Thảo luận Nơi chia sẻ các lỗi của Honda City...!

Muom Bap

Xe máy
Các cụ đi nhiều thật, e mua từ 22/1. Giờ mới đc có 3500km

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đi nhiều thật, e mua từ 22/1. Giờ mới đc có 3500km
Nhiều nhặn gì, cung đường của bác đi từ Rainbow đến Thái Hà có tí bọ. Chứ em với cả gia đình (làm cùng chỗ) đi cứ mỗi ngày đều như vắt chanh tầm 55- 56km/ngày nên nó mới đội lên thôi. Còn những đợt đi ngoài không tính.

deep_water154

Xe hơi
Bác kể cũng máu liều ra phết, đồng hồ báo là 0 km mà vẫn chạy được kha khá đường. Em chưa bao giờ thử cái này. Thế nên em mới bảo là giả có cắm đồng hồ đo lượng xăng thì ngon hơn chứ nhìn cái đồng hồ "range" mà về tầm vài chục km là em phi vào và nói "đổ cho em 700 nhé".
Các cụ cứ xoắn nhỉ, khi đồng hồ về E ( 0km) thì trong bình còn khoảng 10l mà cụ. Cái này thằng Sale ko nói với cụ ạ. Thỉnh thoảng e vội e vẫn cứ để 0 chạy khoảng 10~15 km nữa vẫn OK mà.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Các cụ cứ xoắn nhỉ, khi đồng hồ về E ( 0km) thì trong bình còn khoảng 10l mà cụ. Cái này thằng Sale ko nói với cụ ạ. Thỉnh thoảng e vội e vẫn cứ để 0 chạy khoảng 10~15 km nữa vẫn OK mà.
=))
10 lít mà chỉ dám chạy 10-15km

Phucyenxanh

Xe điện
Cờ ti có 1 lỗi là lớp sơn quá mềm
Xe cháu đi đường làng quệt vào lá cây cũng có vết rất rõ
còn những va chạm vớ vẩn khác cũng để lại vết xước

ltrphuc

Xe tăng
Cờ ti có 1 lỗi là lớp sơn quá mềm
Xe cháu đi đường làng quệt vào lá cây cũng có vết rất rõ
còn những va chạm vớ vẩn khác cũng để lại vết xước
cụ phủ optical cái cho nó đỡ xước. Vừa bóng đẹp xe lại không sợ những kiểu xước dăm :)
nhân tiện có cụ nào lên mâm thừa ra mâm nguyên bản theo xe để em 1 cái em thay vào lốp dự phòng nhé :D

HD-City Trắng

Xe tải
cụ phủ optical cái cho nó đỡ xước. Vừa bóng đẹp xe lại không sợ những kiểu xước dăm :)
nhân tiện có cụ nào lên mâm thừa ra mâm nguyên bản theo xe để em 1 cái em thay vào lốp dự phòng nhé :D
Theo tay bác, cụ nào có để thì em xin 1 chiếc thay cho vành sắt lốp dự phòng...ae để lại cho nhau hẳn là mềm mại hihi

HD-City Trắng

Xe tải
Vâng bác đã thử thì em có thêm tí tự tin để mà đi. Mà em cũng là khách của Honda Mỹ Đình nè bác. Em lấy xe hôm 28/11. Mà bác đi nhiều thật đó, em đi như thế mà nhiều bác trên OF tưởng là em lái taxi hay sao mà đi lắm thế nhưng cuối cùng vẫn thua bác. Hihi. Chắc phải khi nào em làm bảo dưỡng 15000km có khi mới gặp được bác vì bác có thể làm 1 vạn. Em mới được 12400km.
Hi vọng gặp bác lúc bác 15.000 còn em 10.000 hihi, Em quất nhiều là do tuần thường vít HN - Hạ Long một phát, HN Hải phòng 1 phát. Lắm tuần HN-Hải phòng vài phát sáng đi chiều về....em nói thầm với các cụ là em đi thăm cháu nó dưới đó....kaka. Các cháu cứ đòi gặp mà mình lại k biết cách từ chối...mà cũng ngại từ chối nên số quãng đồng em đi qua là kha khá rùi...hihi. Qua 30/4 em đi bảo dưỡng thay dầu 5.000km, có cụ nào trong box đi cùng k ạ....? hihi

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Tại vì em mới mua xe lần đầu tiên nên không biết nên cũng không hỏi. Hqua em thử rồi.

HD-City Trắng

Xe tải
Tại vì em mới mua xe lần đầu tiên nên không biết nên cũng không hỏi. Hqua em thử rồi.
Cụ thử thêm được bao nhiêu km từ khi đồng hồ báo về 0km....? không nên thử nhiều cụ nhé, vì lúc đó lượng xăng trong bình ít, bơm xăng sẽ phải hoạt động k đủ áp xuất nên sẽ nóng bơm và nhanh hỏng...do đó nhà sản xuất luôn để 1 lượng xăng còn tương đối trong bình chứ k để hết kiệt như xe máy được. Tốt nhất mà nhà sản xuất đưa ra đó là đổ lại đầy bình khi đèn vàng đã báo. Các cụ khác không nên thử nhé trừ trường hợp từ khi đèn vàng báo đến khi về 0km mà chưa tìm được cây xăng thôi....ý kiến cá nhân em thôi ạ, các cụ đừng ném gạch em ...hihi

Nhimtiu

Xe container
Xác nhận lỗi cao su viền kính chắn gió honda city bị bung và tạo tiếng ồn lách cách trên đầu xe rất khó chịu. Xe mình sau khi chạy khoảng 2000km thì bị bung viền cao su này,mang vào honda tây hồ kiểm tra thợ k phát hiện ra và cho là xe cỏ nên ồn là bt mà mình đã khẳng định là tiếng kêu này mới bị. Sau khi kiểm tra nhiều lần mình đã phát hiện ra lỗi này và ấn lại viền cao su này thì hết kêu. K rõ là bị bật ra khi rửa xe hay keo kém quá nhưng k thấy bị lại nữa.

Cảm nhận sau khi chạy 5000km đầu thấy tạm ổn cho đến thời điểm này, gầm bệ khá ổn so cho sedan hạng B tuy nhiên chưa thể so sánh với xe hang C như Altis hay Cam của Toy, mình thấy độ ồn gầm đc cải thiện so với Civic đời đầu.Chạy trên 80km/h sẽ thấy khá ồn, xe chạy tiết kiệm xăng vì thân vỏ mỏng. Xe vượt tốc khá tốt nhưng nếu đi đủ hay trên tải sẽ thấy độ trễ chân ga tương đối (đã chạy đường trường với 4 người lớn và 3 trẻ em trên xe). Tổng quan thấy với điều kiện đường xá như ở Việt Nam k chạy nhanh đc thì Honda city là lựa chọn k tệ nhất là với mọi người có nhu cầu đi lại ở TP. Hy vọng anh em post thêm lỗi của HD city để mọi người tham khảo. Chúc ace otofun
lái xe an toàn!

HD-City Trắng

Xe tải
Xác nhận lỗi cao su viền kính chắn gió honda city bị bung và tạo tiếng ồn lách cách trên đầu xe rất khó chịu. Xe mình sau khi chạy khoảng 2000km thì bị bung viền cao su này,mang vào honda tây hồ kiểm tra thợ k phát hiện ra và cho là xe cỏ nên ồn là bt mà mình đã khẳng định là tiếng kêu này mới bị. Sau khi kiểm tra nhiều lần mình đã phát hiện ra lỗi này và ấn lại viền cao su này thì hết kêu. K rõ là bị bật ra khi rửa xe hay keo kém quá nhưng k thấy bị lại nữa.

Cảm nhận sau khi chạy 5000km đầu thấy tạm ổn cho đến thời điểm này, gầm bệ khá ổn so cho sedan hạng B tuy nhiên chưa thể so sánh với xe hang C như Altis hay Cam của Toy, mình thấy độ ồn gầm đc cải thiện so với Civic đời đầu.Chạy trên 80km/h sẽ thấy khá ồn, xe chạy tiết kiệm xăng vì thân vỏ mỏng. Xe vượt tốc khá tốt nhưng nếu đi đủ hay trên tải sẽ thấy độ trễ chân ga tương đối (đã chạy đường trường với 4 người lớn và 3 trẻ em trên xe). Tổng quan thấy với điều kiện đường xá như ở Việt Nam k chạy nhanh đc thì Honda city là lựa chọn k tệ nhất là với mọi người có nhu cầu đi lại ở TP. Hy vọng anh em post thêm lỗi của HD city để mọi người tham khảo. Chúc ace otofun
lái xe an toàn!
Like cho tinh thần đóng góp và xây dựng của cụ để ae otofun đc sáng tỏ.
Cơ mà cụ chạy 4 ng lớn 3 trẻ em mà thấy đuối chân ga hả cụ. Em chạy 4 ng lớn cả tài là em đây mà chở 3 thăng tây to tổ chảng ra. Đón nó từ nội bài về HN, cùng với 3 Valy hành lý đến 100kg mất, thế mà em cũng chỉ thấy có cảm nhận là trễ chân ga chút thôi chứ k thấy tương đối.
Túm lại em rất hài lòng về em nó, làm việc nặng nhọc mà ăn nhậu lại cứ kham khổ. Em nó thật đáng yêu các cụ nhỉ.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử thêm được bao nhiêu km từ khi đồng hồ báo về 0km....? không nên thử nhiều cụ nhé, vì lúc đó lượng xăng trong bình ít, bơm xăng sẽ phải hoạt động k đủ áp xuất nên sẽ nóng bơm và nhanh hỏng...do đó nhà sản xuất luôn để 1 lượng xăng còn tương đối trong bình chứ k để hết kiệt như xe máy được. Tốt nhất mà nhà sản xuất đưa ra đó là đổ lại đầy bình khi đèn vàng đã báo. Các cụ khác không nên thử nhé trừ trường hợp từ khi đèn vàng báo đến khi về 0km mà chưa tìm được cây xăng thôi....ý kiến cá nhân em thôi ạ, các cụ đừng ném gạch em ...hihi
Hôm qua em chạy từ Xuân Mai về Văn Quán bác ạ, đi 20km. Tất nhiên là em cũng chả dám thử nữa. 1 lần cho biết thôi.

HD-City Trắng

Xe tải
Hôm qua em chạy từ Xuân Mai về Văn Quán bác ạ, đi 20km. Tất nhiên là em cũng chả dám thử nữa. 1 lần cho biết thôi.
Vậy lúc đổ lại xăng cụ có đổ đầy k, và tổng thiệt hại là bao nhiêu, cụ có để ý đồng hồ cây xăng đc bao nhiêu lit k ạ....? Em nhớ phát đầu tiên thì em đổ đc 840k tiền xăng A95 giá lúc đó là 25.190đ/L còn bh nó đã lên thêm vài trăm đồng nữa nhưng em chưa bao giờ đổ lại đến 840k nữa, toàn đến 800k là đã đầy ự rùi...hic

car2

Xe hơi
cụ City Trắng bấm thế nào để biết số km đi được khi kim xăng về E thế ?
em thì thấy nó vẫn ồn lắm. Xe thì chạy cũng được nhưng ồn.
Xăng 92 vs. 95 cụ nào biết confirm cái ? Với xe city thì nên dùng loại xăng nào ? Với các xe ga thì đương nhiên dùng 95 tốt hơn vì hãng khuyên thế. Với oto thì em không rõ, hơn nữa nhiều nơi không có loại 95 hoặc sợ chất lượng ko đảm bảo vì ít người mua nên dễ bị pha

Chỉnh sửa cuối:

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Vậy lúc đổ lại xăng cụ có đổ đầy k, và tổng thiệt hại là bao nhiêu, cụ có để ý đồng hồ cây xăng đc bao nhiêu lit k ạ....? Em nhớ phát đầu tiên thì em đổ đc 840k tiền xăng A95 giá lúc đó là 25.190đ/L còn bh nó đã lên thêm vài trăm đồng nữa nhưng em chưa bao giờ đổ lại đến 840k nữa, toàn đến 800k là đã đầy ự rùi...hic
Em là em chả thích lắm khi yêu cầu phang đầy bình. Và đương nhiên là em sẽ không đổ đầy ứ hự. Em thường chỉ đổ cứ 700 nghìn là mức xăng chạm vạch F rồi, nếu đổ đầy bình thì xăng sẽ vượt vạch F 1 chút. Vì phang đầy bình nó cảm tính nên em chẳng thích.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
cụ City Trắng bấm thế nào để biết số km đi được khi kim xăng về E thế ?
em thì thấy nó vẫn ồn lắm. Xe thì chạy cũng được nhưng ồn.
Xăng 92 vs. 95 cụ nào biết confirm cái ? Với xe city thì nên dùng loại xăng nào ? Với các xe ga thì đương nhiên dùng 95 tốt hơn vì hãng khuyên thế. Với oto thì em không rõ, hơn nữa nhiều nơi không có loại 95 hoặc sợ chất lượng ko đảm bảo vì ít người mua nên dễ bị pha
Cụ nhấn khi nào hiện "trip" ý. Nó đo quãng đường chính xác đến 0,1km.

Sunnykientt

Xe tải
Em mới đạp ga được một tuần. Cảm nhận rất tuyệt chưa thấy có lỗi gì. Chỉ có điều thỉnh thoảng lên xuống xe gập mở gương bằng tay thấy hơi "quê" so với cái hình dáng hiện đại của em nó. Hehe

ltrphuc

Xe tăng
nay em vể quê lùi vào nhà cao bị cọ gầm xót quá. xong lúc xuống xe thấy cái thanh sắt chạy dọc bên2 xe ở dưới gầm ấy có mủn ra kiểu như cao su xoăn xoăn liệu có sao ko các cụ :(