[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Phàm là ban đêm mà có tiếng động thì các Lão cứ xác định mấy cái dư lày: co ngót đồ gỗ, nhất là nhà mới đồ mới, chuột cắn kéo, mọt đục gỗ, thạch sùng ngủ gật, rơi, nếu nhà mới mà xây kiểu chạy cuồng tiến độ, chơi phụ gia thì còn thêm cả âm thanh sắt, bê tông co ngót, nghe rất dị, món này nhà em nếm nên em biết, các loại đồ điện, điện tử tự tắt bật thì cứ làm cái ổ cắm có công tắc cứng, tắt cơ là yên cmn tâm luôn
Thích nữa thì lắp cam, thích kê kéo gì cứ làm, bố con tớ ngồi trên giường xem show
Khú khú
có đận nhà bên cạnh nhà em bán, họ chuyển đi rồi khóa cửa im ỉm để đấy. ở chỗ em thì chắc có cụ hp78 (nếu cụ ở HP) biết rõ, là khu Quang Trung, Phan Bội Châu, Lý Thường Kiệt vốn là nơi phố Tàu phố Pháp, sau giải phóng thì nhà nước mới phân cho các cán bộ để ở nên ở đó cũng có lắm chuyện liêu trai thật giả lẫn lộn.
đận đó nhà kia chuyển đi, khóa cửa để đó, thì ngay đêm hôm đó quãng độ tầm 2h sáng, thì tiếng kê bàn kéo ghế cứ vang lên nhôn nhịp, việc này kéo dài đến cả 3 tuần sau, hầu như đêm nào cũng vậy, cho đến khi chủ mới dọn về thì hết. em cứ mặc kệ. tốt nhất lúc đó em nghĩ cứ mần thinh, coi như ko biết, ko đáp nhời là xong.

Hồng Ca

Xe tải
Em có quan niệm giống như Cụ ạ
Cụ vẫn chưa trả lời em ạ, sao Cụ nhìn ra em theo Mật tông ạ
Hi

Thì chính vậy ạ
Nhưng nếu Cụ và em biết được quỹ đạo của mình đang vận xấu, đồ thị đang đi xuống, xác suất rủi ro cao thì trừ khi có quan điểm bất khả tri bất khả kháng, còn lại bình thường cũng sẽ cân nhắc để không tham gia vào các quyết định chứa đựng rủi ro trong 1 thời điểm xác suất rủi ro cao ạ

Vạn sự vẫn là có 1 sợi dây vô hình kết nối, duy vật sẽ nói đó là ngẫu nhiên, duy tâm thì coi đó là linh diệu
Mặc kệ được coi là cái gì, thì sợi dây ấy vẫn ẩn hiện kết nối vạn sự
Tỷ như, sáng nay, Hà Nội mưa to, sầm sập nước
Tối qua em đã lẩm bẩm bảo bụng là sáng ra, ngày nghỉ sẽ đi mua ít cam thắp hương Ban thờ, vì cam mùa này vừa ngon vừa tươi, lại rất vừa giá
Vậy mà mưa như trút nước
Em đang loanh quanh dọn dẹp thì có một cô đẩy xe thồ cam đi ngang qua cổng, trong mưa tầm tã, đúng lúc em đang cầm cái chổi đứng trên hè hóng ra sân
Cô ấy cũng chẳng rao. Nếu khoảnh khắc đó em ko quét nhà rồi đứng đó thì sẽ ko nhìn thấy
Em gọi, rồi te tái đội nón chạy ra, mua nhanh gật nhanh, và lần đầu tiên em chọn được 1 cành cam trĩu quả nguyên lành, tươi tắn để thắp hương

Em rất vui
Sợi dây đã ẩn hiện

Coi là ngẫu nhiên cũng được, mà nhận là Bề trên linh thiêng cũng rất vui ạ
Screenshot_20210417-130442_Photo Editor.jpg
Em có đọc quyển "8 chữ Hà Lạc và quỹ đạo đời người" của nhà văn Xuân Cang thì thấy rất thú vị ở chỗ mọi thứ thật rõ ràng khi đã xảy ra, suy diễn từ kết quả vào phương pháp tính là dễ đúng hơn ở chiều ngược lại. Trong lịch sử phát triển môn tử vi phương đông hình như có sự thay đổi bổ sung các sao qua các thời kỳ phải ko mợ?

hp78

Xe điện
có đận nhà bên cạnh nhà em bán, họ chuyển đi rồi khóa cửa im ỉm để đấy. ở chỗ em thì chắc có cụ hp78 (nếu cụ ở HP) biết rõ, là khu Quang Trung, Phan Bội Châu, Lý Thường Kiệt vốn là nơi phố Tàu phố Pháp, sau giải phóng thì nhà nước mới phân cho các cán bộ để ở nên ở đó cũng có lắm chuyện liêu trai thật giả lẫn lộn.
đận đó nhà kia chuyển đi, khóa cửa để đó, thì ngay đêm hôm đó quãng độ tầm 2h sáng, thì tiếng kê bàn kéo ghế cứ vang lên nhôn nhịp, việc này kéo dài đến cả 3 tuần sau, hầu như đêm nào cũng vậy, cho đến khi chủ mới dọn về thì hết. em cứ mặc kệ. tốt nhất lúc đó em nghĩ cứ mần thinh, coi như ko biết, ko đáp nhời là xong.
Em không ở Hải Phòng cụ ơi:D

DurexXL

Xe lăn
Em có đọc quyển "8 chữ Hà Lạc và quỹ đạo đời người" của nhà văn Xuân Cang thì thấy rất thú vị ở chỗ mọi thứ thật rõ ràng khi đã xảy ra, suy diễn từ kết quả vào phương pháp tính là dễ đúng hơn ở chiều ngược lại. Trong lịch sử phát triển môn tử vi phương đông hình như có sự thay đổi bổ sung các sao qua các thời kỳ phải ko mợ?
Ý Lão huynh là đọc sông Lô sau 7h tối hử?
Khụ

enter0280

Xe tăng
E thấy trên tiktok, hóa mã hình ảnh rất rõ về tâm linh. Các Cụ nhìn phía trên chỗ khói ý

imagine170

Xe tải
Phàm là ban đêm mà có tiếng động thì các Lão cứ xác định mấy cái dư lày: co ngót đồ gỗ, nhất là nhà mới đồ mới, chuột cắn kéo, mọt đục gỗ, thạch sùng ngủ gật, rơi, nếu nhà mới mà xây kiểu chạy cuồng tiến độ, chơi phụ gia thì còn thêm cả âm thanh sắt, bê tông co ngót, nghe rất dị, món này nhà em nếm nên em biết, các loại đồ điện, điện tử tự tắt bật thì cứ làm cái ổ cắm có công tắc cứng, tắt cơ là yên cmn tâm luôn
Thích nữa thì lắp cam, thích kê kéo gì cứ làm, bố con tớ ngồi trên giường xem show
Khú khú
Cụ có cập nhật được thêm tình hình nhà anh vợ cụ ko? Em sợ nhưng vẫn hóng.

DurexXL

Xe lăn
Cụ có cập nhật được thêm tình hình nhà anh vợ cụ ko? Em sợ nhưng vẫn hóng.
À, ngôi nhà phố cổ đúng ko Kụ

Câu chuyện ở đó cũng khá nhiều diễn biến
Đêm nay mưa, em gõ hầu các Kụ các Mợ ná
Em về đến nhà, khoảng 11h30 em sẽ gõ

HoaMaudon

Xe tăng
Vâng ạ, em không đọc Tv, Tb với ý định để xem số ạ, em đọc về Tv, Tb từ góc độ nghiên cứu vai trò, vị trí của Tv, Tb trong văn minh Trung hoa cổ và sự tương tác của chúng với các quan điểm, quan niệm của các triều đại
Đúng như Cụ nói ạ, Tv Tb bản chất cũng chỉ là hệ thống công thức, quy luật thuộc về ý thức và nhận thức của con người, do đó, chúng cũng cần và đã được các thế hệ con người hoàn thiện dần, phát triển lên theo nhiều hướng, theo thời gian ạ

imagine170

Xe tải

Đúng rồi cụ. Cụ làm cốc cafe để tối gõ cho tỉnh táo ạ. ~o)

Cường Ni

Xe hơi
E thấy trên tiktok, hóa mã hình ảnh rất rõ về tâm linh. Các Cụ nhìn phía trên chỗ khói ý

Em thấy như quang ảnh kiểu đèn chiếu vào khói nó khúc xạ ánh sáng đi lung tung thì đúng hơn ạ. Về tâm linh thì cụ thử nghĩ Chư Vị Thánh Thần quyền năng như vậy liệu có cần mấy thứ đồ bằng giấy đốt của con người không ạ ?

