[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 4

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]

hiep1750

Xe buýt
Trong khi chờ hiệp 2 e góp câu chuyện nhặt bên face.
Chứ e chửa gặp ma bao h. Chắc tại e cứng vía, hoặc thuộc dạng ma chê quỷ hờn tinh tinh dỗi :)
LẠI CHUYỆN TÂM LINH
( ghi theo lời kể của anh chị em)

Anh họ em 70 tuổi nhưng còn rất trẻ so với tuổi là một thày tâm linh có tiếng ở QN

Anh chị có anh bạn thân là chủ một nhà hàng cơm phở
tên Th.
Một buổi chiều , anh họ nhận được cuộc điện cầu cứu của anh Th:
-Bác xuống gấp giúp em với , con L ( L là con gái lớn nhà anh Th)nó quậy suốt buổi chiều nay ,biểu hiện như ma nhập , vợ em thấy vậy liền mang quyền kinh phật ra đọc nhưng nó không hề sợ còn giằng cả quyển sách ném đi !

Nghe vậy anh họ cùng vợ vội vàng phóng xe máy xuống, đến nơi thấy L đang nằm trên giường , vắt chân chũ nghũ hát kinh kịch tiếng trung quốc ( ngày xưa em cũng đã từng xem một bộ phim của tàu có đoạn hát kinh kịch mà không nhớ tên)Nó hát y chang như người trung quốc , giọng nó véo von âm thanh trầm bổng khiến người nghe nổi hết da gà.

Lại gần chỗ nó( nó tức là L), anh họ hỏi:
-Mày là ai?
Ngay lập thức nó ngừng hát , ngồi bật dậy , vuốt tóc rồi vênh mặt lên:
-Ông không được phép gọi tôi là mày.. nghe chưa? Nếu tính ra tuổi tôi đã gần 300 , râu đã dài tới mấy mét!
Anh họ đổi giọng:
Cho tôi xin lỗi , vậy ông là ai?
Nó quắc mắt trả lời:
Tôi tên .. đến từ trung quốc, trước tôi buôn thuốc lá , trong một lần đắm tàu chết đuối xác trôi dạt vào gần vùng này .. cứ thế hồn lang thang vất vưởng , nay đây mai đó , nhiều năm về đây trú tại cái cây cổ thụ nhà họ ...
-Vậy giờ ông muốn gì?
Nó cười nhếch mép:
-Muốn lấy vợ của thằng chủ nhà này !
Anh họ nói lý lẽ phân tích trái phải về đạo phật cho nó nghe rất lâu ,nói cả về luân thường đao lý , nó ngồi nghe rất chăm chú, sau đó đưa ra điều kiện
Một bữa cơm thịch soạn nhất định phải có con gà luộc và cút rượu , thật nhiều tiền vàng và quần áo nó sẽ đi!

Nghe xong gia chủ cuống quýt sai người làm theo đúng yêu càu của nó.

Mâm cơm được bê lên , nó vồ ngay con gà luộc dùng tay xé ăn ngấu nghiến loáng cái hết sạch rồi ngửa cổ lẻn tu hết chai rượu xong xuôi nó gật gù hứa hẹn : sẽ đi ngay!

Anh họ mang tiền vàng ra hoá rồi tiễn gạo muối , xong quay vào.. nhìn nó..,
Thần linh ơi! Nó ngửa mặt lên cười ha hả:
-Còn lâu tao mới đi , ở đây sung sướng lắm tài nhiều lộc , tại sao tao phải đi!
Anh họ vẫn khá bình tĩnh , mặc dù đã mất mấy tiếng đồng hồ, mồ hôi vã ra ướt hết cả áo , anh điềm đạm:
-Thôi nhé, giờ ông cũng đừng oán trách gì tôi cả nữa bởi đã ưu ái ông quá rồi !
Nó lén mắt nhìn trộm.

Anh họ lấy một cốc nước trắng dưới giếng , nhúng vào đó một bông hoa rồi bắt đầu niệm chú..,( niệm như
nào thì em không biết nhé)
Mới nghe được một đoan, nó rú lên chắp tay lại lạy lấy lạy để anh họ giọng run lập cập:
-Đừng .. đừng .. tôi lạy ông , ông đừng đoc nữa , xin đừng vẩy nước vào tôi .. xin đừng .. tôi sẽ đi .. đi thật .. ông ơi!
Nhấc bông hoa lên khỏi miệng cốc, anh hỏi:
-Nào !đặc ân cuối cùng :được phép chọn : lên chùa nào?
-Vâng .. vâng ông ơi .. cho tôi lẻn chùa BV , ông nhé!
Nó vái lạy anh họ xong , con bé L tỉnh lại , ngơ ngác đang không hiểu chuyện gì xảy ra?

Bố mẹ L được một phen hú vía’
, kể từ đó đến nay gia đình đã yẻn ổn , con bé L nay đã có gia đình riêng!

Quả thật , TÂM LINH là một điều gì đó rất huyền bí và ly kỳ , đôi khi không giải thich
nổi
Tin hay không tuỳ bạn!
Quỷ tàu này nó học ngoại ngữ tiếng Việt giỏi cụ nhỉ

longhai

Xe tăng
Em không hiểu chùa BV là chùa nào nhỉ:))
Chùa BV thì cũng như các chùa khác, nhưng ghét mấy bọn quản lý chùa lợi dụng tín ngưỡng đề thubtieenf bất chính thôi cụ. Giờ nhìn mặt thằng cha trụ trì chùa BV thấy quá ghét, lừa đảo kinh thật, ko khác gì bọn đa cấp dạy làm giàu trên fb. Siêu về khoản dụ ng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chùa BV thì cũng như các chùa khác, nhưng ghét mấy bọn quản lý chùa lợi dụng tín ngưỡng đề thubtieenf bất chính thôi cụ. Giờ nhìn mặt thằng cha trụ trì chùa BV thấy quá ghét, lừa đảo kinh thật, ko khác gì bọn đa cấp dạy làm giàu trên fb. Siêu về khoản dụ ng
Chùa Ba Vàng xây dựng mới hoàn toàn quãng năm 2011-2012 trên một nền chùa bỏ hoang từ mấy thế kỉ trước. Dân bản địa cũng xì xào nhiều về nguồn tiền xây chùa. Em đến đó lúc chưa xây dựng xong vì thằng em dụ dỗ con chị đi nhặt quả thông :)). Cảm quan thì giống công viên còn cảm giác thì không linh thiêng và không có phật ạ.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ/mợ trong thread Tâm linh ạ!

Mấy lần, em định bước chân vào, nhưng chắc chưa đủ duyên, nên muốn viết về câu chuyện của một người họ hàng, lại không đủ lực, đành lỡ hẹn để chia sẻ. Nhân ngày nghỉ Lễ, em mạo muội gõ chữ, cũng là muốn nghe lời tham vấn của các cụ/mợ trong đây. Để có giúp được gì cho người họ hàng của em thì càng tốt, mà không thì coi như em đặt một viên gạch xây lên một ngôi nhà chung. Đại dịch thì cũng đã đến, lòng người bất an, muốn mưu cầu sự nhẹ nhàng, lan toả như những vệt nhang trầm thơm tho - ở đây, chắc không quá khó.

Em có một người họ hàng (tạm gọi cô A), gia đình khá là cơ bản, thờ cúng cũng được coi là chỉn chu, anh em hoà thuận. Mẹ chồng của cô A có mấy người con trai và hai cô con gái. Gia đình cô A có một con trai, khôi ngô, học giỏi nhất trường. Năm năm trước, con trai cô A liên tục nằm mơ thấy các quan về đòi cậu ấy đi theo hầu. Ban đầu, gia đình cô A không tin lời con trai. Nhưng cậu bé càng ngày càng trái tính. Ăn uống cũng khác người, đòi mua xôi, ăn oản và có ngày thì nhịn. Việc học hành chểnh mảng, nên năm học đó nhà cô A phải cho con dừng học.

Sau có người chị em mách, cô A và gia đình đi theo thầy ở HD hay HY em không nhớ rõ. Theo rất lâu về việc thầy xem cho gia sự. Cả chồng và cô A đều phải thay phiên nhau ở trọ để chờ thầy "gọi" người nhà dưới âm lên để dạy bảo con cháu. Việc này kéo dài hàng năm trời, rất vất vả.
Cuối cùng, gia đình cô A cũng gặp được các "quan" như lời thầy nói. Họ là những âm binh trước đây tụ ở đất nhà cô A (cụ/kị của chồng cô A ngày trước thờ âm binh, đất hiện đang ở đã "giải", nhưng chưa được như ý, nên các "quan" về hành - lời cô A dẫn giải cho em). Sau đó, nhà cô A phải cúng rất nhiều vàng mã, mời thầy về làm lễ và hoá giải cho long mạch của gia đình; đồng thời tạ mộ các cụ tiên tổ.

Con cô A một thời gian sau cũng đã bình thường trở lại. Tuy không được nhanh nhẹn như trước, nhưng 10 phần thì đã được 7,8. Thôi thế cũng mừng!
Dư âm của việc theo thầy ở HD/HY rất lâu, khiến cho anh em nhà chồng cô A phải cùng nhau đi và cùng nhất tâm để hoá giải và mong gia sự của mỗi gia đình - trong đại gia đình, được bình an. Hiện tại, mỗi năm, gia đình cô A đều về nhà thầy tạ ơn.

Viết lại câu chuyện này, em vẫn tin vào những mối nhân duyên của cả người sống và đã khuất. Luôn tin có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Nhưng em khá là băn khoăn: Con trai cô A, liệu sau này có "phát" lại những cơn mộng mị, trái tính như cũ hay không? Và có cách nào để hoá giải việc này ạ?
Kính nhờ các cụ/mợ trong thread chỉ bảo em thêm. Em cảm ơn và mong các cụ/mợ bình an, 🌿!
mợ đúng là: lòng hay thương nhớ những điều vẩn vơ
mai ra ngõ nhận hàng của anh Shiper nghe kể dăm ba câu rồi lại đi nhờ bọn em tư vấn thì tèo

tomtomchát

Xe container
E tưởng tay Thích trúc Thái Co bị bãi nhiệm rầu?

114hangbong

Xe cút kít

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
mợ đúng là: lòng hay thương nhớ những điều vẩn vơ
mai ra ngõ nhận hàng của anh Shiper nghe kể dăm ba câu rồi lại đi nhờ bọn em tư vấn thì tèo
Em tin là, lòng trắc ẩn của em và của cụ, sẽ cho chúng ta biết, nên hành xử như thế nào để người cho và người nhận đều thoải mái ạ.

tomtomchát

Xe container

chẳng có tên

Xe tăng
Chùa BV em không thích cái kiểu PR như đa cấp ! PR có bài bản! Nhưng thực tế e thấy có rất nhiều người theo! Ko biết họ dùng pháp thuật gì để đáp ứng đc những mong mỏi , tâm nguyện của các Phật tử! Nên mới có nhiều người theo . Ví dụ như chỗ e làm có cô bé lấy chồng mãi ko có con vì cứ có là bị sảy đến 6-7 lần! Nhà thì thuộc loại ko có gì ngoài tiền! Vạy mà theo Chùa BV lễ bái thế nào mà đậu được con! Từ đợt đó thì thấy face toàn đăng thông tin Chùa BV

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy vong mà biết chọn chùa nó cứ sao sao ấy ạ=))
- họ nhìn được chùa nào có hiển linh, và chùa nào không. Tất nhiên mức độ chính xác chỉ khoảng 50/50 nhưng hơn đứt người trần là 0%
- ngoài ra, họ biết rõ chùa nào sư ăn chay, hay ăn mặn cúng chay hay cúng mặn.
- họ cũng biết rõ là chùa nào sư có giữ đúng khóa lễ niệm phật đọc kinh hàng ngày hay không., việc các đạo tràng ở đó hoạt động thế nào.....
- ... còn nhiều
riêng bác, các thắc mắc sẽ được ưu tiên giải đáp hết.

Duykhanh888

Xe hơi
Hóng để được nghe truyện cho dễ ngủ.