[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 5

trungunimor

Xe buýt
Bản thân e k tin vào chuyện ma quỷ, bói toán hay gọi hồn…nhưng có nhiều chuyện đến và sảy ra với họ nội và gđ e mà rất khó giải thích k biết nguyên do từ đâu phải chăng phần âm nhà e có vấn đề, e xin kể lại như sau và cũng đã ngắn gọn nhất có thể ạ : Họ nội nhà e tính gần nhất từ đời ông bà nội ông bà đẻ đc 6 người con gồm 2 bác gái và 4 bác trai bố e là út nhất k rõ số mệnh định sẵn thế nào mà dần dần các bác cứ lần lượt mất đi đều ở độ tuổi k đc thọ đến nay chỉ còn duy nhất bác gái cả và năm nay ngoài 70 tuổi. Em xin kể về sự ra đi của từng bác trong gđ e, thời kỳ đất nc còn chưa đc giải phóng bác trai sau bác gái cả làm giáo viên bác sung phong đi bộ đội một phần yêu nc một phần vì bà nội e hồi đó bà buôn bán đủ nghề trong đó có cả bán rượu lậu bác trai là giáo viên nên cũng bị ảnh hưởng đến uy tín nên bác đã sung phong nhập ngũ và đã hy sinh khi mới gần 30 tuổi (để lại vợ trẻ và 1 người con khi đó mới 2 tuổi bác dâu này e sẽ kể ở phần dưới ạ). Bác trai thứ 2 mất khi mới 19 tuổi vì bị tại nạn khi đi bơi lúc bác còn sống bác rất nổi tiếng cả vùng là ng bơi lội giỏi bác thường xuyên bơi qua sông Hồng và bãi giữa để cắt cỏ và thu lượm nông sản, vậy mà cuối cùng lại mất ở ao làng vì khi nhảy cầu bị đập ngực vào cọc tre ngâm các bạn cùng bơi lại nghĩ bạn mình bơi giỏi khi nhảy lại lặn vào đám bèo để trêu nên mọi ng đi về vì lúc đó đến h ăn cơm trưa. Bác trai thứ 3 thì bị mất do điện giật khi đánh cá tại ao của gđ khi mới 57 tuổi và vợ của bác cũng mất do đột quỵ khi đag ngồi trông con dâu đẻ ngay tại bv. Bác gái tiếp theo mất lúc nhỏ e k thấy bố mẹ e nói đến nguyên nhân bác mất. Và gần đây nhất là bố e mất hôm 20-11-2021 ông mất lúc 65 tuổi do bị sốc phản vệ khi tiêm kháng sinh, bố e thì hôm đó đag ngắt lá cây đào cho cây nở đúng dịp tết có nghe thấy bác gái tức chị dâu là vợ bác liệt sĩ năm nay bác 82 tuổi nói là máy giặt k thấy có nc nên sẵn thang ông sang trèo lên tầng mái nhà 1 tầng xem hỏng ống nc ở chỗ nào khi trèo thang xuống thì bị ngã sau đó đưa vào cấp cứu tại bs có bị gãy tay và chân sau khi chuẩn đoán và chuẩn bị mổ thì tiêm kháng sinh thì ông bị sốc thuốc và mất ngay sau đó vài phút sau khi ông mất đc khoảng 10 ngày thì bác dâu tức vợ bác liệt sĩ cũng đột ngột mất k rõ nguyên nhân và mất đúng ngay chỗ bố e ngã thang, bác gái lúc sống rất khoẻ mạnh tuy bác 82 tuổi nh vẫn làm nông nghiệp hàng ngày vẫn gánh hơn chục gánh nc tưới rau các loại và chăm sóc cả 1 vườn nhãn. Mọi người dân làng bảo nhà e bị trùng tang nhà e cũng đã đi xin bùa về chấn yểm và các cụ bảo nhà có bụi sẽ gặp nhiều vận đen k biết có đúng vậy k hôm 35 ngày bố e buổi sáng có làm lễ tụng kinh chiều e tranh thủ đi có việc đến đoạn đèn xanh đèn đỏ ngã 3 PV Đồng giao với H Q Việt bt đoạn này rất đông xe qua lại nh tại thời điểm đó chỉ duy nhất xe oto e đi thẳng bổng nhiên như ở dưới đất chui lên một cậu thợ làm trần thạch cao đi xe máy vượt đèn đỏ từ trong ngõ lao như tên cắt ngang qua đầu xe, e phanh k kịp đâm trực diện ngang xe cậu này cậu này bắn ra xa phải cỡ 7m nh thật may cậu này k bị sao chỉ bị đâu phần mềm và bị choáng, xe e thì vỡ toang phần đầu xe nh cũng chỉ bị phần nhựa và đèn k ảnh hưởng đến két nc và đh. Kế tiếp là vừa ra tết xong e chạy qua ctrinh đag thi công dở dang thì bị kẻ trộm đột nhập cắt hết cả cáp điện và đường dây dh âm trần thiệt hại cũng mấy chục triệu và tại thời điểm này e còn đag bị F0 mà k rõ nguyên nhân từ đâu vì e k hề tiếp xúc với F0 nào cả nghĩ mà chán quá các cụ ạ…nếu có cao nhân nào đọc đc bài này của e và có được kiến giải điều lành mang đến dữ mang đi, gđ yên ấm mọi bề an khang thì mách e để e vượt qua giai đoạn khó khăn ạ e xin cảm ơn và hậu tạ!
Xin chia buồn cùng cụ và gia đình. Mong gia đình cụ sớm bình yên.

