[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mimeo

Xe điện
Trà lá, em vẫn biết ông nhạc vốn là cựu chiến binh, một bản lĩnh vô thần chẳng sợ ma, không hãi quỷ, nên em cũng không hỏi thẳng được, mà chỉ ướm ướm là dạo này buồng nhỏ có gì thay đổi không? Ông nhạc cười bảo, chả có gì mới, tao vẫn để cái giường đó để thỉnh thoảng xuống ngủ trưa cho mát, đỡ phải quạt

Tưng hửng, em cũng chả hỏi thêm. Thêm dăm tuần nước, cả nhà em kéo nhau về.
Bẵng đi khoảng mấy tuần, thì một hôm vợ em hớt hải alo bảo ông vừa bị ngã đau lắm, tối nay về thăm xem ông như nào. Em ok, hôm đó em làm muộn, xong việc chạy về nhà bố vợ luôn, đến nơi cũng tầm 7h tối, em còn nhớ hôm đó sát Tết, mưa phùn gió buốt
Lúc em lên thì ông đang nằm trên giường, chân bó bột. Con cháu tụ tập đủ cả nội ngoại nhưng không thấy chị cả đâu. Ông bà ở cùng với chị gái cả của vợ em, nhà chị ở tầng 3, tầng 4.
Em vào thì thấy mọi người đang rì rầm chuyện trò, mặt mũi như đưa đám
Lạ thật, ông thì tươi tỉnh, hỏi qua thì chân ông bị rạn ở mắt cá, cũng không quá nghiêm trọng mà sao bà với các bác có nét mặt nghiêm trọng quá
Tuy nhiên, thấy em thì mọi người dừng lại, không nói chuyện nữa, em cũng không hỏi, dâu con rể khách mà
Em ngồi cạnh ông 1 lúc thì tự nhiên nghĩ thế nào, em lại đứng lên đi xuống buồng nhỏ, lại bật đèn rồi lần lần ra chỗ cái cửa ra ban công kia, lần này cửa đóng, chắc vì mưa rét
Em chạm tay vào cửa, định mở, lại một cơn rùng mình lạnh gai gai, nhưng lần này do đã chuẩn bị trước tâm thế, nên không quá bất ngờ. Em đẩy hẳn cửa nhòm ra, đèn vẫn hỏng nên nhìn về phía cuối ban công um tùm cây thì em chả thấy cái quái gì. Lại đóng cửa lại rồi đi lên nhà trên.
Lúc này, thì thằng ku đích tôn cũng đến, đang ngồi cạnh ông
Và cũng từ lúc này, xảy ra 1 chuyện mà cho đến giờ em vẫn không thể giải thích được:
Em vào ngồi cạnh thằng ku cháu đích tôn, hỏi đi học về hay từ nhà lên đây
Nó bảo cháu đạp từ nhà lên (chính là ngôi nhà phố cổ ấy)
Em hỏi luôn: Bố cháu đang thức hay ngủ
Nó: Bố cháu đang thức
Em: Hôm nay thức sớm vậy
Nó : Bố cháu mấy tuần nay toàn thức sớm từ tầm 5,6 giờ tối
Em: Bố có ngồi soi gương không? – Em hỏi câu này mà không hề hiểu tại sao hỏi như vậy
Nó: Sao chú biết? từ hôm không có gương là bố cháu toàn dậy sớm hỏi gương đâu rồi cáu cả đêm
Em: Cái gương gỗ cao cao có chạm hoa ở khung đâu rồi? Lại một lần nữa Em hỏi mà không hề hiểu tại sao hỏi như vậy
Nó: Ông lấy mang về đây rồi
Cả nhà nghe đến đây thì giật mình, cùng gặng hỏi ông, ông thản nhiên gật đầu, bảo tao lên đó, thấy nó đẹp quá thì tao mang về đây, định đánh vécni lại rồi để lên chỗ cạnh giường mẹ chúng mày
Vợ em thất kinh, hỏi là ông đang để đâu
Ông thủng thẳng: tao để ở ban công buồng dưới kia kìa, chỗ sau cây hoa giấy

Mẹ vợ với toàn bộ các chị em nhà vợ em nghe đến đây thì nháo nhào chạy xuống soi đèn, nhìn, ngó … em với ông cọc chèo cũng xuống theo: cái gương cổ cao gần 2m nằm im lìm sau cây hoa giấy cuối ban công…

Một cuộc họp khẩn diễn ra, quyết đáp rất nhanh:
Ông mang về là họa rồi, giao thằng đích tôn mang về nhà để ngay vào chỗ cũ
Tối hôm đó về nhà, em hỏi gặng vợ, có mỗi việc ông ngã thôi,làm gì mà căng thế… thì mới biết, ông bị ngã ngay cửa buồng nhỏ, tự nhiên thấy lạnh như trúng gió rồi ngã, chân trẹo ngang…còn trước đó 5 ngày, bà chị cả vừa bị lừa mất 1 khoản tiền, hơn 5 tỷ (gần chục năm trước) tích lũy coi như bay hết

Thằng cháu mang cái gương về nhà ngay hôm đó, thuê xe tải 5 tạ cho yên tâm, vậy mà dun dủi như nào, về gần đến nhà thì gương vỡ
Cũng là khởi đầu cho một loạt biến đổi sau đó với gia đình anh trai…
Sáng chủ nhật muộn em mới dám vào đọc.

Câu chuyện xung quanh ngôi nhà ấy, những tài sản trong nhà, có ảnh huởng đến mọi nguời,...thật ly kỳ mà cũng logic quá.

Em có đọc truyện Đất độc ngày xưa rất nổi bên voz. Nơi đó heo hút thưa thớt, Hà bá cai quản ngự trị. Nhưng ngôi nhà trong phố cổ này, xung quanh là đô thị phố xá đông đúc ồn ào. Vậy mà.....

Em có vodka rót cụ mà không đuợc. Mong cụ đều tay biên tiếp ạ ~o)

Cường Ni

Xe hơi
Cụ này chắc là fan của Hội tâm linh học. Giải thích các hiện tượng tâm linh không thể theo logic thông thường, không thể cắt cúp quy chụp.
Cụ thật hiểu biết trên thông thiên văn dưới tường địa lý. Cơ mà hội tâm linh học là hội gì em lần đầu nghe

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Phải hiểu ở đây việc con tà được hành tỏi là điều hành bởi các Chư Vị Thánh Thần, Các ông đồng bà cốt chức năng là các diễn viên đóng cùng trong vở kịch .

Còn các ông đồng bà cốt không có tác dụng gì trong việc này cả .Biết đến thì nương theo Chư Vị sẽ cho thể hiện như cầm roi dâu quật vào không khí khiến con tà đau đớn khóc lóc xin tha, nhưng nếu không biết đến mà nói linh tinh chư vị cho mất mặt nhẹ thì con tà cười đùa cào cấu,nặng có khi vác dao đuổi chém có khi mất mạng.

Nguyên lý đạo là chung một gốc nên các tôn giáo cũng vậy à chỉ là linh ảnh mỗi bên lại khác cho củng cố lòng tin.mà cụ thích tìm hiểu kiểu 100 câu hỏi tại sao lan man thế này thì cụ học pháp môn nào có Chư Vị Độ kèm cặp tha hồ hỏi và thử thách sẽ liên tục tha hồ gặp.
Điều cụ nói về việc diễn kịch có lẽ nó chỉ đúng với Đạo Mẫu của vn. Cái này tôi đã từng suy nghĩ đến thì thấy nó cũng bình thường. Những đối tượng tâm linh vẫn muốn được người đời biết đến, vẫn muốn được người đời thờ phụng để hưởng nhang khói thì sẽ làm như vậy. Cái chuyện cuộc chiến Sòng Sơn nó thể hiện rõ. Tuy nhiên suy xét kỹ thì thấy nó cũng là điều bình thường, nhiều người thường từ các kiếp xa xưa là đệ tử, con nhang của họ, đã từng được hưởng lộc thì bây giờ họ nhắc lại để cho quay về với nhóm.
Còn cụ đồng nhất với các tôn giáo khác thì e là chưa chính xác, còn phiến diện. Các nhà sư của PG vẫn trục tà, đa phần đều phải xuất phát từ năng lực bản thân, năng lực đó là kết quả tu học của họ, chứ không thuần túy là mượn nhờ lực lượng bề trên để tác pháp. Các tôn giáo khác thì tôi nghĩ cũng vậy. Hồi giáo thì không biết nên không dám nói. Nói chung thì các tôn giáo vẫn cần có sự cung ứng, cúng dường ủng hộ của nhân dân nên vẫn cần phải thể hiện các năng lực ấy ra. Tuy nhiên đến mức cùng nhau diễn kịch như cụ nói thì chắc là không đâu. Tổ sư của các đạo đâu có tầm thường đến thế.

tuantab

Xe tăng
Các Cụ, Mợ nhà ta đã có ai gặp người có khuôn mặt giống hệt Phật chưa vậy? Đứa bạn học hồi nhỏ của em giống hệt từ mắt mũi miệng tai đến tóc cũng xoăn, anh trai của nó cũng vậy trong khi bố mẹ thì khuôn mặt hoàn toàn bình thường.
Em chưa gặp Phật bao giờ nên không biết mặt ổng như nào :D
:) tượng Phật ta hay gặp trên chùa đấy cụ.
Em ấn tượng đặc biệt với Mr Huy Quang cục trưởng cục pháp chế BYT. Mặt y hệt La Hán Ba Tiêu :D
ANH HUy.jpg

Cường Ni

Xe hơi
Điều cụ nói về việc diễn kịch có lẽ nó chỉ đúng với Đạo Mẫu của vn. Cái này tôi đã từng suy nghĩ đến thì thấy nó cũng bình thường. Những đối tượng tâm linh vẫn muốn được người đời biết đến, vẫn muốn được người đời thờ phụng để hưởng nhang khói thì sẽ làm như vậy. Cái chuyện cuộc chiến Sòng Sơn nó thể hiện rõ. Tuy nhiên suy xét kỹ thì thấy nó cũng là điều bình thường, nhiều người thường từ các kiếp xa xưa là đệ tử, con nhang của họ, đã từng được hưởng lộc thì bây giờ họ nhắc lại để cho quay về với nhóm.
Còn cụ đồng nhất với các tôn giáo khác thì e là chưa chính xác, còn phiến diện. Các nhà sư của PG vẫn trục tà, đa phần đều phải xuất phát từ năng lực bản thân, năng lực đó là kết quả tu học của họ, chứ không thuần túy là mượn nhờ lực lượng bề trên để tác pháp. Các tôn giáo khác thì tôi nghĩ cũng vậy. Hồi giáo thì không biết nên không dám nói. Nói chung thì các tôn giáo vẫn cần có sự cung ứng, cúng dường ủng hộ của nhân dân nên vẫn cần phải thể hiện các năng lực ấy ra. Tuy nhiên đến mức cùng nhau diễn kịch như cụ nói thì chắc là không đâu. Tổ sư của các đạo đâu có tầm thường đến thế.
Em đề cập đến vai trò của các ông đồng bà cốt ở đây là trong thâm tâm cũng từng đi ngó nghiêng về bên đấy .Chứ nói thẳng ra thì 100% là của các Chư Vị khiển như con rối vậy thôi .

Nói như thế nghe có vẻ hơi shock nhưng chấp nhận thôi , thân con người sinh ra đã cả một đống nghiệp to như núi ,bản thân ngày ngày làm việc tốt ko biết hết đời đã xong vậy mà nhiều người có chút chút lại nghĩ mình có quyền năng gì đó há chả phải quá trò hề.

Nghĩ lại đi cụ ạ như hạt cát thôi đừng nghe mấy ông sư chùa giờ cứ nói " cầu cho chúng sinh thế giới an lành " cứ nghĩ thử xem phước đức mình đến đâu? Mà đòi đem tán? Chỉ có các vị trên cao ít ra là chức sắc cỡ Phật , Bồ Tát với Vô Lượng Công Đức mới có thể làm như vậy .Đừng nghĩ đơn giản là xin thoải mái ,xin là vay mà vay thì phải trả kèm lãi nên đừng vội vã xin đủ thứ khi trong thân chả có tí công đức gì . Đừng nghĩ mình là cái gì để hô mưa gọi gió rồi có ngày hoá điên chạy vòng quanh .

Chỉnh sửa cuối:

Cải đắng

Xe tải
Sáng chủ nhật muộn em mới dám vào đọc.

Câu chuyện xung quanh ngôi nhà ấy, những tài sản trong nhà, có ảnh huởng đến mọi nguời,...thật ly kỳ mà cũng logic quá.

Em có đọc truyện Đất độc ngày xưa rất nổi bên voz. Nơi đó heo hút thưa thớt, Hà bá cai quản ngự trị. Nhưng ngôi nhà trong phố cổ này, xung quanh là đô thị phố xá đông đúc ồn ào. Vậy mà.....

Em có vodka rót cụ mà không đuợc. Mong cụ đều tay biên tiếp ạ ~o)
Mợ có biết có gì giải được đất độc không mợ. Nhà em cũng ở trên một mảnh đất không thuận lắm. Là đất của tổ tiên. Nhưng nhiều đời gặp chuyện ốm đau bệnh tật, hiếm về đường con cái. Chỉ những người ở trên mảnh đất ấy thôi ạ. Sinh ra ở đất đấy mà sống ở nơi khác không ảnh hưởng gì ạ.

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Trà lá, em vẫn biết ông nhạc vốn là cựu chiến binh, một bản lĩnh vô thần chẳng sợ ma, không hãi quỷ, nên em cũng không hỏi thẳng được, mà chỉ ướm ướm là dạo này buồng nhỏ có gì thay đổi không? Ông nhạc cười bảo, chả có gì mới, tao vẫn để cái giường đó để thỉnh thoảng xuống ngủ trưa cho mát, đỡ phải quạt

Tưng hửng, em cũng chả hỏi thêm. Thêm dăm tuần nước, cả nhà em kéo nhau về.
Bẵng đi khoảng mấy tuần, thì một hôm vợ em hớt hải alo bảo ông vừa bị ngã đau lắm, tối nay về thăm xem ông như nào. Em ok, hôm đó em làm muộn, xong việc chạy về nhà bố vợ luôn, đến nơi cũng tầm 7h tối, em còn nhớ hôm đó sát Tết, mưa phùn gió buốt
Lúc em lên thì ông đang nằm trên giường, chân bó bột. Con cháu tụ tập đủ cả nội ngoại nhưng không thấy chị cả đâu. Ông bà ở cùng với chị gái cả của vợ em, nhà chị ở tầng 3, tầng 4.
Em vào thì thấy mọi người đang rì rầm chuyện trò, mặt mũi như đưa đám
Lạ thật, ông thì tươi tỉnh, hỏi qua thì chân ông bị rạn ở mắt cá, cũng không quá nghiêm trọng mà sao bà với các bác có nét mặt nghiêm trọng quá
Tuy nhiên, thấy em thì mọi người dừng lại, không nói chuyện nữa, em cũng không hỏi, dâu con rể khách mà
Em ngồi cạnh ông 1 lúc thì tự nhiên nghĩ thế nào, em lại đứng lên đi xuống buồng nhỏ, lại bật đèn rồi lần lần ra chỗ cái cửa ra ban công kia, lần này cửa đóng, chắc vì mưa rét
Em chạm tay vào cửa, định mở, lại một cơn rùng mình lạnh gai gai, nhưng lần này do đã chuẩn bị trước tâm thế, nên không quá bất ngờ. Em đẩy hẳn cửa nhòm ra, đèn vẫn hỏng nên nhìn về phía cuối ban công um tùm cây thì em chả thấy cái quái gì. Lại đóng cửa lại rồi đi lên nhà trên.
Lúc này, thì thằng ku đích tôn cũng đến, đang ngồi cạnh ông
Và cũng từ lúc này, xảy ra 1 chuyện mà cho đến giờ em vẫn không thể giải thích được:
Em vào ngồi cạnh thằng ku cháu đích tôn, hỏi đi học về hay từ nhà lên đây
Nó bảo cháu đạp từ nhà lên (chính là ngôi nhà phố cổ ấy)
Em hỏi luôn: Bố cháu đang thức hay ngủ
Nó: Bố cháu đang thức
Em: Hôm nay thức sớm vậy
Nó : Bố cháu mấy tuần nay toàn thức sớm từ tầm 5,6 giờ tối
Em: Bố có ngồi soi gương không? – Em hỏi câu này mà không hề hiểu tại sao hỏi như vậy
Nó: Sao chú biết? từ hôm không có gương là bố cháu toàn dậy sớm hỏi gương đâu rồi cáu cả đêm
Em: Cái gương gỗ cao cao có chạm hoa ở khung đâu rồi? Lại một lần nữa Em hỏi mà không hề hiểu tại sao hỏi như vậy
Nó: Ông lấy mang về đây rồi
Cả nhà nghe đến đây thì giật mình, cùng gặng hỏi ông, ông thản nhiên gật đầu, bảo tao lên đó, thấy nó đẹp quá thì tao mang về đây, định đánh vécni lại rồi để lên chỗ cạnh giường mẹ chúng mày
Vợ em thất kinh, hỏi là ông đang để đâu
Ông thủng thẳng: tao để ở ban công buồng dưới kia kìa, chỗ sau cây hoa giấy

Mẹ vợ với toàn bộ các chị em nhà vợ em nghe đến đây thì nháo nhào chạy xuống soi đèn, nhìn, ngó … em với ông cọc chèo cũng xuống theo: cái gương cổ cao gần 2m nằm im lìm sau cây hoa giấy cuối ban công…

Một cuộc họp khẩn diễn ra, quyết đáp rất nhanh:
Ông mang về là họa rồi, giao thằng đích tôn mang về nhà để ngay vào chỗ cũ
Tối hôm đó về nhà, em hỏi gặng vợ, có mỗi việc ông ngã thôi,làm gì mà căng thế… thì mới biết, ông bị ngã ngay cửa buồng nhỏ, tự nhiên thấy lạnh như trúng gió rồi ngã, chân trẹo ngang…còn trước đó 5 ngày, bà chị cả vừa bị lừa mất 1 khoản tiền, hơn 5 tỷ (gần chục năm trước) tích lũy coi như bay hết

Thằng cháu mang cái gương về nhà ngay hôm đó, thuê xe tải 5 tạ cho yên tâm, vậy mà dun dủi như nào, về gần đến nhà thì gương vỡ
Cũng là khởi đầu cho một loạt biến đổi sau đó với gia đình anh trai…
Gương vỡ ntn ạ? Em.tò.mò xíu kiểu vỡ vụn ra hay ntn ạ?

mazda929

Xe tăng
Câu chuyện của em từ năm 2011. Năm ấy nhà em làm nhà, như thường lệ em đi xem ngày cuốc móng, đổ mái..em đi gặp ông Cụ, ( nay cụ đã mất). Xong xuôi thủ tục làm lễ, xem đc những ngày em cần, 2 ông cháu ra ngoài sân, dưới gốc cây khế, ông bảo vợ cháu lấy đc cô vợ như bà Trương Mỹ Hoa (ko biết ông định nói tài năng hay giữ giằn) nhưng thỉnh thoảng 2vc hay cãi nhau, cụ bảo em lên tìm cách lui để hoà thuận vì trên đầu vợ em có Hoả tinh...xong ông còn dặn 2 đứa con em đều đc ca đủ gái, trai ( lúc này f1 nhà em mới xinh đc 2 tháng). Ông cụ tiếp: thằng đầu, đc cũng hơn người, nhưng con bé thứ 2 mới đáng nói nó rất đặc biệt, có nhiều tài cỡ như 1/1 vạn, ( 2017 em có f2 đúng là con gái, giờ cháu vừa sn 4t đã biết đọc), tất cả những gì cụ nói đến thời điểm này đều đúng, còn tương lai thì chưa biết.
Hy vọng thầy phán chuẩn cháu gái nó vạn người có một lúc đó cụ cho e xin làm thông gia hây, chứ cụ k phân biệt đc f1, f2 thì e cũng hơi nghi ngờ đó...

Mimeo

Xe điện
Mợ có biết có gì giải được đất độc không mợ. Nhà em cũng ở trên một mảnh đất không thuận lắm. Là đất của tổ tiên. Nhưng nhiều đời gặp chuyện ốm đau bệnh tật, hiếm về đường con cái. Chỉ những người ở trên mảnh đất ấy thôi ạ. Sinh ra ở đất đấy mà sống ở nơi khác không ảnh hưởng gì ạ.
Dạ, qua những câu chuyện mà em đọc đuợc thì những mảnh đất độc ấy thuờng là có vong linh/nguời âm ngự trị. Họ có những điều không đuợc giải tỏa đuợc/ bất bình/mâu thuẫn nên tác động đến nguời duơng.

Tuy nhiên, em nghĩ rằng cụ tìm hiểu kỹ, lý giải bằng khoa học truớc. Ví dụ những ngôi làng sao có nhiều nguời bị ung thư, ấy là do chịu ảnh huởng từ những chất thải công nghiệp ô nhiễm nguồn đất, nguồn nuớc,.... Sau rồi nếu loại bỏ/xử lý hết các yếu tố đó mà vẫn không hiệu quả thì mới tìm đến cách khắc phục huớng tâm linh. Mà cách này thì chỉ có cách vái tứ phuơng tìm thầy có thực lực, những nguời tu tập, có khả năng liên kết với "bên kia" Để làm cầu nối, làm rõ sự tình, thì mới có cách giải quyết đuợc cụ ạ.

Em chia sẻ thêm 1 chút, mảnh đất bố mẹ em ở hiện nay, đi xem cũng nói là đất dữ, nhưng mẹ em nặng vía và nhất là sau khi biết sự tình cũng lập ban thờ cúng cẩn thận nên không có sự vật hiện tuợng gì. Có xảy ra chăng cũng là từ ngày em còn quá nhỏ, mẹ cũng tránh không bao giờ kể lại nên em cũng ko biết cụ thể ạ.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn

lạc lối

Xe điện
Dạ, em chỉ hỏi đúng 3 lần thôi ạ

Dạ, em vẫn cho rằng cách tiếp cận của em đứng trên lập trường Duy tâm khách quan biện chứng
Duy tâm: nhìn nhận âm giới, tâm linh là có tồn tại, tồn tại song song với dương giới
Khách quan: Tồn tại một thế lực, quyền lực bên ngoài giới vật chất (dương giới) đã setup lên những quỹ đạo, những thăng trầm thịnh suy cho dương giới, cho từng cá nhân. Thế lực này không phải là 1 hay nhiều vị tối cao nào, mà đó là Những quy luật vận hành với những mối tương tác mà chúng ta chưa thể hiểu biết được. Những vị tối cao của các tôn giáo, tín ngưỡng (đã tồn tại hàng ngàn năm) là những phiên bản theo cách nhìn của tôn giáo tín ngưỡng đó về 1 thế lực lớn nhất
Biện chứng: âm có luật âm. Dương có luật dương. Am dương có thể tương tác, tác động lẫn nhau nhưng đều theo luật lệ chặt chẽ. Cả hai bên đều có thể làm biến đổi nhau trong 1 phạm vi nhất định

Vậy, như Cụ đã nêu vấn đề: biết về tử vi tử bình thì thì không giúp gì được đúng ko ạ?
Quan trọng là biết những điều gì và cần giúp như thế nào thôi ạ
Ở post đêm qua em cũng đã nói, Tv và TB là những bộ, hệ phương trình tổng hợp, phức tạp; nó nạp thông tin, tham số, hằng số đầu vào, vận hành, tham chiếu các biến số và cho ra sản phẩm là quỹ đạo dòng đời 1 con người.
Về công thức thì Tv, Tb cho phép vẽ được quỹ đạo (hung, cát, lộc, hạn, thịnh, suy) mỗi 10 năm, mỗi 1 năm, mỗi 1 tháng và thậm chí là theo ngày, theo giờ
Khung thời gian càng nhỏ, thì sai số càng lớn, càng cần thầy xem phải cao tay (không chỉ còn là thuộc lòng toàn bộ công thức an sao, luận số, mà còn thực sự phải có khả năng thông linh hai giới)
Vậy, cứ cho là cụ và em khi xem 1 lá số Tv, Tb, ta có duyên gặp được thầy tốt, ta biết được gần đúng nhất quỹ đạo cuộc đời của ta trong 10 năm đương đại, trong 3 năm liền tới.
Việc thay đổi quỹ đạo đó vẫn có thể làm được (nhưng rất ít người thầy làm được) nhưng biên độ thay đổi cũng không thể quá lớn.
Nhưng em với cụ đã biết được sự thịnh suy, đáy sin hay đỉnh sin của đồ thị, thì trong sự dung sai của cái hành lang vận mệnh lên xuống ấy, em với cụ cũng biết để cố gắng đón được lành nhiều hơn, tránh được cho ít dữ hơn, như thế là quý lắm rồi ạ
Tỷ như: vận năm nay làm ăn hao kiệt, nằm trong đáy của 10 năm thất điên bát đảo, tự nhiên có 1 Người tìm đến bảo bán nhà đi, tham gia làm giàu, 1 tỷ góp vào có 6 tỷ lấy ra sau 6 tháng...hoặc có người bảo chuẩn bị mấy trăm ngàn mỹ đi, có cái ghế rất tốt đợt này quy hoạch... thì khi biết vận biết mệnh, sẽ biết phải làm gì ạ
E thích phần lớn các ý của mợ .Duy nhất đoạn mợ nói " thế lực đó ko phải là 1 hoặc nhiều vị tối cao nào mà là những quy luật vận hành với những mối tương tác ......" thì e thấy ko ổn - lí do ở chỗ thế giới âm là gì nếu ko phải là đời sống sau khi chết , là cái diễm ra sau đó . Hay phải chăng mợ thừa nhận thế giới âm nhưng mợ còn cho rằng còn những quy luật cao hơn thế và mới là cái quyết định?

Big Bang

Xe điện
Em xin trao đổi theo nhận thức nông cạn của em ạ:
Bản chất của tử vi hay tử bình đều là những môn số học, được vận hành theo những công thức đậm tính toán học (được nhiều đời xây dựng, đúc rút, hoàn thiện)
Tử vi hay tử bình đều lấy dữ liệu đầu vào là bát tự (giờ ngày tháng năm sinh) của 1 người, nạp vào 1 cỗ máy công thức với các phương trình, quy luật được lập sẵn, phối hợp với các biến số xuất hiện tham chiếu: cha, mẹ, vợ chồng, con để cho ra quỹ đạo tương đối của cuộc đời người đó
Hệ công thức toán học này được lồng ghép với thuật chiêm tinh, định sao và hoàn thiện dần sau hàng trăm năm. Tuy nhiên, với việc có quá nhiều biến số, kết quả của hệ công thức này vẫn có sai số nhất định hoặc không giải quyết được các trường hợp đặc biệt, ví dụ như: những người có cùng bát tự tại sao cuộc đời vẫn khác nhau? Anh em sinh đôi thì sao?...
Đó chính là khoảng không gian để những người xem tử vi, tử bình phát huy "linh cảm" "tố chất tâm linh" để tìm ra kết quả sát thực
1 người thầy tử vi, tử bình mà chỉ thuộc lòng như cháo chảy công thức an sao, đọc sao...thì chỉ ở level 5. Muốn lên level 7, 8,9 thì Thầy phải có Tha lực Thông linh, thấu Âm Dương

Thời thị trường này, những kẻ mạo danh phán lung tung trục lợi em ko nói đến ạ

Đêm cũng muộn, em xin được hôm sau lại online ạ
Cụ b8nhf thêm về Kinh dịch. Có một số người cũng có quan điểm cho rằng Kinh dịch cũng có yếu tố toán học

