Thảo luận Nơi chia sẻ các lỗi của Honda City...!

qmorning

Xe tải
Cho em 1 vé ọp ẹp nhé

ltrphuc

Xe tăng
Op ẹp thì phải có chỗ rộng rãi cho mình uống cafe và cho vợ nó đứng. E đề xuất phương án ra sân Mỹ Đình, ở đấy có quán cafe đẹp và lại rộng... mà cũng gần nhà em.
mỹ đình cũng được mà cụ về khu nhà em sài đồng long biên có quán rộng lắm, đậu cả 20 xe cũng đủ

Vu Dinh Thoi

Đi bộ
Xe AT mà cụ bảo chạy đường trường hơi đuối thì cụ chắc chưa thử dùng lẫy chuyển số khi chạy D,vượt bốc lắp ạ.
E chỉ thấy một điều là khi trời mưa,4 quả phanh đĩa của e nó không phát huy được tác dụng lắm, đạp phanh cứ trượt trượt, cảm giác không ăn lắm. Có cụ nào cảm nhận như thế không? Mà 4 quả đĩa phanh hình như bị han rỉ 1 chút các cụ nhỉ
Chuẩn men! Chạy trời mưa cảm giác k an toàn, han rỉ như đồ tàu. Bùn bùn, định thay con Bố phanh đỏ cho thể thao mà han rỉ, xấu xí quá!:-$

HD-City Trắng

Xe tải
Chỗ nào cũng đc miễn sao phải có chỗ rộng cho lực lượng City tỏa sáng...hihi

sorry các cụ nhé, em đi 2 bánh nên vào hóng các cụ, hôm trước em có mang xe HONDA nhãn hiệu wave đi bảo dưỡng , mấy hôm về tự nhiên thấy mở khóa cổ rất khó , mong các cụ bớt chút thời gian cho em biết nó là lỗi gì và có cụ nào bị lỗi này chưa ạ

ltrphuc

Xe tăng
sorry các cụ nhé, em đi 2 bánh nên vào hóng các cụ, hôm trước em có mang xe HONDA nhãn hiệu wave đi bảo dưỡng , mấy hôm về tự nhiên thấy mở khóa cổ rất khó , mong các cụ bớt chút thời gian cho em biết nó là lỗi gì và có cụ nào bị lỗi này chưa ạ
cái này cụ đem ra lại quán chỗ cụ bảo dưỡng để kiểm tra thì chính xác hơn, chứ các cụ trong này chuyên về 4B HD city thôi ợ

Teen

Xe điện
Tới lúc thay ổ khóa bác ah. Em thật

HD-City Trắng

Xe tải
Lu bù mấy hôm mà sao em nó trôi đến tận trang thứ 3 mới nhìn thấy....hì chứng tỏ em nó rất lành lặn các cụ nhỉ.
Ps. Các cụ ợ, cái lỗi xe của em bị kẹt cửa ngay đầu trang này hiện nay đã biến mất. Lỗi đó đã xuất hiện với em đúng 03 lần, tuy nhiên chưa hề can thiệp gì từ nhà sản xuất cả, em đã đi bảo dưỡng 5k km nhưng cũng quên mất k thông báo với nhà sản xuất, vì từ khi bị là lúc em phi đc khoảng 1k và đến nay k còn lặp lại nên khi vào hãng em cũng không nhớ để hỏi thế là đã hết hiện tượng kẹt.
Đợt rồi em vào hãng bảo hành 5k KM mất tổng chi phí 612 ngàn ợ. Trong đó chỉ là tiền thay dầu máy và cái bu lông vít xả dầu. Em có thắc mắc là sao xe mới rất nhiều hãng cho thay dầu miễn phí trong vòng 1 năm hay 50k km đổ lại. Trong khi HD lại không áp dụng chương trình này cho ae HD nhỉ. Thay dầu lần đầu 5k km mà đã tính xèng rồi, tuy giá cả k phải là cao lắm thế nhưng tính tiền ngay từ lần thay dầu đầu tiên làm em cứ thấy nó thế nào nào ý các cụ nhỉ....ai đồng ý như quan điểm của em thì bỏ cho em 1 phiếu like với ạ...hihi
Ngoài việc tính tiền thay dầu và bu lông vít xả dầu ra, HD cong tính cả tiền công nữa....em nghĩ trong thời gian bảo hành thì cái khoản tiền công thì phải free chứ nhỉ, đó là nghĩa vụ của HD chăm sóc cho khách hàng của mình cơ mà, cớ sao lại đi tính tiền công vào đó....đôi dòng cảm nhận của cá nhân khi vào hãng bảo dưỡng...

Chỉnh sửa cuối:

car2

Xe hơi
em vào hãng theo lịch thay dầu, cũng bị vặt như thường. Em ủng hộ ý kiến của bác cả hai chân, hai tay. :)

H.ford

Xe hơi
Em muốn thuê honda city vài ngày cụ nào có giúp em nhé

HD-City Trắng

Xe tải
Em muốn thuê honda city vài ngày cụ nào có giúp em nhé
Cụ tính trả bao nhiêu xiền 1 ngày, và 1 ngày cụ định cày từ cánh ruộng nào đến quãng ruộng nào? cụ tự cày hay thuê luôn cả chủ xe...túm lại cụ muốn thuê xe thì cụ nên chi tiết, em đảm bảo nhiều cụ sẵn lòng cày kéo cho cụ đó.

HD-City Trắng

Xe tải
em vào hãng theo lịch thay dầu, cũng bị vặt như thường. Em ủng hộ ý kiến của bác cả hai chân, hai tay. :)
Vụ này công nhận HD nên điều chỉnh lại và nên khuyến mại cho mọi người sử dụng sản phẩm của mình chứ. Chả đáng mấy cả nhưng thấy thu thế ae cứ thấy nó kỳ kỳ thế nào í. Các hãng khác em thấy khuyến mãi cả phiếu xăng, thay dầu và bảo dưỡng miễn phí đến 50km mới tính thóc lúa. Đằng này HD mới khự vào hãng cái đã thu luôn òi. Hay là HD bh đắt khách quá nên k cần chăm sóc khách hàng đã dùng sản phẩm của mình nữa chăng...huhu

Teen

Xe điện
Eo hóa ra giá yết bán để thấp là để vặt lại dần. Mà em thấy nhé, mấy cái đáng ra phải có thì như là bị tháo ra bằng, vd như tấm hợp kim chắn dưới gầm máy trước, chắn bùn, rõ vớ vẩn. Báo km 40 củ mà giá cái pk nào cũng đắt gấp rưỡi tới gấp đôi bên ngoài, thành ra 40 củ khác gì 20 củ ah, chưa nói tới chất lượng pk nhé. Showroom mà để khách mang cái xe ra ngoài lắp toàn bộ pk thì em thật là nên xem lại, vừa mất công vừa chẳng bán được gì. Hôm nay nghe thêm quả đi bảo dưỡng thời gian đầu mà tới công thay cũng bị vặt thì quả là bức xúc

car2

Xe hơi
Quả phụ kiện thì em cũng dính. Em mua con xe này là con mới đầu tiên, nên trước đó chỉ tìm hiểu xe thôi, ít tìm hiểu phụ kiện và giá thì lại không biết. Thế là hôm mua bị mời mua một đống, may quá là em cũng không còn dư tiền nên chỉ lấy 1-2 thứ. Cụ thể là quả Cảm biến lùi 3 triệu, sau em thấy bảo phải lắp thêm Điều khiển cảm biến lùi hơn 3 tr nữa, tổng là gần 7 triệu, em tức quá không mua nữa. Vì sale bị hớ quả đó nên phải thôi, không nó cứ ép tới ép lui, là mình phải lấy. Từ dạo đó em cạch mặt.

Các bạn sale bạn ấy cứ chém là phụ kiện hàng chính hãng, xin thưa em là IT sale em chả đi chém thế mãi, chính hãng thì đều từ anh Tập mà ra thôi, kể cả đồ lắp cho Viễn thông, Ngân hàng nhá. Khác nhau cái thời gian bảo hành thôi.

Các cụ nào mua xe mới thì nghe em. TUYỆT ĐỐI KHÔNG MUA PHỤ KIỆN TRONG ĐẠI LÝ HONDA NHÉ. Lý do đắt khoảng 150-200% và chất lượng lắp không hơn ở ngoài.

Ngoài tấm hợp kim chắn máy gầm trước ra thì em thấy cái lót trần cốp cũng bị bớt, mỗi lần mở cốp ra nhìn cái trần cốp toàn dây rợ, chán.
Ngoài ra những thứ bên trong xe , không rõ còn bớt gì nữa.

PBN

Xe buýt
Quả phụ kiện thì em cũng dính. Em mua con xe này là con mới đầu tiên, nên trước đó chỉ tìm hiểu xe thôi, ít tìm hiểu phụ kiện và giá thì lại không biết. Thế là hôm mua bị mời mua một đống, may quá là em cũng không còn dư tiền nên chỉ lấy 1-2 thứ. Cụ thể là quả Cảm biến lùi 3 triệu, sau em thấy bảo phải lắp thêm Điều khiển cảm biến lùi hơn 3 tr nữa, tổng là gần 7 triệu, em tức quá không mua nữa. Vì sale bị hớ quả đó nên phải thôi, không nó cứ ép tới ép lui, là mình phải lấy. Từ dạo đó em cạch mặt.

Các bạn sale bạn ấy cứ chém là phụ kiện hàng chính hãng, xin thưa em là IT sale em chả đi chém thế mãi, chính hãng thì đều từ anh Tập mà ra thôi, kể cả đồ lắp cho Viễn thông, Ngân hàng nhá. Khác nhau cái thời gian bảo hành thôi.

Các cụ nào mua xe mới thì nghe em. TUYỆT ĐỐI KHÔNG MUA PHỤ KIỆN TRONG ĐẠI LÝ HONDA NHÉ. Lý do đắt khoảng 150-200% và chất lượng lắp không hơn ở ngoài.

Ngoài tấm hợp kim chắn máy gầm trước ra thì em thấy cái lót trần cốp cũng bị bớt, mỗi lần mở cốp ra nhìn cái trần cốp toàn dây rợ, chán.
Ngoài ra những thứ bên trong xe , không rõ còn bớt gì nữa.
Công nhận bọn đại lý tham, cái cảm biến lùi 3 củ là nó đã lãi gấp 3 rồi, lại còn cố đẻ ra cái điều khiển cảm biến lùi để lãi gấp 7 nữa thật hết thuốc =)).

ltrphuc

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi đi bảo dưỡng định kỳ trong phần báo giá bảo dưỡng có PHỤ GIA DẦU MÁY X1-R đổ thay kèm với thay dầu xe là gì vậy ạ? giá cũng không phải mắc chỉ 233k nhưng không biết nó là thế nào, HD Long Biên bảo cứ thay kèm thay dầu ạ

bodoicuho8

Xe tải
Các Kụ cho hỏi bạn em có xe City, đăng ký 2014, chạy được khoảng 8000 km nay muốn bán lại cho em thì giá như thế nào là hợp lý cho cả 2 bên?? Xe bạn em là bản LE lúc mua là 615 củ. Cảm ơn các Kụ, Mợ đã tư vấn.