[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 5

trauxanh

Xe lăn
Thú tiêu dao học Tử trường
Đeo Lan, giắt Huệ thiên đường xá chi...
Trâu cày nào dám so gì
Miệng Cồn tai Nhạc tưởng khi Niết bàn.

P/S: Em vừa xong việc lớn, chuẩn bị 5 năm, xúc tiến 2 năm, cấp tập 5 ngày…nên bây giờ là lúc xả hơi nhẹ người rồi :D

Pikapika3

Xe tải
Em đang đi ăn Giáng sinh đây. Đối với ta thì Giáng sinh là lễ hội còn với Tây là ngày xum họp gia đình y như là ngày tết âm lịch của Việt Nam. Với những nước công giáo suy yếu thì họ không đi nhà thờ, thậm chí không gọi tên là Giáng sinh mà gọi là mid winter. Công giáo đang rất suy yếu ở phương Tây nhưng lại đang mạnh ở các nước khác.

Cổ Long

Xe tải
Trâu cày nào dám so gì

P/S: Em vừa xong việc lớn, chuẩn bị 5 năm, xúc tiến 2 năm, cấp tập 5 ngày…nên bây giờ là lúc xả hơi nhẹ người rồi :D

Gặp đôi loa hịn nghe cho thỏa
Chớ để Ben - thài cạn dưới trăng...

Ngưỡng mộ bác Trâu kiếm củi ba năm đốt một giờ. Mợ nhà hẳn cũng phải tấm tắc khen rượu "mạnh".

114hangbong

Xe cút kít
Em đang trải nghiệm cuộc sống của F1 tại nhà, kể ra vẫn hên vì mới có quy định 7 ngày, như trước là 14 ngày.
Chiều muộn ngày 23 có ca nghi nhiễm làm cùng, đến 22h ca đó chính thức có Pcr+, em phụ các sếp làm việc thông đêm với Tổ công tác phường, đến trưa 24 tạm ổn, em thu xếp công việc của em, của bộ phận ổn thỏa rồi về phường em khai báo. Trước đó em đuổi hết chồng và F1 đi ở chỗ khác và khai báo tại chỗ đó rồi. Tối qua em ngủ bù từ 23h30 đến 10h sáng nay.
Tối 23 em đã test nhanh -, hôm qua pcr -.
Vậy là tạm yên tâm làm việc và ăn Noel - Tết dương tại nhà.
Chúc các Cụ Mợ đón năm mới 2022 bình an và may mắn.
Em khoe nhà ở quê:

0

Mợ cứ thoải mái tận hưởng cuộc sống đi, xác định nếu F0 cũng đã là gì đâu nhỉ. Chỗ em 3 người đi Đồng nai thì 2 bạn dương tính còn các F1 vẫn làm việc ầm ầm, bạn còn lại sau 7 ngày vẫn âm tính nên vui như Tết đến Xuân về ý.

Pikapika3

Xe tải
Trâu cày nào dám so gì

Loa ván mở hoành quá

trauxanh

Xe lăn
Gặp đôi loa hịn nghe cho thỏa
Chớ để Ben - thài cạn dưới trăng...

Ngưỡng mộ bác Trâu kiếm củi ba năm đốt một giờ. Mợ nhà hẳn cũng phải tấm tắc khen rượu "mạnh".
Khi nãy em ngồi 1 mình, giờ thì nhiều “mình” rồi, 3 chai đã cạn mất 2. Cứ đà này nhẽ thêm vài chai mới xong… :D
Bà chủ của em thì rút kinh nghiệm rồi, 3 ly hay hơn cả chai! :))

Cổ Long

Xe tải
Khi nãy em ngồi 1 mình, giờ thì nhiều “mình” rồi, 3 chai đã cạn mất 2. Cứ đà này nhẽ thêm vài chai mới xong… :D
Bà chủ của em thì rút kinh nghiệm rồi, 3 ly hay hơn cả chai! :))
Không phí rượu là tốt rồi bác.

Chúc bác và những "mình" ngất ngây.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ cứ thoải mái tận hưởng cuộc sống đi, xác định nếu F0 cũng đã là gì đâu nhỉ. Chỗ em 3 người đi Đồng nai thì 2 bạn dương tính còn các F1 vẫn làm việc ầm ầm, bạn còn lại sau 7 ngày vẫn âm tính nên vui như Tết đến Xuân về ý.
Vâng em cảm ơn Mợ.
Thật là 1 trải nghiệm đáng nhớ, vừa thử sức khỏe vừa thử khả năng xử lý tình huống. Kết quả mọi việc êm xuôi gọn gàng ngoài mong đợi, test covid thì kết quả - nhưng chắc em được sếp + điểm Mợ ạ. :)) Cái cảm giác làm việc cường độ cao này hơn chục năm mới gặp lại (từ hồi em làm Công ty của Mỹ).
Không có sự cố này thì trong 7 ngày tới em phải làm như trâu. Giờ túc tắc làm như bò thôi. :D
Một cái may nữa là những việc quan trọng phải hoàn thành trong năm thì em đã gấp rút xử lý hết trong ngày 23, như có người xui Mợ ạ (không biết có yếu tố tâm linh không). Đúng lúc sắp hết giờ làm thì họp khẩn cấp vụ covid. Từ 17h là quay cuồng luôn.

114hangbong

Xe cút kít
Vâng em cảm ơn Mợ.
Thật là 1 trải nghiệm đáng nhớ, vừa thử sức khỏe vừa thử khả năng xử lý tình huống. Kết quả mọi việc êm xuôi gọn gàng ngoài mong đợi, test covid thì kết quả - nhưng chắc em được sếp + điểm Mợ ạ. :)) Cái cảm giác làm việc cường độ cao này hơn chục năm mới gặp lại (từ hồi em làm Công ty của Mỹ).
Không có sự cố này thì trong 7 ngày tới em phải làm như trâu. Giờ túc tắc làm như bò thôi. :D
Một cái may nữa là những việc quan trọng phải hoàn thành trong năm thì em đã gấp rút xử lý hết trong ngày 23, như có người xui Mợ ạ (không biết có yếu tố tâm linh không). Đúng lúc sắp hết giờ làm thì họp khẩn cấp vụ covid. Từ 17h là quay cuồng luôn.
Phụ nữ mình hay lo xa nên làm cố tý cho việc nó gọn. Thế lại hoá hay, giờ mà bố con nó ở nhà biết tự lo trong vòng tuần là ngon.

hp78

Xe điện
Đa tạ Hát - pê đại hiệp.

Thế gian vốn rất ít chuyện trùng hợp. Những chuyện trùng hợp trên đời tưởng không xảy ra lại xảy ra.

Bất luận thế nào, sự trùng hợp về ý thích của đại hạ và đại hiệp tịnh không phải dễ dàng gì. Sự trùng hợp đó vô luận như nào lại gặp nhau trong thớt này kể cũng là chuyện vô tiền khoáng hậu...
Tại hạ thoái ẩn giang hồ rồi các hạ:D

Tạm tạm cụ ơi (nghĩ là cụ biết rồi chứ). :D
Thôi thì nhân tiện em đang vui, pot lại 1 bài ạ:

Thanh Tuyền phỏng cụ?

Yeuaibaygio

Xe container
Phụ nữ mình hay lo xa nên làm cố tý cho việc nó gọn. Thế lại hoá hay, giờ mà bố con nó ở nhà biết tự lo trong vòng tuần là ngon.
Em cũng giải quyết gọn, chồng em ở luôn chỗ làm, F1 sang bà ngoại ạ.
Chiều nay em vừa video call cho bọn trẻ con bên đấy hỏi có ăn gà nướng không, lúc sau chồng em gọi đt bảo được cho con gà chọi, nhờ gửi về cho bà. Ứng thế này mai em phải nghĩ đến thứ to to như con voi.

Thanh Tuyền phỏng cụ?
Em tưởng Phương Dung ạ?
Em cũng hay nghe Thanh Tuyền thì không thấy giống.
À nghe lại thì chắc đúng Thanh Tuyền.

114hangbong

Xe cút kít
Đa tạ Hát - pê đại hiệp.

Thế gian vốn rất ít chuyện trùng hợp. Những chuyện trùng hợp trên đời tưởng không xảy ra lại xảy ra.

Bất luận thế nào, sự trùng hợp về ý thích của đại hiệp và tại hạ tịnh không phải dễ dàng gì. Sự trùng hợp đó vô luận như nào lại gặp nhau trong thớt này kể cũng là chuyện vô tiền khoáng hậu...
Híc, ... Cổ Long mà gặp Kim Dung thì chạy mất dép ..

hp78

Xe điện
Chiều nay em vừa video call cho bọn trẻ con bên đấy hỏi có ăn gà nướng không, lúc sau chồng em gọi đt bảo được cho con gà chọi, nhờ gửi về cho bà. Ứng thế này mai em phải nghĩ đến thứ to to như con voi.

Em tưởng Phương Dung ạ?
Phương Dung thì chắc chắn không ạ:D

trauxanh

Xe lăn
Tại hạ thoái ẩn giang hồ rồi các hạ:D

Thanh Tuyền phỏng cụ?
Vâng cụ!
Clip này em thu lâu lâu rồi, giờ nghe lại thì thấy tiếng hơi vỡ ở các đỉnh, có lẽ do mic điện thoại.

DurexXL

Xe lăn
Tạm tạm cụ ơi (nghĩ là cụ biết rồi chứ). :D
Thôi thì nhân tiện em đang vui, pot lại 1 bài ạ:

Chậc

Loa "mặt bàn"
Ampli đèn
Đĩa than

Gây nghiện mới, gây tái nghiện hoặc nghiện nặng cho người khác là tổn hại âm phúc lắm đó Lão huynh ầy

114hangbong

Xe cút kít

Em tưởng Phương Dung ạ?
À nghe lại thì chắc đúng Thanh Tuyền.
Em cứ chua chua là Thanh Tuyền mợ ạ. Bà ý ngân cao chua lắm nhưng cuối câu lại ngọt nhẹ như không ý. Em nghe cứ câu cuối là biết Thanh Tuyền hay Phương Dung.