DurexXL

Xe lăn
Em có chút ý kiến không biết có giống phần tâm linh không:
Về chuyện đất cao đất thấp: Ngoài đường cao, trong nhà thấp là không tốt. Theo binh pháp, đồn lũy đóng trên cao, vừa có tầm quan sát, vừa tránh được thủy công, vừa chống ngoại công dễ dàng, đánh từ trên xuống dễ hơn đánh từ dưới lên, tầm cung tên pháo đạn từ trên cao đánh xuống cũng xa và hiệu quả tính toán cũng cao hơn từ dưới đánh lên. Nhà là phần chính, trọng địa, sân vườn là phần bao bọc xung quanh, ngoài hẳn tường bao là khoảng trống có thể đã là chiến địa. Nếu trọng địa thấp dưới phần xung quanh thì khi tường bao bị thủng, trọng địa thấp sẽ không lối thoát. Nếu là giằng co thì trọng địa sẽ tổn thất nhiều hơn trong suốt quá trình đó.
Về chuyện bên trái bên phải thì em cũng chưa hiểu, em hóng các cụ mợ khác giải thích.
Chuẩn Lão ợ
Chân lý này đã được Ông Cụ cùng các Tướng sỹ rèn luyện lại cho đám viễn chinh Pháp khi đám này ỷ vào máy bay súng lớn tự nhiên chui vào lòng chảo ngồi để dụ quân Ông Cụ vào nện

Về mô tả minh họa nhà cửa,đất cát, cây cối, thực địa...em thấy cứ làm cái hình vẽ, đơn giản thì bút bi vẽ tay, cầu kỳ thì máy tính xanh đỏ như mợ ở trên kia, dễ hình dung
Bên nghề của em, khi mô tả 1 cái bất động sản mà nói phía sau hay trước, trái hay phải là phải xác định điểm mốc, chiều nhìn vào, chứ ko là 1 ông nói trái 1 ông nói phải mà cả 2 ông đều đúng ngay ợ

Có giai thoại vui của bọn em như sau: A đến chuồng heo nhà B mua con heo béo nhất. Sau khi AB cùng vào tận chuồng chọn, thì chọn được 1 con. Ký hợp đồng mô tả rõ ràng: con heo mập nhất chuồng, lông trắng, tai trái có bấm 1 lỗ. A trả tiền xong về, hẹn hôm sau đến lấy. Hôm sau đến thấy B giao con heo bé hơn hẳn, A không chịu. AB kéo nhau ra chuồng, bây giờ chuồng toàn con gầy, con này là mập nhất. A nhìn cái tai, thì lỗ bên phải. A kiện.
B trả lời: Bên trái đây còn j. A bảo tôi nhìn vào rõ ràng bên phải. B đáp: bên trái là bên trái con heo chứ ko phải bên trái mà ta nhìn vào

