[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

duchathoithoi

Xe tăng
"Diệt muỗi, bắt rắn ak?" Một ông trêu ô Ch. " không, muỗi rắn ở đây là chuyện bình thường, việc khác, việc này nó liên quan đến vấn đề tậm linh" " ờ, tâm linh phải cẩn thận, không đùa được" ông T lên tiếng ủng hộ. Nói chuyện bâng quơ vài câu rồi 5 anh em đi nằm. Không khí trên này thoáng đãng trong lành thật dễ chịu, trời mát mẻ, nằm tý thì e thiu thiu ngủ. Trong giấc ngủ mơ màng em nghe tiếng " thùm thùm" như có ai đó nhảy xuống ao, rồi tiếng cười đùa hò hét, tiếng khóc ầm ĩ. Giât mình tỉnh dậy, mấy ông anh vẫn ngủ ngon lành. Em mò dậy đi ra ngoài sân châm điếu thuốc. Khoảng sân rộng, lát gạch đỏ sạch sẽ, phía trước xây bức tường hoa, phía sau trồng mấy loại hoa hồng, hoa gì đó e nhìn lạ lạ không biết tên, rồi đến đoạn dốc thoai thoải thẳng xuống cái ao cá. Đang phởn phơ hít thở không khí trong lành, chợt e khựng lại, thoang thoảng trong không khí có mùi gì đó rất lạ, hăng hắc, khó chịu, cố nghĩ mãi mà chịu không thể nhận ra đó là mùi gì. Chắc quanh đây nhiều cây rừng, hoa rừng nên có mùi đó. Em đi vòng ra sau nhà, kế ngay đầu hiên có hẳn hai cái camera quan sát, một cái chĩa ra cổng ( nhìn ra ao cá, một cái chếch ra phía sau nhà) lúc mới mò lên em chả để ý, giờ mới thấy,Phía sau ngôi nhà là một vạt đồi mênh mông, ô Ch xây đường lên bằng gạch ( đầu tư kinh thật). Thấp thoáng đủ các loại cây, nhiều nhât có lẽ là chanh, phía sau là cây lấy gỗ lâu năm ( em chả biết là loại cây gì). Cuối mùa, chanh vàng rực mà chả có ai lấy, quả rụng đầy gốc, phí thật. Đang mải mê ngắm nhìn cây cối hoa quả, chợt e thấy phía trên có người đi lại. " dậy rồi ak, nhìn thích không, nhiều chanh lắm, toàn chanh đào tự nhiên không thuốc kích thích, tý thích vác bao lên mà vặt mang về hn ngâm mật ong, chữa ho tốt lắm" em giật mình vì tiếng ô Ch ngay sau lưng. " vâng, nhìn thích thật, tý e lên e vặt" " thích thì lên luôn, 3h rồi, để tao gọi mấy thằng kia dậy lên vườn, già ngủ *** gì lắm, chóng chết" " dậy đi mấy bố, được hôm xa hn, phải tận hưởng chứ, ngủ thì ở hn ngủ lên đây làm *** gì" sau khi gào toáng lên gọi thì chỉ có ô T là đồng ý lên vườn vặt chanh, bưởi, hai ông kia tế nhị k lên , lý do là éo trèo đồi quen, ngại rắn và vắt. Ô Ch quẳng cho e và ô T mỗi người một cái mũ cối, một đôi ủng cao su bảo phải đội mũ và đi ủng cho an toàn. Khu vườn rộng tầm 2 ha, nhưng nó dốc nên trèo mệt bở hơi tai, tầm 45p em và hai ông vặt được ba bao tải chanh nhỏ, chắc tầm 30 kg. Ngại chui vào sâu chỉ vặt ven ven bên ngoài theo dọc đường đi, sau vụ lúc trưa gặp con rắn, không ai bảo ai nhưng đều ngại k bố nào dám chui vào trong vườn. Lên đén trên đỉnh, vừa nóng vừa mệt, lại khoác thêm cái bao tải đựng đầy chanh, em thở hồng hộc, nhìn thấy dưới gốc cây có khoảng đất cao bằng phẳng sạch sẽ, ném uỵch bao chanh em ngồi bệt xuống nghỉ. Cảm giác mát lạnh thật sung sướng dễ chịu. " ê này dậy đi k được ngồi ở đó" ô Ch đi sau hô lên, em giật mình không hiểu chuyện gì vội nhỏm người đứng dạy ngó quanh. Chả có gì lạ cả, nhưng ô Ch hô thế nên e cũng xách bao tải chanh ra chỗ ô ý đứng. Tay cầm cao dao phát phát mấy cái cành cây dại mọc dưới gốc chanh ông Ch nói nhỏ " chỗ ý là cái mộ cổ, không nên ngồi vào"
Nghe ông Ch nói xong, em cảm giác lạnh lạnh sống lưng, cảm giác mình vừa phạm phải lỗi lầm gì đó, hic, thảo nào lúc ngồi xuống mình lại có cảm giác mát thế chứ lị. " sao mộ mà không có dấu hiệu gì thế mày?" Ô T vừa phe phẩy cái mũ quạt cho mát vừa hỏi. " ak, tao cũng mới biết thôi, trước mua xong tao chỉ thỉnh thoảng lên kiểm tra bọn nó xây tường rào, làm thủ tục đất cát, toàn đảo qua tý rồi về, có gần đây xây nhà xong, thỉnh thoảng lên ở mới thấy có hiện tượng, đi xem rồi mời thầy lên mới biết" " uh, mà lúc mua mày cũng không xem gì ak? mà loại mày toàn đi ăn thằng khác thì xem xét con mẹ gì, hiii" ô T vừa hỏi vừa trêu. " uh, đợt ý bận, mua qua thằng đối tác, xem qua ưng là mua chứ xem con mẹ gì đâu, mà cũng nhiều chuyện, ngay cái ao ý cũng phức tạp ông ạ" " thôi, chắc hái thế thôi, mỗi thằng 5-6 cân có mà ngâm uống cả năm, hết sang năm lại hái ngâm tiếp, xuống thôi" Ông Ch giục. Em cũng chỉ chờ có thế vội tong tả xách cái bao tải chanh lên rồi đi xuống. Cũng không hiểu do mình tự kỷ ám thị không mà từ lúc nghe ô Ch nói chuyện ngôi mộ cổ, em cứ có cảm giác gai gai ớn lạnh, cứ như có ai đó luẩn khuất quanh quẩn đang nhìn. Hai ông kia đi trước, em xách bao tải chanh nặng lên tụt lại sau, mỗi lần mỏi tay quá thả bao tải xuống đổi tay là lại có cảm giác ai đó nhìn mình từ phía sau, ngoảnh lại nhìn thì tuyệt nhiên không thấy gì, cố gắng nghĩ qua chuyện khác, em vội bước cho kịp hai ông kia. Lúc xuống đến gần cái sân, chỉ còn khoảng 30 bậc nữa, như có linh tính em đột nhiên quay ngoắt lại phía sau... phía trên đỉnh đồi, ngay chỗ em và hai ông vừa đứng nói chuyện có bóng người đang nhìn xuống. Cảm giác nhũn cả chân, chỉ muốn quẳng luôn bao chanh chạy, nhưng chỉ thoáng qua, khi e nhìn lại thì lại không thấy gì nữa. Xách bao chanh lao như chạy xuống sân, ông T quay lại hỏi một câu " mày sao thế, như ma đuổi vậy". Em cười bảo" không, xách nặng quá thôi anh" ô Ch nhìn em cười không nói gì, mắt nhay nháy một cách đầy ẩn ý. " hai bố đâu rồi, ra mà chia chanh này, hay để chúng con hầu luôn một thể" Ô Ch oang oang nói. " Đây, có nhiều không mà nhặng lên thế" Hai ông phì phèo thuốc trong nhà thò mặt ra nói. " ô nhiều nhỉ" một ông sau khi nhìn bao tải chanh dưới chân em thốt lên câu " đúng là đất tốt nên cây trái sai quả, mà ở đây thỉnh thoảng có mùi gì lạ lắm, bọn mày có ngửi thấy không?" " mùi phân trâu bò chứ mùi gì" Ô T nói. " không, thỉnh thoảng mùi nó ngai ngái, hăng hắc như mùi nhang chứ mùi phân trâu bò nào"

duchathoithoi

Xe tăng
Em nghĩ cụ Ôi thôi có căn. Cụ đi đâu, làm gì cg gặp vong, cơ mà chưa gặp vong nào xinh nhỉ hi.
Ak, ngày xưa mấy lần e đi xem, các thầy các cậu cũng nói em có căn, phải ra hầu đồng gì gì đó, em cũng nhảy hố vôi một vụ, nhưng sau thấy nhảm quá nên thôi. Em kệ.

duchathoithoi

Xe tăng
Nghe ông Ch nói xong, em cảm giác lạnh lạnh sống lưng, cảm giác mình vừa phạm phải lỗi lầm gì đó, hic, thảo nào lúc ngồi xuống mình lại có cảm giác mát thế chứ lị. " sao mộ mà không có dấu hiệu gì thế mày?" Ô T vừa phe phẩy cái mũ quạt cho mát vừa hỏi. " ak, tao cũng mới biết thôi, trước mua xong tao chỉ thỉnh thoảng lên kiểm tra bọn nó xây tường rào, làm thủ tục đất cát, toàn đảo qua tý rồi về, có gần đây xây nhà xong, thỉnh thoảng lên ở mới thấy có hiện tượng, đi xem rồi mời thầy lên mới biết" " uh, mà lúc mua mày cũng không xem gì ak? mà loại mày toàn đi ăn thằng khác thì xem xét con mẹ gì, hiii" ô T vừa hỏi vừa trêu. " uh, đợt ý bận, mua qua thằng đối tác, xem qua ưng là mua chứ xem con mẹ gì đâu, mà cũng nhiều chuyện, ngay cái ao ý cũng phức tạp ông ạ" " thôi, chắc hái thế thôi, mỗi thằng 5-6 cân có mà ngâm uống cả năm, hết sang năm lại hái ngâm tiếp, xuống thôi" Ông Ch giục. Em cũng chỉ chờ có thế vội tong tả xách cái bao tải chanh lên rồi đi xuống. Cũng không hiểu do mình tự kỷ ám thị không mà từ lúc nghe ô Ch nói chuyện ngôi mộ cổ, em cứ có cảm giác gai gai ớn lạnh, cứ như có ai đó luẩn khuất quanh quẩn đang nhìn. Hai ông kia đi trước, em xách bao tải chanh nặng lên tụt lại sau, mỗi lần mỏi tay quá thả bao tải xuống đổi tay là lại có cảm giác ai đó nhìn mình từ phía sau, ngoảnh lại nhìn thì tuyệt nhiên không thấy gì, cố gắng nghĩ qua chuyện khác, em vội bước cho kịp hai ông kia. Lúc xuống đến gần cái sân, chỉ còn khoảng 30 bậc nữa, như có linh tính em đột nhiên quay ngoắt lại phía sau... phía trên đỉnh đồi, ngay chỗ em và hai ông vừa đứng nói chuyện có bóng người đang nhìn xuống. Cảm giác nhũn cả chân, chỉ muốn quẳng luôn bao chanh chạy, nhưng chỉ thoáng qua, khi e nhìn lại thì lại không thấy gì nữa. Xách bao chanh lao như chạy xuống sân, ông T quay lại hỏi một câu " mày sao thế, như ma đuổi vậy". Em cười bảo" không, xách nặng quá thôi anh" ô Ch nhìn em cười không nói gì, mắt nhay nháy một cách đầy ẩn ý. " hai bố đâu rồi, ra mà chia chanh này, hay để chúng con hầu luôn một thể" Ô Ch oang oang nói. " Đây, có nhiều không mà nhặng lên thế" Hai ông phì phèo thuốc trong nhà thò mặt ra nói. " ô nhiều nhỉ" một ông sau khi nhìn bao tải chanh dưới chân em thốt lên câu " đúng là đất tốt nên cây trái sai quả, mà ở đây thỉnh thoảng có mùi gì lạ lắm, bọn mày có ngửi thấy không?" " mùi phân trâu bò chứ mùi gì" Ô T nói. " không, thỉnh thoảng mùi nó ngai ngái, hăng hắc như mùi nhang chứ mùi phân trâu bò nào"
" ak, mùi nhang đấy, thằng hàng xóm nó mở phủ, mở điện" ô Ch giải thích. " thằng ý cũng lạ, trẻ đẹp trai lắm, chả thấy làm ăn gì, suốt ngày gõ mõ tụng kinh, mà *** hiểu sao nó giàu lắm" ... câu chuyện chuyển qua đề tài " thằng hàng xóm" rồi chuyện ao sao không có cá. Đang nói chuyện thì thằng T và một bà nữa đến. Nó chở bà đó, phía sau xe máy kéo theo cái xe cải tiến, trên đó có một cái thuyền sắt nhỏ, củi gỗ và cát, gà, cá, rau cỏ...Vụ chuẩn bị nướng gà và nấu ăn chả có gì để nói, sau khi mấy anh em tắm rửa xong thì mọi thứ chuẩn bị sẵn sàng, gà cá đang nướng. Cái cảm giác giữa nơi núi đồi yên tĩnh, lửa trại đốt lên, nướng gà nướng cá thật thú vị. Em và ba ông anh ra ngồi quanh đống lửa tán phét với bà cô trung tuổi đang loay hoay kiểm tra gà cá nướng, không thấy ô Ch và thằng T đâu. Được một lúc, ô T hỏi " ô thằng Ch với thằng T đâu ý nhỉ?" " Bác Ch với cháu T đi có tý việc bác ạ, nghe nói đi gặp thợ xây, chuẩn bị làm việc gì đó" bà cô lên tiếng trả lời. Ngồi chém gió linh tinh một lúc vẫn chưa thấy ô Ch và thằng T về, bà cô thì đi chuẩn bị đồ ăn, chợt ô T đá nhẹ vào chân em rồi bảo " mày ra đây anh bảo", em đứng dậy đi theo ông T ra chỗ hiên nhà " có việc gì thế anh?" " mày có thấy gì lạ không?" Ô T hỏi em. " không anh, sao anh lại hỏi thế?" " uh, tao có lý do mới hỏi, lúc chiều tao thấy mày hớt hải phi xuống, tao nghĩ mày thấy gì đó?" Em im lặng một lúc, không hiểu sao ô T lại nói vậy, chuyện e thoáng thấy có người đứng nhìn từ trên đỉnh đồi hay chuyện gì nhi. " tao có cảm giác lạ lắm, từ trưa lúc gặp con rắn ở cổng ý, rồi trưa ngủ, tao cũng thấy mấy việc không bình thường, rồi chiều nay nữa, nói tóm lại là tao nghĩ khu đất này có vong". Em rùng mình khi nghe ô T nói xong, vậy là ô T cũng cảm nhận thấy có sự không bình thường ở khu đất này. " vậy hả anh? Em không biết có vong không, nhưng lúc chiều e cảm giác trên đồi có người đứng nhìn anh em mình đi xuống" " đấy, đúng mẹ nó rồi, tao là tao có linh tính mà lại, thôi đi ra kia ngồi đi". Nói xong ô ý quay đít đi luôn ra chỗ đống lửa, em cũng đi theo, trước khi đi e ngó ra phía sau nhà, nhìn lên ngọn đồi, một màu đen thẫm tối mịt mù, chả có gì.

Chỉnh sửa cuối:

HoaMaudon

Xe tăng
Nói về mùi hương, em xin nói đến 1 khái niệm: mùi hương sát khí (nói sát khí cũng ko đúng, tử khí cũng ko phải, nhưng nó gắn với sự chết chóc)
Không biết các cụ mợ có để ý đến việc: có những khoảng không gian(thường là ở đồng vắng, hoặc cây cối hoang um tùm) khi ta đi đến đó chợt ngửi thấy 1 mùi thơm - rõ ràng là mùi thơm- nhưng khi ngửi thấy mùi thơm đó, bản năng của ta lại cảm thấy sự rờn rợn, sợ hãi mơ hồ
Khi đi qua khỏi khu vực đó, hỏi lại người biết về nơi ấy, thì thường là 1 câu chuyện (thực) gắn với việc ít nhất thì 1, nhiều vài ba người qua đời/an nghỉ ở nơi đó
Cũng vẫn thứ hương thơm rờn rợn ấy, có khi trong cuộc sống hàng ngày, ngay ở Công ty, khu phố...đột nhiên thoáng chợt ta ngửi thấy
Thì chỉ trong vòng 3 ngày, có người ra đi

Các cụ mợ đã gặp hiện tượng này chưa ạ?

duchathoithoi

Xe tăng
" ak, mùi nhang đấy, thằng hàng xóm nó mở phủ, mở điện" ô Ch giải thích. " thằng ý cũng lạ, trẻ đẹp trai lắm, chả thấy làm ăn gì, suốt ngày gõ mõ tụng kinh, mà *** hiểu sao nó giàu lắm" ... câu chuyện chuyển qua đề tài " thằng hàng xóm" rồi chuyện ao sao không có cá. Đang nói chuyện thì thằng T và một bà nữa đến. Nó chở bà đó, phía sau xe máy kéo theo cái xe cải tiến, trên đó có một cái thuyền sắt nhỏ, củi gỗ và cát, gà, cá, rau cỏ...Vụ chuẩn bị nướng gà và nấu ăn chả có gì để nói, sau khi mấy anh em tắm rửa xong thì mọi thứ chuẩn bị sẵn sàng, gà cá đang nướng. Cái cảm giác giữa nơi núi đồi yên tĩnh, lửa trại đốt lên, nướng gà nướng cá thật thú vị. Em và ba ông anh ra ngồi quanh đống lửa tán phét với bà cô trung tuổi đang loay hoay kiểm tra gà cá nướng, không thấy ô Ch và thằng T đâu. Được một lúc, ô T hỏi " ô thằng Ch với thằng T đâu ý nhỉ?" " Bác Ch với cháu T đi có tý việc bác ạ, nghe nói đi gặp thợ xây, chuẩn bị làm việc gì đó" bà cô lên tiếng trả lời. Ngồi chém gió linh tinh một lúc vẫn chưa thấy ô Ch và thằng T về, bà cô thì đi chuẩn bị đồ ăn, chợt ô T đá nhẹ vào chân em rồi bảo " mày ra đây anh bảo", em đứng dậy đi theo ông T ra chỗ hiên nhà " có việc gì thế anh?" " mày có thấy gì lạ không?" Ô T hỏi em. " không anh, sao anh lại hỏi thế?" " uh, tao có lý do mới hỏi, lúc chiều tao thấy mày hớt hải phi xuống, tao nghĩ mày thấy gì đó?" Em im lặng một lúc, không hiểu sao ô T lại nói vậy, chuyện e thoáng thấy có người đứng nhìn từ trên đỉnh đồi hay chuyện gì nhi. " tao có cảm giác lạ lắm, từ trưa lúc gặp con rắn ở cổng ý, rồi trưa ngủ, tao cũng thấy mấy việc không bình thường, rồi chiều nay nữa, nói tóm lại là tao nghĩ khu đất này có vong". Em rùng mình khi nghe ô T nói xong, vậy là ô T cũng cảm nhận thấy có sự không bình thường ở khu đất này. " vậy hả anh? Em không biết có vong không, nhưng lúc chiều e cảm giác trên đồi có người đứng nhìn anh em mình đi xuống" " đấy, đúng mẹ nó rồi, tao là tao có linh tính mà lại, thôi đi ra kia ngồi đi". Nói xong ô ý quay đít đi luôn ra chỗ đống lửa, em cũng đi theo, trước khi đi e ngó ra phía sau nhà, nhìn lên ngọn đồi, một màu đen thẫm tối mịt mù, chả có gì.
Quay lại bên đống lửa ngồi, cả em và ô T đều im lặng không ai nói với ai lời nào, cảm giác tự nhiên thật nặng nề. Bên cạnh ông anh còn lại đang chúi đầu vào điện thoại, (hì, em biết anh có nick trên này vì dù ngồi cách anh một khoảng em vẫn nhận ra cái giao diện của diễn đàn, em không biết nick anh, nhưng nếu a có vô tình lượn qua thớt này thì để để lại ám hiệu và có thể xác nhận câu chuyện xảy ra đêm đó nhé). Bà cô và ông anh thứ 3 đang băm chặt, tán chuyện rôm rả trong phòng ăn. Cả ba im lặng, ngồi nhìn đống lửa cháy bập bùng nhưng e chả còn tâm trí nghĩ đến món gà nướng hay cá nướng nữa. Mà thỉnh thoảng cái mùi hăng hắc tạt qua, mức độ càng ngày càng dày hơn, đậm đặc hơn, chắc " thằng hàng xóm" tối đốt nhang nhiều hơn thì phải. Im lặng không biết bao lâu thì từ cổng có tiếng xe máy ầm ầm, một đoàn 3 cái xe máy gầm ghì phi lên. Ô Ch, thằng T và 4 ông nữa, lúc này bà cô và ô anh cũng chuẩn bị xong, thằng T chạy lại phụ bê đồ, trải chiếu. Ô Ch oang oang giục nó chuẩn bị nhanh, rồi quay sang giới thiệu 4 người vừa tới ( bác bí thư thôn, " thằng hàng xóm" và hai ông dân quanh đấy. Không khí lại trở lên náo nhiệt tưng bừng, tiếng người nói, cười rổn rảng, em và ô T cũng hoà vào không khí chung tạm quên đi câu chuyện vừa xong. Rượu thịt bày ra, rượu rót tràn ly, chén chú chén anh đến tầm hơn 22h thì tàn tiệc, bà cô và thằng T nhanh chóng dọn dẹp tất cả cho vào cái thuyền rồi chào tạm biệt về trước, lần lượt ông bí thư thôn rồi mấy ông kia cũng về theo. Còn lại 5 anh em, ngồi uống chè một lúc thì cũng chui vào nhà, bên ngoài lửa tàn, sương xuống, không khí lạnh khác hẳn lúc chiều. Nhà có hai phòng ngủ và ba cái giường. Ô Ch chủ nhà ngủ 1 phòng, hai ông anh kia ngủ phòng còn lại, em và ô T ngủ cùng nhau ở cái giường ngoài phòng khách. Ở trên này tĩnh lặng kinh người, cảm giác nghe tiếng côn trùng rinh rít rõ mồn một. Em và ô T im lặng, em biết ô ý chưa ngủ nhưng cũng kệ k nói câu gì, mà cũng khó, sau cái chuyện lúc tối hai anh em đâm ra cứ im im, rượu chưa đủ say, lại nước chè đặc, lạ nhà nên không tài nào ngủ được. Phía trong hai ông anh cũng đang thì thầm nói chuyện. " éc éc éc" không gian yên tĩnh chợt xé nát bới tiếng chim lợn. Chắc con chim lợn bay ngang qua khu nhà nó kêu vì nghe tiếng rất to và gần. " dm, vãi cả trang với trại, có cho tao tiền tao cũng vái cả nón *** ở trên này" ô T đột ngột nói với em. " hì vâng, anh em mình không quen, chơi trong ngảy còn được chứ ở thì chịu, nhưng ở rồi cũng quen" " ak, lúc tối mày bảo mày nhìn thấy người ak?" " vâng anh, em cảm giác nhìn thôi, vì e không chắc, cũng có thể hoa mắt nhìn nhầm" " không nhầm đâu, tao cũng cảm giác thế, lúc mày và thằng Ch vặt chanh, tao nhìn thoáng thấy mấy lần, còn tưởng thằng H theo lên vặt nhưng không phải" " hì, thôi anh, nói ra kinh bỏ mẹ, mà sao ban ngày mà cũng có anh nhi?" " ngày đêm thì quan trọng gì, ở những vùng hẻo lánh yên tĩnh này thì chả cứ, có linh tính tý là dễ cảm nhận được thôi, mà tao nghĩ nhiều chứ không phải một đâu" " nhiều gỉ anh?" " vong ý" " sao anh biết?" Em bắt đầu thấy run hỏi lại ô T. " lúc uống rượu thằng hàng xóm nó bảo chiều nay nó k thắp nhang, mà nhà nó cách nhà này 200 m, có thắp cũng khó mà bay mùi qua bên này được, vì mày không để ý nhà thằng Ch ở đầu gió, nhà thằng kia ở cuối hướng gió, mùi bay ngược sao được " ô T không trả lời câu hỏi của em mà lại nói qua chuyện mùi nhang hăng hắc. Em im lặng không nói gì, ông T nói xong cũng im luôn. " ùm ùm ùm" em giật bắn mình, hình như có cái gì rất to vừa lăn xuống ao, nằm lặng im nghe ngóng suy nghĩ, làm quái gì có gì lăn xuống được nhỉ? " ùm" lại một tiếng ùm nữa vang lên, mịa, cái gì thế nhỉ, hay mình ảo thính? Em vẫn nằm im nín thở nghe ngóng. Bên cạnh ô T cũng im lìm không có phản ứng gì. Chắc mình ảo thính mịa nó rồi. " a i a" một tiếng gì đó lanh lảnh, không rõ là tiếng gì, nghe như tiếng trẻ con la hay tiếng con chim gì kêu nhỉ? " anh T" em vừa đá đá nhẹ chân vào chân ô T vừa thì thào gọi " gì?" Ô T cũng thì thảo hỏi lại em. " anh có thấy gì không?" " có, nằm im đi" " nhưng.." " đã bảo im" ông T nói hơi gằn giọng. Em nằm im thin thít, mắt mở trừng trừng, thở không ra hơi. Cứ nằm như vậy không biết bao lâu, cảm giác cứng cả người. Bên ngoài gió thổi ào ào, ánh đèn điện bảo vệ vàng ệch hắt qua ô cửa kính phòng khách càng làm cho cảm giác ma quái rợn rợn. " éc éc éc" con chim lợn chó chết lại bay qua kêu ầm ĩ. " mẹ tsb khó ngủ quá" tiếng ô H ( ông anh cùng đoàn) vang lên. " T ơi, ... ( em) ơi, hai thằng ngủ chưa? ... còn thuốc không anh xin điếu, bao thuốc của anh lúc uống rượu hết rồi" " em còn" em vội vàng trả lời rồi bò dậy với tay lấy bao thuốc đưa cho ô H, ô T cũng mò dậy. " dm tao có thừa tiền cũng *** mua trang trại trên này, bố cứ trung tâm ở cho sướng" ô T lầm bầm chửi rồi bảo " mày cho anh điếu, tao bỏ thuốc mấy năm rồi, nay tự nhiên lại muốn hút". Thế là ba anh em mò dậy ra ghế ngồi hút thuốc, nhìn đồng hồ hơn 1h sáng. Kiểu này thì ngủ nghê gì, ba anh em vừa hút thuốc vì thì thầm nói chuyện. Đột nhiên có ánh sáng xanh lét chiếu vào nhà, ánh sánh như đèn laze nhưng cường độ yếu hơn lọt qua khung cửa kính phòng khách. Cả ba anh em quay ra nhìn, cả ba trố mắt không hiểu có chuyện gỉ. Ô H là người đầu tiên đi ra cửa ngó ra ngoài, em và ô T cũng nhổm dậy. Ô H ngó ra ngoài qua khung cửa kinh xong quay lại nói như tụt hơi " cái *** gì ngoài kia ý chúng mày nhỉ, đĩa bay ak?". Em và ông T xô vào nhau ngó ra...

Chỉnh sửa cuối:

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Xe nội lước

Xe container
Hì, thôi e tạm dừng, mai e biên tiếp. Còn vụ đi ăn cưới dưới Nam Định nữa, tà tà e sẽ kể hầu chuyện cụ và cccm.
Cám ơn cụ.rất cuốn hút.nhưng có nơi nào k quá xa mà có thể trải nghiệm " dựng giường,ném đá,gọi cửa,hay vắt vẻo trên tường ..vv" Thì cụ cho ae cái ghim trên hu gồ máp .để các lão ộp phơ gan to bằng cái đĩa tây có thể thưởng 1 vài đêm k ạ?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
và còn 1 cô gái vẫn lọ mọ theo thớt nài... hehe

duchathoithoi

Xe tăng
Cám ơn cụ.rất cuốn hút.nhưng có nơi nào k quá xa mà có thể trải nghiệm " dựng giường,ném đá,gọi cửa,hay vắt vẻo trên tường ..vv" Thì cụ cho ae cái ghim trên hu gồ máp .để các lão ộp phơ gan to bằng cái đĩa tây có thể thưởng 1 vài đêm k ạ?
Hì, " dựng giường ném đá" thì em kể chuyện ý cách đây gần 15 năm rồi, mãi huyện miền núi giáp Lào cơ. Còn cụ muốn trải nghiệm mời cụ tìm địa chỉ trong clip " hãy thách thức tôi của Hoàng Nam nói về vụ lật thuyền mất 23 người ở hồ núi cốc Thái Nguyên ý. Còn gọi cổng thì có duyên e dẫn cụ trải nghiệm, ngay thủ đô thôi, Hai ông bv hiện vẫn đang làm ở đó.