[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 4

Yeuaibaygio

Xe container
- họ nhìn được chùa nào có hiển linh, và chùa nào không. Tất nhiên mức độ chính xác chỉ khoảng 50/50 nhưng hơn đứt người trần là 0%
- ngoài ra, họ biết rõ chùa nào sư ăn chay, hay ăn mặn cúng chay hay cúng mặn.
- họ cũng biết rõ là chùa nào sư có giữ đúng khóa lễ niệm phật đọc kinh hàng ngày hay không., việc các đạo tràng ở đó hoạt động thế nào.....
- ... còn nhiều
riêng bác, các thắc mắc sẽ được ưu tiên giải đáp hết.
Nếu thế thì đúng là chùa nào vong nấy phải không cụ?

meotamthe

Xe cút kít
- họ nhìn được chùa nào có hiển linh, và chùa nào không. Tất nhiên mức độ chính xác chỉ khoảng 50/50 nhưng hơn đứt người trần là 0%
- họ cũng biết rõ là chùa nào sư có giữ đúng khóa lễ niệm phật đọc kinh hàng ngày hay không., việc các đạo tràng ở đó hoạt động thế nào.....
- ... còn nhiều
Cái này ảo ảo thế nào ấy

Yeuaibaygio

Xe container
Úi, chưa kịp gì gì đã vọt lên page 5 là sao???? Ai trả em căn mặt tiền hóng với 😒
Thế em không biết mà xí chỗ cho mợ. 😁
Em vào luôn từ đầu nhưng tự thấy mình không đủ duyên nên chỉ dám rót. Mấy page sau mới ngoi lên.

Khoai Cún

Xe tăng
Thế em không biết mà xí chỗ cho mợ. 😁
Em vào luôn từ đầu nhưng tự thấy mình không đủ duyên nên chỉ dám rót. Mấy page sau mới ngoi lên.
Mọi lần em hay hóng nên tuyền được chỗ mát, vét cũng được page 2, độ này bận rộn thế nào mà vào đã lên tầng 5 🙄, tốc độ thật đấy mợ ah.

hp78

Xe điện
- ... còn nhiều
Cụ không độ được em đâu, vì em không tin vào phật giáo:D

Phuha18

Xe tăng
Em chấm cái hóng chuyện

Badinerie

Xe hơi
Em xin lót gạch hóng thớt này ạ.

cuhaifus

Xe container
Chùa BV em không thích cái kiểu PR như đa cấp ! PR có bài bản! Nhưng thực tế e thấy có rất nhiều người theo! Ko biết họ dùng pháp thuật gì để đáp ứng đc những mong mỏi , tâm nguyện của các Phật tử! Nên mới có nhiều người theo . Ví dụ như chỗ e làm có cô bé lấy chồng mãi ko có con vì cứ có là bị sảy đến 6-7 lần! Nhà thì thuộc loại ko có gì ngoài tiền! Vạy mà theo Chùa BV lễ bái thế nào mà đậu được con! Từ đợt đó thì thấy face toàn đăng thông tin Chùa BV
Quê em có cụ bác sĩ sản chữa vô sinh hay lắm, đến lúc cụ nằm xuống khăn trắng các nơi về nườm nượp, là em nói đến vấn đề vô sinh thôi không có ý gì đâu nhá

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Đợt giãn cách này đêm hôm khuya bọn trẩu phá làng phá xóm chạy nẹt pô khuya chỗ em trực mất hẳn, chó má cũng ngủ ngon.
Đêm về sáng nay ngồi bắn thuốc lào, tự nhiên thấy con chó nhà lão đồng nát cạnh chỗ em húng hoắng sủa. Cứ thỉnh thoảng lại gú u u u gấu gâu uuu
Mẹ, trộm đạo không có, người ngợm càng không, ban ngày còn vắng như chùa bà đanh vì đội chè chai về quê sạch, tợp ngụm nước chè súc òng ọc em thò cổ ra nhìn, đèn đầu xóm vàng ệch, đường xóm lạnh ngắt

Các Lão có tin về khả năng nhìn và theo cách nói của mấy mợ trên này là tương tác, đúng rồi, khả năng chó, mèo tương tác với Âm không?

