[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

.Bo My

Xe container
Đúng rồi, báo chí không có đầy đủ thông tin nên cứ giật tít mãi thôi. Khả năng cháu bé mất ngay từ ngày đầu tiên, các thiết bị của c/sat chcn và cả công binh thừa sức phát hiện ra cháu nó mất hay chưa, chỉ là công bố thông tin như thế nào thôi. Không truyền oxi nữa là các cụ hiểu mà.
không tìm thấy thôi chứ không phải mất.

toyennha

Xe lăn

huongdo03

Xe tăng
Đại khái hiến kế tìm một đứa trẻ khác, vừa tầm, buộc dây thả xuống để kéo bạn lên. Tình trạng ko quản lý người thần kinh hoang tưởng, để tự do ngoài xã hội như này nguy hiểm phết.
Các cụ ấy còn nhiệt tình rep còm thì các còm hoang tưởng còn xuất hiện. Mệt ghê, đã sang đến ngày thứ 5 rồi vẫn còn còm "sao ko thả camera xuống?".

raisomoon

Xe tăng
Ngay từ đầu, hoàn cảnh & tình hình thực tế thì cơ hội, khả năng cứu cháu bé = 0, chả có cách nào cứu được khi đội cứu hộ & thiết bị chuyên nghiệp (camera soi tìm, thiết bị liên lạc.... ống nhỏ luồn qua người bé xuống dưới xoè chốt ra đỡ....) không đến kịp được trong 1-3h/
Quá khó cụ ạ, tiếc cho 1 cháu bé vắn số thôi. Chứ người ở hiện trường và GĐ chắc biết quá rõ tình trạng của nạn nhân rồi.
Tiếc là truyền thông ko rõ ràng làm cho mọi người hy vọng và là mảnh đất màu cho đám ăn theo

minhmo

Xe cút kít
Đại ý là bắt 1 thằng nhỏ khác xuống tìm và người lớ

Còm đó ở đâu em quên rồi nhưng ấn tượng quá nên em chụp màng hình
À, mợ comiki phán chuẩn. Nhìn tên nick cũng thấy chủ nhân là đối tượng ra khỏi trại ngoài ý muốn của quản lý rồi.

Chỉnh sửa cuối:

mabu44

Xe điện
Có tin gì mới chưa các cụ?? em hóng chứ ko dám bàn luận gì lúc này.

juve99

Xe cút kít
Em nghĩ đội cứu hộ nó đưa thông tin không đầy đủ nên truyền thông nó suy luận rồi tìm cái để hi vọng thôi. Xác suất cháu bé còn sống em nghĩ là bằng 0 rồi.
Đưa.Camera vào soi mà không thấy thì chắc là cháu đã rơi tuột rồi chìm trong nước( bùn).
Bây giờ đội rút cọc là rút làm sao cho cả đất và cọc lên để lấy thi thể, chứ cọc lên mà đất ở lại thì lại phải đào bới nữa.
Cọc BTLT có đốt mũi dẫn hướng bịt kín nên đứa bé đang đứng trong cọc và k thể ra ngoài, bùn đất cũng khó có thể vào nhiều trong cọc, nước thì có thể vào qua các mối nối hàn đầu cọc nhưng do ép rất chặt nên nước cũng ít thậm chí trong cọc khô luôn, nước mưa theo lỗ cọc thì k tính

Alongcamepolly06

Xe container
Cọc BTLT có đốt mũi dẫn hướng bịt kín nên đứa bé đang đứng trong cọc và k thể ra ngoài, bùn đất cũng khó có thể vào nhiều trong cọc, nước thì có thể vào qua các mối nối hàn đầu cọc nhưng do ép rất chặt nên nước cũng ít thậm chí trong cọc khô luôn, nước mưa theo lỗ cọc thì k tính
đấy là mong muốn và thiết kế vẽ là như vậy, còn thực tế thì, chắc cụ ít va chạm thi công loại này, cọc sẽ đầy nước và bùn đất vào do bẻ mối nối khi đóng/ ép nhiều vô kể! giờ mà rút lên có khi được đốt riêng lẻ do bung mối hàn là rất cao cụ!

lạc lối

Xe điện
cụ định ủn xuống hay móc lên?
đường kính ống 25, đầu, vai, mông thì coi như bịt kín cái lỗ ống rồi. tất cả các thể loại buộc dây với đu dây nó chỉ có trên phim thôi. phương án hiện tại là khả thi nhất rồi, chỉ có điều phải bơm được không khí ngay từ những giờ đầu tiên thì may ra có hi vọng, như bây giờ thì em e là khó rồi. nhiều vụ vét cái giếng có chục m thôi còn toạch vì thiếu dưỡng khí, giờ cái ống sâu 35m mà lại còn bé tí.
Thôi cụ ạ chúng mình vào Of tem tém cái mồm ko chúng ló lại xỏ xiên ném đá kinh bỏ mọe

toyennha

Xe lăn

Cụ đọc sơ sơ đi

Galaxy.vn

Xe tải
Bố nạn nhân đã xuất hiện ngay 10' đầu và có nói chuyện với thằng bé, còn thả dây kéo cháu nó lên được 1m rồi nó buông tay, cam an ninh thì thấy đám trẻ chơi và bị rớt vào hố... vậy mà dân mạng vẫn đồn thổi là cháu nó ko rơi vào hố đó được cũng tài?

Cam sau xuống soi thì chỉ còn thấy đất bùn.

Những người tiếp cận hiện trường đầu tiên hình như lại ko đc trả lời PV nên rất khó đánh giá tình trạng ban đầu của nạn nhân khi mới rơi xuống hố.

Theo dữ kiện mấy phút đầu như vậy thì em đoán khả năng lúc đầu bé bị kẹt đoạn lưng chừng chưa có nước, tay chân tỳ đè vào thành cột nên được tạm giữ lại, nhưng sau đó có dây thì bám vào dây, nhưng tay trẻ con nó yếu khó mà có thể treo mình trên sợi dây để kéo lên được thì có thể lại tuột dây mà rơi sâu hơn tới phần có nước. Mà trong không gian chật hẹp với lòng ống trơn ko có điểm bấu víu thì rất dễ ngộp nước hoảng loạn mà khó ngoi lên thở đc. Cái vị trí trong ống có thể dễ neo với dây dễ nhất lại là chỗ mặt nước(có lực nâng của nước thì chỉ giữ dây và thò đầu lên thở). Nhưng đúng là tình thế quá oái oăm, cháu bé xấu số rơi vào hoàn cảnh quá ngặt nghèo.
nếu mà đã nói chuyện được với cháu lúc đầu. Còn kéo được cháu rồi. Mà phải chăng lúc ấy bảo cháu buộc dây vào người luôn nhỉ. chứ kéo lên sức đâu , cháu bé nó nắm được dây

anhtintin

Xe tải
Khả năng hết hôm nay vẫn chưa được. Hồi sáng thì báo đăng tinh thần sẽ kéo lên được ngay, nhưng trưa thì thay đổi thành hi vọng hết hôm nay, nhưng mình đoán chắc bèo cũng phải hết ngày mai. Vì có vẻ đang gặp nhiều khó khăn hơn dự tính.

emphailamsao

Xe tăng
Giờ bố bảo mấy ông cứu hộ cũng ko dám nhấc lên khi chưa chắc 100%. Nó mà gẫy ngang lại bị đổ cho vì gãy mà cháu nó chết thì oan lắm. Sự thật phũ phàng nhưng cháu nó đã không còn nữa rồi cccm ah.

skype0211

Xe tăng
không tìm thấy thôi chứ không phải mất.
Mất tức là chết rồi í cụ, không tìm thấy là ngôn từ xoa dịu đau thương thôi, 1 số thiết bị máy móc của công binh vào là để xác thực 1 lần nữa việc này, sau đó rút oxy và thực hiện phương án rút cọc để mang xác cháu lên về với gia đình.

minhmo

Xe cút kít
Cụ tư vấn về kèo em tin. :)

juve99

Xe cút kít
đấy là mong muốn và thiết kế vẽ là như vậy, còn thực tế thì, chắc cụ ít va chạm thi công loại này, cọc sẽ đầy nước và bùn đất vào do bẻ mối nối khi đóng/ ép nhiều vô kể! giờ mà rút lên có khi được đốt riêng lẻ do bung mối hàn là rất cao cụ!
E mới ép 350 tim x 33m bằng rô bốt xong, lúc ép cũng có lỗ ntn e cho đóng bao tải cát bịt lỗ sợ chó con nó rơi xuống. Ép ntn đất trong cọc gần như k có cụ ah

banmotnucuoi

Xe lăn
Khả năng hết hôm nay vẫn chưa được. Hồi sáng thì báo đăng tinh thần sẽ kéo lên được ngay, nhưng trưa thì thay đổi thành hi vọng hết hôm nay, nhưng mình đoán chắc bèo cũng phải hết ngày mai. Vì có vẻ đang gặp nhiều khó khăn hơn dự tính.
Phương pháp bơm nước xói đất làm các sỏi cuội nó đọng lại trong lòng ống, nếu mà nhiều sỏi cuội thì cực mệt đấy ạ. Lại phải chế đồ để gắp lên hoặc khoan sâu qua đáy cọc

minhmo

Xe cút kít
E ép cả vạn md cọc các loại rồi cụ ah. Miền Tây toàn 30-40m. Hà Tây thì e tham gia vài vạn md rồi ;;)
Vâng em biết.
Em dân giao thông Cầu Giấy xịn, thi công cái cầu có cọc đầu tiên năm 1997 ở nhà ga T1 Nội Bài nên cũng biết chút xíu về cọc. :)

Trạng thái
Thớt đang đóng