Khụ

Chỉnh sửa cuối:

gaconcongchuong

Xe tải
Mọi thứ liên quan vụ này tính ra biểu hiện nó đơn giản để cụ ấy bận biết, rõ ràng sau thấp hơn trước, bên phải cao đẹp hơn bên trái, chỉ thế thôi mà lằng nhằng quá.
Từ hậu quả ta đọc ra nguyên nhân và chỉ thị vài biểu hiện dễ thấy, cụ ấy chả đọc mà lại đưa ảnh lên rồi hỏi vậy nhận định thế nào về cái nhà này…
Em lên đến Nội Bài rồi mà vẫn chưa xong. :D
em tự nghĩ: có lẽ cái DUYÊN của cụ ấy để ngắt mạch xui như cụ ấy mong muốn nó chưa đến… nên cụ ấy …chưa hiểu được ý cụ và…ít tương tác!

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Chị đang tìm chỗ xem xem bao giờ mới giàu đây hic hic, vất vả và chịu bất công quá!
Mợ chắc nhiều tuổi hơn em ạ.
Em đi làm cũng rất vất vả, đại loại kiểu lúc phát cày cuốc thì em được xếp đầu hàng, lúc phát đường sữa thì được xếp cuối hàng.
Lúc đầu em hơi bị sốc, vì em khá tự tin, cũng lăn lộn từ bé, không ngại khó, không ngại khổ, nhiệm vụ nào cũng hoàn thành, khó khăn nào cũng vượt qua. Đi làm thì cũng trải qua đủ môi trường rồi.
Về phía gia đình, em cũng bị thiệt thòi, cả về tình cảm và vật chất.
Nhiều lúc em cảm thấy vô cùng stress, may mắn là chưa bao giờ em có suy nghĩ và hành động tiêu cực. Tuy chán nản nhưng bao giờ em cũng làm tròn vai (chắc là do tính cách).
Sau đó thì em hiểu ra, có nhiều cái nhìn bề ngoài là bất công, nhưng đều có nguyên nhân. Mình hiểu được nguyên nhân, biết mình biết người, thì mình sẽ lắng lại được, và tìm ra cách thức phù hợp cho mình. Ví dụ đơn giản là ở chỗ làm việc, tại sao có người "chẳng làm gì" mà vẫn được hưởng đủ thứ quyền lợi, thậm chí được ưu ái... có lý do cả. Mình có thể nhầm nhưng sếp không nhầm đâu ạ.
Ngoài dành thời gian cho F1, em chuyển những năng lượng tiêu cực sang chơi thể thao và học thêm một số thứ khác (học bơi, học đàn, học tiếng Trung...), làm cho thời gian biểu kín mít luôn. Em cố gắng suy nghĩ tích cực và giúp đỡ mọi người xung quanh nhiều nhất có thể.
Từ cuối năm 2019, em bắt đầu nhận được những điều tích cực, gặp được những người tốt. Tất nhiên không có gì là dễ dàng và tự nhiên được đem đến, bản thân em phải cực kỳ nỗ lực. Nhưng phải thừa nhận một điều, em đã được gặp đúng người, đúng thời điểm (rất khó giải thích như cụ mypleasure đã kể ở mấy pages trước), điều đó tạo nên động lực rất lớn cho em.
Năm 2021 em nhận được rất nhiều thành tựu và kết quả tốt đẹp, có thể nói 10 năm vất vả, 1 năm bội thu.
Năm 2022 khởi đầu vô cùng bận rộn, nhưng em đón nhận với tâm thế khác. Hy vọng cũng là một năm thuận lợi cho mình và tất cả mọi người.
Vài điều chia sẻ cùng Mợ. Em chỉ muốn nói rằng, thái độ tích cực là rất quan trọng, kể từ trong ứng xử những việc nhỏ nhất.
Năm mới chúc Mợ luôn mạnh khỏe và thành công.

meotamthe

Xe cút kít
Chuẩn Lão ợ
Chân lý này đã được Ông Cụ cùng các Tướng sỹ rèn luyện lại cho đám viễn chinh Pháp khi đám này ỷ vào máy bay súng lớn tự nhiên chui vào lòng chảo ngồi để dụ quân Ông Cụ vào nện

Về mô tả minh họa nhà cửa,đất cát, cây cối, thực địa...em thấy cứ làm cái hình vẽ, đơn giản thì bút bi vẽ tay, cầu kỳ thì máy tính xanh đỏ như mợ ở trên kia, dễ hình dung
Bên nghề của em, khi mô tả 1 cái bất động sản mà nói phía sau hay trước, trái hay phải là phải xác định điểm mốc, chiều nhìn vào, chứ ko là 1 ông nói trái 1 ông nói phải mà cả 2 ông đều đúng ngay ợ

Có giai thoại vui của bọn em như sau: A đến chuồng heo nhà B mua con heo béo nhất. Sau khi AB cùng vào tận chuồng chọn, thì chọn được 1 con. Ký hợp đồng mô tả rõ ràng: con heo mập nhất chuồng, lông trắng, tai trái có bấm 1 lỗ. A trả tiền xong về, hẹn hôm sau đến lấy. Hôm sau đến thấy B giao con heo bé hơn hẳn, A không chịu. AB kéo nhau ra chuồng, bây giờ chuồng toàn con gầy, con này là mập nhất. A nhìn cái tai, thì lỗ bên phải. A kiện.
B trả lời: Bên trái đây còn j. A bảo tôi nhìn vào rõ ràng bên phải. B đáp: bên trái là bên trái con heo chứ ko phải bên trái mà ta nhìn vào

Khụ
Ra là vậy, em hiểu rồi, trái phải trước sau phải xem phương vị nữa :D

holland

Xe tăng
Em đi làm cũng rất vất vả, đại loại kiểu lúc phát cày cuốc thì em được xếp đầu hàng, lúc phát đường sữa thì được xếp cuối hàng.
Lúc đầu em hơi bị sốc, vì em khá tự tin, cũng lăn lộn từ bé, không ngại khó, không ngại khổ, nhiệm vụ nào cũng hoàn thành, khó khăn nào cũng vượt qua. Đi làm thì cũng trải qua đủ môi trường rồi.
Nhiều lúc em cảm thấy vô cùng stress, may mắn là chưa bao giờ em có suy nghĩ và hành động tiêu cực. Tuy chán nản nhưng bao giờ em cũng làm tròn vai (chắc là do tính cách).
Sau đó thì em hiểu ra, có nhiều cái nhìn bề ngoài là bất công, nhưng đều có nguyên nhân. Mình hiểu được nguyên nhân, biết mình biết người, thì mình sẽ lắng lại được, và tìm ra cách thức phù hợp cho mình. Ví dụ đơn giản là ở chỗ làm việc, tại sao có người "chẳng làm gì" mà vẫn được hưởng đủ thứ quyền lợi, thậm chí được ưu ái... có lý do cả. Mình có thể nhầm nhưng sếp không nhầm đâu ạ.
Ngoài dành thời gian cho F1, em chuyển những năng lượng tiêu cực sang chơi thể thao và học thêm một số thứ khác (học bơi, học đàn, học tiếng Trung...), làm cho thời gian biểu kín mít luôn. Em cố gắng suy nghĩ tích cực và giúp đỡ mọi người xung quanh nhiều nhất có thể.
Từ cuối năm 2019, em bắt đầu nhận được những điều tích cực, gặp được những người tốt. Tất nhiên không có gì là dễ dàng và tự nhiên được đem đến, bản thân em phải cực kỳ nỗ lực. Nhưng phải thừa nhận một điều, em đã được gặp đúng người, đúng thời điểm (rất khó giải thích như cụ mypleasure đã kể ở mấy pages trước), điều đó tạo nên động lực rất lớn cho em.
Năm 2021 em nhận được rất nhiều thành tựu và kết quả tốt đẹp, có thể nói 10 năm vất vả, 1 năm bội thu.
Năm 2022 khởi đầu vô cùng bận rộn, nhưng em đón nhận với tâm thế khác. Hy vọng cũng là một năm thuận lợi cho mình và tất cả mọi người.
Vài điều chia sẻ cùng Mợ. Em chỉ muốn nói rằng, thái độ tích cực là rất quan trọng, kể từ trong ứng xử những việc nhỏ nhất.
Cảm ơn bạn (không rõ là cụ hay mợ). Cái bất công mình chịu là trong quá khứ rồi nhưng cứ ấm ức mãi hihi dù đúng là sếp không nhầm (bọn nó bồ bịch với sếp)😄.
Mình sẽ học nhìn nhận cuộc đời bằng thái độ tích cực, cũng đã bắt đầu. Nhưng nhiều khi vẫn muốn xem vận mệnh mình trong tương lai ra sao, hoặc cái gì đã làm mình phải vất vả trong quá khứ.
Chúc bạn và gia đình Năm mới bình an và hạnh phúc!

Yeuaibaygio

Xe container
Cảm ơn bạn (không rõ là cụ hay mợ). Cái bất công mình chịu là trong quá khứ rồi nhưng cứ ấm ức mãi hihi dù đúng là sếp không nhầm (bọn nó bồ bịch với sếp)😄.
Mình sẽ học nhìn nhận cuộc đời bằng thái độ tích cực, cũng đã bắt đầu. Nhưng nhiều khi vẫn muốn xem vận mệnh mình trong tương lai ra sao, hoặc cái gì đã làm mình phải vất vả trong quá khứ.
Chúc bạn và gia đình Năm mới bình an và hạnh phúc!
Em là nữ ạ. :D
Như Mợ nói thì không phải bất công, dù mình thấy thế :D, họ cũng đánh đổi để nhận được cái họ muốn đó ạ. Và chuyện xảy ra lâu rồi thì mình xếp lại thôi ạ.
Em đã từng nhảy việc vì thấy những việc "bất công" như Mợ nói. Kết quả là cứ đang leo cây gần hái quả là em lại tụt xuống leo cây khác. Em không nhận ra ai cũng có vị trí, vai trò nhất định, chẳng hạn những người kia họ làm cho sếp vui, đỡ cáu gắt với người khác Mợ ạ. :)
Em xin lỗi các cụ mợ khác vì lạc đề chút ạ.

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Em vào hỏi xem các cụ cac mợ có hiểu biết về bùa chài không? Em chưa hiểu về việc này lắm!

Chi moon

Xe buýt
Em vào hỏi xem các cụ cac mợ có hiểu biết về bùa chài không? Em chưa hiểu về việc này lắm!
E nghe bố mẹ e kể, bố e có ông chú đẹp trai lắm. Nhà địa chủ ngày xưa nên ông cũng hay đi chơi chỗ nọ chỗ kia. Năm ông 17,18 tuổi ông đi cùng ng ta đi sang Lào. Ng ta đi buôn còn ông đi chơi. Kết quả ông bị chài. Lúc về đến VN cứ ngơ ngẩn như ng mất hồn. Dù trc đó ông là ng cởi mở, phóng khoáng, đi nhiều nơi nên tầm hiểu biết cũng rộng. Được 1 thời gian thì ông mất, chả bệnh tật gì, cứ thế mất thôi ạ.
Có đận e quen 1 bạn trai trên Tây Nguyên, e hỏi trên đấy có bùa thật k? Bạn ý bảo có thật nhưng k phải ai ng ta cũng làm bùa đâu. Ng dân tộc họ cũng k thả bùa vớ vẩn, nhiều như ng miền xuôi mình hay đồn đại