Xe nội lước

Xe container
Trong khi chờ hiệp 2 e góp câu chuyện nhặt bên face.
Chứ e chửa gặp ma bao h. Chắc tại e cứng vía, hoặc thuộc dạng ma chê quỷ hờn tinh tinh dỗi :)
LẠI CHUYỆN TÂM LINH
( ghi theo lời kể của anh chị em)

Anh họ em 70 tuổi nhưng còn rất trẻ so với tuổi là một thày tâm linh có tiếng ở QN

Anh chị có anh bạn thân là chủ một nhà hàng cơm phở
tên Th.
Một buổi chiều , anh họ nhận được cuộc điện cầu cứu của anh Th:
-Bác xuống gấp giúp em với , con L ( L là con gái lớn nhà anh Th)nó quậy suốt buổi chiều nay ,biểu hiện như ma nhập , vợ em thấy vậy liền mang quyền kinh phật ra đọc nhưng nó không hề sợ còn giằng cả quyển sách ném đi !

Nghe vậy anh họ cùng vợ vội vàng phóng xe máy xuống, đến nơi thấy L đang nằm trên giường , vắt chân chũ nghũ hát kinh kịch tiếng trung quốc ( ngày xưa em cũng đã từng xem một bộ phim của tàu có đoạn hát kinh kịch mà không nhớ tên)Nó hát y chang như người trung quốc , giọng nó véo von âm thanh trầm bổng khiến người nghe nổi hết da gà.

Lại gần chỗ nó( nó tức là L), anh họ hỏi:
-Mày là ai?
Ngay lập thức nó ngừng hát , ngồi bật dậy , vuốt tóc rồi vênh mặt lên:
-Ông không được phép gọi tôi là mày.. nghe chưa? Nếu tính ra tuổi tôi đã gần 300 , râu đã dài tới mấy mét!
Anh họ đổi giọng:
Cho tôi xin lỗi , vậy ông là ai?
Nó quắc mắt trả lời:
Tôi tên .. đến từ trung quốc, trước tôi buôn thuốc lá , trong một lần đắm tàu chết đuối xác trôi dạt vào gần vùng này .. cứ thế hồn lang thang vất vưởng , nay đây mai đó , nhiều năm về đây trú tại cái cây cổ thụ nhà họ ...
-Vậy giờ ông muốn gì?
Nó cười nhếch mép:
-Muốn lấy vợ của thằng chủ nhà này !
Anh họ nói lý lẽ phân tích trái phải về đạo phật cho nó nghe rất lâu ,nói cả về luân thường đao lý , nó ngồi nghe rất chăm chú, sau đó đưa ra điều kiện
Một bữa cơm thịch soạn nhất định phải có con gà luộc và cút rượu , thật nhiều tiền vàng và quần áo nó sẽ đi!

Nghe xong gia chủ cuống quýt sai người làm theo đúng yêu càu của nó.

Mâm cơm được bê lên , nó vồ ngay con gà luộc dùng tay xé ăn ngấu nghiến loáng cái hết sạch rồi ngửa cổ lẻn tu hết chai rượu xong xuôi nó gật gù hứa hẹn : sẽ đi ngay!

Anh họ mang tiền vàng ra hoá rồi tiễn gạo muối , xong quay vào.. nhìn nó..,
Thần linh ơi! Nó ngửa mặt lên cười ha hả:
-Còn lâu tao mới đi , ở đây sung sướng lắm tài nhiều lộc , tại sao tao phải đi!
Anh họ vẫn khá bình tĩnh , mặc dù đã mất mấy tiếng đồng hồ, mồ hôi vã ra ướt hết cả áo , anh điềm đạm:
-Thôi nhé, giờ ông cũng đừng oán trách gì tôi cả nữa bởi đã ưu ái ông quá rồi !
Nó lén mắt nhìn trộm.

Anh họ lấy một cốc nước trắng dưới giếng , nhúng vào đó một bông hoa rồi bắt đầu niệm chú..,( niệm như
nào thì em không biết nhé)
Mới nghe được một đoan, nó rú lên chắp tay lại lạy lấy lạy để anh họ giọng run lập cập:
-Đừng .. đừng .. tôi lạy ông , ông đừng đoc nữa , xin đừng vẩy nước vào tôi .. xin đừng .. tôi sẽ đi .. đi thật .. ông ơi!
Nhấc bông hoa lên khỏi miệng cốc, anh hỏi:
-Nào !đặc ân cuối cùng :được phép chọn : lên chùa nào?
-Vâng .. vâng ông ơi .. cho tôi lẻn chùa BV , ông nhé!
Nó vái lạy anh họ xong , con bé L tỉnh lại , ngơ ngác đang không hiểu chuyện gì xảy ra?

Bố mẹ L được một phen hú vía’
, kể từ đó đến nay gia đình đã yẻn ổn , con bé L nay đã có gia đình riêng!

Quả thật , TÂM LINH là một điều gì đó rất huyền bí và ly kỳ , đôi khi không giải thich
nổi
Tin hay không tuỳ bạn!
Mẹ bọn ma tàu..ma Việt đâu cả mà không thịt nó .để nó láo .

ganghiadan

Xe buýt
Trong tháng này, con bé t2 nhà em gặp ác mộng 2 lần, tầm 20g30 - 21g.
Hôm 21/8 thì con kể là đàng cùng mẹ đi chơi công viên thì gặp con heo xấu xí chạy từ bụi cây ra, nó đuổi con chạy làm con sợ. Em mở nhạc cho con nghe Chú Đại bi rồi Thần chú Kim cang tát đỏa thì thấy con bé xua tay rối rít nhưng chuyển sang Chú Dược Sư thì nàng ấy ưng ngay. Nhìn con cơ mặt thư giãn chìm vào giấc ngủ thương lắm!
Tối qua, đang ngủ thì nàng ấy nói mớ rồi khóc. Khóc 1 lúc thì ngồi bật dậy, người co rúm lại, vừa khóc vừa lùi lại góc tường, biểu cảm sợ hãi và khó thở. Em lại tiếp tục ôm con vỗ về và mở Chú Dược sư cho nàng ấy nghe. Hôm nay em hỏi con mơ gì mà khóc thì cô nàng ko nhớ và cũng ko hề biết là mình đã thức dậy giữa chừng.
Lạ 1 điều là 3 bài chú (tiếng phạn) này em lưu trong máy, tối nào trước khi đi ngủ cả nhà đều cùng nghe, con đón nhận rất thoải mái.
Bạn này nhà em thần kinh yếu, ngay từ bé đã hay giật mình, tới bây giờ vẫn thỉnh thoảng nói mớ và khóc khi đang ngủ. Nhưng chỉ cần ôm vỗ hoặc lên tiếng "mẹ đây" là nàng ấy lại ngủ ngay được.
về việc này em cũng xin phép được chia sẻ câu chuyện của em.

Từ khoảng 3-4 năm đổ lại đây em tự nhiên bị bệnh khó ngủ, đang ngủ mà giật mình tỉnh dậy là rất lâu sau mới ngủ được. Một ngày ngủ được tầm 5-6 tiếng. Mà em vẫn tập yoga với chạy bộ điều đặn. Cách đây khoảng tầm 5 tháng em lang thang trên mạng thế nào lại vào 1 group tâm linh, hầm bà lằng đủ các thành phần trong đó: mua thần bán thánh, trẻ trâu, teen vào nhờ giải duyên âm, bói bài tarot, xem chỉ tay, tử vi, nhân số học... trong đó tự nhiên em đọc được 1 bài về một thầy trẻ nhưng đã giúp 1 trường hợp bị vong nữ theo khi đi du lịch trên Đà Lạt, gọi tên anh chàng này lúc lên phòng, anh ấy trả lời rồi bị theo. Em cũng tò mò nên vào face của thầy đọc xem, thấy thầy xem bằng bài tarot kết hợp với xem đốt sống lưng. Em nhờ thầy xem thì thầy bảo nhà em có vong theo, cũng lâu rồi, giờ họ mạnh lên nên làm ảnh hưởng đến mình, gia đình sẽ có các vấn đề như mất ngủ, đau vai gáy, vợ chồng bất hòa, làm ăn thất bát... ngẫm lại em thấy cũng đúng kha khá nên bàn với gấu nhờ thầy làm lễ giải. Thầy làm miễn phí nhưng cách làm hơi quái lạ nên gấu ko chịu. Em cũng tặc lưỡi thôi coi như ko có duyên vói thầy. Với em thấy cccm có nói Oan có đầu, nợ có chủ; em bị vong theo như vậy chắc cũng là do em nợ nần gì đó, hoặc cái nghiệp của em phải trả là như vậy. Nợ thì phải trả thôi, ko trốn tránh được. Nghĩ vậy nên thôi em cũng kệ.

Đợt đó em nhớ là thớt đang ở vol 1 hay 2 gì của năm 2021 hoặc 3-4 của năm 2020 mà cụ DurexXL và một số cụ mợ thảo luận về việc đọc chú Đại bi và Lục tự đại minh. Cũng có một mợ chia sẻ là mợ ấy bị mất việc rất oan ức vì bị đứa khác nó chơi xấu, lẻo mép và nịnh sếp đẩy mợ ấy ra trong khi mợ ấy có rất nhiều cống hiến cho cty, mợ đã làm hơn 10 năm rồi. Sau đó mợ ấy đọc Chú đại bi 21 biến trong 21 ngày, sau đó thì có việc, mà còn việc tốt nữa trong khi dịch vẫn đang bùng. Em ko nhớ tên mợ ấy nhưng cụ mợ nào theo thớt liên tục chắc nhớ đoạn đó.

Em thấy việc đọc chú Đại bi cũng tốt, không giúp cho những vong theo mình siêu thoát thì cũng giúp cho họ hồi tâm chuyển hướng, biết đâu họ nghĩ lại lại ko theo mình nữa :D . Nghĩ vậy nên em lên mạng tìm Chú đại bi tiếng Phạn, mỗi ngày đọc 21 biến trong 49 ngày (có mấy ngày ngắt quãng vì bà ngoại của em mất, bà 100 tuổi nên em nghĩ đó cũng là phúc của con cháu được chăm sóc bà đến từng đó tuổi). Em chọn đọc trong 49 ngày là vì em nghĩ đã làm thì làm cho trót, đã đọc được 21 ngày thì sao ko cố lên cho 49 ngày luôn, 108 ngày thì em ko làm được nhưng 21 biến trong 49 ngày thì có thể, đã tiễn Phật thì tiễn đến Tây phương.

Kết thúc chuỗi 49 ngày thì em thấy có 1 điều tốt là tự nhiên em rất dễ ngủ, đang ngủ bị tỉnh dậy (đi tè chẳng hạn) rồi vẫn có thể ngủ tiếp. Trước đây lúc chưa giãn cách em đặt chuông lúc 4h30 sáng dậy để 5h chạy bộ, hôm nào trời mưa ko chạy được có muốn ngủ cũng ko ngủ lại được. Mà sau khi đọc chú Đại bi thì ngủ như heo :D , giờ sáng nào em cũng 7h-7h30 sáng mới dậy, dậy xong lại ngủ tiếp được

Nên em nghĩ đọc hoặc nghe các bài chú cũng có tác dụng, ít nhất là an thần dễ ngủ :D

Câu chuyện của em cũng ko có gì đặc sắc, văn phong lủng củng. Cccm đọc tạm trong lúc chờ các cao nhân duchathoithoi cuhaifus LÃO CANH NÔNG DurexXL HoaMaudon chia sẻ tiếp các mạch chuyện đang dang dở

thanhvinhckgtcc

Xe điện
về việc này em cũng xin phép được chia sẻ câu chuyện của em.

Từ khoảng 3-4 năm đổ lại đây em tự nhiên bị bệnh khó ngủ, đang ngủ mà giật mình tỉnh dậy là rất lâu sau mới ngủ được. Một ngày ngủ được tầm 5-6 tiếng. Mà em vẫn tập yoga với chạy bộ điều đặn. Cách đây khoảng tầm 5 tháng em lang thang trên mạng thế nào lại vào 1 group tâm linh, hầm bà lằng đủ các thành phần trong đó: mua thần bán thánh, trẻ trâu, teen vào nhờ giải duyên âm, bói bài tarot, xem chỉ tay, tử vi, nhân số học... trong đó tự nhiên em đọc được 1 bài về một thầy trẻ nhưng đã giúp 1 trường hợp bị vong nữ theo khi đi du lịch trên Đà Lạt, gọi tên anh chàng này lúc lên phòng, anh ấy trả lời rồi bị theo. Em cũng tò mò nên vào face của thầy đọc xem, thấy thầy xem bằng bài tarot kết hợp với xem đốt sống lưng. Em nhờ thầy xem thì thầy bảo nhà em có vong theo, cũng lâu rồi, giờ họ mạnh lên nên làm ảnh hưởng đến mình, gia đình sẽ có các vấn đề như mất ngủ, đau vai gáy, vợ chồng bất hòa, làm ăn thất bát... ngẫm lại em thấy cũng đúng kha khá nên bàn với gấu nhờ thầy làm lễ giải. Thầy làm miễn phí nhưng cách làm hơi quái lạ nên gấu ko chịu. Em cũng tặc lưỡi thôi coi như ko có duyên vói thầy. Với em thấy cccm có nói Oan có đầu, nợ có chủ; em bị vong theo như vậy chắc cũng là do em nợ nần gì đó, hoặc cái nghiệp của em phải trả là như vậy. Nợ thì phải trả thôi, ko trốn tránh được. Nghĩ vậy nên thôi em cũng kệ.

Đợt đó em nhớ là thớt đang ở vol 1 hay 2 gì của năm 2021 hoặc 3-4 của năm 2020 mà cụ DurexXL và một số cụ mợ thảo luận về việc đọc chú Đại bi và Lục tự đại minh. Cũng có một mợ chia sẻ là mợ ấy bị mất việc rất oan ức vì bị đứa khác nó chơi xấu, lẻo mép và nịnh sếp đẩy mợ ấy ra trong khi mợ ấy có rất nhiều cống hiến cho cty, mợ đã làm hơn 10 năm rồi. Sau đó mợ ấy đọc Chú đại bi 21 biến trong 21 ngày, sau đó thì có việc, mà còn việc tốt nữa trong khi dịch vẫn đang bùng. Em ko nhớ tên mợ ấy nhưng cụ mợ nào theo thớt liên tục chắc nhớ đoạn đó.

Em thấy việc đọc chú Đại bi cũng tốt, không giúp cho những vong theo mình siêu thoát thì cũng giúp cho họ hồi tâm chuyển hướng, biết đâu họ nghĩ lại lại ko theo mình nữa :D . Nghĩ vậy nên em lên mạng tìm Chú đại bi tiếng Phạn, mỗi ngày đọc 21 biến trong 49 ngày (có mấy ngày ngắt quãng vì bà ngoại của em mất, bà 100 tuổi nên em nghĩ đó cũng là phúc của con cháu được chăm sóc bà đến từng đó tuổi). Em chọn đọc trong 49 ngày là vì em nghĩ đã làm thì làm cho trót, đã đọc được 21 ngày thì sao ko cố lên cho 49 ngày luôn, 108 ngày thì em ko làm được nhưng 21 biến trong 49 ngày thì có thể, đã tiễn Phật thì tiễn đến Tây phương.

Kết thúc chuỗi 49 ngày thì em thấy có 1 điều tốt là tự nhiên em rất dễ ngủ, đang ngủ bị tỉnh dậy (đi tè chẳng hạn) rồi vẫn có thể ngủ tiếp. Trước đây lúc chưa giãn cách em đặt chuông lúc 4h30 sáng dậy để 5h chạy bộ, hôm nào trời mưa ko chạy được có muốn ngủ cũng ko ngủ lại được. Mà sau khi đọc chú Đại bi thì ngủ như heo :D , giờ sáng nào em cũng 7h-7h30 sáng mới dậy, dậy xong lại ngủ tiếp được

Nên em nghĩ đọc hoặc nghe các bài chú cũng có tác dụng, ít nhất là an thần dễ ngủ :D

Câu chuyện của em cũng ko có gì đặc sắc, văn phong lủng củng. Cccm đọc tạm trong lúc chờ các cao nhân duchathoithoi cuhaifus LÃO CANH NÔNG DurexXL HoaMaudon chia sẻ tiếp các mạch chuyện đang dang dở
Lão chia sẻ cho e địa chỉ nhà thầy xem đốt sống lưng với

meculi

Xe tải
Nó cập nhật tình hình liên tục chứ cụ.
Nó học cả tiếng Việt đấy còn gì. 😁
Kể nó thăng xong để lại món hát Kinh Kịch cho lại nổi như Lý Ngọc Cương. 😅
:)):)):)):)):)) Đúng là con ma này nó hơn mấy trăm tuổi… biết tiếng Việt luôn… nó ở lâu quá mà

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thế thì đúng là chùa nào vong nấy phải không cụ?
- Mợ viết ít nhưng mà khúc triết quá nên nếu chẻ ra viết thì nhiều vấn đề quá,
mợ thử cho em cái cảm nhận về bức ảnh chụp bác DurexXL trước bàn thờ thớt trước xem nào, thuần túy về tâm linh thôi.
- còn em sẽ nghĩ thế nào viết cho dễ vấn đề mợ hỏi.
Cái này ảo ảo thế nào ấy
để nó không ảo bác gọi hộ em bác slaz8 vào giải quyết triệt để kaka