[Funland] Những vấn đề liên quan tới người mẫu Ngọc Trinh

Mytv

Xe điện
Nhìn ảnh chưa chỉnh sửa răng vàng khè. Cái mà NT có mà phụ nữ ít người có đó là chiều cao!
E ấy cao tầm 1m66 67 thôi cụ ạ. Nhưng dc cái dáng khá tôn chiều cao. Gặp bên ngoài nhìn mặt bt, cười hở lợi hơi xấu. Dáng & da thì ngon chắc do dc chăm sóc tốt. Lói chung cũng ko quá lung linh như trên ảnh đâu cụ ạ

Mytv

Xe điện
Những chuyện phía sau hay ngoài lề thì em kg biết và cũng kg bàn cụ ah! Theo thông tin ở đường link báo Pháp Luật em dẫn ở trên thì ngoài tội gây rối trật tự công cộng, cháu nó còn vi phạm luật An ninh mạng nên mới bị bị xử lý như vậy! Sau này còn điều tra ra món gì hay thì tính tiếp
Ko biết e trinh có biết trc việc m bị bớ mà phi tang nhiều thứ đi. Nếu bị úp bất ngờ khám nhà, kiểm tra điện thoại khéo lại ra nhiều thứ hay ho phía sau

tuongvt

Xe buýt
Ngồi trên mô tô bỏ 2 tay, đứng trên xe mô tô, rồi đăng clip lên mạng xã hội. Hành vi như vậy uh thì cứ cho là làm ảnh hưởng đến giới trẻ. Nhưng ông nhà chức trách khép người ta vào tội gây rối trật tự công cộng thì đúng là cũng đến chịu. Luật pháp cần nghiêm minh chứ không phải để phục vụ mục đích.
Trước có vụ thằng e khá bảnh, ai cũng biết nó gây ảnh hưởng xấu đến giới trẻ, nhưng vì nó ghi mấy con đề rồi khép tội đánh bạc, xử kịch khung 12 năm. Cá nhân mình 1 người học luật ra thấy ko công bằng với nó

phuongmit

Xe cút kít
Mấy hôm nữa có lịch tặng em thì các cụ giật mình thon thót oán trách PL lắm k ;))

Chelski

Xe điện
E ấy cao tầm 1m66 67 thôi cụ ạ. Nhưng dc cái dáng khá tôn chiều cao. Gặp bên ngoài nhìn mặt bt, cười hở lợi hơi xấu. Dáng & da thì ngon chắc do dc chăm sóc tốt. Lói chung cũng ko quá lung linh như trên ảnh đâu cụ ạ
Đúng vậy thôi, gần đây em gặp tại sân bay Tân Sơn Nhất, áo choàng dù trời hè nóng, giầy cao đế...Tầm 1m66 - 1m67, nhưng tỉ lệ chuẩn

nguoivanchuyen3

Xe tải
Chắc cụ xem phim nước ngoài nhiều quá rồi. Theo em thấy ở mình thì tạm giam là chỉ có chờ ngày ra tòa thôi chứ ít có được về, mấy đứa vô danh tiểu tốt thì cũng phải chạy chọt cả tấn tiền may ra còn có cửa chứ em này hot hit dư luận quan tâm thì càng khó.
Mà em này cũng dại, độ vài năm gần đây là bắt đầu thấy mxh nó ảnh hưởng đến giới trẻ nên làm gắt rồi, bao nhiêu vụ xộ khám rồi mà vẫn ko chừa. Tầm em này giờ tiền có, cũng có tuổi rồi thì im ắng mà làm ăn thì lại cứ thích chơi ngu. Giờ 3 tháng tạm giam chỉ có loanh quanh trong 1 góc chắc mới thấy thấm.
Cụ lại thấy trời bằng cái miệng giếng rồi. Có những tội khởi tố ko cần tạm giam. Có những tội tạm giam xong cho về chờ ngày xử. Có những tội nặng nghiêm trọng và có nguy cơ cho xh thì giam đến khi xử. Ví dụ như vụ Trang nemo cũng ầm ĩ mạng Xh thì biết ngay. Tội danh cũng gây mất ttcc cũng sdung mạng xh. Kể cả các thành phần cùng tham gia vụ đó đều tại ngoại cho đến khi xử.

Mrquickdn

Xe tải
Ngồi trên mô tô bỏ 2 tay, đứng trên xe mô tô, rồi đăng clip lên mạng xã hội. Hành vi như vậy uh thì cứ cho là làm ảnh hưởng đến giới trẻ. Nhưng ông nhà chức trách khép người ta vào tội gây rối trật tự công cộng thì đúng là cũng đến chịu. Luật pháp cần nghiêm minh chứ không phải để phục vụ mục đích.
Nhận thức pháp luật của cụ có vấn đề. Nếu cứ thiếu hiểu biết thế này có ngày cụ thành tù nhân dự bị.

thudoll88

Xe tăng
Đúng vậy thôi, gần đây em gặp tại sân bay Tân Sơn Nhất, áo choàng dù trời hè nóng, giầy cao đế...Tầm 1m66 - 1m67, nhưng tỉ lệ chuẩn
Thế là cao rồi so với phụ nữ Việt Nam nói chung chiều cao trung bình có mét 54-55 thôi. Với cả lưng ngắn chân dài nên cảm giác sẽ cao hơn chiều cao thật

Beu 4x4

Xe điện
Em Trinh hơi còi so với trong giới kiếm bằng hình ảnh nhưng thế cũng khẳng định nó có tài. Vấn đề là văn hoá hạn chế nên quá lố ko biết điểm dừng. Đi nghỉ mấy niên vì gây hại cho cộng đồng cũng nên

tuongvt

Xe buýt
Nhận thức pháp luật của cụ có vấn đề. Nếu cứ thiếu hiểu biết thế này có ngày cụ thành tù nhân dự bị.
Tầm như cụ học luật qua mạng, luật cảm tính, vào phân tích xem hành vi nào của Ngọc Trinh là gây rối trật tự công cộng, hành vi bỏ 2 tay khi điều khiển xe hay hành vi đăng clip lên mạng xã hội?

Mr.Chem

Xe điện
Bắt tạm giam có nặng quá không các cụ nhỉ? Em thú thật là nhiều lúc lái xe cũng thả 2 tay khỏi vô lăng, chỉ là không quay và up linh tinh.
Quay lại vấn đề: cá nhân em nghĩ pha phạm luật này hình thức ngăn chặn không nhất thiết cần đến bắt giam.
Đọc tin mà cứ ngỡ đang trong vai diễn hoặc hình thức PR nào đó.

langthangnoidau

Xe buýt
là ngừoi nổi tiếng chơi ngu thì chết là đúng. Vụ này khả năng án ko dưới 1 năm cho e trinh. Kiểu giống như ku bảnh ôm bảng còi bị dí hơn chục năm. Lói chung là e ủng hộ. Phải làm nghiêm ko cứ để cái bọn này ảnh hưởng đến giới trẻ con cháu chúng ta.
Rất tiếc là nó đã ảnh hưởng rồi cccm ạ. Từ chục năm trước mấy em như NT và vô số thể loại người mẫu, hoa hậu... toàn cặp kè đại gia, phá hoại gđ ng ta để ko làm mà vẫn có ăn. Rồi kéo theo phong trào SGBB mấy năm gần đây. Chả nhẽ cccm thấy việc mấy đứa sinh viên mười mấy hai mươi tuổi cặp kè với mấy ông ngang tuổi bố chúng nó là bình thường. Xã hội mà các giá trị đạo đức bị coi thường thì cũng nát hết!

hamcuare!

Xe container
Chắc e ý lợi dụng mxh để làm gì đó mới bị vào kho thôi cc ạ. Đợi mấy hôm cqcsdt ra thông báo là biết thôi!

sthd

Xe lăn
Người thường có lẽ phạt. Còn Trinh là người công chúng, dễ gây hiệu ứng xấu trong XH. Em nghĩ vụ này em ấy toang nặng.
Em cũng có quan điểm chung với cụ thanhgamo

Em cũng chả ưa con bé này tẹo nào hết. Toàn mấy trò xàm xàm, nhảm nhí, vớ vẩn. Nhưng, luật pháp là phải công bằng với tất cả mọi người. Nổi tiếng hay không nổi tiếng, ảnh hưởng hay không ảnh hưởng với XH vẫn phải được đối xử công bằng vì cùng là con dân VN.

Tại sao rất nhiều người cũng có hành động tương tự T nhưng chỉ bị nhắc nhở, phạt hành chính còn con bé này lại bị bắt tạm giam?
đã thiệt hại nặng rồi. tài sản lớn nhất của mấy em sb này là toktok, fb, inst... vừa bị xóa sạch rồi.
ai mà chống đối, bảo xóa clip không chịu xóa, thì cũng đi tù hết. người càng nổi tiếng thì trách nhiệm xã hội càng phải cao

tuongvt

Xe buýt
Công an phân tích: hành vi chạy moto bỏ 2 tay ngồi trên yên xe gây mất trật tự, nguy hiểm cho người tham gia giao thông——> tội gây rối trật tự cc.
Vậy chắc ra đường mà bỏ 2 tay ra, đi lạng lách đánh võng, hay đi oto vượt quá tốc độ, hay uống rượu lái xe cũng đều gây nguy hiểm đến người khác tham gia giao thông, chắc khép hết vào tội gây rối.
Còn cái việc nó đăng clip tiktok sai đến đâu xử đến đó, nó gây bức xúc? Ai bức xúc, có ai thống kê xem bnhieu người bức xúc không? Nói nó gây ảnh hưởng xấu đến giới trẻ, gây ảnh hưởng thế nào? Thế nào là xấu, ai bị ảnh hưởng, những cái đó có ai đong đếm được không?
Các cụ đọc kỹ thông cáo báo chí sẽ thấy cực kỳ cảm tính

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Chỉ buồn là hôm nay đọc báo thấy e ý đã 34 tuổi rồi. Thời gian trôi nhanh như chó chạy ngoài đồng. Các cụ ở đây ngồi hóng chuyện của Trinh thì chắc cũng có tuổi hết rồi 😂
Em cũng có quan điểm chung với cụ thanhgamo

Em cũng chả ưa con bé này tẹo nào hết. Toàn mấy trò xàm xàm, nhảm nhí, vớ vẩn. Nhưng, luật pháp là phải công bằng với tất cả mọi người. Nổi tiếng hay không nổi tiếng, ảnh hưởng hay không ảnh hưởng với XH vẫn phải được đối xử công bằng vì cùng là con dân VN.

Tại sao rất nhiều người cũng có hành động tương tự T nhưng chỉ bị nhắc nhở, phạt hành chính còn con bé này lại bị bắt tạm giam?
Người thường có lẽ phạt. Còn Trinh là người công chúng, dễ gây hiệu ứng xấu trong XH. Em nghĩ vụ này em ấy toang nặng.
Công an phân tích: hành vi chạy moto bỏ 2 tay ngồi trên yên xe gây mất trật tự, nguy hiểm cho người tham gia giao thông——> tội gây rối trật tự cc.
Vậy chắc ra đường mà bỏ 2 tay ra, đi lạng lách đánh võng, hay đi oto vượt quá tốc độ, hay uống rượu lái xe cũng đều gây nguy hiểm đến người khác tham gia giao thông, chắc khép hết vào tội gây rối.
Còn cái việc nó đăng clip tiktok sai đến đâu xử đến đó, nó gây bức xúc? Ai bức xúc, có ai thống kê xem bnhieu người bức xúc không? Nói nó gây ảnh hưởng xấu đến giới trẻ, gây ảnh hưởng thế nào? Thế nào là xấu, ai bị ảnh hưởng, những cái đó có ai đong đếm được không?
Các cụ đọc kỹ thông cáo báo chí sẽ thấy cực kỳ cảm tính
Hồng nhan một tấm vừa xộ khám. :((
Thế tục bao thằng đã nôn nao, :))

Hồng nhan một tấm đáng lắm sao?​
Xộ khám dân tình đã xôn xao!​
Ưỡn ngực phô bày bao chàng ngắm​
Phô mông lắm ả tức nhộn nhào​
Duyên xinh người mê, âu thói tục.
Cái đẹp kẻ ghét, tấn trò đời!
Cũng bởi em xinh, nhìn ngon mắt.​
Phen này chắc lại tốn hầu bao.​

anphudong

Xe tăng
Em thấy biểu diễn xe thì phạt hành chính là đủ răn đe rồi, tạm giam thấy nặng quá. Mà em này cũng là tấm gương xấu cho giới trẻ thành danh bằng vốn tự có: