[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

HuyArt

Xe lăn
Tôi chả nói câu j về tăng chu vi hay ko. Tôi công nhận vs ông cái đk cọc 40 là khác rồi đấy thây.
Còn cái diễn giải của ông về chu vi cái cọc 80cm khi đk 25 nó chả liên quan, vai rộng 30cm đã khó tuột rồi
Kỹ sư thực chiến nên tham khảo mấy clip nghệ sỹ uốn dẻo chui hộp lâp phương 40cm để mở mang thêm kiến thức nhóe.
Khi rơi trong tư thế 2 tay giơ lên trời thì ngang vai nhỏ lại rất nhiều, và các khớp vai và lồng ngực lại đóe cố định 1 khối như người ta nghĩ, khi bị ép lại có khi nhỏ ngang lồng ngực.
À, nói về giải phẫu học thì bọn tôi chỉ kém mỗi bên ngành Y, thế nên giải thích với ông không biết có phí nước bọt không

beomap2

Xe container
Chả phải thiếu chỉ cái bao cát.
Công trường đang thi công là cấm người lạ vào.
Trường hợp tai nạn này là phía công trường đã không tổ chức tốt việc cách ly với khu dân cư bằng tường rào, người gác.
Đúng rồi, ít ra phải quây tôn toàn bộ công trường, những chỗ nguy hiểm phải raof, đậy lại

dheIa

Xe điện
Xin lỗi bác chứ k ăn trộm thì vào đấy làm gì?
Còn bé này chắc chắn gầy ốm, chứ đường kính 25cm thì mông + vai 1 bé 10t bình thường sao mà lọt qua được? 2 nữa, nếu bước hụt thì chỉ hụt 1 chân, kể cả gầy còm cũng khó mà lọt được. Để tụt xuống được thì phải chụm 2 chân, hoặc là cắm đầu thẳng đứng xuống mới lọt đúng ko bác?
Mấy đứa bé như cái kẹo đấy thì trộm cắp đc cái gì chứ. Lại là sắt thép nặng bỏ ông bà nữa. Hay là có ai cắt nhỏ sắt cuộn với thép cây ra để bọn nhỏ vác đi cho tiện à!?

Trên kia có cụ tả lại rồi đấy. Hố thi công như cái phễu với ống phễu là cái cọc hở miệng sâu 35m. Thằng bé tuột chân rơi xuống hố thì chỉ còn cách tiếp tục tuột xuống đáy phễu thôi. Ko may là vì cháu nó quá gầy còm, lại do lúc tuột xuống, theo phản xạ 2 tay đưa lên trên để bấu víu => cái vai nhỏ lại, nên rơi thẳng xuống dưới :|

muadem

Xe cút kít
Cụ có dám đưa cán bộ công nhân của cụ xuống 35 m không ạ?
Trong khoảng 1 - 1,2 m như cụ nói thì xoay trở còn khó chứ nói gì sử dụng dụng cụ đục với đẽo.
Thợ chuyên nghiệp em đã chứng kiến lặn hố khoan 40m lấy gầu khoan lên rồi cụ, nếu bơm được nước đi và hạ được ống sing kèm bơm ô xy xuống thì hoàn toàn xuống được.

Giangkpi

Xe buýt
em nghĩ từ đầu khoan đào xung quanh cọc sâu tầm 5-7m, sau đó gia cố cọc bằng thép bọc xung quanh, sau đó lấp cát lại rồi dùng cẩu hoặc khoan rung lắc để giảm ma sát là có cơ hội

Ga_son

Xe điện
Miệng cọc rộng có 25cm, thì còn chưa bằng bàn chân cụ đi giày đấy. Cụ có đứng lên cũng ko tụt chân đâu.

còn nói cái hố to chà bá thì là hố đất đào xung quanh. Ngừoi có nhiệm vụ trong công trường người ta biết hết. Người ngoài ko nhiệm vụ miễn vào. Có bảo vệ, có căng dây, có biển báo, còn chui vào thì chịu thôi.

em nói rồi, cọc đường kính lớn mới đậy. Còn cọc ép bé xíu ko ai bịt đâu
Cụ ơi D500 đấy trừ đi chiều dày thành mỗi bên có 90mm thôi nó phải tầm hơn 300mm

Thi công cọc xong thì phải đậy vào cụ nhé, ít ra cũng phải an toàn cho công nhân đi lại.

Coxetang

Xe tải
Các cụ có thông tin gì mới không

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Thợ chuyên nghiệp em đã chứng kiến lặn hố khoan 40m lấy gầu khoan lên rồi cụ, nếu bơm được nước đi và hạ được ống sing kèm bơm ô xy xuống thì hoàn toàn xuống được.
Em cũng dân thi công cầu đây cụ ơi.
Gầu khoan tụt xuống đáy bọn em đã phải:
1. Mò mẫm dùng cần Kelly móc hú hoạ, đa phần là lên được.
2. Công nhân khoan ngậm dây tự lặn móc lên được (không sâu quá).
3. Thuê thợ lặn chuyên nghiệp với giá cao khủng khiếp nhưng cũng tương xứng với mức độ rủi ro của nghề nghiệp của họ.
4. Hy sinh cọc đó, khoan bù cọc theo chỉ định của TVTK.
Cụ bỏ ngay phương án đục từ bên nọ sang bên kia cho em nhờ ạ. Không các Cụ, các Mợ khác họ cười cho. Em nói thật, không điêu tí nào. Hihihi.

HuyArt

Xe lăn
Xin lỗi bác chứ k ăn trộm thì vào đấy làm gì?
Còn bé này chắc chắn gầy ốm, chứ đường kính 25cm thì mông + vai 1 bé 10t bình thường sao mà lọt qua được? 2 nữa, nếu bước hụt thì chỉ hụt 1 chân, kể cả gầy còm cũng khó mà lọt được. Để tụt xuống được thì phải chụm 2 chân, hoặc là cắm đầu thẳng đứng xuống mới lọt đúng ko bác?
Khi ko rõ nội tình, trong những vụ tai nạn thương tâm, nhất là trẻ em, ta nên đưa ra các nhận định trung dung.
Trộm cắp thường đi 1 mình, đây các cháu đi theo đoàn, ban ngày, có camera, có bảo vệ(may là có cả clip ghi lại sự việc) M.õm nhôm nhất cũng chỉ nên nói các cháu vào đây mót sắt vụn. Mót khác với trộm cắp
Cụ và mấy thánh vật bên trên làm ơn đưa ra chỉ 1 bằng chứng thuyết phục là các cháu bé vào đây ăn trộm, nếu không đúng là bị oánh dấu bôi vôi vào mồm đấy. Mạng ảo nhưng người có ảo đâu?

muadem

Xe cút kít
Em cũng dân thi công cầu đây cụ ơi.
Gầu khoan tụt xuống đáy bọn em đã phải:
1. Mò mẫm dùng cần Kelly móc hú hoạ, đa phần là lên được.
2. Công nhân khoan ngậm dây tự lặn móc lên được (không sâu quá).
3. Thuê thợ lặn chuyên nghiệp với giá cao khủng khiếp nhưng cũng tương xứng với mức độ rủi ro của nghề nghiệp của họ.
4. Hy sinh cọc đó, khoan bù cọc theo chỉ định của TVTK.
Cụ bỏ ngay phương án đục từ bên nọ sang bên kia cho em nhờ ạ. Không các Cụ, các Mợ khác họ cười cho. Em nói thật, không điêu tí nào. Hihihi.
Vâng, gầu thường thì bỏ còn gầu có mũi phá đá nên tiếc và lặn lấy.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Mấy đứa bé như cái kẹo đấy thì trộm cắp đc cái gì chứ. Lại là sắt thép nặng bỏ ông bà nữa. Hay là có ai cắt nhỏ sắt cuộn với thép cây ra để bọn nhỏ vác đi cho tiện à!?

Trên kia có cụ tả lại rồi đấy. Hố thi công như cái phễu với ống phễu là cái cọc hở miệng sâu 35m. Thằng bé tuột chân rơi xuống hố thì chỉ còn cách tiếp tục tuột xuống đáy phễu thôi. Ko may là vì cháu nó quá gầy còm, lại do lúc tuột xuống, theo phản xạ 2 tay đưa lên trên để bấu víu => cái vai nhỏ lại, nên rơi thẳng xuống dưới :|
Cụ xem video lúc cháu tụt xuống chưa ạ, làm gì có cái phễu nào? Phễu này hình thành sau khi công tác cứu hộ triển khai.

Coxetang

Xe tải
Khi ko rõ nội tình, trong những vụ tai nạn thương tâm, nhất là trẻ em, ta nên đưa ra các nhận định trung dung.
Trộm cắp thường đi 1 mình, đây các cháu đi theo đoàn, ban ngày, có camera, có bảo vệ(may là có cả clip ghi lại sự việc) M.õm nhôm nhất cũng chỉ nên nói các cháu vào đây mót sắt vụn. Mót khác với trộm cắp
Cụ và mấy thánh vật bên trên làm ơn đưa ra chỉ 1 bằng chứng thuyết phục là các cháu bé vào đây ăn trộm, nếu không đúng là bị oánh dấu bôi vôi vào mồm đấy. Mạng ảo nhưng người có ảo đâu?
Cụ này chắc thần kinh có vấn đề, chấp làm gì cụ.

Gr33dy

Xe đạp
Lấy vật tư xd mà ko có sự đồng ý của chủ đầu tư hoặc nhà thầu xây dựng thì ăn cắp hết cụ à

dheIa

Xe điện
Chả phải thiếu chỉ cái bao cát.
Công trường đang thi công là cấm người lạ vào.
Trường hợp tai nạn này là phía công trường đã không tổ chức tốt việc cách ly với khu dân cư bằng tường rào, người gác.
Có đậy cái bao lên chúng nó còn ko chịu làm thì làm sao mà hy vọng chúng nó quây rào cách ly cả khu vực đc hả cụ.

Đây là thể loại tai nạn với cái cọc chôn, nó hơi mới nên mọi người xôn xao. Chứ trẻ con chết vì tai nạn đuối nước trong hố đào công trình thì có mà đầy. Nhưng đâu vẫn nguyên đấy. Chưa thằng nào đc đem ra xử cả :|

Em hy vọng sau vụ này sẽ phải có thay đổi :|

braveheart2810

Xe tải
Kỹ sư thực chiến nên tham khảo mấy clip nghệ sỹ uốn dẻo chui hộp lâp phương 40cm để mở mang thêm kiến thức nhóe.
Khi rơi trong tư thế 2 tay giơ lên trời thì ngang vai nhỏ lại rất nhiều, và các khớp vai và lồng ngực lại đóe cố định 1 khối như người ta nghĩ, khi bị ép lại có khi nhỏ ngang lồng ngực.
À, nói về giải phẫu học thì bọn tôi chỉ kém mỗi bên ngành Y, thế nên giải thích với ông không biết có phí nước bọt không
Tôi chỉ hỏi ông là ông có luận điểm gì để chứng minh là cháu bé rơi vào ống theo phương thẳng đứng và hai tay đưa lên trời ?
Ông suy đoán hay dựa vào đâu ?

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Vâng, gầu thường thì bỏ còn gầu có mũi phá đá nên tiếc và lặn lấy.
Hichichic. Mũi phá đá thường hàn cứng với gầu, lấy riêng kiểu gì cụ ơi?
Bắt buộc phải lấy gầu lên.
Nếu không lấy được gầu lên thì:
- Bỏ cọc đó.
- Báo cáo các cơ quan liên quan các bên.
- Đợi TVTK thiết kế cọc bổ sung, mở rộng đài cọc hay không mở rộng đài cọc tuỳ thuộc vào vị trí cọc bị bỏ ...
- Đợi phê duyệt thiết kế ...
- Khoan bù cọc, bao nhiêu cọc thì đơn vị thi công chỉ được tính tiền 1 cọc thôi vì lỗi của ĐVTC.
Mất thời gian, mất tiến độ, mất uy tín ... mới là cái mất nhiều nhất nên là phải bằng mọi cách lấy gầu lên.
Cụ không làm cầu chuyên nghiệp nên em mạo muội dài dòng một chút nhé.

Gr33dy

Xe đạp
Là dân công trình thì nên ngậm đất, tịnh khẩu kéo phẹc mơ tuya mồm trong những vụ như này. Có mất tết cũng là do ngu - láo - liều gây ra hậu quả.
Với bọn này và những loại người như ông không cần thương tâm làm gì cho tốn nguyên khí
Chưa thanh tra mà cụ đã chắc như đinh đóng cột nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng