[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gionam72

Xe lăn
May quá. Có con giáo viên thiểu năng để các cụ chửi.

kduc

Xe Cứu Trợ
Nếu bên dưới không thấy bé nữa vì bị lún xuống bùn + nước, thì sao phía họ không tuyên bố với báo chí bé đã tử nạn luôn để mọi người khỏi trông mong, hi vọng nhỉ?
Khi "Cu" lớn thêm tầm 20 tuổi nữa sẽ hiểu tại sao họ ko công bố thế.

New car 2023

Xe container
Mấy hôm nay đọc báo toàn các tin buồn liên quan đến trẻ em :(
Cập nhật cùng các bác là theo Phó tỉnh trưởng Đồng Tháp, sáng mai, 04Jan, mới kéo cái ống lên được.
Lý do: Đất bị nén chặt hơn dự kiến.
Dù mong cháu nó được ra ngoài, sớm nhất, dù dưới hình thức gì; tôi cũng đoán là khó lòng sớm hơn được.

Link: Sáng mai sẽ kéo trụ bê tông mà bé trai đang mắc kẹt lên mặt đất | Báo Dân trí (dantri.com.vn)

Thôi thì còn chút hy vọng cho cháu nó vậy.

thinhtd

Xe container
Khả năng 99% là không cứu được, phải chấp nhận thực tế như vậy.
Hi vọng, tìm được cháu trong chiều nay.
Tối nay đội tuyển Việt Nam thi đấu trên sân Mỹ Đình, hi vọng sẽ có 1 nghi thức tưởng niệm về sự việc này.
Bỏ mẹ rồi. Lại đi tưởng niệm ông pê lê nào đấy.

TieuFu

Xe container
Ai dám đứng ra tuyên bố cụ ơi, ko có gì là chắc chắn để xác định bé còn sự sống hay ko, chỉ là phỏng đoán, thêm nữa là dư luận cả nước đang nhòm vào, cứ phải gọi là còn nc còn tát, chứ ko để cư dân mạng rủa kinh lắm
Bác sỹ tuyên bố cụ ạ ! Không ai thay được !

nowhereland

Xe điện
Lúc đầu thả dây xuống (dây có móc) mà em bé vẫn nói chuyện được lên thì hướng dẫn bé cố gắng luồn dây qua lách rồi móc lại như kiểu dây an toàn. Tất nhiên là cố gắng xem có được ko thôi chứ ko ai có thể hình dung tình trạng lúc đó của bé thế nào. Nhưng đó là cách và cơ hội duy nhất. Nếu dc thì bên trên kéo lên. Ko dc thì cũng giữ cố định ở đó chứ ko bị tụt thêm.
Cụ này cùng nhóm với cô giáo kia à?
Lọt xuống cái hố đấy nhẹ thì chấn thương vai, đầu, cổ.....nặng thì gẫy một số thứ. Chưa kể cái ống đường kính có 25cm thì xoay kiểu gì mà luồn.

Dungha

Xe điện
Bỏ mẹ rồi. Lại đi tưởng niệm ông pê lê nào đấy.
Thì cháu bé đã có kết luận thế nào đâu? Tưởng niệm để bị chửi mả bố hả cụ. Còn ông Lê Văn Bê thì rõ ràng đã chết và có liên quan đến bóng đá.

Thỏ móm

Xe điện
Mấy hôm nay đọc báo toàn các tin buồn liên quan đến trẻ em :(
Bảo con ngáo này gọi điện cho Elon Musk chạy tàu ngầm mini xuống mà vớt xác :( ca này quá khó, và khả năng cao cháu bé đã ngập nước ngạt khí tử vong ngay sau khung giờ vàng cứu hộ rồi (bịt đầu cọc và hàn nối cọc rất khó kín nước). Tiên lượng rất xấu. R.I.P.
Cô giáo mà còn tư duy như vậy, bảo sao,... Riêng cái thớt này đã mọc ra 1 đống chiên za online. Đội chcn ở hiện trường, nắm tình hình thực tế còn chả chém đc. Các bố ngồi nhà , sao ko thế này, sao lại thế kia đến lạy thỏ nhỉ.
Phế phẩm nhà cụ Dục đây mà !
Em tưởng nó là sản phẩm của con chung tình khuyết tật.
Mứt Mỹ vẫn thơm là đây chứ đâu.
Ấy... thế mà cũng vừa có 1 con tương tự vang Thỏ đới.

banmotnucuoi

Xe lăn
Tóm lại đọc trên FB các diễn đàn bảo dân trí thấp lại tự ái.
Ông nào cũng muốn làm thầy. Em lại nhớ câu của ông nào đó.
"Lời nói đi đôi với việc làm ko phải lúc nào cũng tốt, nhiều thằng nói ngu bỏ me"

trantien

Xe tăng
Lọt xuống cái hố đấy nhẹ thì chấn thương vai, đầu, cổ.....nặng thì gẫy một số thứ. Chưa kể cái ống đường kính có 25cm thì xoay kiểu gì mà luồn.
Cụ dở à. Em đã bảo là khả năng là khó. Trước có tin bảo em ấy còn bám dây kéo lên dc một đoạn thì tụt còn gì.
Còn con kia chắc gì đã là cô giáo. Đứa nào nó lập face đưa trái chiều câu view rồi dắt mũi cụ thì sao mà tin ngay thế?

meodenminh

Xe điện
Cụ nào bảo kéo đc thì cứ lấy dây đu thử từ tầng 10 xuống xem có trụ được ko? Chưa kể trong ống hẹp này tư thế tay ko thể cử động linh hoạt rất mà khó có thể trụ được lâu, còn vấn đề thiếu không khí do quá chật hẹp, CO2 thở ra nó nặng cũng lắng ở phía dưới càng gây thiếu oxi.
Em nghĩ đơn vị cứu hộ đầu tiên ko dám công bố thông tin thả dây đã chạm nước làm cho đa số công chúng hiểu lầm, ko dám làm rõ dấu hiệu sinh tồn của nạn nhân càng làm sự hy vọng lên cao, vô hình chung lại gây áp lực ngược lại cho công tác cứu hộ tại hiện trường.
Kinh nghiệm là muốn cứu hộ thành công làm ngay 1 cái hố sâu 35m rộng chỉ vừa vai 1 người lớn, sau đó thả 1 cụ xuống xem xoay sở ra sao sau 48h.

phuongmit

Xe cút kít
Khả năng 99% là không cứu được, phải chấp nhận thực tế như vậy.
Hi vọng, tìm được cháu trong chiều nay.
Tối nay đội tuyển Việt Nam thi đấu trên sân Mỹ Đình, hi vọng sẽ có 1 nghi thức tưởng niệm về sự việc này.
Ngáo thế này mà cũng viết ra dc ;))

pooka

Xe container
Mấy ông bạn em chuyên làm thi công công trình nhìn thấy ảnh chụp địa hình chỗ bé bị nạn đều lắc đầu quầy quậy, hic.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Bao giờ mũi cọc cũng phải cắm vào tầng đất cứng mà thường là sỏi sạn.
Ko cụ, cọc này là cọc ma sát ko phải cọc chống mà khẳng định đặt vào tầng cứng. Miền Nam hay gần biển là đất bồi phù sa mới mấy trăm năm, thậm chí có thể 80-90m vẫn là ma sát.

Chỉnh sửa cuối:

tientung000

Xe điện
Điều duy nhất lúc đó có thể làm được là để sẵn thòng lọng ở đầu dây để cháu luồn tay vào, giữ cho ko bị tụt sâu hơn xuống đáy cọc.
Chắc chắn khi mới rớt cháu chưa rớt sâu, đoạn cọc đó còn khô ráo, ô xy còn đủ nhiều, bố con vẫn nói chuyện nghe được. Nếu sâu 30m luôn thì ko thể nghe thấy gì. Nhg sau khi để cháu bị tuột tay thì đã rớt sâu hơn.
Trường hợp này giống cháu bé Ấn độ rớt vào hố 30cm và tụt dần từ 9m 21m đến đáy 26m

BinhminhSG

Xe buýt
Kinh nghiệm là muốn cứu hộ thành công làm ngay 1 cái hố sâu 35m rộng chỉ vừa vai 1 người lớn, sau đó thả 1 cụ xuống xem xoay sở ra sao sau 48h.
Theo em thì chổ hiện trường còn nhiều cái ống khác, cứ đem mấy chuyên gia cứu hộ online nhét vào đó rồi kéo lên xem sao, nếu thành công thì sau này cứ theo thế mà làm.

Trạng thái
Thớt đang đóng