Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

M&M

Xe điện
Hôm qua em nhận được mè xịt đi ọp lai dưng mờ bận đi HP lấy cho anh bạn cái xe nên không ra được, phí quá. :102::102::102:
Thôi đành hẹn các cụ dịp khác vậy :69:

pocketme

Xe hơi
Tối qua chờ mãi bài tường thuật của cụ quangnd mà ko thấy, hóa ra còn ngồi hì hục photoshop quả biển số, thảo nào lâu thía :21:

Chúc mừng buổi họp mặt đầu tiên thành công tốt đẹp. Các cụ OF nhà ta đều rất phong độ. Đã thống nhất bầu cụ quangnd làm chi hội trưởng, cụ mario làm thủ quỹ (tự ứng cử => nghe giang hồ đồn là sắp độ âm thanh phần 2 nên cũng tốn kém ạ :))).

Ấn tượng:

1. Quả cửa nóc của cụ Quang Nam Định (tiếc là ko có ảnh chụp chi tiết chứ còn có cả màn chắn muỗi, phòng sốt xuất huyết :P).

2. Dàn âm thanh của cụ Mario (cụ này cho ae lên xe nhốt lại rồi bật hết công suất => đầu óc mụ mị hết cả, về nhà vẫn còn giật đùng đùng (b)).

3. Biển số của cụ xgame: vuông trước, dài sau nhìn rất hợp lý, tuy nhiên xxx có thấy hợp lý hay không thì chưa biết :21:. Ấn tượng bên lề: quả điện thoại của xgame nghe khổ chủ kể là giật lại từ chính tay bọn cướp.

Lần họp sau đề nghị cụ quangnd bố trí quả máy ảnh xịn chứ iphone trông hơi bị mờ, xác nhận là cụ mario bên ngoài nhìn đỡ xấu zai hơn trong ảnh :)).

Mong rằng lần sau sẽ có thêm nhiều thành viên mới :41:.

P/S: Toàn ơi, nhớ gửi cho a link cái màn hình nhé, tks.

XGame

Xe hơi
cụ quang up mấy quả anh em xấu thế. Đã bầu cụ Quangnd làm chi hội trưởng Nissan, yêu cầu cụ quang lần sau có ọp thì mang theo máy ảnh để chụp cho chuẩn khuôn mặt của anh em nhé.
Cụ quang cho em cái Review Focal xem em đi. Mà cánh sau xe em là Polyglass, đằng trước em là K2 đấy chứ. Cụ quang dìm hàng em thế:41:
công nhận cụ quang dìm hàng anh em rôi,xấu quá :'(

XGame

Xe hơi
Hix,cụ quangnd hiểu nhầm nick name của em thế thì chết,game xxx cũng mê nhưng của em là xe đạp XGame mà.cụ có hình mặt người di xe đạp ko chỉ cho em,giống hình cái thàng bắn súng ak kia kìa.mà cụ đặt cái điện thoại BT giống cụ mario thì đặt luôn hộ e với nhé!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Hôm nay em gặp 1 em Teana biển 30V đẹp quá, ko biết giá em này bao nhiêu nhỉ ???

hoangbmw

Xe hơi
Xe đẹp xe đẹp... chúc mừng chúc mừng:6:(b)

littlebull

Xe buýt
Vái lúa với cái biển 6666 của cụ quangnd... Kinh khủng quá... mà V6 là nhứt ở Nhựt rồi (b)

voyeu1980

Xe đạp
Vâng, có chỉnh được L/100km. cái em đang để là km/L, chút rảnh em chỉnh lại. (b)
Cụ ơi cho em hỏi khi em chuyển sang rồi là 13.8l/100km nhưng khi em đi nhanh hay chậm số 13.8 no ko thay đổi là sao hả cụ.Tại em đi toàn 14-15l/100km thấy các bác khác nói chi tầm 11-12l thôi nên em thấy vợ em uống nhiều quá.Em mới đi chưa được 2000k nên hơi nóng ruột mà em lại hay đi nhiều.Cám ơn cụ! (b)

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Vô cùng xin lỗi vì không off được với các cụ vì em bận đưa gia đình đi tắm nước khoáng nóng ạ, hẹn các cụ dịp khác

pocketme

Xe hơi
@voyeu1980: Nó hiển thị 13.8l/100km là chỉ số trung bình, ngày mai cụ cứ quất ga rầm rầm cả ngày đảm bảo đến tối, chỉ số đó sẽ được cập nhật ngay :21:. Cụ mario nhìn xe e 10.8l/100km đã choáng rồi, cụ nhìn thấy chắc còn choáng nữa. À mà chỉ số trung bình có thể reset được (cụ xem trong manual guide í).

mario

Xe hơi
Đùa chứ cụ quang up mấy cái hình em trông tởm thế cơ chứ. Đề nghị cụ ọp lần sau chụp lại riêng cho em vài kiểu nhé.

XGame

Xe hơi
Đùa chứ cụ quang up mấy cái hình em trông tởm thế cơ chứ. Đề nghị cụ ọp lần sau chụp lại riêng cho em vài kiểu nhé.
em cũng thấy hình em trông tởm qua.hix.hay cu quang dùng photo shop sửa lại cho em với cụ mario tí đi:'(

quangnd

Xe buýt
Mất hẳn 1 tối photoshop mà cụ.:))
Shop là shop thế nào? Cái biển 3992 chẳng liên quan gì đến con số nên cụ quay sang dìm hàng em à? Cụ nào thích gắn biển 30V-6666 thì em sẽ gắn free cho :)).

Tối hôm qua em bận quá, chưa làm cái review Focal được, sáng nay đành ăn cắp chút thời gian làm quả Review Focal.

Em xin Review buổi gặp OFFLINE.

- Đầu tiên là 250XV 30V-6666 của em. Xe 2.5, động cơ V6, 180hp. 2.5 hơn 2.0 ở những điểm sau:

• Cửa sổ nóc Panorama
  • Hộp số có chuyển qua Sport +- 6 cấp
  • Hệ thống ổn định điện tử VDC
  • Mâm 17"
  • Đèn LED tại tay nắm cửa.
  • Máy V6
  • Đèn Cos HID

Về động cơ 2.5 V6 hay 2.0 I4 của Nissan đều chạy rất em, không khác nhau nhiều về độ ồn và ăn xăng. Nếu xét về thực dụng bỏ ra thêm 12k$ để lấy 2.5 như vậy có đáng không? Nói chung tùy thuộc vào quyết định và ngân sách của từng người.
- Tiếp theo là xe 200XL của cụ Pocketme, xe Nhật với nội thất màu kem (xe Đài Loan chỉ duy nhất có 1 màu nội thất là đen). Xe nhật không có màu trắng mà thay vào màu trắng là màu kem nên lần đầu nhìn em tưởng cụ Pocket nhà ta tiết kiệm xiền ở nhà rửa nước giếng khoan nên xe bị bệnh và da :)).

• Về nội thất thì xe màu kem rất ấn tượng nhưng để dữ được màu kem luôn sạch sẽ là điều rất khó.
  • Option đi theo xe Nhật thì không có gì nhiều với giá tiền 50K$, xe không có màn hình LCD mà thay vào đó là màn hình mono (có lẽ do tiêu chuẩn an toàn của Nhật tránh cho người lái vừa đi vừa xem video mất an toàn (l)).
  • Không có DVD đi theo xe và 2 màn hình gối đầu so với xe TW.
  • Ngoài những thứ đó ra thì xe Nhật và TW tương đương.
  • Hiện tại thì cụ pocketme đang dê cụ Mario để kiếm cái màn hình LCD của Thái để nâng cấp bằng chúng bằng bạn.
- Tiếp đến xe thứ 3 của cụ Thích Game XXX :69:

• Xe mới lấy nhưng đã được bạn bè test crash :))
  • Xe 2.0 tiêu chuẩn TW nhưng màn hình bị nháy khi bật điều hòa, vẫn đang trong tình trạng ngóng trong bộ mới từ Nhật về thay nên chưa dám độ âm thanh.
  • Có lẽ tương lai em 2.0 này sẽ truất ngôi âm thanh sành điệu hàng hiệu của cụ Mario vì dự tính chi phí cho đập độ âm thanh là khoảng 5.000$ (Ước gì mình được như anh ấy :102:).
  • Lắp 2 bô hình thang sau giống Lexus LS460L. Sau khi lắp 2 ống bô thì có hiện tượng không khít và rung khi nổ máy :P.
  • Độ thêm cánh gió sau giống của cụ Mario (Các cụ này định bay hết hay sao ấy).
  • Chỉnh độ nhạy của báo động không chỉnh được, tưởng mỗi cụ XGame bị, hóa ra xe em cũng bị nốt. Xe của cụ Mario thì hoạt động bình thường (Chức năng chỉnh độ nhạy báo động là khi có va chạm vào kính thì xe sẽ kêu báo động).
  • Biển số cụ XGame lắp rất đẹp và hợp với Teana, đằng sau lắp biển chữ nhật vừa gọn mà không che mất viền chrome sau. Biển trước gắn biển vuông vừa đúng lỗ và che được khuyến điểm hốc lấy gió trước của Teana. Đây là sáng kiến hay nhưng không biết về luật có ảnh hưởng gì không.
- Cuối cùng là tâm điểm của Review mà em nói đến là xe của cụ Mario, xe được độ âm thanh Focal.
Nói về âm thanh Focal thì em cũng đã từng tham khảo nhiều trên mạng. Ưu điểm của Focal chính là Loa được sản xuất hoàn toàn bằng thủ công tại Pháp. Không sản xuất tại nước thứ 2.

Cách đây 1 tháng, em cũng có dự định lắp Focal, đọc được nhiều Review trên mạng đánh giá rất tốt về Focal và được biết Hà Nội hiện đang có 2 đại lý bán Focal là Minh Khôi và Hùng Cao Bá Quát. Em ra Hùng Cao Bá Quát ở Lê Văn Lương nghe thử. Đầu tiên được nghe bộ âm thanh Focal dòng Polyglass lắp trên xe Getz đánh với SUB Alpine. Trước khi bước vào xe Getz em tưởng tượng rằng mình sẽ được nghe âm thanh rất hay tương xứng với thương hiệu và đồng tiền. Nhưng than ôi, khi âm thanh bật lên, âm treb chói tai được đặt ở trụ A choe chóe như mấy mẹ bán thịt lợn ở đầu chợ nhà em. Em định thần lại hỏi và hỏi cậu thợ cho nghe đây là Focal? Âm thanh này không bằng con i30. Lạy chúa, lần đầu được nghe Focal mà cảm giác thất vọng tràn trề khó tả, tự nhủ với hơn 2.000$ bỏ ra để có được âm thanh như vậy thì đúng là trọc phú.

Sau khi không vừa lòng với hệ thống Focal > 2k$ trên con Getz mẫu của Hùng CBQ, chị vợ anh Hùng alo anh ấy chạy con Civic từ CBQ lên. Ngồi chờ nuốt mấy tuần nước bọt cuối cùng em Civic cũng đã đến (k). Nhìn Civic có vẻ hoành tráng với loa trước KR và loa sau VB + Sub 33 với chi phí tổng thể hơn 5.000$, em tự tin bước vào xe với suy nghĩ, âm thanh chốn thiên đường là đây. Khi chuẩn bị thử âm thanh, tim em đạp thùm thụp nhưng khi nghe cái âm thanh từ bộ hơn 5.000$ của cụ Hùng CBQ thì tim em như ngừng đập. Một cảm giác rất chi là... thất vọng. Em không yêu cầu thử gì thêm và lên xe đi về. Tự nhủ có điên mới đi lắp Focal. :77:

Quay trở lại với âm thanh Focal mà cụ Mario lắp ở chỗ cụ Minh Khôi với cặp loa cánh trước là K2 danh tiếng, cặp loa sau là VB và cặp sau cùng là VX hạt xoài. Âm ly dùng 4.75LE và Alpine, 4.75 LE dùng để kéo cặp loa cánh trước và sau, Alpine dùng để kéo Sub và cặp hạt xoài.

Khi được test thử đĩa đầu tiền với các tiếng nhạc cụ, âm thanh mà em được nghe theo cảm nhận với đầu đĩa theo xe như vậy là rất tốt, hơn rất nhiều so với suy nghĩ của em và cả chiếc Civic hơn 5.000$ của cụ Hùng CBQ. Về phần dài âm treb cao thì âm thanh nghe rất trong, nhưng bù lại phần âm trầm thì Bass không cho được tiếng tròn và gọn. Có lẽ việc âm Bass không cho được âm thanh như ý là do Amply dùng cho cho SUB + cặp hạt xoài nên 2 loại này phối với nhau không được như ý.

Yếu điểm hệ thống âm thanh trên xe cụ Mario phải nói đến là việc Sub sau không đóng thùng cố định, không làm vách nên âm thanh dội vào hàng ghế sau tạo ra cảm giác rung gây khó chịu cho người ngồi hàng ghế sau.

Tóm lại theo nhận xét cá nhân của em thì xe của cụ Mario hay trong tầm tiền :41:. Nhưng nếu để tốt hơn thì nên để amply kéo riêng sub và đóng thùng + làm vách cho Sub để ở cốp sau như vậy sẽ tuyệt vời hơn.

Ngoài ra thì xe của cụ Mario có thêm tính năng khi nhấn khóa xe thì gương xe tự động gập rất tiện.

* Qua buổi Offline thì em rút ra được những điều sau cho riêng mình, còn của các cụ thì các cụ chia sẻ nhé!

1. Về âm thanh thì cứ để các cụ làm chuột bạch trước, mình đi sau để học hỏi :P
  2. Dự kiến độ gập gương cho xe khi nhấn khóa, tự lùi ghế khi tắt máy, gắn Blackbox cho xe ghi lại hành trình, độ thêm âm thanh.
  3. Chợ đợi các cụ có thêm những ý tưởng gì hay thị lại lượm lặt tiếp. (b)

emmaitre

Xe hơi
Cảm ơn cụ Quang đã review chi tiết. Hôm tết tây em cũng ra HN thăm gđ nhưng vì xe để trong SG nên ko góp vui cùng các cụ được. Hi vọng sẽ có dịp giao lưu cùng anh em.

p/s:
1. em tưởng xe đài loan cái nào cũng tự gập gương lúc khóa cửa chứ nhỉ. Cụ thử lại xem, tắt máy xong thì đừng ấn nút gập gương, ra ngoài khóa lại nó sẽ cụp lại ngay ;) Biết đâu xe có rồi cụ độ thêm lại tốn tiền
2. EM đang kiếm lúa để độ thử âm thanh dls trong sg. Nếu hay sẽ báo cáo các cụ ;)

carvungtau

Xe hơi
Em bổ sung thêm cho cụ quangnd là xe nhật k có điều khiển trên vôlang ( riêng cái này là chán nhất )

quangnd

Xe buýt
Cảm ơn cụ Quang đã review chi tiết. Hôm tết tây em cũng ra HN thăm gđ nhưng vì xe để trong SG nên ko góp vui cùng các cụ được. Hi vọng sẽ có dịp giao lưu cùng anh em.

p/s:
1. em tưởng xe đài loan cái nào cũng tự gập gương lúc khóa cửa chứ nhỉ. Cụ thử lại xem, tắt máy xong thì đừng ấn nút gập gương, ra ngoài khóa lại nó sẽ cụp lại ngay ;) Biết đâu xe có rồi cụ độ thêm lại tốn tiền
2. EM đang kiếm lúa để độ thử âm thanh dls trong sg. Nếu hay sẽ báo cáo các cụ ;)
Lúc nào cụ ra ngoài này mời cụ giao lưu, đâu cần có xe, cụ dê xe của các cụ khác trong hội là được mà.

Xe em không có gập thật, ra ngoài nhấn khóa thoải mái nó cứ trơ trơ ra :102:

Em bổ sung thêm cho cụ quangnd là xe nhật k có điều khiển trên vôlang ( riêng cái này là chán nhất )
Quên mất, em thiến sót tên này. Đúng là thế, cụ pocketme cũng đau đầu cái vụ này lắm. Nhìn xe em cái gì cũng thích, đòi bê cả cửa nóc sang :))