[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Không phải ạ, phim này em mới xem trên Netflix, về 2 pháp sư nhập hồn và duy trì sự bất tử bằng cách chiếm xác của những người trẻ hơn. Vừa lục lại netflix mà mãi không thấy.
Chìa khóa xương người là 1 trong các phim em thích bên cạnh Cửa trật

Khoai Cún

Xe tăng
Đúng phim này đấy ạ. Em chỉ nhớ là có gì liên quan đến khóa mà nghĩ mãi không ra. Cảm ơn mợ nha

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
(Tiếp...)
Hôm ấy đang ngủ thì thấy xôn xao ầm ĩ cả lên, cứ huỳnh huỵch rầm rập. Trời thì còn sớm vì 4h30 là ông nội em đã bật đài rồi, loa ọ ẹ xong phát nhạc hiệu "Đây là tiếng nói VN, phát thanh từ Hà Nội..." là nằm giường mấy phút nữa nghe đài cho nó tỉnh ngủ rồi dậy. Tầm 5h thì gần như cả làng dậy rồi.
Nghe động thì nhà em cũng dậy mở của xem chuyện gì, thì ngay sân trước nhà em, thấy một đám đông người, mấy người ướt lướt thướt. Hóa ra là cụ B bị ngã xuống cái ao 1. 8-x
Mọi người dìu cụ về thay quần áo, xong vào bếp đốt lửa sưởi ấm và cả đốt vía nữa. Em nhớ thời tiết lúc đó hơi lạnh, cụ B phải mặc cái áo bông chần.
Cụ B năm đó cũng yếu rồi, bệnh lặt vặt người già thôi nhưng không làm gì được nữa, chỉ quanh quẩn chống gậy trong nhà. Hai ông bà ngủ ở một cái chái buồng phía sát nhà em. Cụ bà bảo có cái bô trong buồng mà sao cụ ông không dùng, đêm đó lại chống gậy ra vườn đi giải, mà dậy lúc nào cụ bà với con cái cũng ngủ say chả biết.
Cụ ông kể, cụ đi ra sau vườn đi vệ sinh (cái lối giữa 2 nhà), xong đi về, thì không nhớ được lối về, thế là cứ chống gậy lần mò sau vườn, cứ thấy cây cối rậm rạp mất phương hướng, xong là thấy ở dưới ao rồi, không lên được.
May là cái ao không sâu lắm, ông D hôm đó tự nhiên lại dậy sớm hơn mọi ngày để lợn gà cám bã gì đó. Thấy bòm bõm góc ao một hồi lâu, nghĩ là trộm mới vớ mấy viên gạch nửa định tương xuống. Xong thấy không bình thường, mới soi đèn pin và gọi thì phát hiện ra cụ, ông D xuống vớt cụ lên, dìu lên phía cạnh nhà em rồi đi lên sân nhà em. Lúc ấy mới khoảng 4 giờ sáng, còn không biết cụ bị ngã xuống ao từ lúc nào. Có bao nhiêu cái ao xung quanh, cụ lại lần ra đúng cái ao 1 mới hãi.
À, có một chi tiết là cụ B tuổi Dần, liệu có bị hợp với Tuất không ạ.
Bản thân em bao năm ở quê lần mò đêm hôm, 8-9h tối đạp xe từ quê về nhà, cái ngõ bé đi qua cả cánh đồng vắng 500-700 mét hai bên ruộng thi thoảng có cái mộ, cũng rờn rợn phải vận hết tinh thần để tự kỷ ám thị là không có gì, không có gì... Và cũng chưa thấy gì thật.
Chó vs hổ e dự là hạp nhau đấy ah! E đoán bừa thế thôi:)
Chuyện cụ bị ma du xuống ao quê em cũng nghe mọi người kể lại. H e đi làm tẹo đã, tối em kể chuyện ma nhốt trong búi tre nhá!

Chỉnh sửa cuối:

yeugau

Xe tải
Mợ phóng to ảnh lên. Ko phải mỗi chỗ đó đâu. Sau rặng dừa lad 1 quần thể nữa. Đây là mộ kiểu dòng họ ngày xưa ( cái sát nhà em là chỉ có 7 8 cái, sau này ngta có ng nhà mất cũng ko chôn ở đó nữa, sau rặng dừa là của nhà Khâc nữa. To hơn rất nhiều. Đất trải rộng thênh thang mà lại còn 2 mặt tiền đường, mặt 1 là mặt chính đường lộ chính luôn đó. Ko hiểu sao để đất uổng thế chứ. Mà dân tình ở đây ngta quen. Sống bthg lắm. Em về đây mua gì bác hàng xóm cũng bonus thêm. Mua chai dầu ăn 1l mà cho luôn cả lock sữa chua và sữa uống, mua gì cũng kèm cho thêm nào mít nào rau nào chanh nào xấp khăn....
hình như nhà mợ ở Khánh Hòa à

Xe nội lước

Xe container
Về cơ bản chuột đồng xịn thì không nhão cậu ạ.
Emm lý giải thế này : chuột đồng chạy nhảy tìm mồi nhiều nên tự thân chúng đã vô tình tập luyện như vđv điền kinh,đương nhiên thịt chắc..còn chuột Văn Điển các cụ ấy xơi nó chỉ việc đào hầm vào ...và kéo nhau vào xơi,ăn nhiều pờ rô tê in ,chưa hết tiệc này chúng đã đc cung cấp ngay tiệc khác..bù khú xong là lại lăn ra ngủ ,dậy lại vào hầm dự tiệc nên béo và nhão là phải.cc ấy sành mồm đấy..he

Hoàng Trang

Xe ngựa
Emm lý giải thế này : chuột đồng chạy nhảy tìm mồi nhiều nên tự thân chúng đã vô tình tập luyện như vđv điền kinh,đương nhiên thịt chắc..còn chuột Văn Điển các cụ ấy xơi nó chỉ việc đào hầm vào ...và kéo nhau vào xơi,ăn nhiều pờ rô tê in ,chưa hết tiệc này chúng đã đc cung cấp ngay tiệc khác..bù khú xong là lại lăn ra ngủ ,dậy lại vào hầm dự tiệc nên béo và nhão là phải.cc ấy sành mồm đấy..he
Em ạ cụ, kinh dị quá ^:)^

chandai.toinack

Xe điện
hình như nhà mợ ở Khánh Hòa à
Vâng ạ. Nhà tạm thời dịp dịch và hè e cho mấy đứa về ở thôi ạ. Chứ e cũng ko ở lâu. Bthh thì e ở mạn Hòn chồng do có kho và có căn hộ ở đó. Nay BM chồng vào chơi ở căn hộ vài tháng nên e qua đây ở ạ.
Mà e cũng chuae thấy hiện tượng gì cả đâu. Chẳng qua ngủ bên phòng tiếp giáp đường đi cạnh mộ thì tối em sợ cóc dám ngủ thôi ạ. Ng dân ở đây ngta thấy bthg lắm. Có ch kia ở nơi khác tới í. Muốn mua miếng đất để mở lớp học. Ch í bảo chị bên Đạo chị ko care mấy vụ mộ này lắm ( hay trong này ngta quen kiểu xây mộ ngay trong vườn nhà quen rùi cũng nên)
Lúc trc nếu con Sói lên Dlat là em nhủ rải tỏi ntn 😂, này là bị nhóc con nó đạp rớt phía trên rùi í. Cơ mà cứ ngủ bên đó là sợ thật í. E còn chả sd phòng vệ sinh trên lầu í. Tắm giặt làm gì cũng ở dưới lầu dù toilet trên to đùng rộng rãi. Chuyển qua p bên nayf thì ko thấy cảm giác sợ hãi gì cả.

tazan_90

Xe tăng
E đận này ít riệu vì nóng. E rất ghét uống riệu nhạt mãi ko say mà tức bụng, hợp vs giao lưu vv. Uống ít mà phê mí thích, tang Kim sơn ninh bình 2 lửa rất ổn lão hầy?
Thôi ko kể chuyện ăn nhậu nữa, hóng câu chuyện ma tiếp theo của các cụ!
kim sơn giờ ko biết còn chuẩn ko cụ nhỉ,20 năm rồi chưa quay lại và chưa thử nữa.

Chỉnh sửa cuối:

chandai.toinack

Xe điện
Tối sang mua, sáng sau kiểm ra bonus toàn mảnh sành sứ, tiền thối toàn âm phủ, thì cũng khiếp mợ nhở ;)) ;))
May quá e ko đọc cmt của Cụ ban đêm 😂, e chồng e nó cứ thắc mắc sao bác í cứ mang đồ qua cho, rùi mua tặng thêm hay là làm sao... Nhỡ mình mắc nợ ngta. Ngay hôm đầu tiên tới, e ra đó mua đồ, bác í đã cho 1 sấp khăn lau đu chả biết em là ai. Rùi tằng tằng mua gì cũng bonus món này món kia ngại cực luôn.
Xong, có hôm giữa trưa bác í chạy xe vào, cho nửa quả mít, mà bác í mua chứ ko phải nhà có đâu, bác bảo Sói em là ko phải Cô nịnh hay lấy lòng chúng mày đâu. Mà Cô nhìn vợ mày Cô thấy mến lắm. Huhu ( đi dọc hết đoạn đg đó rẽ ra thì mới là nhà bác í ạ).
Xong có lúc em ra mua Cổ bảo nhìn Con Cô mến lắm, thương lắm 😭

tazan_90

Xe tăng
Theo cụ món chuột bên Ninh Hiệp có phải chuột đồng hết ko? Em được mời chén mà mồm ăn nhưng đầu vẫn ko tận hưởng 100% vì sợ nó là chuột cống.:D:D:D
chuột nhà hay chuột phố cụ,nếu muốn ăn chuột chuẩn ấy cụ đi hết pháp vân cầu giẽ đến trạm thu phí rẽ xuống đường mười thì bán chính chuột đồng luôn nhưng phải tầm tháng 10 âm lich với có lận.

