[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

Milloo

Xe hơi
E mà ở gần e làm phát lai chym luôn xem có nói gì dc về e ko. Chắc lúc đó lại bảo cái mặt e nhìn ko thành tâm nênko gọi dc, ko thèm nói.
Bả mà làm dc vậy thì CA đỡ tốn bao công sức.
Thứ nhất, không phải ai gọi cũng lên cụ ạ. 100 người chờ thì chỉ có 10 người lên mỗi ngày, ngẫu nhiên chứ ko xếp hàng hay gì. Nên cụ đi 1 lần, 1 ngày chưa chắc đã được, mà mọi người lý giải là chưa thành tâm, còn em ko rõ nguyên do
Thứ hai, cụ không lai chym được đâu, trừ khi cụ nhà cụ lên và đồng ý nhé, chứ lai chym cụ nhà người khác là cụ bị thu điện thoại và đổi mật khẩu giống trường hợp em kể, chỉ là ghi âm trộm thôi mà bị phát hiện đấy. Lúc đó lại mất dăm bảy trăm tiền xin lại mật khẩu điện thoại thì khổ :))

Milloo

Xe hơi
E mà ở gần e làm phát lai chym luôn xem có nói gì dc về e ko. Chắc lúc đó lại bảo cái mặt e nhìn ko thành tâm nênko gọi dc, ko thèm nói.
Bả mà làm dc vậy thì CA đỡ tốn bao công sức.
Còn 1 chuyện nữa mà em quên không kể. Các sư đến đó gọi hồn tìm vật bị mất của nhà chùa thì thường là được lên luôn. Chỉ đích danh trộm luôn.

Bigmoto

Xe container
Thằng trên 100% hiệu ứng máy tính lão nhé, sau này có còn dạy luôn.
Còn thằng dynamo cũng dùng hiệu ứng, và cắt ghép + thuê người làm khán giả, cái này bị bóc mẽ nhiều lần rồi, nổi nhất là vụ 2 nửa người phân đôi trên ghế và vụ đổ cá từ thùng trên bãi biển.
Em cày cái này nát youtube roài. :))
Thế à lão, nhưng còn nhiều trò bọn nó làm hay lắm :))
Em thích nhất trò rút tiền từ IPad ra thành tiền thật mà chẳng có ai dạy....tiếc tiếc là =))

DurexXL

Xe lăn
Khả năng của các Thầy có dùng tha lực Âm (binh, ngải...hay chủ thể Âm nào đó của thầy) là có thực nhé, vì sao em biết? Vì em đã trải qua

Em đã từng theo 1 Bà Thầy (dị pháp), thời gian đó thầy ở HCM, chỉ bay ra khi cần, vậy mà có những hôm em có việc cần hỏi, em ngồi trong phòng làm việc 1 mình, alo... Thầy nói luôn hôm nay em mặc áo màu gì, từ sáng đến giờ định gặp 1 người tuổi này, nhưng nấn ná chưa gặp.... Phải gặp đi, trước giờ Dậu ....

Vậy đó

Khi em đi theo Thầy là lúc công danh sự nghiệp bừng nở đến không ngờ, từng bước đêù gần như thầy chỉ trước (kèm theo các lễ, tính bằng usd)

Cho đến khi các con số usd ngoài khả năng cũng như quan điểm chi trả của em, em xin rút

Và những j đạt được nhanh thế nào thì tan tành nhanh hơn, sâu hơn gấp bội

Tất nhiên, có thể nhìn theo logic duy vật là lỡ nhịp, lỡ thời, là tầm chưa đủ....

Nhưng từ 1 góc nhìn khác, chơi với Thầy với âm ...như chơi với cọp
Cái gì cũng có giá của nó

Giá của Âm là rất đắt

Sazi

Xe điện
Khả năng của các Thầy có dùng tha lực Âm (binh, ngải...hay chủ thể Âm nào đó của thầy) là có thực nhé, vì sao em biết? Vì em đã trải qua

Em đã từng theo 1 Bà Thầy (dị pháp), thời gian đó thầy ở HCM, chỉ bay ra khi cần, vậy mà có những hôm em có việc cần hỏi, em ngồi trong phòng làm việc 1 mình, alo... Thầy nói luôn hôm nay em mặc áo màu gì, từ sáng đến giờ định gặp 1 người tuổi này, nhưng nấn ná chưa gặp.... Phải gặp đi, trước giờ Dậu ....

Vậy đó

Khi em đi theo Thầy là lúc công danh sự nghiệp bừng nở đến không ngờ, từng bước đêù gần như thầy chỉ trước (kèm theo các lễ, tính bằng usd)

Cho đến khi các con số usd ngoài khả năng cũng như quan điểm chi trả của em, em xin rút

Và những j đạt được nhanh thế nào thì tan tành nhanh hơn, sâu hơn gấp bội

Tất nhiên, có thể nhìn theo logic duy vật là lỡ nhịp, lỡ thời, là tầm chưa đủ....

Nhưng từ 1 góc nhìn khác, chơi với Thầy với âm ...như chơi với cọp
Cái gì cũng có giá của nó

Giá của Âm là rất đắt
Thầy âm và băng nhóm mafia giống nhau, những j đạt được nhanh thế nào thì tan tành nhanh hơn, sâu hơn gấp bội.

DurexXL

Xe lăn
Thầy âm và băng nhóm mafia giống nhau, những j đạt được nhanh thế nào thì tan tành nhanh hơn, sâu hơn gấp bội.
Trước đây em tín, và khi mờ mắt thì đúng là Mê Tín
Nhưng sau những gì phải trả, em bắt đầu tìm hiểu, đọc, hỏi, gặp ...các Thầy, cả những người có chiêm nghiệm, có khả năng nhưng ko hành nghề...
Mục tiêu của em là: WHY? WHY? WHY?

Và em bắt đầu nhìn Âm linh với một góc nhìn toàn diện hơn, hoàn toàn Biện chứng và logic

Có Tin ko? Có
Có Tín ko? Ko

Chốt lại một câu đơn giản thôi: Nếu Âm linh có quyền năng đúng như cá Thầy thể hiện và các con nhang mong chờ, thì chỉ cần thắp hương là thóc đầy bồ, lập đàn lễ là đuổi ngoại xâm...không cần đổ mồ hôi, đổ máu

Sazi

Xe điện
Nhưng sau những gì phải trả, em bắt đầu tìm hiểu, đọc, hỏi, gặp ...các Thầy, cả những người có chiêm nghiệm, có khả năng nhưng ko hành nghề...

Và em bắt đầu nhìn Âm linh với một góc nhìn toàn diện hơn, hoàn toàn Biện chứng và logic

Có Tin ko? Có
Có Tín ko? Ko

Chốt lại một câu đơn giản thôi: Nếu Âm linh có quyền năng đúng như cá Thầy thể hiện và các con nhang mong chờ, thì chỉ cần thắp hương là thóc đầy bồ, lập đàn lễ là đuổi ngoại xâm...không cần đổ mồ hôi, đổ máu
Mafia tin hay không nó vẫn tồn tại, đừng xin họ cái gì cả thì không bao giờ anh hưởng tới minh

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]

Có Tin ko? Có
Có Tín ko? Ko

Em đồng ý với Cụ về quan điểm này.

honda acura

Xe điện
Có điều em đã nghĩ 1 đội chục người vây quanh cũng bất khả thi khi đưa ra các chi tiết cụ thể tỉ mỉ chứ không chung chung như chương 2 quyển sách cụ bảo em đang đọc. Các chi tiết thuộc về đời sống rất riêng tư, cụ bảo ai đi kể những cái đó ra làm gì
Ví dụ như có 1 bà tầm 50 tuổi ở miền trong ra, hỏi cụ đợt này sức khỏe con không tốt, đau nhức tay nhiều. Cụ bảo mày đau được từng này ngày rồi đúng không? Tao đánh đấy. Mày bế cháu mà tay mày còn thò vào sờ tr.y.m chồng mày, tao thấy ghét nên đánh.:))
Hoặc 1 bà khác bị mắng xơi xơi vì lên sân thượng tập thể dục mà mặc quần áo lót không. Phải xin lỗi cụ rối rít
Rồi 1 ông bị mắng vì nhà có con dâu mà mặc quần đùi ko mặc sịp, thò lò hết ra...
Rồi có 2 mẹ con đi gọi hồn, cô gái không có mặt ở đó bị cụ mắng là đang trong nhà nghỉ với giai, cụ gọi điện tận nơi lôi về. 2 mẹ con được phen muối mặt...về bị cụ đánh cho.
Riêng bà ăn phở và thuê nhà cùng em cũng dân miền trong ra thì còn bị chó cắn chảy máu ròng ròng. Mấy hôm sau cụ(mẹ chồng) lên cái nói luôn: Mày bị chó cắn đau không? Tao xui chúng nó cắn đấy. Mày đến nơi ngồi ăn phở chỗ này, chỗ kia mà không mời tao. Lại còn ăn tục nói phét. Công nhận bà ấy ngồi nói chuyện với em bô bô rất nhiều.
Em nghe không nhịn được cười. Mà họ nhận ngay và hứa thay đổi luôn
Vớ vẩn, em tự nhỏ tới lớn chả bao giờ mặc sịp, vì không quen... mà các cụ ngày xưa thì làm đẹo gì đã có sịp để mặc, nên khái niệm sịp là gì còn chả biết...
còn vụ cụ bảo mở được pass điện thoại, hay là nhờ cơ quan nhà nước thử mời bà ấy mở khoá điện thoại một cái iphone, một cái samsung xem thực hư thế nào, nếu có tài thật thì nên trưng dụng chứ không phí mất tài năng quá

114hangbong

Xe cút kít
Vớ vẩn, em tự nhỏ tới lớn chả bao giờ mặc sịp, vì không quen... mà các cụ ngày xưa thì làm đẹo gì đã có sịp để mặc, nên khái niệm sịp là gì còn chả biết...
còn vụ cụ bảo mở được pass điện thoại, hay là nhờ cơ quan nhà nước thử mời bà ấy mở khoá điện thoại một cái iphone, một cái samsung xem thực hư thế nào, nếu có tài thật thì nên trưng dụng chứ không phí mất tài năng quá
Ôi giời, tài năng thật thì đã mang ra cho cả thế giới lao vào nghiên cứu. :))
Ngày xưa em quen ông bs phụ sản rất nổi tiếng là ông Lộ, ông rất già nên chắc nhiều cụ mợ không biết. Ông ấy rất hay phối hợp với các bs Pháp nghiên cứu các trường hợp đồn thổi bà lang nọ, bà lang kia chữa vô sinh. Nhiều lần mang cả các bà ấy sang Pháp để bên đó họ nghiên cứu, nhưng kết quả là không thể tìm ra hay chứng minh được cách thức họ chữa vô sinh thế nào.

DurexXL

Xe lăn
Các Lão am tường cho em nhờ chút
Nhà có 3 lá bùa dán như này:

Đây là bùa có tác dụng j ạ?

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Ôi giời, tài năng thật thì đã mang ra cho cả thế giới lao vào nghiên cứu. :))
Ngày xưa em quen ông bs phụ sản rất nổi tiếng là ông Lộ, ông rất già nên chắc nhiều cụ mợ không biết. Ông ấy rất hay phối hợp với các bs Pháp nghiên cứu các trường hợp đồn thổi bà lang nọ, bà lang kia chữa vô sinh. Nhiều lần mang cả các bà ấy sang Pháp để bên đó họ nghiên cứu, nhưng kết quả là không thể tìm ra hay chứng minh được cách thức họ chữa vô sinh thế nào.
Những người đó thường có những khả năng đặc biệt nào đó mang tính tâm linh. Những bài thuốc chỉ có tính vỏ bọc nên hết đời họ khó truyền được cho con cháu. Họ chỉ là người thừa hành những chỉ dẫn từ một thế giới khác. Vì thế mọi nghiên cứu đều là vô nghĩa khi mong muốn kết nối chỉ từ một phía.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em ngồi sau lưng Trang

ceo_hd

Xe điện
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn

Khoai Cún

Xe tăng
Ùi, em đào thớt lên cho vui nào.
Đêm tháng 7 âl, thú vui tao nhã cầm đt đọc truyện ma xong sợ xoắn ruột các cụ các mợ ạ.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]