điện
Nhắc lại việc đi xin bùa cho con ở chùa Liên Phái thì em nhớ ra một chuyện. Hồi đó con em còn chưa đầy năm, tự dưng bị khóc đêm lại, có một anh đồng nghiệp bảo đến đó mà xin bùa về để dưới gối. Chiều đó em đi ngay, nhưng vì làm xa, lúc đến thì 6h tối, xẩm trời và chùa đóng cửa, bác trông xe ở cổng bảo về đi sáng mai sang sớm, chồng em trình bày nhà cũng xa, đang nói chuyện thì có nhà sư trẻ trẻ ngồi gần đấy (chắc thấy thương) nói thôi anh chị vào đây và dẫn vào gian nhà bên, thầy lấy mảnh giấy viết tên con gái em, lẩm nhẩm bắt quyết một lúc và dặn mang về để ở gối. Sau lần đó con em dứt thật, đến năm sau lúc em bầu cháu thứ 2 thì bé lớn phải xuống ngủ với bà, lại khóc đêm, em có sang chùa lần nữa nhưng lần này gặp một cô lớn tuổi, chắc người làng sang giúp, cô đưa cho em 1 sổ đăng ký tên tuổi, xong đóng tiền và lấy bùa trong ngăn kéo cho, tuy nhiên lần này có vẻ không hiệu quả lắm. Chả hiểu sao.
Bùa có linh hay không phụ thuộc vào nội công của người viết, mấy loại qua máy photocopy thì làm gì có tác dụng.

Đại Ba

Xe điện
Bùa có linh hay không phụ thuộc vào nội công của người viết, mấy loại qua máy photocopy thì làm gì có tác dụng.
Vâng. Đúng vậy. Hoàn toàn phụ thuộc vào công lực của thầy khi trì chú. Hàng chợ... không có gì.