[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ em mới ra đi sát trước Tết

Sau khi Bà đi, trong 49 ngày, tất cả các cây hoa trên sân thượng nhà em lụi dần rồi ...chết sạch

Sau 49 ngày Bà, em phải làm 1 loạt mới
Xin chia buồn cùng cụ anh và gia đình!

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể chia sẻ chi tiết nguyên nhân, quá trình đưa lão thày thất đức ấy về rồi làm sao mà phát hiện ra, gia đình xử lý để trục xuất ra đuợc không ạ? Thời nay, lợi dụng lòng tin nên sinh ra lắm thày bà bất tài mà thất đức quá :(
Sau đó nhà cụ làm sao biết và hoá giải được ạ?
Chuyện này em đã từng viết trên diễn đàn cách đây mấy năm dưng tìm lại ko được. Em tóm tắt nhé.
Một buổi sáng cách đây khoảng 6 năm, chị gái em gọi với giọng rất bất an. Chị bảo đứa cháu con chị (tạm gọi là L) thái độ rất lạ. Nó cứ xưng là thánh thần bồ tát và đòi lập điện. Chuyện xảy ra từ 3-4 ngày trước đó nhưng đến hôm gọi thì chị mới hốt hoảng thực sự và gọi cho em để hỏi ý kiến nên thuận theo nó hay như thế nào ?
Nhờ có chút trải nghiệm về tâm linh, em xác định là nó bị ma quỷ nhập. Nếu thuận theo lập điện thờ thì cả đời sẽ bị chiếm hữu thân xác, mình mất đứa cháu. Chỉ có 1 cách duy nhất là tìm cách trục ra. Dưng nhờ ai ? Năng lực đến đâu ? Hiệu quả đến đâu ? Tác dụng phụ là gì ? Hàng loạt câu hỏi, phương án đưa ra để lựa lọc nhưng đều thấy không thực sự ổn. Vì xử lý ko được thì khả năng bị quật lại là hoàn toàn có thể. Đến phút cuối, bà chị chợt nhớ đến 1 người trong họ bên chồng thỉnh thoảng có chữa vong nhập (Tạm gọi là C). Việc chính của C ấy là chữa bênh bằng đông y. Thông tin về cậu đó thì khá ít (vì bà chị vô sư vô sách nên ko để ý) nhưng em nhận thấy đó là người mình cần. Vì thế sau 1 -2 cuộc điện thoại trao đổi, cả nhà lên kế hoạch lừa cháu L lên xe để đưa đến nhà C (Nếu biết trước thì con quỷ nhập sẽ phá). Chuyện chi tiết sau đó thì nhiều nên em ko kể nữa. Chỉ biết là sau 1 giờ chữa thì cháu tỉnh táo hoàn toàn và trở lại trạng thái bình thường.
Sau này sâu chuỗi lại thông qua lời kể của L, đứa em đi cùng, tin nhắn của cháu L trong thời gian bị quỷ nhập (3-5 ngày) .... thì em biết được, cháu L xem trên mạng, vào trang Faceboook của thằng thầy cúng, tuổi trẻ tò mò nên đến điện của thằng này xem bói. Thằng này mới lập điện, cần đệ tử, mà cháu L phù hợp để đệ tử(con quỷ) mượn nhục thể nên nó làm càn.
Sau khi xử lý xong, cháu L và mẹ ở lại vài hôm để chữa dứt điểm. Em và bố cháu về lại HN trong đêm. Khi xe đến giữa cao tốc Pháp vân thì đèn báo lỗi hiện 1 loạt. Phanh xe mất trợ lực. Gọi cứu hộ của hãng thì ko đến được vì lý do đang ở cao tốc. Loay hoay hơn tiếng đồng hồ ko biết giải quyết thế nào thì cậu C gọi điện hỏi xe có vấn đề à. Và C thông báo là "chúng nó " phá đấy, dưng ko làm gì được đâu. Được thầy chấn an, 2 anh em cứ liều lên xe nổ máy đi từ từ lết về. Mất hơn 2h để đi 15km từ Pháp vân về trung tâm HN lúc hơn 12h đêm quả thực là một trải nghiệm đáng nhớ :D
Còn về C, cậu khá trẻ. Sau vài lần nói chuyện, bia rượu thân tình thì mới biết cậu theo đạo Phật. Nhưng đó là 1 nhánh tu ẩn trong dân. Ko chùa, ko cạo đầu, không ăn chay (chỉ kiêng một số món). Có sứ mệnh là chữa những bệnh âm, diệt trừ những tà ma hắc ám.