114hangbong

Xe cút kít

chandai.toinack

Xe điện
Nói về chuyện trẻ con nhìn thấy ma. Em nhớ năm ngoái là năm covid thứ 1, giỗ đầu bà ngoại em rơi đúng đợt giãn cách xh, mẹ em không cho về vì sợ. Bảo con cháu k đứa nào phải về, ai ở đâu ở yên đấy. Thằng cu nhà em năm ngoái được 3 tuổi rưỡi thôi. Đúng ngày giỗ bà, em đang đánh răng trong nvs thì nó dậy, nó bảo em: mẹ ơi, con nhìn thấy cụ đứng kia kìa. Em vốn cứng bóng vía mà tự nhiên lông tay lông chân dựng hết cả lên. Em hỏi nó: đâu con thấy cụ đứng đâu? Cụ đứng kia kìa mẹ, nó chỉ tay ra chỗ góc gần bàn thờ nhà em. Em gọi điện ngay cho mẹ em kể, mẹ bảo để mẹ làm cho cái lễ xin bà, chắc bà nhớ chắt nên về ấy mà, không phải sợ. Em thì k sợ mà thấy áy náy với bà vì đúng giỗ đầu bà mà k về. Cơ bản là thằng cu nhà em nó bé tí cũng chả có ý thức là giỗ chạp hay gì thì chứng tỏ nó nhìn thấy được thật phải không ạ
Hình như là thật í cụ.
F1 thứ 3 nhà em mới hơn 2 tuổi.
Khi xuống Nha trang. Đi chơi dọc đg chỗ căn hộ, bãi xe oto ra bên hông ks Mường Thanh, nếu còn sáng là ko bao giờ nó bảo gì. Ấy vậy mà tối đó gần 9h e dãn chúng nó đi mua bánh mì. Con bé đang đi bộ túm lấy bắt em bế xong cứ chỉ lên trời mạn bên lock B bảo Ma kìa mẹ Ngáo ộp kìa mẹ.
Lần 2 10h đêm đứng đợi Bố ở cửa sảnh, vì nàng í chơi xe đạp té téc cằm 1 đoạn nhỏ và sâu, e bác đi khâu. Đứng ở Sảnh nó laik chỉ phía đó. Ngáo ộp kìa Mẹ. Xong e hỏi hướng phải hướng trái nó bảo ko có.
Việc này trc đây ko có. Vì nhà e cũng hay xuống căn hộ ở cỡ tháng/ lần. Sau này em mới nghĩ ra vụ 2 đứa kia thuê nhà bên lock B đó, rơi từ tầng 21 xuống ngay sát đoạn em đi bộ.

Mà lạ cái là ở cái nhà em đăng này. Lúc mới đến. E ko hề nói con bé là Mộ hay gì cả. Mà tối nó lên phòng, nó chỉ ra hướng cửa lùa giáp với bên đường đi có Mộ í. Nó bảo Ộp kìa mẹ. Mà hỏi cái cửa lùa trc mặt hướng ra đất trống của nhà thì nó bảo ko có.

Xe nội lước

Xe container
Vâng ạ. Nhà tạm thời dịp dịch và hè e cho mấy đứa về ở thôi ạ. Chứ e cũng ko ở lâu. Bthh thì e ở mạn Hòn chồng do có kho và có căn hộ ở đó. Nay BM chồng vào chơi ở căn hộ vài tháng nên e qua đây ở ạ.
Mà e cũng chuae thấy hiện tượng gì cả đâu. Chẳng qua ngủ bên phòng tiếp giáp đường đi cạnh mộ thì tối em sợ cóc dám ngủ thôi ạ. Ng dân ở đây ngta thấy bthg lắm. Có ch kia ở nơi khác tới í. Muốn mua miếng đất để mở lớp học. Ch í bảo chị bên Đạo chị ko care mấy vụ mộ này lắm ( hay trong này ngta quen kiểu xây mộ ngay trong vườn nhà quen rùi cũng nên)
Lúc trc nếu con Sói lên Dlat là em nhủ rải tỏi ntn 😂, này là bị nhóc con nó đạp rớt phía trên rùi í. Cơ mà cứ ngủ bên đó là sợ thật í. E còn chả sd phòng vệ sinh trên lầu í. Tắm giặt làm gì cũng ở dưới lầu dù toilet trên to đùng rộng rãi. Chuyển qua p bên nayf thì ko thấy cảm giác sợ hãi gì cả.
K sao đâu mợ.ma nam thường lành hơn ma bắc,và thường đi theo hội đông..chỉ sờ chân chứ k có bóp cổ bao h.cũng hay đến muộn chứ k dọn nhà đến ngay đâu.
Hic

114hangbong

Xe cút kít
Văn điển không có chuyện chôn tươi sống đâu cụ ơi. Việc mua đất chôn ở đó là bất khả thi rồi giờ chỉ hóa thân, lưu giữ và gửi tro cốt thôi.
Chuột thành phố nhiều nhất ở trong bệnh viện nhung nhúc nhưng không ai bắt để ăn cả. Những chỗ cánh đồng hoặc ngoài đê thì chuột bắt được gọi điện cho nhà hàng họ đến mua tận nơi 300k/ cân. Nhưng mà lẫn chuột đồng với chuột nhà thì không ai biết thế nào.

Xe nội lước

Xe container
Văn điển không có chuyện chôn tươi sống đâu cụ ơi. Việc mua đất chôn ở đó là bất khả thi rồi giờ chỉ hóa thân, lưu giữ và gửi tro cốt thôi.
Chuột thành phố nhiều nhất ở trong bệnh viện nhung nhúc nhưng không ai bắt để ăn cả. Những chỗ cánh đồng hoặc ngoài đê thì chuột bắt được gọi điện cho nhà hàng họ đến mua tận nơi 300k/ cân. Nhưng mà lẫn chuột đồng với chuột nhà thì không ai biết thế nào.
Vâng .em biết nhưng em cứ chém cho cc ấy hốt..he

chandai.toinack

Xe điện
K sao đâu mợ.ma nam thường lành hơn ma bắc,và thường đi theo hội đông..chỉ sờ chân chứ k có bóp cổ bao h.cũng hay đến muộn chứ k dọn nhà đến ngay đâu.
Hic
Thôi ngưng. E còn ở đây khoảg tháng nữa. Cụ nói ntn chết toi cái tinh thần của em.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Về cơ bản chuột đồng xịn thì không nhão cậu ạ.
Dân cày mà chả biết gì về chuột đồng. Cậu ăn chưa?
chuột nhà hay chuột phố cụ,nếu muốn ăn chuột chuẩn ấy cụ đi hết pháp vân cầu giẽ đến trạm thu phí rẽ xuống đường mười thì bán chính chuột đồng luôn nhưng phải tầm tháng 10 âm lich với có lận.
Chuột đồng k biết cách nấu là nhão hết các cụ ạ.chuột đồng ăn được thóc nó cũng béo và đầy mỡ ấy.chuột nào thì nó cũng điền kinh cả thôi.ăn thì ăn được tuốt.nhưng đằng ăn thóc với đằng ăn linh tinh thì chắc các cụ có đáp án ngay :D .thóc ngày xưa k thuốc sâu nhiều chứ ngày nay e k biết

114hangbong

Xe cút kít
Chuột đồng k biết cách nấu là nhão hết các cụ ạ.chuột đồng ăn được thóc nó cũng béo và đầy mỡ ấy.chuột nào thì nó cũng điền kinh cả thôi.ăn thì ăn được tuốt.nhưng đằng ăn thóc với đằng ăn linh tinh thì chắc các cụ có đáp án ngay :D .thóc ngày xưa k thuốc sâu nhiều chứ ngày nay e k biết
Em kinh nhất là đang ngồi giặt ở gần bể nước, có con chuột già nó lừ đừ đi tới chết luôn trước mặt mình. :(

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em kinh nhất là đang ngồi giặt ở gần bể nước, có con chuột già nó lừ đừ đi tới chết luôn trước mặt mình. :(
Đất nhà mợ lành thích hợp dưỡng già.đất nhà e toàn chuột nhắt thanh niên trong độ tuổi ld.nhà có trần gỗ tối bọn này thi Olympic mất ngủ,cộng với việc thỉnh thoảng chúng nó mài răng nữa

prado2012

Xe điện
Nhà em vườn rộng vừa phải đánh bả được 3 con chuột. Khiếp quá. Nhớ xưa khu tập thể cũ có đội chuyên đi bắt chuột cống, to bằng con mèo. Bọn nó giao nhà hàng nên bắt đều lắm, các cụ cứ cẩn thận đấy!

Trạng thái
Thớt đang đóng