[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hay em kể lại những mẩu chuyện em đi chơi đêm ở bãi tha ma cho thớt có không khí nhể, cơ mà ko gặp ma dù em đi đêm ở bãi tha ma hơi nhiều
Ma thấy cụ chạy mất dép, gặp gỡ gì nữa =)).

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Ý Cụ là sửa như này ấy ạ?
Chết rồi, có hẹn với con mụ HoaMaudon là đêm nay .... thế mà quên mất ....

Ui, thế thì em sợ là Cụ Bình minh biển lại tuột tay ngay từ đoạn cầm cái ấm tích ấy chứ ..... chả viết tiếp được đâu ạ :P
Lão Bình minh biển có trồng trọt chăn nuôi giề thì cũng chắc tay zú chắc tay súng nhá, không giật mình dù ma nữ đẹp tới đâu
Biên chuyện đuê

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]

Loi_dang_ky

Xe tải
Hình như đợt này do bóng đá với cá độ, nên các cụ/mợ nhà mình cũng ra ít chuyện hơn.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Khi đứa con nói với mẹ "Mẹ ơi con đang nói chuyện với Batman, Batman bảo con đẹp trai".
Người mẹ cười rồi nói "Đúng là trẻ con ngây thơ" rồi sau đó quay đi, tiếp tục công việc quỳ và chắp tay bức tượng trên ban thờ, đọc cái mớ ngôn ngữ khó hiểu.
Đứa con thấy vậy quay sang hỏi "Thế mẹ đang nói chuyện với ai thế?"
---------------------
Bạn sinh ra hoàn toàn trong sạch. Không thánh thần ma quỷ. Ba bị.
Hệ tư tưởng ma giáo nhồi sọ bởi cha mẹ, xã hội, “các thầy” đã khiến não bạn dần dần bị loạn thần, không phân biệt được thực và ảo. Họ gọi đó là “Tâm Linh”.
Thế giới tâm linh, bao gồm đức tin, niềm mơ ước và cả trí tưởng tượng của con người.
Sống mà cân bằng được cả "thực" và "ảo" thì mới đẹp chứ Cụ :)

Gato2009

Xe điện
Em cùng có quan điểm này

Việc triệt tới mức thiệt mạng ngành trưởng là hành vi thù địch, kiểu như lời nguyền chứ không thể là Gia tiên ra tay với hậu duệ
Theo logic này thì vấn đề của nhà đó liệu đã được giảo quyết tận gốc chưa?
Thế giới tâm linh thật khó nói. Cạnh nhà em có gia đình bên cạnh cứ đời nào cũng có người bị điên/dại, hỏi bà mẹ em thì bà bảo ngày xưa gia đình đó đời ông đã làm việc thất đức với tổ tiên nên bị báo oán, chả biết thế nào.

Gato2009

Xe điện
Em đã nói dồi, chúng ta ko đủ tư cách để phán xét những thế lực đang phán xét chúng ta.
Còn mợ H, có thể là 1 công cụ để giải quyết vấn đề của dòng họ ấy. Cái tư duy "Hữu duyên" thuộc về nhà Phật và ko hẳn là đúng trong trường hợp này.
Sao chúng ta không đủ tư cách để xem xét? Chúng ta cũng có quền bình đẳng với các thế giới khác.
Em cho là dù là ở thế giới nào ( thế giới dương gian của ta cũng chỉ là 1 trong số ấy) thì vẫn phải tuân theo đạo lý trời đấy/ tạo hoá chứ không thể làm khác được.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Mợ không thích nghe chuyện gì thì cứ đề nghị các cụ ấy kể thật nhiều...
... và ngược lại nhé 😄
Phụ nữ nói gì thì làm ngược lại. Đó là đặc điểm của các kụ đã có vợ. 😁

UltraMod giờ em mới biết có thể đánh đáo bằng giấy 😂
Thớt ngày càng chán nhỉ, kể chuyện gấp giấy đánh đáo ngày xưa tiếp đi herotran8

tulipvietnam

Xe hơi
Nghe chuyện bác LÃO CANH NÔNG kể em lại nhớ đến chuyện nhà em: họ nhà em có bà Cô tổ rất thiêng, xưa hồi chiến tranh thuốc thang còn ít, nghe các cụ bảo nếu con cháu trong nhà bị ốm thì thắp hương kêu Bà là sẽ khỏi. Nhưng mộ của Bà ở đâu chẳng ai biết, các cụ truyền lại là mộ bị mất, Bà ngự ở 1 cái miếu gần làng nhưng giờ cái miếu đấy gần sông cũng bị xói lở mất rồi, giờ chẳng biết ở đâu.
Trong họ nhà em xưa cũng nhiều người, cả nam và nữ mất mà chưa chồng/vợ, chưa có con, giờ gần như mất nấm hết, không biết mộ ở đâu. Đến đời ông em cũng sinh ra con cái rồi mất sớm lúc chưa được mười tuổi khá nhiều, đến khi sinh bác cả ẩn tuổi ông thì mới giữ được và giữ được những người sau. Một người con của ông sinh trước bác cả bị mất lúc tầm 4-5 tuổi do bị chó dại cắn nên bị dại rồi mất, xưa chôn ở đồng ngay nhà mà giờ cũng mất nấm không biết ở đâu.
Họ nhà em cũng đi xem nhiều mà chưa chỗ nào giúp tìm ra được. Họ nhà em cũng lục đục, nhiều chuyện không ra gì (trai thì làm ăn vất vả, gái thì bỏ chồng), mà giờ đọc chuyện của bác Lão Canh Nông em mới ngờ ngợ phải chăng họ nhà em cũng có uẩn khúc gì đó mà chưa có duyên để giải nên nhiều đời vẫn lắm chuyện không hay :(

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Mợ không thích nghe chuyện gì thì cứ đề nghị các cụ ấy kể thật nhiều...
... và ngược lại nhé 😄
Phụ nữ nói gì thì làm ngược lại. Đó là đặc điểm của các kụ đã có vợ. 😁

UltraMod giờ em mới biết có thể đánh đáo bằng giấy 😂
Có 2 loại:
- Bằng nắp chai bia, nước ngọt đập dẹt ra làm quân, hoặc kê đồng xu trên nắp gõ hơi lõm xuống chút để dùng làm cái
- Bằng giấy: gấp vuông vào như cụ herotran8 mô tả, chiến lợi phẩm sau đó dùng vào nhiều mục đích, có mục đích như herotran8 đã nêu

Một thời tuổi thơ thời bao cấp khó khăn của thế hệ 7x, 8x đời đầu. Các cháu 2k không thể nào hinh dung nổi. Nghĩ lại buồn hơn là vui

Gió xào xạc, tiết thu đây ...
Đã chớm nửa đêm, trăng đã với đâu đó tít trên cao phía sau lưng trạm bơm, ánh trăng thượng tuần nhàn nhạt phủ lên cảnh khuya như một lớp vàng mỏng, mơ hồ .....
Phía xa về bên trái, một dải màu sẫm nổi lên ở viền chân trời .... lô nhô ngọn cây mái nhà ....Làng đấy .... thi thoảng vẳng theo gió vọng ra tiếng chó cắn đêm .... thanh bình ....
Xa về bên phải, hút tầm mắt .....vảng vất lớp sương mù ....Sông đấy, gió có lúc đổi chiều thổi hắt từ đấy vào, không nghe tiếng sóng như thơ ca vì con sông vốn dĩ hiền hòa, nhưng vẫn cảm nhận được mùi tanh tanh của con nước vờn theo gió

Khó ngủ ..... Bình minh biển ngồi dậy, với tay sang cái bàn mộc cũ kỹ, rồi lại ngửa ra, nửa nằm nửa ngồi mà rót òng ọc ấm chè xanh mát lạnh từ tối .... vào thẳng cổ họng đang khô khan, Gã thích thế, cũng chả nhớ cái cốc lúc đêm đã lăn đi đâu nữa

Bỗng ..... Cú ......Xòaaaaaaaa ....... tiếng con cú nó réo từ đâu mà không để ý, chắc ngược gió, cho đến khi nó bay gần ra cái trạm bơm thủy lợi của Gã thì mới lại ngoạc mỏ ra lần nữa ....
Gã giật mình, suýt chút nữa tuột tay rơi cái ấm tích, cũng may là cầm chắc lại được, chứ mà cả cái ấm sứ Hải Dương ấy nó bổ vào mồm thì ......

Lại Cú kêu, kiểu gì mai lại có cỗ mà đánh chén đây
Gã hí hửng ngồi nhỏm hẳn dậy, tay đập đập tìm cái đóm với cái bật lửa .....
Ơ, cái điếu bát lăn đâu rồi

Nhưng
Sao mọi khi cú kêu trong làng
Mà hôm nay nó lại kêu toang toác ở ngay cái trạm bơm của Gã nhỉ
Gã vừa kịp nghĩ đến đây thì chợt một cơn gió lùa mạnh từ cửa sổ vào ....lạnh ngắt đến kỳ dị
Gã rùng mình ......

Chết rồi, có hẹn với con mụ HoaMaudon là đêm nay post chuyện, thế mà quên mất ....

:P
Biển vớ đúng ....rồi Biển ơi :)) :)) :))

Yeuaibaygio

Xe container
Có 2 loại:
- Bằng nắp chai bia, nước ngọt đập dẹt ra làm quân, hoặc kê đồng xu trên nắp gõ hơi lõm xuống chút để dùng làm cái
- Bằng giấy: gấp vuông vào như cụ herotran8 mô tả, chiến lợi phẩm sau đó dùng vào nhiều mục đích, có mục đích như herotran8 đã nêu

Một thời tuổi thơ thời bao cấp khó khăn của thế hệ 7x, 8x đời đầu. Các cháu 2k không thể nào hinh dung nổi. Nghĩ lại buồn hơn là vui
Vậy chắc cụ ở thành phố.
Bọn em chơi bằng mảnh sành, xịn hơn thì có cái bát vỡ ghè lấy trôn bát, khéo tay còn mài xung quanh cho tròn nhẵn. Đứa nào có cái xịn đánh bọn khác vỡ tung tóe ấy chứ.
Mãi về sau mới có nắp chai nước ngọt.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Có 2 loại:

Thời anh em 7x còn đánh đáo thì nắp chai bia khá hiếm Lão nhể, nếu có được cũng chỉ có của bia Trúc Bạch, 33
Sau 1989 thì bia Tàu về nhiều, Quả táo, Vạn lực, đến lúc này thì đám 7x cũng hết tuổi đánh đáo, đồ chơi cũng nhiều thứ hay ho hơn, súng phun nước, đao kiếm nhựa, mặt nạ nhựa các loại, rồi dậy thì là đám 7x có lịch nilon Tàu nhan nhản với các thể loại ảnh gái xinh căng mọng chưa từng thấy, giá đồng hạng 500đ/tờ
Em với mấy thằng bạn loay hoay góp được 3000đ mua 6 tờ ở vỉa hè, chỉ bikini với sóoc ngắn gần bằng các cháu bây giờ thôi, mà chia nhau hau háu
Chỉ vài năm sau, anh em 7x đã tiếp cận dòng ảnh các mỹ nhân dán bật lửa hơ nóng thì bay màu

Hế hế

Hoàng Trang

Xe ngựa
Theo logic này thì vấn đề của nhà đó liệu đã được giảo quyết tận gốc chưa?
Thế giới tâm linh thật khó nói. Cạnh nhà em có gia đình bên cạnh cứ đời nào cũng có người bị điên/dại, hỏi bà mẹ em thì bà bảo ngày xưa gia đình đó đời ông đã làm việc thất đức với tổ tiên nên bị báo oán, chả biết thế nào.
Em biết 1 case gần như thế. Xưa thời chiến tranh loạn lạc, cụ này đi tàu đánh cá, giết người đẩy xuống biển cướp tàu của người ta. Cụ này về sống bình an vô sự, sinh con đẻ cái bình thường. Anh con trưởng khoẻ mạnh, thông minh, lấy vợ sinh con xong thì bị điên. Thằng cháu cũng khoẻ mạnh thông minh, lấy vợ sinh con xong cũng bị điên. Đời thứ 4 hiện nay chưa dám lấy vợ.
Khoa học thì chắc theo hướng gen di truyền còn làng xóm thì bẩu người ta báo oán. Chả biết thế nào.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Em biết 1 case gần như thế. Xưa thời chiến tranh loạn lạc, cụ này đi tàu đánh cá, giết người đẩy xuống biển cướp tàu của người ta. Cụ này về sống bình an vô sự, sinh con đẻ cái bình thường. Anh con trưởng khoẻ mạnh, thông minh, lấy vợ sinh con xong thì bị điên. Thằng cháu cũng khoẻ mạnh thông minh, lấy vợ sinh con xong cũng bị điên. Đời thứ 4 hiện nay chưa dám lấy vợ.
Khoa học thì chắc theo hướng gen di truyền còn làng xóm thì bẩu người ta báo oán. Chả biết thế nào.
Case của mợ và cụ Gato2009 thì lại ở chiều rất khác, tức là oán khí từ đời trước tạo ra nó báo vào các đời sau
Cái mà em hiểu đang nói đến ở việc ông tướng của LÃO CANH NÔNG lại khác, tức là ông tướng bị nạn mà con cháu ông tướng lại gánh
Ấy mới là khó hiểu

Thang N.

Xe tăng
Thời anh em 7x còn đánh đáo thì nắp chai bia khá hiếm Lão nhể, nếu có được cũng chỉ có của bia Trúc Bạch, 33
Sau 1989 thì bia Tàu về nhiều, Quả táo, Vạn lực, đến lúc này thì đám 7x cũng hết tuổi đánh đáo, đồ chơi cũng nhiều thứ hay ho hơn, súng phun nước, đao kiếm nhựa, mặt nạ nhựa các loại, rồi dậy thì là đám 7x có lịch nilon Tàu nhan nhản với các thể loại ảnh gái xinh căng mọng chưa từng thấy, giá đồng hạng 500đ/tờ
Em với mấy thằng bạn loay hoay góp được 3000đ mua 6 tờ ở vỉa hè, chỉ bikini với sóoc ngắn gần bằng các cháu bây giờ thôi, mà chia nhau hau háu
Chỉ vài năm sau, anh em 7x đã tiếp cận dòng ảnh các mỹ nhân dán bật lửa hơ nóng thì bay màu

Hế hế
Bọn em chơi đánh đáo bằng đồng xu 1 đồng. Khi nào bị lột hết thì chơi tạm bằng đồng 5 hào để gỡ. Thời đó tiền xu rất nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng