[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 4

114hangbong

Xe cút kít
về việc này em cũng xin phép được chia sẻ câu chuyện của em.

Từ khoảng 3-4 năm đổ lại đây em tự nhiên bị bệnh khó ngủ, đang ngủ mà giật mình tỉnh dậy là rất lâu sau mới ngủ được. Một ngày ngủ được tầm 5-6 tiếng. Mà em vẫn tập yoga với chạy bộ điều đặn. Cách đây khoảng tầm 5 tháng em lang thang trên mạng thế nào lại vào 1 group tâm linh, hầm bà lằng đủ các thành phần trong đó: mua thần bán thánh, trẻ trâu, teen vào nhờ giải duyên âm, bói bài tarot, xem chỉ tay, tử vi, nhân số học... trong đó tự nhiên em đọc được 1 bài về một thầy trẻ nhưng đã giúp 1 trường hợp bị vong nữ theo khi đi du lịch trên Đà Lạt, gọi tên anh chàng này lúc lên phòng, anh ấy trả lời rồi bị theo. Em cũng tò mò nên vào face của thầy đọc xem, thấy thầy xem bằng bài tarot kết hợp với xem đốt sống lưng. Em nhờ thầy xem thì thầy bảo nhà em có vong theo, cũng lâu rồi, giờ họ mạnh lên nên làm ảnh hưởng đến mình, gia đình sẽ có các vấn đề như mất ngủ, đau vai gáy, vợ chồng bất hòa, làm ăn thất bát... ngẫm lại em thấy cũng đúng kha khá nên bàn với gấu nhờ thầy làm lễ giải. Thầy làm miễn phí nhưng cách làm hơi quái lạ nên gấu ko chịu. Em cũng tặc lưỡi thôi coi như ko có duyên vói thầy. Với em thấy cccm có nói Oan có đầu, nợ có chủ; em bị vong theo như vậy chắc cũng là do em nợ nần gì đó, hoặc cái nghiệp của em phải trả là như vậy. Nợ thì phải trả thôi, ko trốn tránh được. Nghĩ vậy nên thôi em cũng kệ.

Đợt đó em nhớ là thớt đang ở vol 1 hay 2 gì của năm 2021 hoặc 3-4 của năm 2020 mà cụ DurexXL và một số cụ mợ thảo luận về việc đọc chú Đại bi và Lục tự đại minh. Cũng có một mợ chia sẻ là mợ ấy bị mất việc rất oan ức vì bị đứa khác nó chơi xấu, lẻo mép và nịnh sếp đẩy mợ ấy ra trong khi mợ ấy có rất nhiều cống hiến cho cty, mợ đã làm hơn 10 năm rồi. Sau đó mợ ấy đọc Chú đại bi 21 biến trong 21 ngày, sau đó thì có việc, mà còn việc tốt nữa trong khi dịch vẫn đang bùng. Em ko nhớ tên mợ ấy nhưng cụ mợ nào theo thớt liên tục chắc nhớ đoạn đó.

Em thấy việc đọc chú Đại bi cũng tốt, không giúp cho những vong theo mình siêu thoát thì cũng giúp cho họ hồi tâm chuyển hướng, biết đâu họ nghĩ lại lại ko theo mình nữa :D . Nghĩ vậy nên em lên mạng tìm Chú đại bi tiếng Phạn, mỗi ngày đọc 21 biến trong 49 ngày (có mấy ngày ngắt quãng vì bà ngoại của em mất, bà 100 tuổi nên em nghĩ đó cũng là phúc của con cháu được chăm sóc bà đến từng đó tuổi). Em chọn đọc trong 49 ngày là vì em nghĩ đã làm thì làm cho trót, đã đọc được 21 ngày thì sao ko cố lên cho 49 ngày luôn, 108 ngày thì em ko làm được nhưng 21 biến trong 49 ngày thì có thể, đã tiễn Phật thì tiễn đến Tây phương.

Kết thúc chuỗi 49 ngày thì em thấy có 1 điều tốt là tự nhiên em rất dễ ngủ, đang ngủ bị tỉnh dậy (đi tè chẳng hạn) rồi vẫn có thể ngủ tiếp. Trước đây lúc chưa giãn cách em đặt chuông lúc 4h30 sáng dậy để 5h chạy bộ, hôm nào trời mưa ko chạy được có muốn ngủ cũng ko ngủ lại được. Mà sau khi đọc chú Đại bi thì ngủ như heo :D , giờ sáng nào em cũng 7h-7h30 sáng mới dậy, dậy xong lại ngủ tiếp được

Nên em nghĩ đọc hoặc nghe các bài chú cũng có tác dụng, ít nhất là an thần dễ ngủ :D

Câu chuyện của em cũng ko có gì đặc sắc, văn phong lủng củng. Cccm đọc tạm trong lúc chờ các cao nhân duchathoithoi cuhaifus LÃO CANH NÔNG DurexXL HoaMaudon chia sẻ tiếp các mạch chuyện đang dang dở
Em không biết cụ đọc hay load về điện thoại bật lên nghe. Em có cô bạn hay bật kinh lúc đi ngủ. Em không quen nên thỉnh thoảng ngủ chung với nó em không thể ngủ được, nhiều hôm nó than thở lên giường bật kinh lên thì mất ngủ luôn. Nhưng nó tin lắm nên em không dám góp ý với nó. Lúc nào phải ngủ chung thì ban ngày em ko dám ngủ trưa, cả ngày chơi cho thật mệt để tối ngủ được tý nào hay tý ấy..! :(

Yeuaibaygio

Xe container
- Mợ viết ít nhưng mà khúc triết quá nên nếu chẻ ra viết thì nhiều vấn đề quá,
- mợ thử cho em cái cảm nhận về bức ảnh chụp bác DurexXL trước bàn thờ thớt trước xem nào, thuần túy về tâm linh thôi.
- còn em sẽ nghĩ thế nào viết cho dễ vấn đề mợ hỏi.

để nó không ảo bác gọi hộ em bác slaz8 vào giải quyết triệt để kaka
Thú thật với cụ là tính em ngại đánh giá, nhận xét, bình luận người khác lắm (trừ khi làm công tác nhân sự ạ và cũng phải cực kỳ cân nhắc mới nói được một hai câu ☺). Nhất là đối tượng và bối cảnh cụ đưa ra, thật là như học sinh trường làng đọc đề thi Olympic quốc tế.
Em lót dép hóng tiếp các cụ mợ thôi ạ.

Pikapika3

Xe tải
Em vào góp vui tẹo. Hồi trước như em kể nhà bạn em bị âm binh theo đến nỗi phải bỏ cả nhà đi ở trên chùa cả năm để các sư giúp. Lúc ấy bạn em thường xuyên chat cập nhật với em. Em nhớ có chuyện bạn em kể có nhiều người đến chùa nhờ giúp. Đó là một chùa theo Mật tông. Bạn em kể là có những người như một cô gái nọ bị vong nhập vào người ngay trong chùa, trước tượng Phật. Em mới hỏi là trong chùa mà ma cũng dám vào à. Bạn em bảo thế là thường. Chuyện đã lâu chi tiết em không nhớ rõ nhưng lúc ấy em cứ suy nghĩ mãi liệu trong chùa có Phật không? Trong tượng Phật có Phật không?

Yeuaibaygio

Xe container
Em vào góp vui tẹo. Hồi trước như em kể nhà bạn em bị âm binh theo đến nỗi phải bỏ cả nhà đi ở trên chùa cả năm để các sư giúp. Lúc ấy bạn em thường xuyên chat cập nhật với em. Em nhớ có chuyện bạn em kể có nhiều người đến chùa nhờ giúp. Đó là một chùa theo Mật tông. Bạn em kể là có những người như một cô gái nọ bị vong nhập vào người ngay trong chùa, trước tượng Phật. Em mới hỏi là trong chùa mà ma cũng dám vào à. Bạn em bảo thế là thường. Chuyện đã lâu chi tiết em không nhớ rõ nhưng lúc ấy em cứ suy nghĩ mãi liệu trong chùa có Phật không? Trong tượng Phật có Phật không?
Cháu ruột thầy chùa gia đình bên ngoại em quen (thầy trụ trì chùa lớn nhất tỉnh) còn nghi bị ma quỷ bùa ngải gì đó ám... Phật pháp cũng chịu. Mang cả người lên núi Côn Sơn (hôm nọ cụ nào đoán đúng ạ) lúc nửa đêm, ngồi trên mớ gai nhờ thầy pháp làm lễ... vẫn không như ý.
Nên câu hỏi của cụ khó quá. Có khi chính người nhà Phật còn chưa giải ra.

sunny_smile

Xe tải
Em đã theo dõi rất nhiều câu chuyện của các cụ ở đây. Cảm ơn các cụ đã cho em được mở mang các câu chuyện tâm linh, mở mang sự hiểu biết. Em xin mạo muội chia sẻ các câu chuyện về giấc mơ, mong các cụ chỉ giúp em nó bình thường hay có vấn đề gì không ah.
Em ngủ rất hay mơ nên có ngủ sớm và ngủ nhiều cũng không thấy khỏe. Trong khi ngủ em rất hay mơ đến những nơi xa lạ và cũng không định hình được là sáng hay tối, gặp những người không quen và khi tỉnh dậy thì thực sự không nhớ mặt luôn.
Có hôm vừa liu thiu ngủ đã thấy mình nằm ở ngoài trời, em nghĩ bụng ớ sao mình lại ngoài này thì chân tay cứng đờ, vùng vẫy niệm A Di Đà Phật mới thoát được.
Trong mấy tháng gần đây em không mơ thấy người lạ nữa mà chỉ là người quen. Ngay trong tháng 7 âm này, hôm 12 âm bố em kể bố mẹ về quê cúng Rằm, ngay tối đó em mơ thấy bà nội (đã mất) ngồi chơi cùng cả nhà em ở nhà bố mẹ em. Em bóc cho bà ăn 1 thứ quả màu tím rất lạ em chưa bao giờ thấy trước đây.
Cũng ngay trong tháng này có 3 lần em đang ngủ thì sực tỉnh hẳn bởi nghe tiếng chuông cửa, chỉ 1 lần bấm duy nhất. Lần đầu trước hôm Rằm, lần thứ 2 vào sớm hôm nay lúc 5h, em tỉnh hẳn xong nằm đọc đọc tý lại buồn ngủ ngủ thiếp đi và lại giật mình tỉnh dậy vì tiếng chuông cửa. Mở mắt ra thấy ô chồng đang nằm xem điện thoại, e hỏi ô ấy bảo có nghe thấy ai bấm chuông đâu. Hay là em bị vấn đề về thần kinh các cụ nhỉ ?
Hồi đầu năm nay em có 2 giấc mơ kỳ lạ, 1 lần bị con rắn nó cắn vào đầu ở chỗ gốc cây chanh. Cây chanh này ở nhà bố mẹ em từ hồi em còn nhỏ và nó không còn nữa rồi. Một lần khác em mơ đang đi ở 1 con đường ngoằn ngoèo bé bé tôi tối, có 1 con gì không hẳn là con mèo từ bên nó cắn phát vào tay. Sau 2 giấc mơ đó tầm 1 tháng thì con em bị tai nạn, rất may bị gãy xương ở thể nhẹ
Cách đây 7 năm em mơ mẹ em bị bể đầu chảy máu. Sau đó mấy tháng chị em bị lâm bệnh rất nặng.
Năm ngoái, vào dịp cuối tuần em dự định sáng hôm sau cho trẻ con về quê thăm ông bà. Đêm ngủ em mơ em mở cửa phòng bên cạnh (phòng này em ít khi ngủ) thì la liệt kê áp quanh tường mấy cái bàn thờ to (như kiểu bàn thờ ở quê), mới tinh sơn màu đỏ chót. Em cũng giật mình tỉnh dậy và quyết định cuối tuần không đi đâu cả. Ơn giời sau giấc mơ đáng sợ đó không có hiện tượng gì lạ.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Thú thật với cụ là tính em ngại đánh giá, nhận xét, bình luận người khác lắm (trừ khi làm công tác nhân sự ạ và cũng phải cực kỳ cân nhắc mới nói được một hai câu ☺). Nhất là đối tượng và bối cảnh cụ đưa ra, thật là như học sinh trường làng đọc đề thi Olympic quốc tế.
Em lót dép hóng tiếp các cụ mợ thôi ạ.
Khi quy hàng phật hoàn toàn thì từ thân, khẩu, ý đều đã nhất tâm hướng về phật, nên trước khi hành lễ trong bài kệ có câu là: đầu diện tiếp túc quy mạng lễ
Đầu diện tiếp túc: đầu mặt cúi sát chân của mình
Quy mạng lễ: hết lòng xin đảnh lễ
đầu mặt của người hành lễ cúi xuống với tất cả tâm thành xin đảnh lễ chư Phật.

Thông thường để có sự hàng phục phật pháp từ trong tâm, ngoài duyên đưa đẩy, nó còn là quá trình rất dài nghe giảng và thấm được phật pháp, hoặc cũng có thể là đã vài kiếp có duyên với phật đến kiếp này nó nhẹ nhàng như gió thối lá bay.

Còn nếu không, khó lắm, giống như vua Lương Vũ Đế có dát vàng lên chùa thì đệ tử của phật (Đạt ma) còn phủi áo ra đi chứ chưa nói đến pháp thân của phật hiển linh.

Chúng ta cần phật pháp hay phật pháp cần chúng ta?

Chỉnh sửa cuối:

hp78

Xe điện
Em không biết cụ đọc hay load về điện thoại bật lên nghe. Em có cô bạn hay bật kinh lúc đi ngủ. Em không quen nên thỉnh thoảng ngủ chung với nó em không thể ngủ được, nhiều hôm nó than thở lên giường bật kinh lên thì mất ngủ luôn. Nhưng nó tin lắm nên em không dám góp ý với nó. Lúc nào phải ngủ chung thì ban ngày em ko dám ngủ trưa, cả ngày chơi cho thật mệt để tối ngủ được tý nào hay tý ấy..! :(
Nhiều khi nó là thói quen đấy mợ, như mẹ em cứ bật ti vi khi đi ngủ, nửa đêm dậy tắt:D

Yeuaibaygio

Xe container
Nhiều khi nó là thói quen đấy mợ, như mẹ em cứ bật ti vi khi đi ngủ, nửa đêm dậy tắt:D
Đa số phụ huynh U70, U80 đều thế mà cụ. Cứ mở tivi nằm giường lim dim 1 tí đã thấy khò khò, tắt đi lại kêu tao đang xem 🤣. Mình không quen không thể ngủ được.
Mợ Bông tặng bạn cái tai nghe bluetooth là ổn mà, bạn mợ nghe đến sáng cũng được.

Đại Ba

Xe điện
Em đã theo dõi rất nhiều câu chuyện của các cụ ở đây. Cảm ơn các cụ đã cho em được mở mang các câu chuyện tâm linh, mở mang sự hiểu biết. Em xin mạo muội chia sẻ các câu chuyện về giấc mơ, mong các cụ chỉ giúp em nó bình thường hay có vấn đề gì không ah.
Em ngủ rất hay mơ nên có ngủ sớm và ngủ nhiều cũng không thấy khỏe. Trong khi ngủ em rất hay mơ đến những nơi xa lạ và cũng không định hình được là sáng hay tối, gặp những người không quen và khi tỉnh dậy thì thực sự không nhớ mặt luôn.
Có hôm vừa liu thiu ngủ đã thấy mình nằm ở ngoài trời, em nghĩ bụng ớ sao mình lại ngoài này thì chân tay cứng đờ, vùng vẫy niệm A Di Đà Phật mới thoát được.
Trong mấy tháng gần đây em không mơ thấy người lạ nữa mà chỉ là người quen. Ngay trong tháng 7 âm này, hôm 12 âm bố em kể bố mẹ về quê cúng Rằm, ngay tối đó em mơ thấy bà nội (đã mất) ngồi chơi cùng cả nhà em ở nhà bố mẹ em. Em bóc cho bà ăn 1 thứ quả màu tím rất lạ em chưa bao giờ thấy trước đây.
Cũng ngay trong tháng này có 3 lần em đang ngủ thì sực tỉnh hẳn bởi nghe tiếng chuông cửa, chỉ 1 lần bấm duy nhất. Lần đầu trước hôm Rằm, lần thứ 2 vào sớm hôm nay lúc 5h, em tỉnh hẳn xong nằm đọc đọc tý lại buồn ngủ ngủ thiếp đi và lại giật mình tỉnh dậy vì tiếng chuông cửa. Mở mắt ra thấy ô chồng đang nằm xem điện thoại, e hỏi ô ấy bảo có nghe thấy ai bấm chuông đâu. Hay là em bị vấn đề về thần kinh các cụ nhỉ ?
Hồi đầu năm nay em có 2 giấc mơ kỳ lạ, 1 lần bị con rắn nó cắn vào đầu ở chỗ gốc cây chanh. Cây chanh này ở nhà bố mẹ em từ hồi em còn nhỏ và nó không còn nữa rồi. Một lần khác em mơ đang đi ở 1 con đường ngoằn ngoèo bé bé tôi tối, có 1 con gì không hẳn là con mèo từ bên nó cắn phát vào tay. Sau 2 giấc mơ đó tầm 1 tháng thì con em bị tai nạn, rất may bị gãy xương ở thể nhẹ
Cách đây 7 năm em mơ mẹ em bị bể đầu chảy máu. Sau đó mấy tháng chị em bị lâm bệnh rất nặng.
Năm ngoái, vào dịp cuối tuần em dự định sáng hôm sau cho trẻ con về quê thăm ông bà. Đêm ngủ em mơ em mở cửa phòng bên cạnh (phòng này em ít khi ngủ) thì la liệt kê áp quanh tường mấy cái bàn thờ to (như kiểu bàn thờ ở quê), mới tinh sơn màu đỏ chót. Em cũng giật mình tỉnh dậy và quyết định cuối tuần không đi đâu cả. Ơn giời sau giấc mơ đáng sợ đó không có hiện tượng gì lạ.
Mợ nên đến chùa, tĩnh tâm tụng kinh. Ở nhà, khi đi ngủ mợ nên nghe kinh Phật.

Và cũng nên đi khám bác sỹ chuyên khoa thần kinh.

Yeuaibaygio

Xe container

Nên quan tâm cả đến sức khỏe thể chất nữa cụ ạ, ăn uống đủ chất, tập thể dục thể thao.
Em chơi thể thao thường xuyên nên dù ngủ ít và khó vào giấc (chắc giờ một phần do tuổi tác), nhưng hầu như ngủ ngon, chả mơ mộng gì (chắc đôi ba lần/năm).

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]

Nên quan tâm cả đến sức khỏe thể chất nữa cụ ạ, ăn uống đủ chất, tập thể dục thể thao.
Em chơi thể thao thường xuyên nên dù ngủ ít và khó vào giấc (chắc giờ một phần do tuổi tác), nhưng hầu như ngủ ngon, chả mơ mộng gì (chắc đôi ba lần/năm).
Cánh cửa, về tâm linh nó chứa khá nhiều ý nghĩa
Không phải vô cớ mà trong thiết kế nhà cửa, trang trí nội thất, người ta rất coi trọng việc xung chiếu, phối hợp giữa gương (âm ảnh) và cửa, ví dụ như tránh mở cửa trực diện vào một tấm gương, cái này, làm công trình bọn em biết, nhiều nhà ko để ý và phạm phải, nhất là ở WC
Tương tự, tiếng gõ cửa, tiếng chuông cửa nó cũng mang theo ý nghĩa của nó, không chủ quan được đâu
Mợ chủ còm có nói về việc nhiều lần nghe tiếng chuông cửa, lại chỉ có 1 tiếng, về âm thì đó là có sự muốn kết nối từ 1 người nào đó, về tâm lý thì đó là nội tâm mợ đang không an yên, không tĩnh, đang vô thức mơ hồ lo sợ 1 điều gì đó, về y học thì chớm của sự ảo thanh
Chốt lại là mợ nên đi kiểm tra sức khoẻ, cũng cần rèn luyện sức khoẻ, chăm sóc tâm lý
Quan điểm của em, là tây y đông y tâm linh, theo thứ tự mà triển

sunny_smile

Xe tải
Cảm ơn cụ Đại Ba ,mợ Yeuaibaygio , cụ TimeBreak em đợt vừa rồi cũng có tập yoga nhưng chưa được chăm lắm, theo lời khuyên của các cụ mợ em sẽ tích cực tập luyện hơn nữa. Có 1 thời gian rất dài khoảng 10 năm không hiểu sao em không muốn đi chùa, cứ định đi xong lại vì lý do này lý do khác trì hoãn. Đến năm nay em đã thoải mái và mong chờ tuần Rằm mồng 1 đi lễ chùa. Hi vọng em sẽ chuyển biến tốt để 1 thời gian nữa lại báo cáo các cụ.

cuhaifus

Xe container
Cảm ơn cụ Đại Ba ,mợ Yeuaibaygio , cụ TimeBreak em đợt vừa rồi cũng có tập yoga nhưng chưa được chăm lắm, theo lời khuyên của các cụ mợ em sẽ tích cực tập luyện hơn nữa. Có 1 thời gian rất dài khoảng 10 năm không hiểu sao em không muốn đi chùa, cứ định đi xong lại vì lý do này lý do khác trì hoãn. Đến năm nay em đã thoải mái và mong chờ tuần Rằm mồng 1 đi lễ chùa. Hi vọng em sẽ chuyển biến tốt để 1 thời gian nữa lại báo cáo các cụ.
Em cùng quan điểm cụ TimeBreak nhưng em nghiêng về đông y trước, nghĩa là đông Tây y kết hợp cúng bái, hehe. Thực ra nếu gặp dc thầy đông y giỏi thì việc đưa giấc ngủ ngon về cho bệnh nhân là việc làm được, kết hợp tập tành nâng cao thể trạng, yêu cầu lão sói ko sử dụng dt bên cạnh khi mợ ngủ mà phải dùng tay vào việc khác chẳng hạn, kinh nghiệm em cho thấy sau khi xúc than ngủ thường là như chết, mợ áp dụng thử xem

cuhaifus

Xe container
Đợt giãn cách này đêm hôm khuya bọn trẩu phá làng phá xóm chạy nẹt pô khuya chỗ em trực mất hẳn, chó má cũng ngủ ngon.
Đêm về sáng nay ngồi bắn thuốc lào, tự nhiên thấy con chó nhà lão đồng nát cạnh chỗ em húng hoắng sủa. Cứ thỉnh thoảng lại gú u u u gấu gâu uuu
Mẹ, trộm đạo không có, người ngợm càng không, ban ngày còn vắng như chùa bà đanh vì đội chè chai về quê sạch, tợp ngụm nước chè súc òng ọc em thò cổ ra nhìn, đèn đầu xóm vàng ệch, đường xóm lạnh ngắt