thanhvinhckgtcc

Xe điện
E nghe bố mẹ e kể, bố e có ông chú đẹp trai lắm. Nhà địa chủ ngày xưa nên ông cũng hay đi chơi chỗ nọ chỗ kia. Năm ông 17,18 tuổi ông đi cùng ng ta đi sang Lào. Ng ta đi buôn còn ông đi chơi. Kết quả ông bị chài. Lúc về đến VN cứ ngơ ngẩn như ng mất hồn. Dù trc đó ông là ng cởi mở, phóng khoáng, đi nhiều nơi nên tầm hiểu biết cũng rộng. Được 1 thời gian thì ông mất, chả bệnh tật gì, cứ thế mất thôi ạ.
Có đận e quen 1 bạn trai trên Tây Nguyên, e hỏi trên đấy có bùa thật k? Bạn ý bảo có thật nhưng k phải ai ng ta cũng làm bùa đâu. Ng dân tộc họ cũng k thả bùa vớ vẩn, nhiều như ng miền xuôi mình hay đồn đại
Không phải tự nhiên họ chài đâu mợ,mợ cứ lên những vùng hoà bình sơn la, xem nhiều con rơi con vãi lắm,bà cụ trước e ở trọ nói chuyện anh em tận dưới hà tây mấy năm gần đây mới tìm lên nhận họ vì đọc được hồi ký mới biết có con trên hoà bình rồi họ kéo nhau lên tìm mới nhận ra nhau:D

Chi moon

Xe buýt
Không phải tự nhiên họ chài đâu mợ,mợ cứ lên những vùng hoà bình sơn la, xem nhiều con rơi con vãi lắm,bà cụ trước e ở trọ nói chuyện anh em tận dưới hà tây mấy năm gần đây mới tìm lên nhận họ vì đọc được hồi ký mới biết có con trên hoà bình rồi họ kéo nhau lên tìm mới nhận ra nhau:D
Thế này đâu phải chài ạ? E tưởng chài là làm cho đối phương ở lại với mình, k muốn về nhà với gia đình nữa chứ nhỉ?

Vuthuychi

Xe tải
Em có chút ý kiến không biết có giống phần tâm linh không:
Về chuyện đất cao đất thấp: Ngoài đường cao, trong nhà thấp là không tốt. Theo binh pháp, đồn lũy đóng trên cao, vừa có tầm quan sát, vừa tránh được thủy công, vừa chống ngoại công dễ dàng, đánh từ trên xuống dễ hơn đánh từ dưới lên, tầm cung tên pháo đạn từ trên cao đánh xuống cũng xa và hiệu quả tính toán cũng cao hơn từ dưới đánh lên. Nhà là phần chính, trọng địa, sân vườn là phần bao bọc xung quanh, ngoài hẳn tường bao là khoảng trống có thể đã là chiến địa. Nếu trọng địa thấp dưới phần xung quanh thì khi tường bao bị thủng, trọng địa thấp sẽ không lối thoát. Nếu là giằng co thì trọng địa sẽ tổn thất nhiều hơn trong suốt quá trình đó.
Về chuyện bên trái bên phải thì em cũng chưa hiểu, em hóng các cụ mợ khác giải thích.
Cụ tả việc nhà thấp hơn đường khiến em để ý thấy văn phòng em thấp hơn sàn bên ngoài.
Em chỉ là nhân viên, Sếp em người nước ngoài, văn phòng ở đây 7 năm rồi.
2 năm trước, có 1 Cty thuê toàn bộ sàn (trừ phòng vp em), họ sửa chữa và làm san gỗ toàn bộ sàn và cả hành lang. Nên giờ vp em thấp khoảng 5 phân so với bên ngoài, do bên em trải thảm chứ không làm san gỗ.
Không biết do vp thấp hơn không mà 2 năm gần đây em thấy stress trong công việc quá.
Có cách nào hoá giải không ạ, việc ốp gỗ nang sàn không được vì Sếp em không duyệt do ông không tin như em :)

Yeuaibaygio

Xe container
Nói chuyện chỗ ngồi làm việc thì nhiều người ngoài chọn hướng hợp tuổi còn để ý nhiều thứ lắm: sau lưng không phải là cửa sổ, trên đầu/bàn làm việc không bị xà đè. :)

