[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 5

Xe nội lước

Xe container
Các cụ cho em hỏi chút . Em có đôi lần thấy nhà dân treo 1 ngọn đèn điện ( dạng bóng quả nhót ) được sơn đỏ. Tạo ra cái đèn đỏ đến nhức mắt và ánh sáng rất ma mị. Đặc điểm chung là 2 nhà đó đều treo dạng thả giữa tâm cổng , cửa ra vào nhà. Đèn đc thắp hình như suốt ngày đêm và 1 nhà cách nghĩa trang cỡ 200 m . Nhà kia ngõ đâm, áp ngõ đó có 1 bia đá cổ thuộc vườn nhà thờ của 1 gia đình ( không người ở ). Nhìn ngôi nhà đó thấy hơi rợn cccm ạ.
Vậy cccm có biết vì sao treo đèn này , treo có ý nghĩa gì ? Và tại sao hàng loạt nhà liền kề với 2 ngôi nhà kia lại không treo ( hay không phải treo )?

mazda929

Xe tăng
Em dự chút trường hợp của cụ, kèm việc bỏ 2 chữ “hậu tạ” cuối cùng cụ nhé. Vì nếu tham gia bàn chuyện có thể gây thị phi không cần thiết.
Cụ thử xác định lại cho chắc chắn mấy thứ em nói dưới đây, và reply trên thớt này xem sao:
Có 2 nơi cụ xem, ngôi nhà của ông bà nội cụ; và mộ của ông nội (nếu ông nội mất đã lâu).
2 nơi đó, nơi nào có các dấu hiệu này (hoặc cả 2 nơi đều có) thì cụ xác nhận nhé. Em chỉ nêu các dấu hiệu này cụ dễ nhìn thấy để xác nhận đúng hay không, còn nếu nguyên nhân khác hoặc cái cụ không thể nhận biết được thì thôi em cũng không nêu ra gây khó cho cụ.
Đầu tiên cụ nhớ vị trí là giữa nhà và giữa mộ nhìn thẳng ra phía trước nhé, rồi quan sát hoặc nhớ lại xem: phía sau nhà/mộ có thấp trũng, xấu xí hơn so với phía trước không; hoặc bên trái tính từ ngang đầu hồi của nhà/mộ dẫn thẳng ra phía trước có thấp- xấu- ngắn hơn phía bên phải nhà hay không (tính toàn cảnh, kể cả các công trình trên đất bên phải bên trái, nhìn 1 cách tổng quan để đánh giá liệu bên trái có thấp - xấu hoặc ngắn hơn bên phải không)?
Tóm lại cụ xem 2 nơi nhà và mộ tình hình phía sau và bên trái có đặc điểm đó không?
Về phương hướng, liệu nhà và mộ đó có rơi vào các độ số như sau không (cụ cộng trừ con số em đưa ra thêm 3 độ mỗi bên nhé): 30 độ; 120 độ; 210 độ; 300 độ.
Có mấy cái đó cụ có thể nhìn thấy được, thì cụ thử xem thế nào rồi trả lời lại trên này nhé.
P/s: Em sửa để thêm cho rõ: Các yếu tố trên là rời rạc, có thể có 1 hoặc nhiều cái cùng có, chứ không bắt buộc phải có đủ các yếu tố nhỏ đó.
Cảm tạ các cụ đã đọc bài của e và có nh lời động viên, e cũng vui phần nào nh mà chiều nay lại đón thêm tin k đc vui F1 út nhà e test thì cũng bị dương tính vừa buồn vừa rất lo vì 2 F1 nhà e còn bé chưa đến tuổi tiêm phòng bs bảo theo dõi tại nhà nếu có triệu chứng nặng thì mới vào viện vì bâyh virus cũng khá nhẹ rồi… nhiều khi vận đen đến muốn tìm đc thầy hoá giải cũng rất khó, khi duyên chưa tới thì ngay trc mắt nh lại xa tận chân trời chỉ mong sao các trời phật tổ tiên hiển linh độ cho e sẽ tìm gặp đc ân nhân các cụ ah. Quay lại câu chuyện của nhà e e nói qua về gia cảnh nhà bác dâu cả cũng là nơi ông bà nội e ở khi còn sống, hiện nay nhà bác ấy thuộc diện nghèo nhất Phường từ khi bác trai hy sinh bác gái ở vậy nuôi con khi mới 24t lúc bác còn trẻ cũng thuộc top xinh nhất làng vì hồi đó ông bà nội e buôn bán nên cũng khá giả do đó cụ chấm ai làm dâu là đc bên nhà gái đồng ý ngay khi mới về làm dâu bố e mới chỉ có 2 tuổi bác bảo nếu tao có con luôn thì bố mày có khi cùng bú chung với con bác vì hồi đó bác toàn trông ẵm bố e. Bác gái thì đúng mẫu hình tượng ng phụ nữ VN trung hậu đảm đang tần tảo sớm tối chăm lo cho gđ yêu con thương cháu hết mực từ bé đến lớn chưa bao h đánh con đánh cháu một cái roi, nhớ ngày bé e nghịch ngợm toàn bị mẹ đánh roi 2 ae bác toàn là ng sang can ngăn k cho mẹ e đánh, nh quả