Chỉnh sửa cuối:

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện này em đã từng viết trên diễn đàn cách đây mấy năm dưng tìm lại ko được. Em tóm tắt nhé.
Một buổi sáng cách đây khoảng 6 năm, chị gái em gọi với giọng rất bất an. Chị bảo đứa cháu con chị (tạm gọi là L) thái độ rất lạ. Nó cứ xưng là thánh thần bồ tát và đòi lập điện. Chuyện xảy ra từ 3-4 ngày trước đó nhưng đến hôm gọi thì chị mới hốt hoảng thực sự và gọi cho em để hỏi ý kiến nên thuận theo nó hay như thế nào ?
Nhờ có chút trải nghiệm về tâm linh, em xác định là nó bị ma quỷ nhập. Nếu thuận theo lập điện thờ thì cả đời sẽ bị chiếm hữu thân xác, mình mất đứa cháu. Chỉ có 1 cách duy nhất là tìm cách trục ra. Dưng nhờ ai ? Năng lực đến đâu ? Hiệu quả đến đâu ? Tác dụng phụ là gì ? Hàng loạt câu hỏi, phương án đưa ra để lựa lọc nhưng đều thấy không thực sự ổn. Vì xử lý ko được thì khả năng bị quật lại là hoàn toàn có thể. Đến phút cuối, bà chị chợt nhớ đến 1 người trong họ bên chồng thỉnh thoảng có chữa vong nhập (Tạm gọi là C). Việc chính của C ấy là chữa bênh bằng đông y. Thông tin về cậu đó thì khá ít (vì bà chị vô sư vô sách nên ko để ý) nhưng em nhận thấy đó là người mình cần. Vì thế sau 1 -2 cuộc điện thoại trao đổi, cả nhà lên kế hoạch lừa cháu L lên xe để đưa đến nhà C (Nếu biết trước thì con quỷ nhập sẽ phá). Chuyện chi tiết sau đó thì nhiều nên em ko kể nữa. Chỉ biết là sau 1 giờ chữa thì cháu tỉnh táo hoàn toàn và trở lại trạng thái bình thường.
Sau này sâu chuỗi lại thông qua lời kể của L, đứa em đi cùng, tin nhắn của cháu L trong thời gian bị quỷ nhập (3-5 ngày) .... thì em biết được, cháu L xem trên mạng, vào trang Faceboook của thằng Thầy, tuổi trẻ tò mò nên đến điện của thằng thầy cúng xem bói. Thằng này mới lập điện, cần đệ tử, mà cháu L phù hợp thể đệ tử(con quỷ) mượn nhục thể nên nó làm càn.
Sau khi xử lý xong, cháu L và mẹ ở lại vài hôm để chữa dứt điểm. Em và bố cháu về lại HN trong đêm. Khi xe đến giữa cao tốc Pháp vân thì đèn báo lỗi hiện 1 loạt. Phanh xe mất trợ lực. Gọi cứu hộ của hãng thì ko đến được vì lý do đang ở cao tốc. Loay hoay hơn tiếng đồng hồ ko biết giải quyết thế nào thì cậu C gọi điện hỏi xe có vấn đề à. Và C thông báo là "chúng nó " phá đấy, dưng ko làm gì được đâu. Được thầy chấn an, 2 anh em cứ liều lên xe nổ máy đi từ từ lết về. Mất hơn 2h để đi 15km từ Pháp vân về trung tâm HN lúc hơn 12h đêm quả thực là một trải nghiệm đáng nhớ :D
Còn về C, cậu khá trẻ. Sau vài lần nói chuyện, bia rượu thân tình thì mới biết cậu theo đạo Phật. Nhưng đó là 1 nhánh tu ẩn trong dân. Ko chùa, ko cạo đầu, không ăn chay (chỉ kiêng một số món). Có sứ mệnh là chữa những bệnh âm, diệt trừ những tà ma hắc ám.
Em vừa vung tay quá trán, nợ cụ. Hay quá ạ
Screenshot_20210518-092602_Samsung Internet.jpg

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Em nghĩ điều này có thể. Có lý do khi dân gian gọi họ là Thần giữ của chứ không phải là Quỷ giữ của. Nhưng sự khác biệt giữa Thần và Quỷ trong những trường hợp này khá mong manh. Chỉ cần 1 lý do, 1 hoàn cảnh đưa đẩy thì điều đó hoàn toàn có thể xảy ra.
Trong nhà em đã từng xảy ra 1 chuyện. Một thằng thày cúng thất đức đã áp 1 con quỷ nhập vào đứa cháu gái để biến nó thành đệ tử, đi theo làm việc cho nó. Nó dự tính làm 4 đứa đệ tử hộ vệ như thế. Cái thực thể ấy về nhà chủ thể, xưng là quan âm bồ tát. thánh phật và bắt gia đình lập điện thờ. May là gia đình xử lý được sớm nên thoát được. Cái thực thể (Con Quỷ hoặc Thần) ấy hoàn toàn có thể có xuất phát trong trường hợp của cụ, được thằng thầy cúng thuyết phục hợp tác hoặc trấn áp để biến thành đệ tử phục vụ. Nếu ko biết để xử lý, một người bị như thế thường hay bị nhầm thành Cơ hành.
tks cụ.
nếu điều đó xảy ra thì chứng tỏ thầy đó thực phải cao tay lắm. hoặc có những dị pháp khác thường thì mới tiến hành được như vậy.
còn ở câu hỏi của em, sẽ ko có sự can thiệp của thầy, mà trực tiếp "Vị" ấy sẽ tác động đến thần thức của thực thể, để quấy phá (dưới dạng của sự chiếm lĩnh và điều khiển ý thức của thực thể đó)
Nghĩ đến mà buốt răng ghê người thật !

DurexXL

Xe lăn
tks cụ.
nếu điều đó xảy ra thì chứng tỏ thầy đó thực phải cao tay lắm. hoặc có những dị pháp khác thường thì mới tiến hành được như vậy.
còn ở câu hỏi của em, sẽ ko có sự can thiệp của thầy, mà trực tiếp "Vị" ấy sẽ tác động đến thần thức của thực thể, để quấy phá (dưới dạng của sự chiếm lĩnh và điều khiển ý thức của thực thể đó)
Em vẫn ko quên đc Bà thầy Dị pháp đi cùng em lên ngôi nhà cổ, bị "ông anh" đuổi chạy tóe khói, lên xe đi 1 lúc mới nói được

mig_vn

Xe tải
Em vẫn ko quên đc Bà thầy Dị pháp đi cùng em lên ngôi nhà cổ, bị "ông anh" đuổi chạy tóe khói, lên xe đi 1 lúc mới nói được
Cụ biên tiếp thi chả biên cứ "vẫn ko quên" để e hóng mãi

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp đấy theo em nghĩ khác gì mở cửa mời trộm vào nhà.

Loi_dang_ky

Xe tải
E vẫn nhớ có chi tiết "ông anh'' cụ tung chưởng, gạch từ trên mái bay xuống, còn Bà Thầy may dùng " lăng ba vi bộ" né được đòn hiểm. Chuyện về ''ông anh'' cụ biên tiếp đc ko ?