happyhn

Xe container
...em và ông T xô vào nhau ngó ra. Qua khuôn cửa kính trong bóng đêm tối thẫm ba anh em há hốc mồm khi nhìn thấy ngay đoạn dốc từ cổng lên sân, chỗ khúc cua sát bờ ao một vật thể xanh lét to như cái vành mũ cối đang chao qua chao lại. Không gian như ngừng trôi, lông tay, tóc mai em dựng hết cả lên. Cả ba anh em không ai dám nói với ai câu nào, nín thở theo dõi, hình như vật thể kia cảm nhận được sự theo dõi của mấy anh em, nó chao qua chao lại liên tục, lúc vụt lên khỏi ngọn cây nhãn sát bờ ao, lúc lại chao liệng ra giữa ao. Cái ánh sáng xanh lét nhìn qua khung cửa kính trong bóng đêm tối đen thực sự làm cả ba vừa sợ vừa tò mò, cứ đứng nhìn trân trân vào nó. Chợt nó bay vụt ra giữa ao, ngừng lại treo lơ lửng một chút rồi cứ thế nó bay vùn vụt thẳng về phía ngôi nhà, tim e như muốn nhảy ra ngoài, ô T lùi lại dẫm vào chân e đau điếng. " cạch" sau tiếng cạch khô khốc toàn bộ phòng khách sáng bừng lên ánh điện " ba thằng chúng mày không ngủ mà ra phòng khách rình mò cái gì thế" tiếng ô Ch phá tan bầu không khí tĩnh lặng và ngột ngạt. Em quay lại hơi giật mình trước bộ dạng của ô Ch, tóc tai dựng ngược như kiểu lúc ngủ ô ý rúc đầu vào trong chăn, vẻ mặt vẫn còn vẻ ngái ngủ và ngạc nhiên. Phải vài chục giây không ai trả lời câu hỏi của ô Ch, rồi đột nhiên ô T bảo " khu này có vong hay ma chơi". " gì thế bốn thằng dở, đêm không ngủ bò ra hết đây làm gì? " ông anh còn lại xuất hiện, tay gãi gãi bụng hỏi. " mày ngủ không được xem ma chơi, ba thằng tao vừa nhìn thấy" ô H trả lời. " ma chơi là cái thể loại gì? Ý mày là nhà thằng Ch có ma á? Ma mãnh *** gì, mấy bố tuổi này rồi còn ma với mãnh, thôi tắt điện ngủ tiếp đi" ô anh tay vẫn gãi gãi bụng nói." Mày dân đạo, mày tin gì chuyện ý, mà mày không thấy tận mắt thì không tin" ô Ch đột ngột nói." Ch.., tao hỏi thật, mày ở đây mày gặp rồi phải không?" Ô H hỏi. " uhm, vài lần, bà vợ tao giờ nó nhất quyết không chịu nên đây vì nó sợ, đợt tới tao mời thầy lên trên này cúng và xây cái miếu. Bữa trước thầy lên xem rồi, phải có mới ổn". Ông anh theo đạo nhìn ô Ch rồi nhìn ba anh em có vẻ nghi ngờ, có vẻ ông ý không tin và đang nghĩ bốn anh em em cố tình trêu ông ý. " hơn ba giờ rồi, bốn thằng trúng gió định trêu tao ak?" " mày ngu bỏ mẹ ra, giờ này anh rảnh mà trêu mày, lúc trước nghe tiếng ùm ùm như có thằng nhảy hồ tắm, rồi thằng H đây ra xin thuốc, bọn tao đang ngồi hút thuốc thì ngoài kia có cái vật thể to như cái mâm ( ô này nổ hoặc do mắt kém nhìn qua cửa kính bị nhoè, chứ e nhìn nó chi to bằng cái vành mũ cối), nó xanh lè lè, bay lượn trên mặt hồ" " thằng T nó nói thật không đùa đâu" ô Ch bảo. " bọn mày ngồi đây tao nói rõ ngọn ngành, thằng nào tin hay không tuỳ. Tao trước không tin nhưng giờ tao tin" " khu đất này tổng cộng là 25.000 m2, tao mua lại của 2 người, 2008 tao mua thật ra là lấy nợ của thằng đối tác 17.000 m2, 8000 m2 còn lại 2015 tao lên mua tiếp của 1 thằng dân ở đây,2016 thì làm xong thủ tục gộp hai thửa thành một mang tên tao. Trước đây tao chỉ năm lên 1-2 lần, lúc xây tường rào, mẹ xây 3 năm mới xong đấy, mỗi năm làm một đoạn, nhưng do bận tao toàn giao cho cai thôi, chứ tao cũng không để ý. 2018 nghỉ hưu mới rảnh không biết làm gì mới nghĩ lên đây xây nhà làm trang trại. Cái năm xây nhà cũng mời thày mời thợ cúng đàng hoàng, tao nhờ ô em họ ở quê lên đây trông coi, thỉnh thoảng tuần tao lên 1-2 lần, ngó nghiên tý rồi về. Mấy tuần đầu không có gì, đến độ hơn một tháng thì ông em cứ nằng nặc đòi về không chịu trông coi, hỏi nguyên nhân thì bảo vợ ở quê không cho đi nữa, sợ đêm hôm giữa rừng có chuyện gì không ai biết. Tao mới nói khó và bảo sẽ thuê thêm một thằng dân ở đây trông cùng nhưng nó nhất quyết không nghe. Gọi cho con vợ nó ở quê thì nó lại bảo không gọi ck về. Tao lên gặp hỏi kỹ kể cả gọi điện nói chuyện với vợ nó mở loa ngoài cho nó nghe để nó biết k có chuyện vợ nó gọi điện bắt ck về. Nó mới bảo, nó sợ, đêm nó ngủ ở lán trông vật tư, có đêm cả đêm không ngủ được, cứ tầm nửa đêm là nó nghe tiếng " tùm tùm" như có ai cầm gạch ném xuống ao, dậy kiểm tra soi đèn thì tuyệt nhiên không thấy gì, sáng kiểm tra cũng không thấy mất gạch, ao thì vẫn trong veo. Sau vài lần như vậy thì nó nghĩ nó bị ma trêu. Đm lúc nghe nó kể xong tao vừa tức vừa buồn cười, đất mình bỏ mớ tiền ra mua, phong thuỷ đẹp, bao năm chả có ai phàn nàn gì, giờ lên xây nhà thì nó lại bảo bị ma trêu. Uh thì mày nói thế thì tao cho mày về. Tao gọi thằng cai là dân ở đây khoán mẹ nó trọn gói tổng thầu EPC, cái nhà nhỏ cũng *** quan trọng. Mọi chuyện thế là ổn, chả thấy thằng nào kêu ma hay quỷ. Hôm làm lễ nhà mới, tao cũng nhờ nó mời thầy ở đây đến làm lễ cho, mọi việc ngon lành cành đào.
Có phải con này 0 cụ? Đêm hôm đọc truyện của cụ toàn phải nhờ thằng cháu mang bô vào cho ông. Ts ngần này tuổi đầu giờ mới thấm câu sợ vãi đá i. Nay bảo con mụ vợ mua cho túi bỉm. Đóng phát 2 cái cho thanh tâm
ma chơi0.gif

