[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 4

cuhaifus

Xe container
Em đọc thần khúc của Dante thì là : hỏa ngục (inferno) + Luyện ngục Purgatorio + thiên đàng Paradiso

Em xem Phim Inferno theo seri mà Tom Hank đóng vai giáo sư Langdon ( Loạt truyện của Dan Brown ) cũng thấy nhiều thứ hay ho phết, đúng là ko có điều kiện đi thì có thể tìm hiểu về văn hóa, lịch sử qua truyện và phim cụ ạ. Ah còn 1 thứ em thấy có Inferno đó là 1 loại chưởng trong Game MU ngày xưa em đánh của con Dark Wizard

Hiền khiêm

Xe hơi

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ nhát nhể, cô bạn gái em kể trước hay nhìn thấy vong ý đi chơi với em em lại càng thấy yên tâm. Có hôm ngồi chỗ vắng vắng tối tối em còn hỏi trước khi đỗ xe: Em xem qua xem có vong nào ko mình đang tâm sự nó lại rình thì mất hay
Có mommy cụ đi theo xem cụ có làm gì con gái nhà người ta thôi chứ vong nào :))

huyvq83

Xe tải
Chuyện là sáng qua trước khi đi làm em có thắp hương, sáng nay trước khi đi làm em lên thắp hương tiếp thì phát hiện bát hương của bố em chân hương bị cháy gần như hết (bố em mới mất hơn 8 tháng). Em nhờ các cụ cao nhân chỉ giúp là có sao không ạ. Em không phải người vô sư vô sách, nhưng cũng không tìm hiểu gì về tâm linh, nên thấy hơi lo lo

nhocbold29

Xe hơi

cuhaifus

Xe container
Có mommy cụ đi theo xem cụ có làm gì con gái nhà người ta thôi chứ vong nào :))
Vụ đấy khác nhá, thi thoảng đi chơi vẫn phải hỏi xem có vong nào ko mà. Bật mí với mợ là đầy lần chả có vong nào nhá

congthuong

Xe điện
Chuyện là sáng qua trước khi đi làm em có thắp hương, sáng nay trước khi đi làm em lên thắp hương tiếp thì phát hiện bát hương của bố em chân hương bị cháy gần như hết (bố em mới mất hơn 8 tháng). Em nhờ các cụ cao nhân chỉ giúp là có sao không ạ. Em không phải người vô sư vô sách, nhưng cũng không tìm hiểu gì về tâm linh, nên thấy hơi lo lo
Do cụ đốt nhiều hương quá mà không làm vệ sinh chân hương để than tàn ở dưới quá nhiều.

Để tránh bị thì cần thay cát/ tro ở bát hương, nhổ bớt chân nhang thường xuyên, không được để quá dày.

May là cụ không bị cháy nhà đó.

cuhaifus

Xe container
Nhà em cũng đã từng có lần chân hương hóa âm, đúng là tự dưng lên ban thờ nhìn cái bát bị hóa âm nó tóe tòe loe ra sợ phết. Xong em gọi hỏi ông anh Thầy thì ông ấy bảo hóa âm là chắc người âm buồn, còn buồn chuyện gì thì tao chịu. Để nguội hẳn đi rồi bốc lại thôi ko sao đâu cụ ạ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vụ đấy khác nhá, thi thoảng đi chơi vẫn phải hỏi xem có vong nào ko mà. Bật mí với mợ là đầy lần chả có vong nào nhá
"Lúc nào mài dắt con nhà người ta vào chỗ tối, tau mới đi theo chớ", mama said.

huyvq83

Xe tải
Do cụ đốt nhiều hương quá mà không làm vệ sinh chân hương để than tàn ở dưới quá nhiều.

Để tránh bị thì cần thay cát/ tro ở bát hương, nhổ bớt chân nhang thường xuyên, không được để quá dày.

May là cụ không bị cháy nhà đó.
Cảm ơn cụ, em tưởng 1 năm chỉ được nhổ bớt chân nhang 1 lần vào sau ngày ông công ông táo thôi cụ

huyvq83

Xe tải
Nhà em cũng đã từng có lần chân hương hóa âm, đúng là tự dưng lên ban thờ nhìn cái bát bị hóa âm nó tóe tòe loe ra sợ phết. Xong em gọi hỏi ông anh Thầy thì ông ấy bảo hóa âm là chắc người âm buồn, còn buồn chuyện gì thì tao chịu. Để nguội hẳn đi rồi bốc lại thôi ko sao đâu cụ ạ
Bốc lại thì có phải làm lễ gì không cụ

cuhaifus

Xe container
Bốc lại thì có phải làm lễ gì không cụ
Em nhờ thầy làm hộ cốt, tro em tự mua về và tự tay làm, trước khi làm có cẩn cáo các cụ đàng hoàng theo tiếng Việt cụ ạ

congthuong

Xe điện
Cảm ơn cụ, em tưởng 1 năm chỉ được nhổ bớt chân nhang 1 lần vào sau ngày ông công ông táo thôi cụ
Trước đây mẹ tôi cũng quan niệm như vậy, sau này bị cháy âm chân nhang 1 lần vì thắp nhiều nhang quá.

Sau đó thì có ông chú làm thầy bảo hàng tháng phải nhổ bớt chân nhang đi và làm vệ sinh bát hương sạch sẽ. Bà tin và làm theo, từ đấy bát nhang sạch sẽ, không bao giờ âm chân nhang nữa.

huyvq83

Xe tải
Trước đây mẹ tôi cũng quan niệm như vậy, sau này bị cháy âm chân nhang 1 lần vì thắp nhiều nhang quá.

Sau đó thì có ông chú làm thầy bảo hàng tháng phải nhổ bớt chân nhang đi và làm vệ sinh bát hương sạch sẽ. Bà tin và làm theo, từ đấy bát nhang sạch sẽ, không bao giờ âm chân nhang nữa.
Cảm ơn cụ

Kong Tat

Xe đạp
Chẳng biết truyện tâm linh có thật không tối thình thoảng mình
vẫn nghe truyện ma Đình Soạn kể hay phết dễ ngủ

ngu ngơ

Xe điện
dáng đầy đặn người đen mặt đen là ông Thổ địa (Thần đất), rất lành nhưng cũng hay doạ nhát người lạ đến ngủ lại, thường xử sự kiểu gây động thình thịch hoặc đứng ngồi bất động nhìn.
Không phải ông Thổ địa là da đen đâu anh Trâu, cũng như bình thường nhưng thêm mũ áo. Hiền lành và vô hại thì đúng. Mấy thầy phong thuỷ xịn phải gặp được ông này thì mới nối long mạch hay hàn mạch khí được.

trauxanh

Xe lăn
Không phải ông Thổ địa là da đen đâu anh Trâu, cũng như bình thường nhưng thêm mũ áo. Hiền lành và vô hại thì đúng. Mấy thầy phong thuỷ xịn phải gặp được ông này thì mới nối long mạch hay hàn mạch khí được.
Cái ông này thì mình biết rồi, không mũ áo như các hình vẽ mô tả đâu.
Còn phong thuỷ thì cũng không cần gặp ông này. :D

ganghiadan

Xe buýt
lâu lắm mới thấy cụ trauxanh online ạ. Em ngưỡng mộ cụ từ lâu qua những bài viết và chia sẻ của cụ về các chủ đề phong thủy và tâm linh. Em vẫn chưa đủ duyên với các món đó nên chỉ ngồi hóng hớt các cụ trao đổi. Chúc gia đình cụ mạnh khỏe và bình an ạ!

Xe nội lước

Xe container
Lâu quá k thấy cụ mợ nào gặp " cổ nhân " thớt nay nguội quá.