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Ơ thế người ta chài ông chú đấy xong ong ấy vẫn về VN à
Em cứ tưởng bùa, chài là giữ người đó ở lại cạnh mình chứ ạ!

prado2012

Xe điện
Em ưng ý này của mợ, năng lượng tích cực sẽ thu hút lạc quan và may mắn, nó giúp mình nhìn một nửa cốc vơi thành một nửa cốc đầy. Tâm thế tốt tự tìm được trợ giúp và giải pháp. Trước cứ năm giờ chiều bọn công ty vẫn thấy em tươi cười, tràn đầy năng lượng cứ ngạc nhiên bảo sao giờ này ai cũng mệt mà sao chị tươi thế, em bảo chúng rằng chị cười để mọi người vui, bừng sáng. Vậy nên khi kinh doanh cũng vậy, bĩ cực mà lạc quan sẽ hồi nhanh hơn người vùi sâu vào thất bại mà nuối tiếc và đau khổ.

Vuthuychi

Xe tải
Nói chuyện chỗ ngồi làm việc thì nhiều người ngoài chọn hướng hợp tuổi còn để ý nhiều thứ lắm: sau lưng không phải là cửa sổ, trên đầu/bàn làm việc không bị xà đè. :)
Em làm vpdd nước ngoài nên chỉ 1 Sếp 1 nv, phòng rộng nên em ngồi hướng nào cũng được, chỉ bị sàn thấp hơn bên ngoài.
Khi làm san, bên ấy cũng có nói với bên em, bảo san em thấp hơn thì tiền vào không ra.
Mùng 10 vừa rồi em chụp hình giúp họ mới thấy sàn tất cả phòng của họ bằng sàn bên ngoài, kỳ ghê :Dl

meotamthe

Xe cút kít
Cụ tả việc nhà thấp hơn đường khiến em để ý thấy văn phòng em thấp hơn sàn bên ngoài.
Em chỉ là nhân viên, Sếp em người nước ngoài, văn phòng ở đây 7 năm rồi.
2 năm trước, có 1 Cty thuê toàn bộ sàn (trừ phòng vp em), họ sửa chữa và làm san gỗ toàn bộ sàn và cả hành lang. Nên giờ vp em thấp khoảng 5 phân so với bên ngoài, do bên em trải thảm chứ không làm san gỗ.
Không biết do vp thấp hơn không mà 2 năm gần đây em thấy stress trong công việc quá.
Có cách nào hoá giải không ạ, việc ốp gỗ nang sàn không được vì Sếp em không duyệt do ông không tin như em :)
Em luận trường hợp của cụ trên là luận trên nền đất với nền đất mợ ạ, về chuyện nền văn phòng với hành lang thì em cũng không rõ, vì nếu tất cả nằm trên tầng cao toà nhà văn phòng thì cơ bản đều cao hơn nền đất rồi, hơn nữa ngoài hành lang là ốp gỗ nên cao hơn trải thảm, chứ mặt bằng tầng thì vốn bằng nhau. Chuyện stress trong công việc em nghĩ mợ tìm hiểu từ hướng khác chứ không nhất thiết là do nền ạ.

meotamthe

Xe cút kít
Một dạng khoá iphone hả lão, cơ mà yêu đương dọc đường con rơi con vãi mà chạy thì không được rồi, phải sống có trách nhiệm chứ lão nhỉ :D

Vuthuychi

Xe tải
Em luận trường hợp của cụ trên là luận trên nền đất với nền đất mợ ạ, về chuyện nền văn phòng với hành lang thì em cũng không rõ, vì nếu tất cả nằm trên tầng cao toà nhà văn phòng thì cơ bản đều cao hơn nền đất rồi, hơn nữa ngoài hành lang là ốp gỗ nên cao hơn trải thảm, chứ mặt bằng tầng thì vốn bằng nhau. Chuyện stress trong công việc em nghĩ mợ tìm hiểu từ hướng khác chứ không nhất thiết là do nền ạ.
Em cảm ơn aj@};-