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
vâng cụ anh. thực sự ghê người !

Cụ biên tiếp thi chả biên cứ "vẫn ko quên" để e hóng mãi
:D , tại vấn đề đó thực sự nhạy cảm và xảy ra trực tiếp với người thân của lão ấy, đồng thời khi chưa biết rõ Vị ấy ra sao nên tránh nhắc đến là tốt nhất cụ ạ.
lão ấy duy trì biên được đến giờ em nghĩ cũng đã là 1 sự cố gắng để chia sẻ rồi.

trường hợp của lão ấy khác với em. em ko bị dinh dáng trực tiếp đến chủ thể âm đó, mà là nhà chú S (xét ra thì cũng chỉ là mqh mua-bán đơn thuần) nên em sẽ thoải mái tâm lý hơn nhiều khi chia sẻ.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
tks cụ.
Em ko đủ khả năng để đánh giá thày cao tay hay không, dưng chọn đúng người cho đúng bệnh. Những gì cậu ấy chia xẻ khi thân tình thì khá nhiều và cực phiêu. Nói ra chắc 99% bảo em hoặc cậu ấy điên :)). Đến giờ em vẫn còn hồ nghi 50% :))
Trong trường hợp của em, có sự can thiệp của thầy nên mức độ tác động là rất sâu (kiểm soát gần như hoàn toàn cơ thể). Sau này có hỏi cháu thì nó cho biết là nó biết mọi thứ nhưng ko điều khiển được cơ thể. Trong trường hợp của cụ, việc tác động đến thần thức sẽ không liền mạch, có tính thời điểm. Nhưng sự nguy hiểm chưa chắc đã bớt đi mà có thể còn hơn.

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Em ko đủ khả năng để đánh giá thày cao tay hay không, dưng chọn đúng người cho đúng bệnh. Những gì cậu ấy chia xẻ khi thân tình thì khá nhiều và cực phiêu. Nói ra chắc 99% bảo em hoặc cậu ấy điên :)). Đến giờ em vẫn còn hồ nghi 50% :))
Trong trường hợp của em, có sự can thiệp của thầy nên mức độ tác động là rất sâu (kiểm soát gần như hoàn toàn cơ thể). Sau này có hỏi cháu thì nó cho biết là nó biết mọi thứ nhưng ko điều khiển được cơ thể. Trong trường hợp của cụ, việc tác động đến thần thức sẽ không liền mạch, có tính thời điểm. Nhưng sự nguy hiểm chưa chắc đã bớt đi mà có thể còn hơn.
đa tạ cụ. em nợ rượu cụ nhá. máy nó "Úi" :D

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thì cháu nó bị dụ dỗ để tự nguyện mở cổng cho trộm vào nhà.
em cũng có nghe vài chuyện liên quan đến thầy như thế này khi Mật tông bắt đầu nhen nhóm ở Hn có những nhóm tu tập riêng quanh một số “thầy”

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Em có thắc mắc như trường hợp của bác Lão canh nông, mảnh đất ấy vốn là một trong các mảnh của mảnh đất cũ (em nhớ thế có thể nhầm). Như thế phần dương thì có thể có sổ đỏ khác nhau nhưng phần âm thì sao nhỉ? Vẫn chỉ do một thổ công thổ địa hay là khi lập nhà mới là phần âm cũng chia tách?

mig_vn

Xe tải
vâng cụ anh. thực sự ghê người !

:D , tại vấn đề đó thực sự nhạy cảm và xảy ra trực tiếp với người thân của lão ấy, đồng thời khi chưa biết rõ Vị ấy ra sao nên tránh nhắc đến là tốt nhất cụ ạ.
lão ấy duy trì biên được đến giờ em nghĩ cũng đã là 1 sự cố gắng để chia sẻ rồi.

trường hợp của lão ấy khác với em. em ko bị dinh dáng trực tiếp đến chủ thể âm đó, mà là nhà chú S (xét ra thì cũng chỉ là mqh mua-bán đơn thuần) nên em sẽ thoải mái tâm lý hơn nhiều khi chia sẻ.
Dạ vâng cụ, vậy để cụ ấy chủ động thôi ạ. Đọc chuyện của cụ e thấy cuốn hút lạ, cứ như là mình đang trực tiếp cảm nhận vậy

Chum mẻ

Xe hơi
:D , vâng cụ
chính cách kể chuyện giật đùng đùng của chú T khi kể lại làm em hứng thú rồi chế cháo ra 1 số đoạn vè như vậy để tóm lược lại sự việc diễn ra. nghe cũng vui tai phết cụ hầy :D
Những câu thơ cụ thêm vào thực sự gây hiệu ứng nổi da gà... e nhớ mang máng hình như gần giống kiểu truyện " 10 bức tượng đồng đen".... Đêm qua e bị khó ngủ, tự dưng nghĩ đến chuyện cụ kể mà..... chậc chậc.

bảo châu

Xe điện
Đọc chuyện cụ LÃO CANH NÔNG kể chuyện đi xem đất, em lại nhớ hồi bà chị "xã hội" có nhờ em lên trông coi nuôi trồng ở một trang trại bên bờ sông Đáy.
Đứng trên bờ đê đầy nắng gió nhìn xuống, khung cảnh trang trại thật là thanh bình. Nhưng bước chân qua cổng, em mới cảm nhận thấy bóng mát của vườn nhãn có gì đó thật u uẩn.... Dường như gió không lọt được vào khu vườn. Mọi vật như ngưng đọng và không khí như đặc quánh lại. Em thấy hơi tức ngực, nhưng cảm giác đó qua rất nhanh.
Tha thẩn nhổ cây dọn cỏ một mình đến tận chiều, chợt em ngẩng lên. Hình như có rất nhiều ánh mắt đang ai oán nhìn mình. Tưởng trộm vặt, em bèn đi tuần suốt dọc khu đất. Quái lạ, chẳng có ai. Linh tính xui khiến em bước về bờ tường xây gạch đá ong. Bên kia bức tường, xào xạc những bụi tre măng bát độ nhà hàng xóm.
Mà cũng thật lạ. Tường rào xây thẳng tắp theo địa giới, nhưng lại có đoạn xây hình vòng cung thụt vào. Em vịn tay lên tường, tò mò ngó sang. Trời ơi, một ngôi mộ cổ nằm ngay dưới bàn tay em.
Em không phải là người sợ ma quỷ, bình thường em vẫn vào nghĩa trang, nhưng ngôi mộ này có cái gì đó khiến em cảm thấy muốn tắc thở.
Em vội vàng chạy ra khỏi cổng...
Đứng trên bờ đê quay nhìn lại, vẫn chỉ là một khu vườn mát mắt màu xanh...
Còn sớm, em lững thững đi xuôi theo bờ đê. Chợt thấy bóng một ngôi cổ miếu, em rẽ vào ngồi nói chuyện với cụ già trông nom ngôi miếu. Cụ kể mảnh đất đó xưa kia là nơi dân làng chôn cất các thai nhi. Xưa hơn nữa, hồi Hai Bà Trưng đánh Mã Viện, nghĩa quân và cả quân giặc tử trận trôi theo dòng sông Đáy, cứ đến mảnh đất này là xác mắc lại, không trôi đi được nữa.
Nghe đến đây thì em chẳng còn hồn vía nào nữa. Em tự tin có thể sống yên ổn bên cạnh các vong hồn, nhưng một huyệt đất như vậy thì đành muối mặt từ chối bà chị chủ đất.
Chuyện của cụ làm em nhớ ông bạn của bố em. Hồi năm 2000-2002, đất còn rẻ mà ông ý cũng không phải thiếu tiền, vậy mà như có ma xui quỷ khiến, đi mua mảnh đất có ngôi mộ cổ ở giữa mảnh đất luôn và để không từ đó đến giờ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng