[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Giải Nobel bao gồm: vật lý, hoá học, y học, kinh tế, văn học và hoà bình. Cụ muốn liệt vấn đề tâm linh vào lĩnh vực nào của giải Nobel. À Tây cũng có Tây this Tây that. Có nhiều Tây cũng tin vào chuyện tâm linh và nhiều Tây thì không. Em đã từng nói chuyện với một đồng chí Tây làm trong chính phủ Mỹ. Đồng chí hỏi em là: mày không tin vào Chúa thì mày cầu khấn ai khi mày gặp khó khăn (em bẩu em không theo đạo Thiên chúa ạ). À mà đồng chí cũng biết xem tử vi :D. Bọn Tây cũng có ngành Thần học được nghiên cứu, giảng dạy trong nhiều trường đại học luôn.
Có 2 cái Tôn giáo (Religion) và Siêu nhiên (Supernatural).
Em vẫn thích tôn giáo và hướng theo tôn giáo, như là một nhu cầu về tâm lý học.
Nhưng tin vào Siêu nhiên thì lại khác.
Mình đang đánh đồng nó. Họ cố gắng tách rời hai cái đó. Tâm lý và khoa học.
Tôn giáo hướng thiện, khuyên răn con người, dạy dỗ con người. Còn lấy chuyện siêu nhiên ra đe doạ, làm mê muội còn người là chuyện khác.
Người ta vẫn khuyến kích con người có niềm tin, hướng theo một tôn giáo. Nhưng luôn tìm cách làm sáng tỏ, xoá bỏ các huyễn hoặc siêu nhiên.
Em vẫn hướng vào một niềm tin vào đấng đạo đức tối cao nhưng vẫn khuyên mọi người nên xa rời các huyễn hoặc siêu nhiên.

Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa
Tôn giáo hướng thiện, khuyên răn con người, dayh dỗ con người. Còn lấy chuyện siêu nhiên ra đe doạ, làm mê muội còn người là chuyện khác.
Khó tách bạch ah :D

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Tôn giáo hướng thiện, khuyên răn con người, dayh dỗ con người. Còn lấy chuyện siêu nhiên ra đe doạ, làm mê muội còn người là chuyện khác.
Nếu cụ đã thông tuệ như vậy thì cụ nên tìm đọc cuốn Lược Sử Loài Người của Yuval Noah Harari để được thấy nhiều hơn. Chẳng có thứ gì được gọi là tôn giáo và siêu nhiên hết, tất cả chỉ là bánh vẽ của bọn loài người tô vẽ nên vì lợi ích của một nhóm người thông minh hơn mà thôi.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Nếu cụ đã thông tuệ như vậy thì cụ nên tìm đọc cuốn Lược Sử Loài Người của Yuval Noah Harari để được thấy nhiều hơn. Chẳng có thứ gì được gọi là tôn giáo và siêu nhiên hết, tất cả chỉ là bánh vẽ của bọn loài người tô vẽ nên vì lợi ích của một nhóm người thông minh hơn mà thôi.
Cảm ơn cụ, bộ sách này em đọc rồi.
Cụ cũng nhận ra điều bộ sách nói ạ. Em chỉ mới thích giá trị tri thức nó mang lại.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em chưa thấy ai vui cả, toàn lờ đờ như say rượu. Nhìn giống như một thước phim quay chậm lại ấy, ngột ngạt uể oải, lờ đờ ẩn hiện.

yêu đương thì không có đâu! Mà không biết có khái niệm đó không nữa. Có ông kia lần nào cũng thấy tới giờ tuất là leo lên cây, thắt dây thừng rồi treo cổ. Hỏi ổng sao ngày nào cũng làm vậy, thì ổng nói bị phạt. Giờ ngày nào cũng phải làm vậy cho đúng bằng năm tuổi dương, sau đó mới xét tiếp. Hỏi ổng ai phạt, mà tội , thì ổng nói tội bất hiếu, cơ thể là cốt nhục của cha mẹ không được phạm. Còn ai phạt thì ổng không nói.

Chuw hết, lâu nay em bỏ cái tật đái bậy vào gốc cây rồi. Hầu như cái cây nào có gốc to bằng cẳng chân trở lên là đều có họ ở trên đó hết. Làm vậy ô uế mà về sau em mới giật mình nhận ra.

còn nữa, người yếu vía vào chùa cũng không tốt đâu, và ở chùa không đơn giản như ta lầm tưởng. Rất rất đông vong linh ở đó , lớp này lớp nọ họ chen lẫn nhau ngột ngạt vô cùng, nhất là những giờ trì tụng niệm.

chuyện cái võng, em hai lần thấy có người nằm trên võng bỏ không rồi, cả hai lần đều có gối. Võng không gối chưa thấy ai nằm bao giờ. Nhà có con nít đặc biệt lưu tâm chuyện chỗ nằm và đồ chơi con nít, dọn dẹp cất hết đúng nơi gọn gàng trước khi đi ngủ
Dài nhỉ, chết thành vong nhưng nghe qua mấy nhu cầu cơ bản của vong không ổn. Hết gốc cây, quấy phá... Lão mác nói đúng lao động là vinh quang. Chán nhỉ sau mình chết thành vong, híc

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Đúng là khó. Nhiều khi bản thân mình biết mình cần gì thôi.
Xúc cảm khi ở trong buổi cầu nguyện, khói hương nghi ngút, hay lúc đứng trước Phật điện nghĩ về trí tuệ của người hay trong bổi chiều 30 tết ra đồng thắp hương cho tổ tiên ông bà, rồi lúc dọn dẹp ban thờ thắp nén hương ngày tết. Không gì diễn tả được cảm giác của mình lúc đó, làm mình có những niềm tin mãnh liệt về tôn giáo. Những xúc cảm, suy nghĩ nảy nở ra qua những trải nghiệm đó làm em thấy việc đứng trước tượng phật cầu xin lợi lộc, giải hạn... Trở nên quá tầm thường.
Thôi em dừng tại đây. Nhường lại thớt cho các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa
Xúc cảm khi ở trong buổi cầu nguyện, khói hương nghi ngút, hay lúc đứng trước Phật điện nghĩ về trí tuệ của người hay trong bổi chiều 30 tết ra đồng thắp hương cho tổ tiên ông bà, rồi lúc dọn dẹp ban thờ thắp nén hương ngày tết. Không gì diễn tả được cảm giác của mình lúc đó, làm mình có những niềm tin mãnh liệt về tôn giáo. Những xúc cảm, suy nghĩ nảy nở ra qua những trải nghiệm đó làm em thấy việc đứng trước tượng phật cầu xin lợi lộc, giải hạn... Trở nên quá tầm thường.
Em chỉ nói về cảm nhận của mỗi người là khác nhau thôi ạ :D

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Bậy, tôi nghi ngờ bạn là vong thông minh có nick trên này.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Tại Việt Nam mình đây, có một vài vị Đại Đức mà theo em biết, là đạt đến cảnh giới mở Thông Thiên Nhãn rồi, ở An Giang có 2 người đã mở được mắt Âm Dương, ở Tây ninh có một người có Thông Thiên Nhãn do vô tình có được không qua tu tập, ở QN có 1 người Thông Thiên Nhãn nhưng chỉ mới nhìn được quá khứ chứ chứ xét được tương lai. Ở HP có 1 vị Đại đức đã khai mở mắt âm dương.

Còn nhiều người ở nhiều tỉnh thành, cũng có những khả năng tương đối nhưng nhưng chưa đủ lực tu tập để ra mặt giúp người. Giúp thì có nhiều kiểu giúp, giúp tiêu giảm sát nộ khí của dông đất, giúp trấn trạch bên mảng phong thuỷ, giúp xem tử vi để tiên liệu việc đời, giúp bên mảng kinh dịch để để dự báo âm dương…. Những người này, gọi là ma xui quỷ khiến, hay do tu học mà ra thì họ vẫn đang ngày đêm giúp cho rất nhiều người.

còn những ai, bày trò cúng kiếng, lấy tiền gia chủ, thì không được nhắc trong thớt này, vì đó là việc làm tiền chứ không phải giúp người. Buôn thần bán thánh trăm cảnh tang môn, không chung mâm được.

những người mà nuôi ngải, nuôi binh, chắc chắn trong nhà sẽ có một đứa phá gia chi tử, hoặc bị vấn đề thần kinh thể nhẹ, đó là cái nghiệp đánh đổi. Là vay trả cả.

các cụ cần nhớ điều này thôi:

Âm dương nghịch lý, có hoặc không, hiểu hoặc chưa. Nhưng ngày nào còn thắp nhang gia tiên, thì thành kính phải đặt lên đầu!

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Thôi em out đi làm đây!

Bang lang

Xe điện
Tại Việt Nam mình đây, có một vài vị Đại Đức mà theo em biết, là đạt đến cảnh giới mở Thông Thiên Nhãn rồi, ở An Giang có 2 người đã mở được mắt Âm Dương, ở Tây ninh có một người có Thông Thiên Nhãn do vô tình có được không qua tu tập, ở QN có 1 người Thông Thiên Nhãn nhưng chỉ mới nhìn được quá khứ chứ chứ xét được tương lai. Ở HP có 1 vị Đại đức đã khai mở mắt âm dương.

Còn nhiều người ở nhiều tỉnh thành, cũng có những khả năng tương đối nhưng nhưng chưa đủ lực tu tập để ra mặt giúp người. Giúp thì có nhiều kiểu giúp, giúp tiêu giảm sát nộ khí của dông đất, giúp trấn trạch bên mảng phong thuỷ, giúp xem tử vi để tiên liệu việc đời, giúp bên mảng kinh dịch để để dự báo âm dương…. Những người này, gọi là ma xui quỷ khiến, hay do tu học mà ra thì họ vẫn đang ngày đêm giúp cho rất nhiều người.

còn những ai, bày trò cúng kiếng, lấy tiền gia chủ, thì không được nhắc trong thớt này, vì đó là việc làm tiền chứ không phải giúp người. Buôn thần bán thánh trăm cảnh tang môn, không chung mâm được.

những người mà nuôi ngải, nuôi binh, chắc chắn trong nhà sẽ có một đứa phá gia chi tử, hoặc bị vấn đề thần kinh thể nhẹ, đó là cái nghiệp đánh đổi. Là vay trả cả.

Âm dương nghịch lý, có hoặc không, hiểu hoặc chưa. Nhưng ngày nào còn thắp nhang gia tiên, thì thành kính phải đặt lên đầu!
Em tưởng chỉ có trong truyện, hóa ra là là có thật hả cụ? Mở Thông Thiên Nhãn có phải là con mắt thứ 3 ở chỗ ấn đường ko hả cụ? Cụ nếu đã nhìn thấy ma rồi có nghĩa là đã được mở. Em chỉ không hiểu thế mắt Âm Dương khác Thông Thiên Nhãn chỗ nào vì đều có thể nhìn thấy vong linh hay gì đó. Nghe cụ kể thì mắt Âm Dương có vẻ là bậc cao hơn.

XeChuaCo

Xe tăng

manhcsic

Xe Cứu Trợ

Bổ sung thêm chút, CCCM nhớ câu này thôi.
Sống: Âm dương hòa hợp
Chết: Âm dương nghịch lý (2 mặt đối lập)
Để giúp người có nhiều cách dạy nghề trợ giúp, thiện nguyện... Nhìn xuống thông mít, nhìn lên thông nhãn, nhìn ngang thông cống.

Thang N.

Xe tăng
Tình cờ em biết được một người nói rằng bạn ấy có khả năng nhìn thấy quầng sáng của mỗi người. Bạn ấy nói từ bé thì nhìn thấy quầng sáng lờ mờ càng lớn lên thì nhìn càng rõ hơn. datlui, cụ giải thích giúp em về vấn đề này được không. Em nói thêm, theo như bạn kia giải thích, người tốt, người xấu, người tài giỏi có màu sắc khác nhau, thậm chí người nhà Phật có màu sắc đặc trưng.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Tình cờ em biết được một người nói rằng bạn ấy có khả năng nhìn thấy quầng sáng của mỗi người. Bạn ấy nói từ bé thì nhìn thấy quầng sáng lờ mờ càng lớn lên thì nhìn càng rõ hơn. datlui, cụ giải thích giúp em về vấn đề này được không. Em nói thêm, theo như bạn kia giải thích, người tốt, người xấu, người tài giỏi có màu sắc khác nhau, thậm chí người nhà Phật có màu sắc đặc trưng.
Cái này em mới nghe lần đầu

DurexXL

Xe lăn
Việc nhìn thấy chủ thể Âm thì em cũng nhìn thấy không ít lần
Đơn giản như ở ngôi nhà em ở, em cũng đã chia sẻ lên đây với các Cụ mợ
Bà già ở góc nghỉ cầu thang tầng 1 chẳng hạn:
Em nhìn thấy, 2 con nhóc nhà em cũng nhìn thấy, thậm chí 1 thằng ku em ở Cty video call với em cũng nhìn thấy Bà già xuất hiện trong khuôn hình (em ngồi quay lưng vào góc nghỉ cầu thang)

Hình ảnh là full color, không phải đen trắng
Nhưng trong tất cả những lần gặp Bà già ấy, thời gian rất rất ngắn, gần như chỉ là thấy Bà già hiện ra, đứng đó, xong nhìn lại là không thấy đâu
Bà này xuất hiện không câu nệ đêm, ngày, đèn đóm

Trong 1 diễn biến khác, trên tầng 3 nhà em thì có 1 hay 1 số vị nào đó, em không biết, vì không nhìn được rõ. Nhưng họ xuất hiện dưới dạng 1 cái bóng vụt chạy qua trước mặt, từ góc nọ sang góc kia, thường là lúc sau 17h và trong điều kiện đèn không sáng rõ

Thế nên nhà em xác định, mấy vị bóng vụt qua này, mấy vị dẫm lịch bịch trên sân thượng (lâu lắm rồi không thấy) và Bà già ở cầu thang là không cùng 1 team, cũng ko cùng 1 level với nhau

Em cũng nhìn thấy Chủ thể âm ở 1 số nơi khác, nhà có, cơ sở tín ngưỡng cũng có, nhưng đều theo cách xuất hiện tích tắc, đều full color, khá rõ nét ...

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Họ chưa được mở khẩu thì không nói chuyện, mà đã nói chuyện, hoặc ngủ mơ thấy lời nói lời dặn dò, thì chắc chắn cụ sẽ không thấy họ; hoặc, họ không cho cụ thấy.

nói thêm về mở khẩu cho cụ rõ. Là một xác đồng ngồi thiền đó cho vong linh nhập vào, nếu bản thân xác đồng (là người dương) mà chưa được luyện phép để mở khẩu thì khi vong linh nhập vào họ cũng không nói chuyện với mình được, chỉ ú a ú ở như người câm thôi.

vong linh họ không có giọng nói, họ nói với nhau bằng cách thông tâm

người dương muốn nói chuyện với vong linh thì cần phải có xác đồng đã được luyện phép mở khẩu

cụ nói nhiều người nghe thấy vong linh nói chuyện thì dưới góc độ cá nhân, cho em sút họ một phát vì chém gió:D
Bich Hang day