[Funland] Những vấn đề liên quan tới người mẫu Ngọc Trinh

Thành Thị 1

Xe điện
Ko nổi tiếng, ko bố trí đạo diễn quay phim, chỉ thể hiện lấy số lấy má và bị người khác quay lại tung lên mạng, vẫn dắt nhau vào tù nhé:
he he khổ thân cụ, cùng là vào tù, cùng là gây rối trật tự công cộng nhưng là do cái khác nhé cụ, vẫn nên đọc kỹ lại luật đi!!!!

Mrquickdn

Xe tải
Trường hợp này NT đáng thương that.
Cho dù em ấy có sai thì cũng chưa đáng xử lý hình sự.
Luật pháp là phải công bằng chứ ko phải theo cảm tính. Nhưng mà đang sống ở ... thì phải chịu thôi.
Rất công bằng:
Ngoài ra, cụ thử qua xứ giãy chết, chạy xe phân khối lớn ko bằng, ko giấy tờ xe, che biển số, thả 2 tay, quay clip post mạng...xem có phải đi gặp thẩm phán ko? Ko cần đi xa, cụ thử qua nước gần gần như Singapore và làm thế thử xem?

Shadow381

Xe điện
Nói thật em chơi xe moto từ 2010, cũng đam mê xe PKL; cũng có nghe về clip của cô bé này nhưng em chả quan tâm vì cô bé ko phải dân moto, và em biết chắc chả có gì nghệ để biểu diễn nên em chả quan tâm, những người xung quanh em cũng giống em, có nghe về clip nhưng chả xem vì biết chỉ là õng ẹo vớ vẩn thôi. Nhưng vì tin em này bị khởi tố em mới phải tò mò xem qua ảnh chụp; chắc clip em này ảnh hưởng với 1 bộ phận trẻ nào đó chứ xung quanh em trẻ và lứa hết trẻ đều chả quan tâm clip này lắm.

• Vodka
Reactions: K79

Mũi tên bạc

Xe container
Em NT cũng ko phải có chiều cao quá nổi bật đâu. Ko được mét 7 đâu chỉ mét 65-66 thôi có lần đã bị bóc rồi. Thấy bảo ở ngoài cũng nhỏ nhắn. Hình như anh bị bắt đứng cạnh chị xxx hình như cao bằng mà xxx nữ ở mình chiều cao cũng bình thường thôi
Quan trọng là ko quá cao nhưng cân.Đối nuột nà với công nghệ PR lăng xê cụ ạ
Thế là cụ chưa gặp ở ngoài rồi ;))
E ấy cao tầm 1m66 67 thôi cụ ạ. Nhưng dc cái dáng khá tôn chiều cao. Gặp bên ngoài nhìn mặt bt, cười hở lợi hơi xấu. Dáng & da thì ngon chắc do dc chăm sóc tốt. Lói chung cũng ko quá lung linh như trên ảnh đâu cụ ạ
Em chưa gặp nhưng em đọc thông số trên mạng tưởng cao 1,7m nhưng hoá ra bị bóc phốt r em ko biết. Tưởng được 1,7m thì em cho là nữ ít chứ thấp hơn thì lại bình thường. Với em người phụ nữ cười mà ko đẹp (hở lợi) thì ko bao giờ xinh!

tuongvt

Xe buýt
Tôi đồng ý với cụ nhưng hình như bài ở link plo có bổ sung ...... luật trên không gian mạng :D nên ta cần update, tức là quấy rối trật tự công cộng trên ....mạng :)
Đọc báo toàn chả thấy chỉ ra được cái gì là gây rối trật tự công cộng, toàn:
- Ngọc Trinh bỏ 2 tay biểu diễn, ngồi trên xe tư thế PHẢN CẢM
- Chưa có bằng a2 nhưng vẫn điều khiển xe pkl
- Cố tình đăng clip lên mạng xã hội gây BỨC XÚC dư luận, gây ảnh hưởng xấu đến trật tự xã hội
Tôi thật chưa thấy có tý hình sự nào ở đây để khép tội NT
- Còn anh chàng Đông gì đó đơn giản là chơi xe MBC, cái này ae pkl ai cũng biết, cũng khép vào tội sử dụng tài liệu giả

• Vodka
Reactions: K79

VuNgoanMuc

Xe điện
Nói thật em chơi xe moto từ 2010, cũng đam mê xe PKL; cũng có nghe về clip của cô bé này nhưng em chả quan tâm vì cô bé ko phải dân moto, và em biết chắc chả có gì nghệ để biểu diễn nên em chả quan tâm, những người xung quanh em cũng giống em, có nghe về clip nhưng chả xem vì biết chỉ là õng ẹo vớ vẩn thôi. Nhưng vì tin em này bị khởi tố em mới phải tò mò xem qua ảnh chụp; chắc clip em này ảnh hưởng với 1 bộ phận trẻ nào đó chứ xung quanh em trẻ và lứa hết trẻ đều chả quan tâm clip này lắm.
Có ảnh hưởng lớn trên mạng nên xử lý khác em với cụ cũng bỏ 2 tay quay clip post lên Fb cá nhân được chục like đã là nhiều
Với Trinh thì con số lớn hơn nhiều:
" đăng 5 video lên tài khoản TitTok Ngoc Trinh (có 6,8 triệu người theo dõi), nhận tổng cộng hơn 478.000 lượt thích; 4.881 lượt bình luận; 9.848 lưu video; 5.787 lượt chia sẻ.

Tài khoản Facebook Trần Thị Ngọc Trinh (có hơn 3 triệu người theo dõi) thu hút 5.900 lượt tương tác, 438 lượt bình luận, 266 lượt gửi; tài khoản Fanpage Facebook NGỌC TRINH (có 5,9 triệu người theo dõi) đăng tải một video thể hiện Ngọc Trinh lái xe phân khối lớn và bị tai nạn chấn thương ở chân nhận 2,7 triệu lượt thích...

Sau đó, các video này đã lan truyền trên không gian mạng với hơn 240 bài post trên Facebook, hơn 650 bài viết trên website; hơn 3.000 video liên quan trên YouTube. "

gautrucbe

Xe tải
Em chưa gặp nhưng em đọc thông số trên mạng tưởng cao 1,7m nhưng hoá ra bị bóc phốt r em ko biết. Tưởng được 1,7m thì em cho là nữ ít chứ thấp hơn thì lại bình thường. Với em người phụ nữ cười mà ko đẹp (hở lợi) thì ko bao giờ xinh!
Em gặp em này ở ngoài rồi, tầm 1m66-67, người đẹp lắm cụ ah

buicongchuc

Xe ba gác
CA chụp ảnh mà nhìn em NT cũng được phết các cụ ạ!

PhongFood

Xe điện
Đọc báo toàn chả thấy chỉ ra được cái gì là gây rối trật tự công cộng, toàn:
- Ngọc Trinh bỏ 2 tay biểu diễn, ngồi trên xe tư thế PHẢN CẢM
- Chưa có bằng a2 nhưng vẫn điều khiển xe pkl
- Cố tình đăng clip lên mạng xã hội gây BỨC XÚC dư luận, gây ảnh hưởng xấu đến trật tự xã hội
Tôi thật chưa thấy có tý hình sự nào ở đây để khép tội NT
- Còn anh chàng Đông gì đó đơn giản là chơi xe MBC, cái này ae pkl ai cũng biết, cũng khép vào tội sử dụng tài liệu giả
Cụ đọc sẽ rõ tại sao em Trinh bị khởi tố. Không biết Like, view, share có được tính là định lượng không :)

phuongmit

Xe cút kít
Khả năng là cụ k dùng tiktok, và k biết NT có lượng fl đông thế nào nên clip đăng lên là ảnh hưởng và lan toả khủng khiếp

• Vodka
Reactions: BKG

Mytv

Xe điện
Rất tiếc là nó đã ảnh hưởng rồi cccm ạ. Từ chục năm trước mấy em như NT và vô số thể loại người mẫu, hoa hậu... toàn cặp kè đại gia, phá hoại gđ ng ta để ko làm mà vẫn có ăn. Rồi kéo theo phong trào SGBB mấy năm gần đây. Chả nhẽ cccm thấy việc mấy đứa sinh viên mười mấy hai mươi tuổi cặp kè với mấy ông ngang tuổi bố chúng nó là bình thường. Xã hội mà các giá trị đạo đức bị coi thường thì cũng nát hết!
3 năm rồi e tiếp xúc với bạn sv nhiều. Giật m luôn cụ ạ. E tưởng những tư tưởng, việc làm đấy nó chỉ xuất hiện ở những nhóm chơi bời, ham tiền, lừoi làm thôi. Chứ ko nghĩ nó xuất hiện cả với các cháu sv có ăn có học con nhà tử tế đàng hoàng. Mà ko hề ít cụ ạ. Gần như hình thành 1 quan niệm tư tưởng lệch lạc. Nguyên nhân là đâu. Là do ảnh hưởng của như "hình tượng" như e trinh này chứ đâu.

• Vodka
Reactions: BKG

vkthang

Xe container
Ngồi trên mô tô bỏ 2 tay, đứng trên xe mô tô, rồi đăng clip lên mạng xã hội. Hành vi như vậy uh thì cứ cho là làm ảnh hưởng đến giới trẻ. Nhưng ông nhà chức trách khép người ta vào tội gây rối trật tự công cộng thì đúng là cũng đến chịu. Luật pháp cần nghiêm minh chứ không phải để phục vụ mục đích.
Trước có vụ thằng e khá bảnh, ai cũng biết nó gây ảnh hưởng xấu đến giới trẻ, nhưng vì nó ghi mấy con đề rồi khép tội đánh bạc, xử kịch khung 12 năm. Cá nhân mình 1 người học luật ra thấy ko công bằng với nó
Cụ học luật mà nội dung bài báo đọc còn không xong :D . Cụ có biết NT bị bắt vì tội gì không?

tuongvt

Xe buýt
Cụ đọc sẽ rõ tại sao em Trinh bị khởi tố. Không biết Like, view, share có được tính là định lượng không :)

Kinh quá cụ ạ, giờ ví dụ 1 em hot girl đăng clip hay ảnh bikini hở hang, cơ quan công quyền lập luận rằng tài khoản có triệu fl, ảnclip có hàng nghìn like, thế là quy rằng clip đó hở hang gây phản cảm, có nhiều view nhiều like là ảnh hưởng đến nhiều người, vậy là gây rối trật tự trên MẠNG.
thế là bắt tù.
sợ cách lập luận mấy anh nhà báo kinh.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Em chơi 1 một em mẫu, nghe em ấy kể là đi diễn cùng Trinh bào phòng thay đồ thấy Trinh V1 bình thường nhưng V3 đẹp lắm, ít phụ nữ có được V3 như em ấy.

langthangnoidau

Xe buýt
3 năm rồi e tiếp xúc với bạn sv nhiều. Giật m luôn cụ ạ. E tưởng những tư tưởng, việc làm đấy nó chỉ xuất hiện ở những nhóm chơi bời, ham tiền, lừoi làm thôi. Chứ ko nghĩ nó xuất hiện cả với các cháu sv có ăn có học con nhà tử tế đàng hoàng. Mà ko hề ít cụ ạ. Gần như hình thành 1 quan niệm tư tưởng lệch lạc. Nguyên nhân là đâu. Là do ảnh hưởng của như "hình tượng" như e trinh này chứ đâu.
Chưa kể trào lưu khoe thân, muốn nổi bật trên mạng xã hội bất chấp mọi thứ, rồi thói sống ảo nữa. Đều là hệ lụy của lối sống dễ dãi, tung hô những người như Ngọc Trinh này đâu chứ đâu.
Các cụ trên diễn đàn này cũng qua thế hệ trẻ trâu như hội voz, tưởng chỉ có dăm ba người, nhưng hóa ra rất nhiều người ủng hộ hình tượng NT. Em thấy lẽ ra nên cấm sóng và gỡ toàn bộ thông tin trên mạng, cho vào danh sách đen, làm như TQ thật mạnh để thanh lọc những hình ảnh này khỏi giới trẻ.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Kinh quá cụ ạ, giờ ví dụ 1 em hot girl đăng clip hay ảnh bikini hở hang, cơ quan công quyền lập luận rằng tài khoản có triệu fl, ảnclip có hàng nghìn like, thế là quy rằng clip đó hở hang gây phản cảm, có nhiều view nhiều like là ảnh hưởng đến nhiều người, vậy là gây rối trật tự trên MẠNG.
thế là bắt tù.
sợ cách lập luận mấy anh nhà báo kinh.
Thế thì phải bắt thằng hiếu orion

tuongvt

Xe buýt
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 29/10/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

AlexHEO

Xe tăng
Em dân ít học, chỉ hiểu nôm na đại khái, em Trinh em ấy là người nổi tiếng. Được nhiều "fo lâu" nhưng có lối sống chưa chuẩn mực gây ảnh hưởng đến các đối tượng khác của xã hội. Những thành phần này ko điều chỉnh/xử lý sẽ gây lệch lạc trong suy nghĩ như nhiều người đang theo dõi Trinh.. Cá nhân em thấy ở mình các cơ quan quản lý còn lỏng lẻo về mặt văn hoá-không gian mạng. Các cá nhân sống bám vào các mạng xã hội và nền tảng của nó bất chấp tất cả để có view có like có follow với mục đích kiếm tiền. Giang hồ hoàn lương, cave hết thời hay trẻ trâu mới nổi .... đều có thể đăng clip lên khắp nơi, live kể chuyện 24/24 không ai quản lý được.

Chỉnh sửa cuối: