[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

Milloo

Xe hơi
Cụ xem ảo thuật bao giờ chưa?
Nếu cô có khả năng ảo thuật thì cũng chỉ lý giải được 1 phần nào đó thôi. Mà ảo thuật cần có sự chuẩn bị, có sân khấu chứ ngồi mọi người vây quanh khoảng cách chỉ tầm nửa mét để diễn nhiều trò ảo thuật như vậy thì em cũng phục sát đất

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nếu cô có khả năng ảo thuật thì cũng chỉ lý giải được 1 phần nào đó thôi. Mà ảo thuật cần có sự chuẩn bị, có sân khấu chứ ngồi mọi người vây quanh khoảng cách chỉ tầm nửa mét để diễn nhiều trò ảo thuật như vậy thì em cũng phục sát đất
Nửa mét ăn thua gì, cụ không xem Vietnam's got talent rồi, người ta còn phi xuống diễn sát trước mặt ban giám khảo, chả cần sân khấu.

Bigmoto

Xe container
Đây mời cụ xem ảo thuật đường phố nhé, chẳng sân khấu gì đâu :D

Fantomu82

Xe buýt
em cũng đã đọc cụ à. Nhưng thấy bài chung chung quá, không đưa được những cái cô đồng đang làm em và mọi người kinh ngạc lên cũng không lý giải được mà chỉ tập trung đưa các chi tiết ngoài lề. Em thì em cần ai đó đi xem trực tiếp và lý giải cho em cơ
như bài báo đã nói: ngày nào cũng áp vong được thì đó là chuyện hoang đường. còn mấy cái trò các của bà đồng này thì chỉ có dùng chiêu tro che mắt thiên hạ thôi.

honda acura

Xe điện
Hôm nay đầu tháng cô hồn, em cũng muốn lên tranh luận với các cụ chút về vấn đề tâm linh và hồn ma
Các cụ chắc cũng biết cô đồng Sinh ạ? Em trước giờ cũng ít tin những chuyện như vậy. Đọc google rồi xem trên youtube các kiểu về vạch mặt cô đồng Sinh, lòng chắc mẩm toàn lừa nhau.
Rồi một lần em chú em rủ vợ chồng em đi gọi hồn. Em cũng muốn đi chứng kiến cho rõ ràng. Nhưng những gì em thấy trong 5 ngày ở đó chờ thực sự làm em sửng sốt.
Không phải kiểu nói chung chung đoán mò, cũng không có phi đội nào đi dò la thông tin. Mỗi người lên là một câu chuyện gia đình khác nhau, chi tiết tỉ mỉ kể cả những cái thầm kín nhất mà ra ngoài không ai dám phủ nhận, ai cũng tái mặt vì nó quá đúng.
Nhiều câu chuyện lắm mà em không tiện kể ở đây. Có thể các cụ sẽ phản bác, Nhưng em thì sau khi chứng kiến thấy hoang mang thực sự.
Ngoài ra cô ấy còn có biệt tài chụp ảnh dưới âm mà không ai lý giải được. Em ngồi gần nên chứng kiến toàn bộ luôn. Điện thoại nào cô đồng Sinh cũng mở khóa trong 1 nốt nhạc, giơ ra những bức ảnh chụp âm bằng cách gõ xuống đất. Những bức ảnh chỉ nhìn thấy ở đó, ko hề có sẵn trong điện thoại, ra ngoài tìm lại cũng không thấy. Mà đúng là ảnh người mất, ảnh bàn thờ, ảnh hài cốt, ngôi mộ...Có chị chồng chết trong vụ xe khách đâm xe bồn 13 người chết ở Lai Châu, đi về gọi hồn được cô chụp bức ảnh chồng dưới âm, mặc bộ quần áo kẻ và đeo kính chị ấy mua đốt cho chồng gần đây. Ra ngoài sân rồi chị còn ngồi khóc mãi. Hồn ma lên còn đọc số điện thoại người thân vanh vách, mượn cả điện thoại chồng em tự bấm gọi cho người thân của họ....Quá nhiều cái không thể giải thích. Cự mợ nào đã từng đi xem cho em lời giải đáp với ạ
Hầy dà... sao không sang mẽo mà cộng tác với CIA nhỉ....

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nửa mét ăn thua gì, cụ không xem Vietnam's got talent rồi, người ta còn phi xuống diễn sát trước mặt ban giám khảo, chả cần sân khấu.
Em bổ sung là clip có sẵn rất nhiều và miễn phí trên Youtube.

DurexXL

Xe lăn
Trong số hàng chục người vây quanh, có bao nhiêu người ăn lương của Thầy ...khả năng này Kụ đã nghĩ đến chưa

Các Kụ Mợ rảnh rang gúc tìm " Tôi là Thầy Tướng số", tất nhiên xã hội thay đổi nhưng có những "hoạt động nghề nghiệp" sẽ vẫn vận hành, kụ mợ sẽ thấy nhiều khi chỉ để đưa 1 khách bập vào, một guồng máy hàng chục người với tổ chức chặt chẽ được Thầy điều khiển

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Milloo

Xe hơi
Trong số hàng chục người vây quanh, có bao nhiêu người ăn lương của Thầy ...khả năng này Kụ đã nghĩ đến chưa

Các Kụ Mợ rảnh rang gúc tìm " Tôi là Thầy Tướng số", tất nhiên xã hội thay đổi nhưng có những "hoạt động nghề nghiệp" sẽ vẫn vận hành, kụ mợ sẽ thấy nhiều khi chỉ để đưa 1 khách bập vào, một guồng máy hàng chục người với tổ chức chặt chẽ được Thầy điều khiển
Vâng em sẽ thử đọc xem có lý giải được không

Milloo

Xe hơi
như bài báo đã nói: ngày nào cũng áp vong được thì đó là chuyện hoang đường. còn mấy cái trò các của bà đồng này thì chỉ có dùng chiêu tro che mắt thiên hạ thôi.
Vâng nhưng nhà báo lại đưa ra 1 nhận định chung chung chứ đâu có chỉ ra được chiêu trò cụ thể nào bà ấy đã dùng.

thuyduong7611

Xe tải
em xí 1 chỗ ngồi đọc dần.

Milloo

Xe hơi

Có điều em đã nghĩ 1 đội chục người vây quanh cũng bất khả thi khi đưa ra các chi tiết cụ thể tỉ mỉ chứ không chung chung như chương 2 quyển sách cụ bảo em đang đọc. Các chi tiết thuộc về đời sống rất riêng tư, cụ bảo ai đi kể những cái đó ra làm gì
Ví dụ như có 1 bà tầm 50 tuổi ở miền trong ra, hỏi cụ đợt này sức khỏe con không tốt, đau nhức tay nhiều. Cụ bảo mày đau được từng này ngày rồi đúng không? Tao đánh đấy. Mày bế cháu mà tay mày còn thò vào sờ tr.y.m chồng mày, tao thấy ghét nên đánh.:))
Hoặc 1 bà khác bị mắng xơi xơi vì lên sân thượng tập thể dục mà mặc quần áo lót không. Phải xin lỗi cụ rối rít
Rồi 1 ông bị mắng vì nhà có con dâu mà mặc quần đùi ko mặc sịp, thò lò hết ra...
Rồi có 2 mẹ con đi gọi hồn, cô gái không có mặt ở đó bị cụ mắng là đang trong nhà nghỉ với giai, cụ gọi điện tận nơi lôi về. 2 mẹ con được phen muối mặt...về bị cụ đánh cho.
Riêng bà ăn phở và thuê nhà cùng em cũng dân miền trong ra thì còn bị chó cắn chảy máu ròng ròng. Mấy hôm sau cụ(mẹ chồng) lên cái nói luôn: Mày bị chó cắn đau không? Tao xui chúng nó cắn đấy. Mày đến nơi ngồi ăn phở chỗ này, chỗ kia mà không mời tao. Lại còn ăn tục nói phét. Công nhận bà ấy ngồi nói chuyện với em bô bô rất nhiều.
Em nghe không nhịn được cười. Mà họ nhận ngay và hứa thay đổi luôn

MiTa

Xe lăn
Có điều em đã nghĩ 1 đội chục người vây quanh cũng bất khả thi khi đưa ra các chi tiết cụ thể tỉ mỉ chứ không chung chung như chương 2 quyển sách cụ bảo em đang đọc. Các chi tiết thuộc về đời sống rất riêng tư, cụ bảo ai đi kể những cái đó ra làm gì
Ví dụ như có 1 bà tầm 50 tuổi ở miền trong ra, hỏi cụ đợt này sức khỏe con không tốt, đau nhức tay nhiều. Cụ bảo mày đau được từng này ngày rồi đúng không? Tao đánh đấy. Mày bế cháu mà tay mày còn thò vào sờ tr.y.m chồng mày, tao thấy ghét nên đánh.:))
Hoặc 1 bà khác bị mắng xơi xơi vì lên sân thượng tập thể dục mà mặc quần áo lót không. Phải xin lỗi cụ rối rít
Rồi 1 ông bị mắng vì nhà có con dâu mà mặc quần đùi ko mặc sịp, thò lò hết ra...
Rồi có 2 mẹ con đi gọi hồn, cô gái không có mặt ở đó bị cụ mắng là đang trong nhà nghỉ với giai, cụ gọi điện tận nơi lôi về. 2 mẹ con được phen muối mặt...về bị cụ đánh cho.
Riêng bà ăn phở và thuê nhà cùng em cũng dân miền trong ra thì còn bị chó cắn chảy máu ròng ròng. Mấy hôm sau cụ(mẹ chồng) lên cái nói luôn: Mày bị chó cắn đau không? Tao xui chúng nó cắn đấy. Mày đến nơi ngồi ăn phở chỗ này, chỗ kia mà không mời tao. Lại còn ăn tục nói phét. Công nhận bà ấy ngồi nói chuyện với em bô bô rất nhiều.
E mà ở gần e làm phát lai chym luôn xem có nói gì dc về e ko. Chắc lúc đó lại bảo cái mặt e nhìn ko thành tâm nênko gọi dc, ko thèm nói.
Bả mà làm dc vậy thì CA đỡ tốn bao công sức.

namkeo

Xe tải
bố mẹ mình cứ đi hết thầy này thầy nọ gọi hồn ông nội. Mình đi theo lần nào mình cũng hỏi xoáy và họ trả lời rất liên thiên nhưng bme mình lúc nào cũng tin. Mình hỏi xoáy vài câu mà chỉ mình vs ông nội biết chưa lần nào đúng

wave-tau

Xe container
Đây mời cụ xem ảo thuật đường phố nhé, chẳng sân khấu gì đâu :D
Thằng trên 100% hiệu ứng máy tính lão nhé, sau này có còn dạy luôn.
Còn thằng dynamo cũng dùng hiệu ứng, và cắt ghép + thuê người làm khán giả, cái này bị bóc mẽ nhiều lần rồi, nổi nhất là vụ 2 nửa người phân đôi trên ghế và vụ đổ cá từ thùng trên bãi biển.
Em cày cái này nát youtube roài. :))

TUCSON9389

Xe điện
em ở đó hơn 1 tiếng cũng chứng kiến là hồn về nói khá chi tiết. khả năng thuê người giàn dựng em thấy khó. tuy nhiên cô này ngôn ngữ khá dung tục.

cafe_rhum

Xe hơi
Cháu thấy thớt này trong quán đã lâu, cơ mà thỉnh thoảng cháu ghé qua hóng thôi.
Hnay trời mưa mát mẻ, cháu cũng rảnh 1 chút, lại đúng tháng cô hồn nên cháu kể lại câu chuyện của mình. Chẳng biết có được coi là chuyện tâm linh như quan điểm của các cụ mợ hay không - nếu đúng là như vậy, cũng coi như chia sẻ cùng các cụ mợ 1 chuyện, còn nếu không phải, các cụ mợ nhắn lại giúp cháu để cháu xóa bài đi, đừng vang hay report cháu, tội nghiệp ạ.
1- Chuyện thứ nhất của cháu là từ hồi cháu học lớp 7 - cách đây khoảng gần 30 năm rồi:
- Cháu có 1 người cậu ruột, hơn cháu đúng 1 giáp. Cậu cháu thường xuyên bị đau bụng, khám chữa nhiều nơi nhưng ko biết bệnh chính xác là gì (giờ cháu nghĩ chắc cậu bị ung thư dạ dày - nhưng thời đó chưa phát hiện ra đc bệnh này). Hôm đó cậu xuống nhà cháu chơi, khác với mọi lần chỉ ở nhà cháu thì lần đó, cậu đòi bố mẹ cháu đưa đi chơi hết nhà họ hàng, bảo là đi chơi hỏi thăm chứ ko biết đến bao giờ mới có thời gian nữa.
- Lúc đó nhà cháu đông người (vì có cả thợ của bố cháu ở cùng), rất chật, cậu cháu xuống chơi nên cháu nhường phòng của cháu cho cậu, còn cháu thì vào nhà bác trưởng (bên nội) ngủ (nhà bác trưởng rộng hơn & có nhà thờ của chi họ). Tối đó cháu ngủ ở nhà bác, cháu mơ thấy nhà cháu có đám tang nhưng không nhìn rõ đó là ai. Bà ngoại, mẹ cháu & nhiều ng khóc rất nhiều quanh người mất nằm ở trên giường, rồi bố cháu đến và vuốt mắt, lau rửa, mặc quần áo & băng bó cho người đó, sau đó cùng mọi người khiêng vào quan tài. Cháu cứ cố chen vào nhìn bằng được nhưng ko thể nhìn thấy mặt. Tỉnh dậy cháu vẫn thấy sợ, toát hết mồ hôi.
- Sau đó cháu về nhà & kể chuyện cho bố mẹ cháu nghe rồi đi học. Bố mẹ cháu bảo trẻ con mơ linh tinh, "sinh dữ tử lành" ko sao cả. Đến chiều cháu đi học về thì 1 chú trong xưởng của bố cháu bảo cất sách vở đi rồi chú ấy đưa về quê, cậu cháu vừa mất rồi. Cháu nghe mà shock nặng, vì sáng cháu đi học, cậu cháu vẫn bình thường, 2 cậu cháu vẫn ngồi ăn cháo cùng nhau rồi cùng ra khỏi cổng, cháu đi học còn cậu về nhà.
Sau này, mẹ cháu kể lại là cậu mất đột ngột nên bên ngoại nhà cháu cũng shock, báo tin cho bố cháu lên rồi bố cháu lo liệu hết, mọi việc y như trong giấc mơ mà cháu đã kể lúc sáng.
2- Chuyện thứ 2 của cháy là hồi cháu học đại học:
Sau lần cậu cháu mất, cháu không ngủ lại ở nhà bác trưởng thêm 1 lần nào nữa & cũng ko mơ về ma chay gì nữa, cho đến khi cháu học đại học.
Lúc đó do cháu ở rất xa nên bà nội mất cháu không biết - bố mẹ cháu cũng giấu chuyện cho đến khi lo xong xuôi hết đám tang rồi chỉ gọi điện báo cho cháu là bà mất rồi. Sau đó rất lâu, cháu mơ thấy đám tang bà nội, từ lúc bắt đầu cho đến lúc đưa tiễn....tỉnh dậy cháu thấy hơi sợ nên gọi điện kể lại cho mẹ cháu. Mẹ cháu cũng ngạc nhiên, bảo đúng là đám tang bà diễn ra y như thế - nhưng đúng là ko ai kể cho cháu cả, chỉ là trong giấc mơ của cháu là như vậy.
Thỉnh thoảng cháu, mẹ cháu & các bác trong họ vẫn nói về chuyện này & cũng ko ai hiểu đc sao cháu lại mơ chính xác như vậy nên mọi người vẫn bảo là ông bà tổ tiên linh thiêng, luôn đi theo con cháu. Nhưng thỉnh thoảng có mơ thấy đám ma cháu cũng vẫn sợ, dù chỉ là mơ linh tinh thôi.
Cháu viết hơi dài, các cụ mợ thông cảm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Milloo

Xe hơi
Vâng, em nghĩ khả năng giàn dựng những cái này là không thể. Tuy nhiên liệu có phải họ nuôi âm binh đi điều tra được những cái này không? Có cả những chi tiết nợ nần, mâu thuẫn từ đời ông bà, nghiệp từ đời ông bà họ còn nhắc đến cơ. Mà cô này tài, giộng miền nào cũng nói được ạ