[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 5

Yeuaibaygio

Xe container
Em cứ chua chua là Thanh Tuyền mợ ạ. Bà ý ngân cao chua lắm nhưng cuối câu lại ngọt nhẹ như không ý. Em nghe cứ câu cuối là biết Thanh Tuyền hay Phương Dung.
Vâng, tại lúc trước em nghe có 3 câu, sau nghe lại cả lượt thì thấy cách ngân của Thanh Tuyền ạ.
Bản này của cụ Trâu nghe cũng khang khác.
Hồi xưa em cũng không thích TT vì giống mợ, thấy chua. Giờ lại thấy hay, Thanh Tuyền và Chế Linh.

hp78

Xe điện
Em cứ chua chua là Thanh Tuyền mợ ạ. Bà ý ngân cao chua lắm nhưng cuối câu lại ngọt nhẹ như không ý. Em nghe cứ câu cuối là biết Thanh Tuyền hay Phương Dung.

Giọng Phương Dung nghe có tiếng vang mợ ơi:D Phiền cụ trauxanh cho cờ nhíp minh hoạ ạ:D

trauxanh

Xe lăn
Phương Dung thì thế này cụ ơi:D
Ồ, em chưa nghe hết bài, nhưng chỉ vài câu đầu tiên thì đã thấy đó là nhạc digital rồi cụ ạ.
Pre 75 phải cối hoặc than, nghe khác CD nhiều lắm.
Hiện em chưa tìm được trong lưu trữ nhưng mà đĩa than cũng có bài này Phương Dung hát, chắc chắn khác với giọng CD. :D

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em khai mạc tý: Hôm chủ nhật vừa ròi em có ra trồng hộ cô bạn mấy chậu Hồng ta thì xảy ra việc này: 2 gốc trồng vào 2 chậu mới sẵn có thì ko sao ngon lành cành đào, đến khi xong thì còn 1 gốc nhưng hết chậu, bạn em bảo lên mở phòng thờ trên tầng cao nhất ra đằng trước có cái chậu không đem xuống để trồng, em mở phòng thờ ngó nghiêng và có lẩm nhẩm chào các cụ nhé, em xin phép đi qua lấy cái chậu cảnh ( Em quan điểm là bàn thờ nhà đó ko liên quan đến em nên em chào như bạn bè thôi ). Mở cửa phòng thờ ra thì đúng là có cái chậu không đầy đất nhưng bên trên chậu đó có cái chậu nhỏ hơn trồng 1 cây Ngũ gia bì ( Hoặc Chân chim ), em nhấc thử thì thấy rễ nó đã ăn xuống chậu to bên dưới và có vẻ nặng nên lấy sức giật 1 phát, thấy nhói thắt lưng cái bảo thôi xong rồi, nhẹ thì dãn giây chằng nặng có khi thoát vị rồi, thế là cứ thẳng lưng đi chấm phẩy xuống dưới rồi lựa lựa lên xe về và nằm luôn mấy ngày liền. Xong em điện hỏi bạn em thì nó bảo nó nhấc phát cái chậu nhỏ ra luôn chứ đâu có gì, chắc anh nhố nhăng đi vào ngó nghiêng bàn thờ rồi thế nào ấy thì bị mắng, hehe.
Hôm nay em dậy đi lại đỡ rồi định lúc nào ra lên xin lỗi các cụ nhà nó cái xem có khỏi luôn không thì đúng là các cụ nhà nó thiêng vãi
Mình thì đến nhà nào mua xe toàn chào các Cụ gia tiên nhà đó trước rồi xin phép vào nhà. Lần nào mua bán cũng suôn sẻ cả.
Thực ra các Cụ ngày xưa rất trọng lễ nghĩa mình cứ ngoan ngoãn lễ phép là các Cụ rất thích.

Chỉnh sửa cuối:

hp78

Xe điện
Hình như cụ Trâu đang say, xin cái gì cũng cho cụ ạ.
Tranh thủ thêm tí đi cụ. :D
Hồi cấp 3 tụi em hay trốn học thêm, đến nhà 1 thằng cùng lớp uống rượu nghe nhạc vàng, vì mẹ của bạn em làm ở bếp ăn nhà khách CP nên cũng sẵn mồi, thế mà cũng gần 30 năm rồi ạ:D Sau này do cơm áo gạo tiền nên thú vui tao nhã này cũng quên mất mợ ạ:D

trauxanh

Xe lăn
Phương Dung thì thế này cụ ơi:D
Em thêm tí…
CD bắt đầu có ý tưởng hình thành vào năm 1982 tại Nhật Bản, là thằng Philips bên giời Âu sang bàn bạc với Sony để ra định dạng CD, sau đó mới có CD. Thế nên là nhạc pre75 (cả phối nhạc, cả ca sỹ) nếu có trên CD thì hầu hết đã được biên tập lại các kiểu, hiểm giữ theo file gốc.
Ví dụ như bài CD của cụ thì nền nhạc khác hẳn kiểu nhạc pre75 như em đưa bên trên, và tốc độ quá nhanh. :D

hp78

Xe điện
Ồ, em chưa nghe hết bài, nhưng chỉ vài câu đầu tiên thì đã thấy đó là nhạc digital rồi cụ ạ.
Pre 75 phải cối hoặc than, nghe khác CD nhiều lắm.
Hiện em chưa tìm được trong lưu trữ nhưng mà đĩa than cũng có bài này Phương Dung hát, chắc chắn khác với giọng CD. :D
Tụi em trước cũng hay nghe pre75, em nhớ cô Thanh Nga vừa nhạc vàng vừa tân cổ, thêm tí rượu vào là bao phê ạ:D

thngaylangthang

Xe ngựa

114hangbong

Xe cút kít

Yeuaibaygio

Xe container
Tụi em trước cũng hay nghe pre75, em nhớ cô Thanh Nga vừa nhạc vàng vừa tân cổ, thêm tí rượu vào là bao phê ạ:D
Hồi em U10 tuổi nhớ ông nội em có cái máy nghe đĩa hát Liên Xô hộp gỗ đẹp lắm. Và mấy chục cái đĩa hát, hầu như toàn cải lương Thanh Nga, Ngọc Giàu (nam em quên tên rồi, hình như cụ tên Tuấn?). Thỉnh thoảng mới được nghe, vừa nghe vừa ngắm cái kim chạy trên đĩa.
Em nhớ nhất là bài Hoa mua trắng.
Sau cái máy cũng hỏng, đến thời những năm 90 cát xét 1 cửa, 2 cửa thịnh hành chả kiếm ra người sửa máy nghe đĩa nữa. Tiếc là con cháu cụ không theo được cái chất chơi của cụ (ông em chơi nhiều thứ hay lắm ạ).

trauxanh

Xe lăn
Em có chút thắc mắc là cái chỗ gỗ toàn cá đấy tại sao ko phải là trâu nhỉ ;;)
À…
9 con cá đang phấn đấu vượt vũ môn, để hoá Rồng.
Còn nếu 9 con trâu mà cố gắng thì cũng chỉ thành 1 đàn trâu thôi. :D