Hồng Ca

Xe tải
Các Cụ, Mợ nhà ta đã có ai gặp người có khuôn mặt giống hệt Phật chưa vậy? Đứa bạn học hồi nhỏ của em giống hệt từ mắt mũi miệng tai đến tóc cũng xoăn, anh trai của nó cũng vậy trong khi bố mẹ thì khuôn mặt hoàn toàn bình thường.

DurexXL

Xe lăn
Em thấy như quang ảnh kiểu đèn chiếu vào khói nó khúc xạ ánh sáng đi lung tung thì đúng hơn ạ. Về tâm linh thì cụ thử nghĩ Chư Vị Thánh Thần quyền năng như vậy liệu có cần mấy thứ đồ bằng giấy đốt của con người không ạ ?
Chư vị thánh thần cụ thể là những vị nào? Nguồn gốc? Quý danh? Chức năng nhiệm vụ quyền hạn như nào? Luật lệ ra sao vậy Kụ?

moonlight

Xe tăng
Vàng mã là trò bịp của 1 tay làm giấy bên khựa bị ế nghĩ ra để clear stock, thiên hạ bị lừa lâu thành quen chứ ạ :D
Trong đạo Phật chân chính có khái niệm vàng mã bao giờ đâu :D

Khoai Cún

Xe tăng

Cụ bảo gõ là phải gõ đấy nhá, bao lần em chờ hụt rồi.
Nay bảo gõ mà không gõ, 12h em gõ cụ ngay.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ, Mợ nhà ta đã có ai gặp người có khuôn mặt giống hệt Phật chưa vậy? Đứa bạn học hồi nhỏ của em giống hệt từ mắt mũi miệng tai đến tóc cũng xoăn, anh trai của nó cũng vậy trong khi bố mẹ thì khuôn mặt hoàn toàn bình thường.
Em chưa gặp Phật bao giờ nên không biết mặt ổng như nào :D

Cường Ni

Xe hơi
Chư vị thánh thần cụ thể là những vị nào? Nguồn gốc? Quý danh? Chức năng nhiệm vụ quyền hạn như nào? Luật lệ ra sao vậy Kụ?
Chư Vị Thánh Thần được sử dụng nưu danh xưng chung của các vị Thánh vị Thần và em cũng không rõ là vị nào .Bác ở nhà thắp hương lên với Chư Vị Thần Linh bác có biết quý danh của vị đó không bác?

Phật , Thánh ,Thần theo em hiểu là các chức danh trong bộ máy công quyền của Thiên Đình mà Tổng Thống là Đức Thượng Đế, Phật là học vị Giáo Sư ,Bồ Tát và các quả vị như A La Hán .... là các chức danh trong gọi chung là Thập Phương Chư Phật là bao gồm hết chức sắc của Thiên Đình .

Em chỉ biết cỡ dân đen như em chịu sự quản lý của các vị Tôn Thần Thổ Địa và các vị Thần Linh địa phương cấp thấp đã quản lý cả một vùng rồi chứ không phải mỗi nhà lập 1 bát hương là 1 vị riêng .Nên nhiều khi các bạn thầy bà hay hô gặp vị này vị kia thì đó chỉ là hình danh sắc tướng vậy thôi chứ chắc có khi là vong linh tu tập là lính,đầu sai của các vị Thần Linh địa phương vậy thôi.

Em được học là phân cấp rất rõ ràng và thưởng phạt kinh khủng không có chuyện làm sai trái với luật như ở hữu hình. Ví dụ một vong linh muốn về hành một thực thể là phải có sổ sách có căn duyên có lệnh mới được về và dưới sự giám sát của các Chư Vị chứ không phải thích là làm như mọi người hay nghĩ

Qua tìm hiểu các báo cáo của mọi người thì em thấy các cung cõi khác nhau phân quyền khác nhau không thấy nhau,đơn giản hơn chút là vong về nhà hành một đối tượng và đối tượng không thấy vong và vong cũng không thấy Chư Vị giám sát .

moonlight

Xe tăng
Nếu không theo đạo Phật thì có thấy không ạ?
Bây giờ có được mấy người theo đạo Phật hả cụ? Đến sư tu trong chùa hiện nay chắc nếu được 10% theo đạo Phật đúng nghĩa thì đã là may lắm rồi!
Phật dạy "khi ta khởi tâm Phật thì ta là Phật". Tâm Phật là tâm từ bi!

Trạng thái
Thớt đang đóng