HoaMaudon

Xe tăng
Cụ b8nhf thêm về Kinh dịch. Có một số người cũng có quan điểm cho rằng Kinh dịch cũng có yếu tố toán học
Dạ, em hiện nay không bàn về kinh dịch được ạ, vì thực sự em chưa tự tin, Kinh Dịch như bể học, càng đọc càng thấy mình nông cạn ạ, nhất là sau khi đọc bản của Cụ Lê, đọc sang bản của Cụ Tố thì thực sự lại càng thấy mông lung ạ

happyhn

Xe container
Đận thăm thằng em nằm khoa gan mật BV Việt Đức nó kể. Ban ngày ban mặt mà cứ thi thoảng có ai vỗ vai. Mà ngồi gần như dựa vào tường. Cậu nằm giường bên thì cứ đêm là đau quằn quại, ngày lại êm. Bs 0 chẩn đoán được gì (cậu này mổ sỏi mật). 1 tối, trong khi cậu này đang đau thì vợ gọi cho người thân vay tiền. Người nghe điện tự nhiên báo luôn là phòng có vong nam trẻ hành cu kia, phải chuyển buồng ngay. Hôm sau cậu em em có lân la hỏi mấy chị lao công thì đúng là phòng đó có thanh niên chết trẻ tầm 2 năm trước đó . Hôm sau lúc bị vỗ vai cậu ấy lầm rầm adidaphat đại loại 0 có thù oán gì thì xin đừng trêu nhau bla bla. Thế là hết luôn

happyhn

Xe container
vừa hay, em mới có trải nghiệm sau hơn 50 năm cuộc đời, em có thể nói là khá cứng bóng vía, từng trải, đối mặt nhiều tình huống sinh tử từng ở nhiều khu vực rừng thiêng nước độc. Nhưng đêm hôm kia tức ngày 13/4/2021 em có chuyến công tác tại rừng đặc dụng Ngọc linh trên đỉnh cao gần 1000 m, nơi em đến là 1 khu lán trại khá đàng hoàng gồm gần 40 phòng xây cất tử tế, nó nằm trên 1 khu đất rộng gần 8 ha, có 3 dãy nhà 1 khu dành cho khách vip 1 khu dành cho cbcnv khu còn lại làm kho, khu dành cho khách vip gồm 2 phòng trong dãy có 10 phòng, phòng đầu tiên là 1 phòng thờ lớn vơi tượng phật bà, 1 bàn thờ thân linh thổ địa và 1 ban thần tài. xong đến 2 phòng vip rồi 2 phòng họp lớn.
Em đến khu đất ấy vào lúc chạng vạng tối, bởi trước khi đến đó anh em trong cơ quan từng kháo nhau có đêm nhiêu anh em ngủ trong 2 p vip đó phải bỏ chạy xuống dãy nhà dưới xin ngủ cùng anh em khác, do có ai đó dựng giường chiếu hay trêu đùa.

đây là hình ảnh em chụp đứng trong cửa phòng nhìn ra, và khi đêm đến em đọc tin tức đến 11h mới tắt đèn đi ngủ, bởi trong lòng em cũng chả tin lắm mấy chuyện ma quỷ này, tuy nhiên căn phòng em nằm nó khá ngột ngạt, thiếu khí, cửa kín mít phòng rộng nhưng ko có điều hòa chỉ có quạt, đêm đến nhiều côn trùng và các loại bọ chét nhảy tanh tách rất khó ngủ.
Khi em vừa vào giấc sâu lúc ấy đúng 1h đêm cái giường em năm như có ai đó 2 người 2 đầu lắc rung và đập dữ dội, em ú ớ đạp chân ngồi dậy, người nổi đầy gai ốc đầm đìa mồ hôi lạnh, em ngồi dậy nhìn đồng hồ đúng 1h 3 phút đêm, rất bực mình em lau khô mò hôi và nằm xuống ngủ tiếp 1 mạch đến 6 h sáng thì tỉnh dậy, mỗi khi nghĩ đến khoảng khắc đó em vẫn nổi gai ốc, có thể do tâm lý biết trước những hiện tượng đó và mình tự cảm nhận như vậy chăng????
Từ bé đến giờ chưa bao giờ em bị bóng đè kiểu ấy, và em bật tỉnh dậy là do tác động vật lý và âm thanh là thật. Vài dòng câu chuyện thật.
Nó lắc theo chiều dọc hay ngang cụ?
gigf rung lắc.gif
gigf rung lắc2.gif
gigf rung lắc3.gif

duchathoithoi

Xe tăng
Có phải con này 0 cụ? Đêm hôm đọc truyện của cụ toàn phải nhờ thằng cháu mang bô vào cho ông. Ts ngần này tuổi đầu giờ mới thấm câu sợ vãi đá i. Nay bảo con mụ vợ mua cho túi bỉm. Đóng phát 2 cái cho thanh tâm
ma chơi0.gif
Màu nó xanh sáng khó tả lắm cụ. Hì, đêm mà nhìn thấy cái hình ntn cũng ghê thật.

Mimeo

Xe điện
ma chơi0.gif
Nó lắc theo chiều dọc hay ngang cụ?
gigf rung lắc.gif
gigf rung lắc2.gif
gigf rung lắc3.gif
Em lạy các cụ đừng phọt ảnh nữa ạ.

Đang tập trung theo mạch chuyện, kéo xuống thấy ảnh minh họa các cụ gửi gắm mà tuợng hình ra thêm. Hết nấc quá.... X_XX_XX_X

Trạng thái
Thớt đang đóng