thực các cụ xưa nói điều gì cũng đúng cũng ngấm, con hư thì tại mẹ cháu hư thì tại bà bác gái e quá nhân hậu quá yêu con từ bé đến lớn con bác chỉ sống trong vỏ bọc an toàn đến lỗi khi a ấy trưởng thành bác cũng k cho đi làm sợ con bị làm sao dần dần a ấy bị trầm cảm ít giao tiếp với ng ngoài sau đó a ấy bị chảy máu dạ dày phải cấp cứu và phải tiếp máu khá nhiều thì sự việc bắt đầu nghiêm trọng từ đây khi hồi phục sức khoẻ dường như a ấy biến hẳn sang một con ng khác mọi ng thì cứ đồn rằng a ấy tiếp phải máu của ng thần kinh nh quả thực thần kinh của a ấy từ lúc đó lúc tỉnh lúc mê toàn nói nh câu k có nghĩa rồi chửi bới vô cớ ông bà của hàng xóm thậm chí chửi cả ông bà nội chửi cả bố e và ném gạch lung tung, mọi ng tr họ cũng nhiều lần bảo bác là phải cho đi chữa bệnh nh bác cứ nhất quyết phản đối bảo nó có bệnh gì đâu mà phải chữa nhất quyết k xa con nửa bước, đến bâyh trải qua mấy chục năm thì bệnh a ấy đã rất nặng rồi hôm rồi bác mất mà phải dỗ mãi a ấy mới mặc áo tang đeo khăn xô còn lúc đi hoả táng bảo kiểu gì cũng k đi, tiễn đưa đi bộ một đoạn trc khi lên xe mà cứ đòi về dân làng ai nhìn thấy cảnh đó cũng thương và tội cho bác gái cả một đời lam lũ đến chết vẫn khổ. Còn 2 đứa cháu trai lúc bà còn sống cũng yêu chiều hết mực y như bố chúng nó ngày xưa dù bà có đi đâu cũng sẽ chuẩn bị cơm nc đàng hoàng cho con cho cháu chỉ sợ chúng nó đói dù rằng chúng nó đã lớn khôn trưởng thành cả, đã k giúp gì cho bà việc đồng áng vậy mà nhiều lúc cãi bà rất hỗn thỉnh thoảng bố con đánh nhau um cả xóm làng ( nói về hoàn cảnh gđ éo le như vậy để các cụ có thêm 1góc nhìn rõ ràng hơn và bắt bệnh chuẩn hơn cho long mạch họ nhà e)
Về mộ phần của các cụ mấy năm trc có mộ cụ tổ bà nằm ở bờ ruộng k nằm trong nghĩa trang bị nhà dân lấn chiếm xây dựng nhà tạm để ở họ làm cống nc thải ngay cạnh mộ nên nhân tiện e di rời mộ cụ tổ bà vào nghĩa trang thì e chỉnh trang cải tạo xây mới hết tổng thể các mộ trong họ luôn nên mộ phần của các cụ khá cao ráo và khang trang e có cái ảnh chụp còn lưu trc kia đính kèm phía dưới ạ.
Về mảnh đất nhà bác dâu trưởng ngày xưa khi các cụ chia đất các cụ có quan niệm là nhà trưởng phải ở phía bên trong để cho kín đáo k gần đường tránh nhòm ngó trộm cắp do đó khi các cụ chia đất thì nhà e nằm bên ngoài toàn bộ giáp mặt đường còn nhà bác cả ở bên trong đi theo con ngõ nhỏ từ đường đi vào trc kia ít nhà xd cao tầng thì k sao nh ngày nay nhà nào cũng xây cao tầng thành ra đất nhà bác e thế đất khá bí xấu về ph thuỷ mặt nào cũng đều giáp nhà liền kề. Còn về ngôi nhà của bác gái cùng các con cháu ở vẫn từ thời chưa giải phóng đến nay nhiều lúc nói chuyện vui với mấy ae trong họ là nhà bác gái mà để cho đoàn làm phim mượn quay phim về chị dậu thì quá chuẩn k cần phải thêm bất cứ điều gì vì ngôi nhà đã quá lụp xụp k thể hơn nữa, vì đất và ngôi nhà vẫn nguyên vẹn từ thời trc kia nên đất khá trũng so với xung quanh nhất là phía sau nhà trc kia các cụ xây nhà 3 gian thường để vườn sau nhà với quan niệm chuối trồng sau cau trồng trc cho mát và đẹp e cũng có ảnh đính kèm phía dưới để cụ xem. Lúc bác gái còn sống mọi ng cũng khuyên phải bán đất để xây nhà cho 2 đứa cháu nó cưới vợ vì chúng nó đều đến tuổi lập gđ cả rồi chứ nhìn gia cảnh và cái nhà kia ai nó chịu lấy vậy mà chưa kịp bán đất thì bác đã mất rồi, nhiều lúc muốn giúp bác giúp a giúp các cháu mà mình cũng chẳng biết phải làm sao chỉ mong lên đây chia sẻ cùng các cụ biết đâu có duyên gặp đc cao nhân có cách hoá giải biến dữ hoá lành, biến hung thành cát giúp họ nhà e cũng như gđ e k gặp phải điều trắc trở gì nữa ạ.

trauxanh

Xe lăn
Cảm tạ các cụ đã đọc bài của e và có nh lời động viên, e cũng vui phần nào nh mà chiều nay lại đón thêm tin k đc vui F1 út nhà e test thì cũng bị dương tính vừa buồn vừa rất lo vì 2 F1 nhà e còn bé chưa đến tuổi tiêm phòng bs bảo theo dõi tại nhà nếu có triệu chứng nặng thì mới vào viện vì bâyh virus cũng khá nhẹ rồi… nhiều khi vận đen đến muốn tìm đc thầy hoá giải cũng rất khó, khi duyên chưa tới thì ngay trc mắt nh lại xa tận chân trời chỉ mong sao các trời phật tổ tiên hiển linh độ cho e sẽ tìm gặp đc ân nhân các cụ ah. Quay lại câu chuyện của nhà e e nói qua về gia cảnh nhà bác dâu cả cũng là nơi ông bà nội e ở khi còn sống, hiện nay nhà bác ấy thuộc diện nghèo nhất Phường từ khi bác trai hy sinh bác gái ở vậy nuôi con khi mới 24t lúc bác còn trẻ cũng thuộc top xinh nhất làng vì hồi đó ông bà nội e buôn bán nên cũng khá giả do đó cụ chấm ai làm dâu là đc bên nhà gái đồng ý ngay khi mới về làm dâu bố e mới chỉ có 2 tuổi bác bảo nếu tao có con luôn thì bố mày có khi cùng bú chung với con bác vì hồi đó bác toàn trông ẵm bố e. Bác gái thì đúng mẫu hình tượng ng phụ nữ VN trung hậu đảm đang tần tảo sớm tối chăm lo cho gđ yêu con thương cháu hết mực từ bé đến lớn chưa bao h đánh con đánh cháu một cái roi, nhớ ngày bé e nghịch ngợm toàn bị mẹ đánh roi 2 ae bác toàn là ng sang can ngăn k cho mẹ e đánh, nh quả thực các cụ xưa nói điều gì cũng đúng cũng ngấm, con hư thì tại mẹ cháu hư thì tại bà bác gái e quá nhân hậu quá yêu con từ bé đến lớn con bác chỉ sống trong vỏ bọc an toàn đến lỗi khi a ấy trưởng thành bác cũng k cho đi làm sợ con bị làm sao dần dần a ấy bị trầm cảm ít giao tiếp với ng ngoài sau đó a ấy bị chảy máu dạ dày phải cấp cứu và phải tiếp máu khá nhiều thì sự việc bắt đầu nghiêm trọng từ đây khi hồi phục sức khoẻ dường như a ấy biến hẳn sang một con ng khác mọi ng thì cứ đồn rằng a ấy tiếp phải máu của ng thần kinh nh quả thực thần kinh của a ấy từ lúc đó lúc tỉnh lúc mê toàn nói nh câu k có nghĩa rồi chửi bới vô cớ ông bà của hàng xóm thậm chí chửi cả ông bà nội chửi cả bố e và ném gạch lung tung, mọi ng tr họ cũng nhiều lần bảo bác là phải cho đi chữa bệnh nh bác cứ nhất quyết phản đối bảo nó có bệnh gì đâu mà phải chữa nhất quyết k xa con nửa bước, đến bâyh trải qua mấy chục năm thì bệnh a ấy đã rất nặng rồi hôm rồi bác mất mà phải dỗ mãi a ấy mới mặc áo tang đeo khăn xô còn lúc đi hoả táng bảo kiểu gì cũng k đi, tiễn đưa đi bộ một đoạn trc khi lên xe mà cứ đòi về dân làng ai nhìn thấy cảnh đó cũng thương và tội cho bác gái cả một đời lam lũ đến chết vẫn khổ. Còn 2 đứa cháu trai lúc bà còn sống cũng yêu chiều hết mực y như bố chúng nó ngày xưa dù bà có đi đâu cũng sẽ chuẩn bị cơm nc đàng hoàng cho con cho cháu chỉ sợ chúng nó đói dù rằng chúng nó đã lớn khôn trưởng thành cả, đã k giúp gì cho bà việc đồng áng vậy mà nhiều lúc cãi bà rất hỗn thỉnh thoảng bố con đánh nhau um cả xóm làng ( nói về hoàn cảnh gđ éo le như vậy để các cụ có thêm 1góc nhìn rõ ràng hơn và bắt bệnh chuẩn hơn cho long mạch họ nhà e)
Về mộ phần của các cụ mấy năm trc có mộ cụ tổ bà nằm ở bờ ruộng k nằm trong nghĩa trang bị nhà dân lấn chiếm xây dựng nhà tạm để ở họ làm cống nc thải ngay cạnh mộ nên nhân tiện e di rời mộ cụ tổ bà vào nghĩa trang thì e chỉnh trang cải tạo xây mới hết tổng thể các mộ trong họ luôn nên mộ phần của các cụ khá cao ráo và khang trang e có cái ảnh chụp còn lưu trc kia đính kèm phía dưới ạ.
Về mảnh đất nhà bác dâu trưởng ngày xưa khi các cụ chia đất các cụ có quan niệm là nhà trưởng phải ở phía bên trong để cho kín đáo k gần đường tránh nhòm ngó trộm cắp do đó khi các cụ chia đất thì nhà e nằm bên ngoài toàn bộ giáp mặt đường còn nhà bác cả ở bên trong đi theo con ngõ nhỏ từ đường đi vào trc kia ít nhà xd cao tầng thì k sao nh ngày nay nhà nào cũng xây cao tầng thành ra đất nhà bác e thế đất khá bí xấu về ph thuỷ mặt nào cũng đều giáp nhà liền kề. Còn về ngôi nhà của bác gái cùng các con cháu ở vẫn từ thời chưa giải phóng đến nay nhiều lúc nói chuyện vui với mấy ae trong họ là nhà bác gái mà để cho đoàn làm phim mượn quay phim về chị dậu thì quá chuẩn k cần phải thêm bất cứ điều gì vì ngôi nhà đã quá lụp xụp k thể hơn nữa, vì đất và ngôi nhà vẫn nguyên vẹn từ thời trc kia nên đất khá trũng so với xung quanh nhất là phía sau nhà trc kia các cụ xây nhà 3 gian thường để vườn sau nhà với quan niệm chuối trồng sau cau trồng trc cho mát và đẹp e cũng có ảnh đính kèm phía dưới để cụ xem. Lúc bác gái còn sống mọi ng cũng khuyên phải bán đất để xây nhà cho 2 đứa cháu nó cưới vợ vì chúng nó đều đến tuổi lập gđ cả rồi chứ nhìn gia cảnh và cái nhà kia ai nó chịu lấy vậy mà chưa kịp bán đất thì bác đã mất rồi, nhiều lúc muốn giúp bác giúp a giúp các cháu mà mình cũng chẳng biết phải làm sao chỉ mong lên đây chia sẻ cùng các cụ biết đâu có duyên gặp đc cao nhân có cách hoá giải biến dữ hoá lành, biến hung thành cát giúp họ nhà e cũng như gđ e k gặp phải điều trắc trở gì nữa ạ.
Vậy tính từ giữa nhà nhìn trước sau phải trái, cụ đã thấy phía sau thấp hơn phía trước, và bên trái thấp xấu hơn bên phải chưa?

Xe nội lước

Xe container
Mộ xây nhiều góc cạnh sắc nhọn vậy cụ ?

mazda929

Xe tăng
Vậy tính từ giữa nhà nhìn trước sau phải trái, cụ đã thấy phía sau thấp hơn phía trước, và bên trái thấp xấu hơn bên phải chưa?
Vâng đúng là nhìn trước sau phải trái phía sau nhà thập hơn phía trc cụ ah về cả góc nhìn cũng như cao độ của đất, còn bên trái xấu hơn bên phải thì với ngôi nhà k thể đơn sơ hơn như ảnh e nghĩ 2 bên xấu như nhau cụ ah

trauxanh

Xe lăn
Vâng đúng là nhìn trước sau phải trái phía sau nhà thập hơn phía trc cụ ah về cả góc nhìn cũng như cao độ của đất, còn bên trái xấu hơn bên phải thì với ngôi nhà k thể đơn sơ hơn như ảnh e nghĩ 2 bên xấu như nhau cụ ah
Về bên trái bên phải, cụ chỉ đang tính trong đất của nhà. Nhưng em có nói cụ nhìn tổng quan xem sao, chứ có nói là tính từ bên trong đất đâu. Đứng trước nhà nhìn ra phải trái thì 2 bên đập vào mắt thế nào thôi cụ à, bên phải cao to sáng sủa như vậy cơ mà.
Cụ đọc lại đoạn em viết “tính từ 2 phía đầu hồi thẳng ra phía trước”…sẽ thấy như vậy.

trauxanh

Xe lăn
Mọi việc nó thế đấy các cụ mợ ạ!
Đây chỉ là nhận thông tin giao tiếp 1 chút trên mạng, nhưng cái gì có lý nó cũng thể hiện ra thôi. Cũng là để các cụ mợ tránh các dạng thầy chém gió đến tận giữa nhà người ta mà còn không nhận định được gì. Cái gì nó cũng có nguyên lý của nó, cụ ấy thắc mắc phần âm thì chỉ rõ cho cụ ấy nhìn thấy phần dương luôn, đỡ huyền bí hư ảo, âm hay dương thì cũng đồng nhất lý thôi!
Câu chuyện trên đến đây là kết thúc rồi, bạn em vừa đến nên lại mở chai rượu rồi, nửa tiếng nữa 2 anh em phải đi Nội Bài.
Các cụ mợ chém vui vẻ, và chúc cụ chủ câu chuyện trên chăm sóc cháu tốt, vượt qua khó khăn!

ngu ngơ

Xe điện
Về bên trái bên phải, cụ chỉ đang tính trong đất của nhà. Nhưng em có nói cụ nhìn tổng quan xem sao, chứ có nói là tính từ bên trong đất đâu. Đứng trước nhà nhìn ra phải trái thì 2 bên đập vào mắt thế nào thôi cụ à, bên phải cao to sáng sủa như vậy cơ mà.
Cụ đọc lại đoạn em viết “tính từ 2 phía đầu hồi thẳng ra phía trước”…sẽ thấy như vậy.
Gia đình này trước là nhà có điều kiện, không có gì ngoài đất nên tổng thể là mảnh đất sạch. Cụ ấy đứng từ tầng trên nhà mình chụp xuống nên đã có những lời giải cho mảnh đất này. Cụ ấy là kts cũng đứng tuổi mà lên đây hỏi thì chắc gì đã cần câu trả lời. Đất đai khu này nghe nói giá lên cũng nhiều, giá lên thì tư vấn sao được :))

trauxanh

Xe lăn
Gia đình này trước là nhà có điều kiện, không có gì ngoài đất nên tổng thể là mảnh đất sạch. Cụ ấy đứng từ tầng trên nhà mình chụp xuống nên đã có những lời giải cho mảnh đất này. Cụ ấy là kts cũng đứng tuổi mà lên đây hỏi thì chắc gì đã cần câu trả lời. Đất đai khu này nghe nói giá lên cũng nhiều, giá lên thì tư vấn sao được :))
Em không hiểu ý cụ lắm ạ!
Đầu tiên cụ ấy mô tả thì không có tấm ảnh nào.
Cái nữa là em không biết cụ ấy bao tuổi và đất ở đâu, em có hỏi về cái nhà cụ ấy đâu, hỏi nhà ông nội cụ ấy đó chứ.

mazda929

Xe tăng
Nếu đứng trc nhà nhìn thẳng lấy 2 đầu hồi nha làm chuẩn và là cao độ để tính chiều cao so với k gian xung quanh thì bên phải sáng sủa hơn và cận đầu hồi phải hơn còn hồi nhà bên trái nhìn xấu hơn nh lại có khoảng k gian thông thoáng hơn do có vườn nhà hàng xóm giáp cạnh hồi trái nh cao độ nhà hàng xóm cao hơn nhà e giáp hồi phải cụ ạ.

trauxanh

Xe lăn
À, chắc cụ mới vào, em trả lời cụ ấy từ nửa ngày rồi, ngay cmt đầu của cụ ấy và cụ ấy có quote lại bên trên đó. Còn cmt của em thì em xoá rồi, do lý do riêng (nhưng cụ ấy đã quote lại bên trên).

trauxanh

Xe lăn
Nếu đứng trc nhà nhìn thẳng lấy 2 đầu hồi nha làm chuẩn và là cao độ để tính chiều cao so với k gian xung quanh thì bên phải sáng sủa hơn và cận đầu hồi phải hơn còn hồi nhà bên trái nhìn xấu hơn nh lại có khoảng k gian thông thoáng hơn do có vườn nhà hàng xóm giáp cạnh hồi trái nh cao độ nhà hàng xóm cao hơn nhà e giáp hồi phải cụ ạ.
Vậy cụ đọc lại cmt đầu tiên của em mà cụ quote bên trên ấy, xem em có hỏi bên nào thoáng hơn không ạ, hay là em hỏi cái gì? :D
(Trình bày trên diễn đàn cho dễ hiểu nhất mà còn khó thế đấy)! :D

mazda929

Xe tăng
Việc e là kts cũng chỉ am hiểu về ph thuỷ phần nào để áp dụng trong tk chứ k thể cao thâm như các thầy ph thuỷ nghiên cứu chuyên sâu, cũng như các bác sỹ mỗi người một chuyên khoa k cứ là bs thì sẽ chữa đc các bệnh khác nhau trên cơ thể. Tổng dt đất hiện nay của 2 nhà chỉ còn khoảng gần 1000m2 so với số đất trc kia ông bà nội e mua để dành cho các bác nếu còn sống thì chỉ bằng 1/10 cũng là vì nhà e k có duyên với đất và leo ng k ai quản lý các mảnh đất quá rộng bỏ hoang không nên bà nội e đã bán đi hết đầu nh năm 90 nếu mà còn dữ đc tới tận bâyh thì có lẽ….

mazda929

Xe tăng
Vậy cụ đọc lại cmt đầu tiên của em mà cụ quote bên trên ấy, xem em có hỏi bên nào thoáng hơn không ạ, hay là em hỏi cái gì? :D
Vâng em cũng cảm hơi thấy khó hiểu ạ, nhiều khi hình ảnh không gian mà phải tả bằng lời đã khó rồi đây lại viết ra giấy lại càng khó hơn, như còm đã trả lời cụ e đầu tiên e có đính kèm mấy cái ảnh cụ có xem đc k?! và từ nh ảnh đó cụ có nhận định gì k ạ?!

trauxanh

Xe lăn
2 cmts đầu tiên đây ạ, còn em chịu chả biết hướng dẫn kiểu gì cho rõ hơn nữa!
Bản thân e k tin vào chuyện ma quỷ, bói toán hay gọi hồn…nhưng có nhiều chuyện đến và sảy ra với họ nội và gđ e mà rất khó giải thích k biết nguyên do từ đâu phải chăng phần âm nhà e có vấn đề, e xin kể lại như sau và cũng đã ngắn gọn nhất có thể ạ : Họ nội nhà e tính gần nhất từ đời ông bà nội ông bà đẻ đc 6 người con gồm 2 bác gái và 4 bác trai bố e là út nhất k rõ số mệnh định sẵn thế nào mà dần dần các bác cứ lần lượt mất đi đều ở độ tuổi k đc thọ đến nay chỉ còn duy nhất bác gái cả và năm nay ngoài 70 tuổi. Em xin kể về sự ra đi của từng bác trong gđ e, thời kỳ đất nc còn chưa đc giải phóng bác trai sau bác gái cả làm giáo viên bác sung phong đi bộ đội một phần yêu nc một phần vì bà nội e hồi đó bà buôn bán đủ nghề trong đó có cả bán rượu lậu bác trai là giáo viên nên cũng bị ảnh hưởng đến uy tín nên bác đã sung phong nhập ngũ và đã hy sinh khi mới gần 30 tuổi (để lại vợ trẻ và 1 người con khi đó mới 2 tuổi bác dâu này e sẽ kể ở phần dưới ạ). Bác trai thứ 2 mất khi mới 19 tuổi vì bị tại nạn khi đi bơi lúc bác còn sống bác rất nổi tiếng cả vùng là ng bơi lội giỏi bác thường xuyên bơi qua sông Hồng và bãi giữa để cắt cỏ và thu lượm nông sản, vậy mà cuối cùng lại mất ở ao làng vì khi nhảy cầu bị đập ngực vào cọc tre ngâm các bạn cùng bơi lại nghĩ bạn mình bơi giỏi khi nhảy lại lặn vào đám bèo để trêu nên mọi ng đi về vì lúc đó đến h ăn cơm trưa. Bác trai thứ 3 thì bị mất do điện giật khi đánh cá tại ao của gđ khi mới 57 tuổi và vợ của bác cũng mất do đột quỵ khi đag ngồi trông con dâu đẻ ngay tại bv. Bác gái tiếp theo mất lúc nhỏ e k thấy bố mẹ e nói đến nguyên nhân bác mất. Và gần đây nhất là bố e mất hôm 20-11-2021 ông mất lúc 65 tuổi do bị sốc phản vệ khi tiêm kháng sinh, bố e thì hôm đó đag ngắt lá cây đào cho cây nở đúng dịp tết có nghe thấy bác gái tức chị dâu là vợ bác liệt sĩ năm nay bác 82 tuổi nói là máy giặt k thấy có nc nên sẵn thang ông sang trèo lên tầng mái nhà 1 tầng xem hỏng ống nc ở chỗ nào khi trèo thang xuống thì bị ngã sau đó đưa vào cấp cứu tại bs có bị gãy tay và chân sau khi chuẩn đoán và chuẩn bị mổ thì tiêm kháng sinh thì ông bị sốc thuốc và mất ngay sau đó vài phút sau khi ông mất đc khoảng 10 ngày thì bác dâu tức vợ bác liệt sĩ cũng đột ngột mất k rõ nguyên nhân và mất đúng ngay chỗ bố e ngã thang, bác gái lúc sống rất khoẻ mạnh tuy bác 82 tuổi nh vẫn làm nông nghiệp hàng ngày vẫn gánh hơn chục gánh nc tưới rau các loại và chăm sóc cả 1 vườn nhãn. Mọi người dân làng bảo nhà e bị trùng tang nhà e cũng đã đi xin bùa về chấn yểm và các cụ bảo nhà có bụi sẽ gặp nhiều vận đen k biết có đúng vậy k hôm 35 ngày bố e buổi sáng có làm lễ tụng kinh chiều e tranh thủ đi có việc đến đoạn đèn xanh đèn đỏ ngã 3 PV Đồng giao với H Q Việt bt đoạn này rất đông xe qua lại nh tại thời điểm đó chỉ duy nhất xe oto e đi thẳng bổng nhiên như ở dưới đất chui lên một cậu thợ làm trần thạch cao đi xe máy vượt đèn đỏ từ trong ngõ lao như tên cắt ngang qua đầu xe, e phanh k kịp đâm trực diện ngang xe cậu này cậu này bắn ra xa phải cỡ 7m nh thật may cậu này k bị sao chỉ bị đâu phần mềm và bị choáng, xe e thì vỡ toang phần đầu xe nh cũng chỉ bị phần nhựa và đèn k ảnh hưởng đến két nc và đh. Kế tiếp là vừa ra tết xong e chạy qua ctrinh đag thi công dở dang thì bị kẻ trộm đột nhập cắt hết cả cáp điện và đường dây dh âm trần thiệt hại cũng mấy chục triệu và tại thời điểm này e còn đag bị F0 mà k rõ nguyên nhân từ đâu vì e k hề tiếp xúc với F0 nào cả nghĩ mà chán quá các cụ ạ…nếu có cao nhân nào đọc đc bài này của e và có được kiến giải điều lành mang đến dữ mang đi, gđ yên ấm mọi bề an khang thì mách e để e vượt qua giai đoạn khó khăn ạ e xin cảm ơn và hậu tạ!

trauxanh

Xe lăn
Vâng em cũng cảm hơi thấy khó hiểu ạ, nhiều khi hình ảnh không gian mà phải tả bằng lời đã khó rồi đây lại viết ra giấy lại càng khó hơn, như còm đã trả lời cụ e đầu tiên e có đính kèm mấy cái ảnh cụ có xem đc k?! và từ nh ảnh đó cụ có nhận định gì k ạ?!
Không có ảnh em đã nói rồi mà, còn cụ tự xác định các yếu tố em nói thôi. Chứ còn em cần gì ảnh và cụ còn cần em nhận định cái gì nữa, chả có nhẽ em nhận định rằng nhà này thì mất nhiều nhân khẩu à? :D

hp78

Xe điện
Đôi khi cũng phải chấp nhận thôi ạ:D Có nhiều cụ mợ thấy em hỏi vu vơ về vài mốc trong quá khứ còn nghĩ em bị làm sao:D

trauxanh

Xe lăn
Đôi khi cũng phải chấp nhận thôi ạ:D Có nhiều cụ mợ thấy em hỏi vu vơ về vài mốc trong quá khứ còn nghĩ em bị làm sao:D
Mọi thứ liên quan vụ này tính ra biểu hiện nó đơn giản để cụ ấy bận biết, rõ ràng sau thấp hơn trước, bên phải cao đẹp hơn bên trái, chỉ thế thôi mà lằng nhằng quá.
Từ hậu quả ta đọc ra nguyên nhân và chỉ thị vài biểu hiện dễ thấy, cụ ấy chả đọc mà lại đưa ảnh lên rồi hỏi vậy nhận định thế nào về cái nhà này…
Em lên đến Nội Bài rồi mà vẫn chưa xong. :D

XeChuaCo

Xe tăng
Mọi thứ liên quan vụ này tính ra biểu hiện nó đơn giản để cụ ấy bận biết, rõ ràng sau thấp hơn trước, bên phải cao đẹp hơn bên trái, chỉ thế thôi mà lằng nhằng quá.
Từ hậu quả ta đọc ra nguyên nhân và chỉ thị vài biểu hiện dễ thấy, cụ ấy chả đọc mà lại đưa ảnh lên rồi hỏi vậy nhận định thế nào về cái nhà này…
Em lên đến Nội Bài rồi mà vẫn chưa xong. :D
Cụ ơi, em tò mò như thế thì sẽ bị hậu quả xấu ạ? Và có cách gì khắc phục không? Nhà ba mẹ em có thể cũng như vậy, vì nằm trên sườn đồi.

Chỉnh sửa cuối:

meotamthe

Xe cút kít
Em có chút ý kiến không biết có giống phần tâm linh không:
Về chuyện đất cao đất thấp: Ngoài đường cao, trong nhà thấp là không tốt. Theo binh pháp, đồn lũy đóng trên cao, vừa có tầm quan sát, vừa tránh được thủy công, vừa chống ngoại công dễ dàng, đánh từ trên xuống dễ hơn đánh từ dưới lên, tầm cung tên pháo đạn từ trên cao đánh xuống cũng xa và hiệu quả tính toán cũng cao hơn từ dưới đánh lên. Nhà là phần chính, trọng địa, sân vườn là phần bao bọc xung quanh, ngoài hẳn tường bao là khoảng trống có thể đã là chiến địa. Nếu trọng địa thấp dưới phần xung quanh thì khi tường bao bị thủng, trọng địa thấp sẽ không lối thoát. Nếu là giằng co thì trọng địa sẽ tổn thất nhiều hơn trong suốt quá trình đó.
Về chuyện bên trái bên phải thì em cũng chưa hiểu, em hóng các cụ mợ khác giải thích.