Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

mario

Xe hơi
Cụ quang nờ dê review chi tiết gớm, xứng đáng làm chi hội trưởng.
Cụ Quang làm chuột bạch cái lùi ghế khi tắt máy đi. Còn cái gập gương khi khóa thì cứ ra Minh khoi 500 k cụ Hồ là xong hết.
Cụ Quang thiếu Bluetooth của em nhé

pocketme

Xe hơi
Quên mất, em thiến sót tên này.
Sợ quá :)):)):)):)):)):))

Bon chen 1 tí: xe JP có đèn tay nắm cửa, gạt mưa kiểu khác TW trông hầm hố hơn, có đế nhựa lắp biển số đằng trước, đằng sau phải tự khoan lỗ, ko có logo xtronic cvt sau đít, có logo 200XL phía trên.

Chỉnh sửa cuối:

quangnd

Xe buýt
Cụ quang nờ dê review chi tiết gớm, xứng đáng làm chi hội trưởng.
Cụ Quang làm chuột bạch cái lùi ghế khi tắt máy đi. Còn cái gập gương khi khóa thì cứ ra Minh khoi 500 k cụ Hồ là xong hết.
Cụ Quang thiếu Bluetooth của em nhé
Chài, cái bluetooth đấy nhìn quê quá nên không đưa vào danh sách đáng được quan tâm. Nhưng mà nhớ gửi cho em cái thông tin em cũng làm 1 chiếc :P

Sợ quá :)):)):)):)):)):))

Bon chen 1 tí: xe JP có đèn tay nắm cửa, gạt mưa kiểu khác TW trông hầm hố hơn, có đế nhựa lắp biển số đằng trước, đằng sau phải tự khoan lỗ, ko có logo xtronic cvt sau đít, có logo 200XL phía trên.
Trời ơi, :77: cụ. Mấy cái đó chắc chưa hết 100 đồng Obama nhỉ :)), không còn gì hay hơn để khoe nữa sao :21:?

Bấu cấu là em lên kế hoạch lắp KRX3 rồi, chờ cụ Khôi phệ về xem có phải đục đẽo gì không, không phải phẫu thuật là em chiến luôn :69:

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Nghe các cụ review về focal làm em thấy hơi thất vọng chút, chắc em phải nghĩ lại xem co nên dùng focal ko, hay la cứ dùng các loại khác cho nó rẻ vì chả hơn nhau là bao. Các cụ nghĩ thế nào ?

quangnd

Xe buýt
Nghe các cụ review về focal làm em thấy hơi thất vọng chút, chắc em phải nghĩ lại xem co nên dùng focal ko, hay la cứ dùng các loại khác cho nó rẻ vì chả hơn nhau là bao. Các cụ nghĩ thế nào ?
Loại khác thì chẳng biết đường nào mà lần, cụ nghe thử Focal của cụ Mario xem. Còn nếu không Focal thì biết chơi loại nào? Nghe nói JL cũng được nhưng em chưa được thử. :^)

mario

Xe hơi
Hay cũng phải do cân chỉnh nữa ạ, chứ không phải cứ lắp loa xịn là hay đâu. Cụ dùng Alpine SPR là ngon

XGame

Xe hơi
Công nhận em thấy hơi thất vọng về focal thật.bộ của cụ mario đâu có ít tiền,em thi tai trâu nhưng em thấy âm thanh yếu ớt quá :(

mario

Xe hơi
Công nhận em thấy hơi thất vọng về focal thật.bộ của cụ mario đâu có ít tiền,em thi tai trâu nhưng em thấy âm thanh yếu ớt quá :(
Âm thanh hay tức là khi bật bé hay to đều lên hết cái tinh tế. Tiếng Bass, Mid, Treble và nghe lâu ko bị mệt. Cụ chỉ thích nghe thật to, đập thật mạnh như trong sàn thì em nghĩ cụ ko nên chơi Focal, Không phải âm thanh cứ đắt tiền mà hay còn tùy thuộc vào cụ thích nghe loại nhạc gì. Cụ biết có loại loa 20k obama 1 cái chỉ để nghe tiếng kèn thôi ko cụ. Hehe tai em chỉ nghe to đến mức thế là điếc tai rồi, cụ muốn to gấp đôi thế thì Cụ cứ lắp 4 quả SUB 1000 w cốp sau ở trong thì chơi JBL hay Alpine loại bth thì đảm bảo đúng theo yêu cầu của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

carvungtau

Xe hơi
Trở lại chuyện xăng cộ ,từ hôm lấy xe về em có đi xa một chuyến khoảng 250km, còn lại vòng vòng trong thành phố xe nó báo thế này chắc ổn các cụ nhỉ ?

mario

Xe hơi
Trở lại chuyện xăng cộ ,từ hôm lấy xe về em có đi xa một chuyến khoảng 250km, còn lại vòng vòng trong thành phố xe nó báo thế này chắc ổn các cụ nhỉ ?

Tốc độ trung bình cụ 24km thì hơn 11l là đúng rồi cụ, mà cái này báo ko chính xác đâu. Tốt nhất cụ đổ đầy bình rồi cho Trip A về 0. Cụ xem từ lúc cụ đổ hết bao nhiêu lít rồi đi đến khi hết xăng được bao nhiêu km. Làm 3 lần như thế cụ chia ra thì chuẩn hơn.

Vekeu

Xe tải
Em này nội thất trắng nhìn đẹp thôi rồi các bác nhỉ. Hôm nay đi ngang 1 em thấy mê quá. Nhưng nội thất màu trắng thì đi phaỉ giữ gìn lắm

carvungtau

Xe hơi
Em hỏi các cụ tí :
- ở trong menu có phần ALERT-TIME TO REST và ICY là chức năng gì các cụ nhỉ ?
- em đọc trong sách hướng dẫn nó ghi 2 bóng đèn pha là H9 và H11 k biết có đúng k vì toàn tiếng hoa ?

Chỉnh sửa cuối:

Vekeu

Xe tải
toàn các cụ tuổi trẻ tài cao ngất ngưởng. Đọc review em mê Teana rồi đấy, hình như con này nâng cấo cuả Cerifo thì phaỉ.

Cụ nào có con xe trong hình này cho em hỏi có phaỉ là Teana không, sao có cưả nóc đen kiểu panorama thế này, nếu là Teana thì là model gì, hàng Japan, China hay Taiwan thế ạ. Các cụ ngồi ở ngay bộ em mà không hú em phi ra húp trà với, hoài cuả

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi các cụ tí :
- ở trong menu có phần ALERT-TIME TO REST và ICY là chức năng gì các cụ nhỉ ?
- em đọc trong sách hướng dẫn nó ghi 2 bóng đèn pha là H9 và H11 k biết có đúng k vì toàn tiếng hoa ?
Pha là H9 và Cos là H11 cụ ạ, cụ lật capo lên xem nó ghi ở phần nhựa trên đèn ý là thấy ngay ạ

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Âm thanh hay tức là khi bật bé hay to đều lên hết cái tinh tế. Tiếng Bass, Mid, Treble và nghe lâu ko bị mệt. Cụ chỉ thích nghe thật to, đập thật mạnh như trong sàn thì em nghĩ cụ ko nên chơi Focal, Không phải âm thanh cứ đắt tiền mà hay còn tùy thuộc vào cụ thích nghe loại nhạc gì. Cụ biết có loại loa 20k obama 1 cái chỉ để nghe tiếng kèn thôi ko cụ. Hehe tai em chỉ nghe to đến mức thế là điếc tai rồi, cụ muốn to gấp đôi thế thì Cụ cứ lắp 4 quả SUB 1000 w cốp sau ở trong thì chơi JBL hay Alpine loại bth thì đảm bảo đúng theo yêu cầu của cụ.
Em cũng thích nghe âm thanh nhẹ nhàng thôi, vì nghe nhạc Dance thì chỉ được vài phút là điếc tai, vậy theo cụ chơi focal có hợp lý không ?

mario

Xe hơi
Em cũng thích nghe âm thanh nhẹ nhàng thôi, vì nghe nhạc Dance thì chỉ được vài phút là điếc tai, vậy theo cụ chơi focal có hợp lý không ?
Hôm nào cụ nghe thử xem có vừa tai cụ không. Em cũng chỉ nghe ở mức vừa phải thậm chí còn hơi bé, nhưng em hơi kén, nghe bé nó cũng phải tinh tế.
Theo hướng dẫn phải nghe một số giờ nhất định màng loa sẽ mềm hơn nghe càng hay hơn bởi vì Focal màng loa được làm bằng tay.
Cụ ngó qua link này
http://www.vietcaravan.com/4rum/showthread.php?t=3062

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nào cụ nghe thử xem có vừa tai cụ không. Em cũng chỉ nghe ở mức vừa phải thậm chí còn hơi bé, nhưng em hơi kén, nghe bé nó cũng phải tinh tế.
Theo hướng dẫn phải nghe một số giờ nhất định màng loa sẽ mềm hơn nghe càng hay hơn bởi vì Focal màng loa được làm bằng tay.
Cụ ngó qua link này
http://www.vietcaravan.com/4rum/showthread.php?t=3062
Em định đầu tư nhiều bước , chứ làm hết ngay một lúc thì em ko đủ thóc lúa đâu cụ ạ. với cả em cũng chỉ dùng các dòng ít tiền của focal thôi ví dụ Loa thì Access1 và polyglass , amply thì chỉ Solid thôi ạ. Theo cụ em nên chơi thế nào, trước mắt là làm lại loa cánh và Mid bass, sau đó thì tiếp tục tới Sub và Proc. Chứ các dòng Power như FP và KRX hay Utopia Be thì chắc em ko dám chơi vì tốn kém quá

Chỉnh sửa cuối:

mario

Xe hơi
Em định đầu tư nhiều bước , chứ làm hết ngay một lúc thì em ko đủ thóc lúa đâu cụ ạ. với cả em cũng chỉ dùng các dòng ít tiền của focal thôi ví dụ Loa thì Access1 và polyglass , amply thì chỉ Solid thôi ạ. Theo cụ em nên chơi thế nào, trước mắt là làm lại loa cánh và Mid bass, sau đó thì tiếp tục tới Sub và Proc. Chứ các dòng Power như FP và KRX thì chắc em ko dám chơi vì tốn kém quá
VB cánh trước
Access cánh sau làm Mid
Ampli Solid
Sub Infinity Basslink
Chuẩn luôn

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
VB cánh trước
Access cánh sau làm Mid
Ampli Solid
Sub Infinity Basslink
Chuẩn luôn
Oh, em có sẵn Basslink T rồi, chuẩn luôn nhỉ, giờ chỉ cần làm lại loa cánh thôi nhỉ. Em định thế này
165VR : truoc 440
165VB : sau 360
amply Solid 4 500
tổng 1300 - 10% = 1170$ hehe
liệu có cần chơi Sub của Focal cho đồng bộ không nhỉ ? còn cả cái loa hạt xoài 690 CVX nữa chứ