Các Lão có tin về khả năng nhìn và theo cách nói của mấy mợ trên này là tương tác, đúng rồi, khả năng chó, mèo tương tác với Âm không?
Mèo hoang ở bãi tha ma xưa nhiều mộ đất và nghĩa địa nhiều mộ xây ngày nay em đều gặp rồi, và đều gặp ban đêm, đèn pin soi vào mắt nó có lúc đỏ như 2 cục than, chó cắn nhấm nhằng hoặc ư ử cụp đuôi gầm gừ em cũng gặp nhiều rồi và em tin là bọn đó có cảm nhận tốt hơn em về thế giới mà em không nhìn thấy, thường là em đánh tiếng bâng quơ và quan sát thái độ của chó, ổn rồi thì thôi không là em ra đái bãi hướng nó gầm gừ là hết, ngày bé còn có dâu mà bẻ làm roi sau ko có em cứ chơi môn nước tiểu thuần tuý mà dc việc phết

Yeuaibaygio

Xe container
Em cùng quan điểm cụ TimeBreak nhưng em nghiêng về đông y trước, nghĩa là đông Tây y kết hợp cúng bái, hehe. Thực ra nếu gặp dc thầy đông y giỏi thì việc đưa giấc ngủ ngon về cho bệnh nhân là việc làm được, kết hợp tập tành nâng cao thể trạng, yêu cầu lão sói ko sử dụng dt bên cạnh khi mợ ngủ mà phải dùng tay vào việc khác chẳng hạn, kinh nghiệm em cho thấy sau khi xúc than ngủ thường là như chết, mợ áp dụng thử xem
Cụ dẫn dụ vòng vèo ghê, mãi đến câu cuối mới đi vào vấn đề 😁.
Cụ không nói luôn Bác sĩ hoa súng cho nhanh 😁.
Về vấn đề sức khỏe thể chất và tinh thần, từ trước đến giờ em toàn thiên về tự phân tích, tự xử lý là chính, tóm lại là duy vật.
Chẳng hạn đau đầu nặng vai mất ngủ (giải thích về tâm linh hình như em đã đọc là đi xem thầy sẽ nói có ... ngự trên vai, bị hành... 🤤). Em thì đoán là chèn dây thần kinh cổ vai gáy, xoa bóp cũng chẳng đỡ mấy nên em đi học ngay 1 khóa bơi. Kết quả sau 1 tuần bơi gần khỏi hẳn, ăn ngủ như heo, hết khóa thì khỏi hoàn toàn.
P/s: Quê em có câu: Chó cắn tiếng một là chó cắn ma, chó cắn tiếng ba là chó cắn trộm. Đâm ra nhiều đêm nghe chó cắn rồi suy diễn cũng ghê phết cụ ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mèo hoang ở bãi tha ma xưa nhiều mộ đất và nghĩa địa nhiều mộ xây ngày nay em đều gặp rồi, và đều gặp ban đêm, đèn pin soi vào mắt nó có lúc đỏ như 2 cục than, chó cắn nhấm nhằng hoặc ư ử cụp đuôi gầm gừ em cũng gặp nhiều rồi và em tin là bọn đó có cảm nhận tốt hơn em về thế giới mà em không nhìn thấy, thường là em đánh tiếng bâng quơ và quan sát thái độ của chó, ổn rồi thì thôi không là em ra đái bãi hướng nó gầm gừ là hết, ngày bé còn có dâu mà bẻ làm roi sau ko có em cứ chơi môn nước tiểu thuần tuý mà dc việc phết
Thật ô nhiễm môi trường :))