[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

Thuba

Xe đạp
Lúc học cấp 2 & 3, trường e học khá xa nhà nên e phải đi học từ 5h sáng. Đường từ nhà e ra tới lộ lớn lúc đó còn thưa thớt lắm, chỉ có cây cối là um tùm. Mấy cây xoài, cây vú sữa mọc ven đường to như cây cổ thụ í, nhưng quá quen nên e cũng thấy bình thường.

Đi học giờ này e cũng hay gặp mấy bà gánh bún hay cá ra chợ bán. Hôm đó cũng vậy, e đạp xe lơn tơn, còn khoảng 200m nữa là tới lộ lớn thì e cũng gặp 1 bà gánh cái gì đó coi bộ nhẹ nhàng lắm, đầu đội nón lá sùm sụp đi phía trước. E chạy lướt qua không nghĩ ngợi gì.

Tới lúc ngồi đợi phà, e bỗng sực nhớ lại cảm thấy bà kia có gì đó không đúng. Mấy bà e gặp hoặc là mặc cả bộ màu đen, hoặc là quần đen áo trắng, chớ có ai mặc áo đen quần trắng mà gánh đồ ra chợ ngồi bán. Tới giờ e cũng k biết bả là gì nữa. Bữa đó mà em quay lại hỏi thăm như bình thường, thấy bả cười toét miệng chắc e xỉu tại chỗ.

Fantomu82

Xe buýt
thớt dạo này vắng vẻ quá. chắc cccm đang mải cày cho cái tết có bánh chưng thịt.

skype0211

Xe tăng
Thời tiết bên ngoài đang rét, em ôm phím hóng chuyện của các cụ.

Fantomu82

Xe buýt
cccm có tin vào điềm báo trước ko? Em xin phép quay lại thời điểm trước lúc ông già em ốm và mất năm 2019. khi ngồi ngẫm lại chuyện này em mới thấy nó rất logic.
Việc là như này: Em và thằng bạn học cùng và chơi cùng nhau có thể gọi là chơi thân. Hồi học bọn em hay đến nhà nhau chơi. Sau khi tốt nghiệp xong, đứa thì đi học xa đứa thì đi làm xa rồi lại lo cơm áo gạo tiền nên 20 năm không liên lạc và gặp nhau. sau 20 năm ngày ra trường, tầm khoảng tháng 6 năm 2019 thấy có điện thoại số lạ và em nghe thì ra là nó. nó cũng đang làm và sống ở HN thế là bọn em gặp nhau, ngồi trà đá mấy tiếng đồng hồ rồi kể chuyện về cuộc sống, gia đình, con cái. cái câu mà nó nói đầu tiên là. " tự nhiên, tôi tao nằm mơ gặp lại mày, thế là sáng hôm sau tao mới bắt đầu đi hỏi nhứng đứa học cùng là có biết số của mày ko? thế là tao cũng xin đc số đt của mày và gọi cho mày luôn" . sau đấy bọn em cũng nhắn tin qua lại với nhau. Đến cuối tháng 6 thì ông già em đột quỵ và mất sau đó một tuần. Em chỉ kịp nhắn tin cho nó là" Bố tao mất" và nó là thằng liên lạc cho toàn bộ hội học cùng lớp cấp 3 đến thăm viếng gia đình em. Thực sự, khi nghĩ lại em cũng ko hiểu là qua 20 năm ko gặp nhau, cũng ko biết ai làm gì ở đâu thế mà chỉ một sự tình cờ của thằng bạn mà mọi người lại có thể đến đông đủ trong ngày bố em mất. Nó như là một điềm báo trước vậy. thật là kỳ lạ.

F.ACURA

Xe container
cccm có tin vào điềm báo trước ko? Em xin phép quay lại thời điểm trước lúc ông già em ốm và mất năm 2019. khi ngồi ngẫm lại chuyện này em mới thấy nó rất logic.
Việc là như này: Em và thằng bạn học cùng và chơi cùng nhau có thể gọi là chơi thân. Hồi học bọn em hay đến nhà nhau chơi. Sau khi tốt nghiệp xong, đứa thì đi học xa đứa thì đi làm xa rồi lại lo cơm áo gạo tiền nên 20 năm không liên lạc và gặp nhau. sau 20 năm ngày ra trường, tầm khoảng tháng 6 năm 2019 thấy có điện thoại số lạ và em nghe thì ra là nó. nó cũng đang làm và sống ở HN thế là bọn em gặp nhau, ngồi trà đá mấy tiếng đồng hồ rồi kể chuyện về cuộc sống, gia đình, con cái. cái câu mà nó nói đầu tiên là. " tự nhiên, tôi tao nằm mơ gặp lại mày, thế là sáng hôm sau tao mới bắt đầu đi hỏi nhứng đứa học cùng là có biết số của mày ko? thế là tao cũng xin đc số đt của mày và gọi cho mày luôn" . sau đấy bọn em cũng nhắn tin qua lại với nhau. Đến cuối tháng 6 thì ông già em đột quỵ và mất sau đó một tuần. Em chỉ kịp nhắn tin cho nó là" Bố tao mất" và nó là thằng liên lạc cho toàn bộ hội học cùng lớp cấp 3 đến thăm viếng gia đình em. Thực sự, khi nghĩ lại em cũng ko hiểu là qua 20 năm ko gặp nhau, cũng ko biết ai làm gì ở đâu thế mà chỉ một sự tình cờ của thằng bạn mà mọi người lại có thể đến đông đủ trong ngày bố em mất. Nó như là một điềm báo trước vậy. thật là kỳ lạ.
E thấy ko liên quan giữa 2 việc với nhau.

Nhimxu11

Xe buýt
Nay Noel e đá lên hóng chuyện các cụ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sang 2021 rồi, cụ DurexXL lập thread mới đi ạ!

DurexXL

Xe lăn
Rét lắm

Để ấm hửng lên tí Mợ êy

Khoai Cún

Xe tăng
Có topic 2021 các cụ nhớ ới em nhá.

Hoàng Trang

Xe ngựa
"Vong á anh, vong gì, nam hay nữ?" " theo anh thì là nữ, có đêm nó cứ vật vờ ngoài cổng, a tưởng trộm, ra soi đèn mở cổng ngó thì không thấy gì, vào phòng tắt điện ngó thì nó lại tới, a biết nên kệ, mình chả động đến họ thì họ cũng chả làm gì mình" " hiii, anh vui tính bỏ mẹ ra, khéo có bà chị nạ dòng nào để ý anh, tranh thủ đi tập thê dục ngang qua ngó nghiêng tý" em vừa nói xong thì điện tắt phụt, trong phòng tối om, sờ tay vào túi quần tìm cái điện thoại để bật lên cho sáng tìm cái đèn pin, nhưng để quên điện thoại trong phòng, lúc ông anh vào gọi vẫn để ở đầu giường không cầm theo. Mất điện tầm vài giây lại có, câu chuyện về vong nam vong nữ cũng bị vụ mất điện làm cho hạ nhiệt, em đứng dậy đi ra ngoài " uống chén nước đã, anh vừa pha" " vâng, e vào phòng lấy cái điện thoại, tranh thủ sạc pin luôn, từ sáng qua đến giờ chưa sạc, hết pin sập nguồn mất" " uh, vào lấy điện thoại ra đây mà sạc, chè ngon lắm" em chân thấp chân cao đi về phòng ngủ lấy điện thoại, chả hiểu nghĩ gì mà lại đi lên sân khu văn phòng, lúc ý ngại đi sân khu nhà ở vì nó tối quá, đang trong sáng ra nhìn tối om nên ngại. Khu văn phòng nhìn ra đường chính, cách cái sân rộng khoảng 5 m là rãnh thoát nước và bờ tường gạch xây cao tầm 2,5 m, bên ngoài là đường, có đèn cao áp nên sân tương đối sáng. Vừa đi vào sân được tầm hơn chục mét, em giật bắn mình, ngay trước mắt, trên bờ tường là một người ngồi thu lu như con mèo, bóng trắng lờ nhờ cộng với ánh đèn đường lên không rõ lắm " ai" em giật mình quát rõ to, bóng người như một con mèo luồn rất nhanh tụt khỏi bờ tường mất hút. Tường gạch cao 2,5 m, trên mặt cắm đầy mảnh chai thuỷ tinh vỡ, ai có thể bò luồn trên đó nhanh như vậy được, còn chưa kịp định thần thì cách chỗ bóng người vừa tụt xuống tầm 5-6 m, một cái bóng người nữa vụt xuất hiện, lần này do đang chăm chú nhìn nên e nhận ra đó là bóng người phụ nữ, không rõ mặt mũi nhưng vóc dáng chắc chắn là phụ nữ, ngồi thu lu như con mèo trên tường. Đi giật lùi hai ba bước rồi e ù té chạy giật lùi về phía phòng bảo vệ miệng kêu " anh T ơi, anh T ơi"
Đây ạ, đang đến đoạn này cụ duchathoithoi ei :D