[Funland] Những vấn đề liên quan tới người mẫu Ngọc Trinh

PhongFood

Xe điện
Kinh quá cụ ạ, giờ ví dụ 1 em hot girl đăng clip hay ảnh bikini hở hang, cơ quan công quyền lập luận rằng tài khoản có triệu fl, ảnclip có hàng nghìn like, thế là quy rằng clip đó hở hang gây phản cảm, có nhiều view nhiều like là ảnh hưởng đến nhiều người, vậy là gây rối trật tự trên MẠNG.
thế là bắt tù.
sợ cách lập luận mấy anh nhà báo kinh.
Clip bikini và clip NT đi xe nó khác nhau cụ. Cách thức vận dụng nó khác nhau. Theo báo thì Trinh toang.

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Em Trinh bắt đầu qua sườn dốc bên kia của thời đỉnh cao rồi, vếu chuẩn bị bồng cốt được nên cần tạo cái gì đó mơi mới, khác lạ để hút khách. Mà em nó được báo chí nhắc là diễn viên mới kinh chứ. Em này học trường SKĐA hở các cụ ơi?

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Em chơi 1 một em mẫu, nghe em ấy kể là đi diễn cùng Trinh bào phòng thay đồ thấy Trinh V1 bình thường nhưng V3 đẹp lắm, ít phụ nữ có được V3 như em ấy.
Cái này k cần nghe kể e cũng biết ,. Ảnh , clip e âys mặc bikini trên mạng nhieuf mà . V3 đúng là k chê vào đâu đc . E ấy bảo dưởng cũng kỳ công lắm mới đc như thế chứ k phải tự nhiên mà có đâu . Ngồi còn k dám ngồi lâu sợ thâm

tuongvt

Xe buýt
Clip bikini và clip NT đi xe nó khác nhau cụ. Cách thức vận dụng nó khác nhau

Cụ muốn nói điều gì ở đây? Cái câu cuối là điều tra truy tố khi nó đủ điểu kiện vi phạm luật hs.
tôi vd cụ đăng clip sẽx lên mạng, cụ phạm luật an ninh mạng bị phạt hành chính, nhưng hành vi cụ còn vi phạm cả luật hs là phát tán clip văn hoá phẩm đồi truỵ trong luật hs nữa nênsẽ bị xử luật hs.
còn ở đây hành vi bỏ 2 tay, ngồi biểu diễn nguy hiểm trên xe, chưa bằng a2 không bao giờ có thể khép luật hình sự được.
nếu pháp luật công minh chỉ coa thể xử phạt hành chính về hành vi đi xe, và phạt hành chính theo luật an ninh mạng.

PhongFood

Xe điện
Cụ muốn nói điều gì ở đây? Cái câu cuối là điều tra truy tố khi nó đủ điểu kiện vi phạm luật hs.
tôi vd cụ đăng clip sẽx lên mạng, cụ phạm luật an ninh mạng bị phạt hành chính, nhưng hành vi cụ còn vi phạm cả luật hs là phát tán clip văn hoá phẩm đồi truỵ trong luật hs nữa nênsẽ bị xử luật hs.
còn ở đây hành vi bỏ 2 tay, ngồi biểu diễn nguy hiểm trên xe, chưa bằng a2 không bao giờ có thể khép luật hình sự được.
nếu pháp luật công minh chỉ coa thể xử phạt hành chính về hành vi đi xe, và phạt hành chính theo luật an ninh mạng.
Điểm m; điều tra truy tố, xét xử theo luật tths cụ. Đang tạm giam để điều tra thôi. :)

coquay

Xe container
E xem clip thấy đọc lệnh tạm giam 3 tháng vậy là tết này Trinh vẫn kịp về ăn tết

Azeglio

Xe điện
Em này đep đấy chứ, lại còn khôn ngoan dùng cái gì minh có để kiếm tiền. Không lừa ai.
Như em cởi trần thì chó còn sủa.
Ủng hộ em, và thêm nhiều bộ ảnh bikini.

khanhtb

Xe điện
e thấy mới nhất Hà Nội xử phạt thằng bốc đầu xe máy trên đường Độc Lập , ko mũ hơn 4 triệu. Hành vi e NT cũng ko khác lắm mà bị bắt.Chắc hẳn do đưa lên Face dính đến luật ANM

Ocdaonho

Xe tải
Em chưa gặp nhưng em đọc thông số trên mạng tưởng cao 1,7m nhưng hoá ra bị bóc phốt r em ko biết. Tưởng được 1,7m thì em cho là nữ ít chứ thấp hơn thì lại bình thường. Với em người phụ nữ cười mà ko đẹp (hở lợi) thì ko bao giờ xinh!
Em thì nghĩ khác.
Phụ nữ hô, móm, hở lợi, mặt vuông, mặt tròn, mặt tam giác, béo, gầy, cao, thấp…kiểu gì cũng có thể đẹp.
Vd như đây là người phụ nữ đẹp nhất trong mắt em, và cô ấy cười hở lợi. Cô ấy cũng có quá khứ ko đẹp (so sánh chút là cũng tai tiếng như Ngọc Trinh) nhưng người có chiều sâu tâm hồn người ta khác với dạng sống ảo, nhạt nhẽo nên hậu vận nó khác hẳn nhau.

td lines

Xe điện
Cá nhân điều khiển phương tiện không có bằng lái là vi phạm luật giao thông nhưng cố tình tạo pha nguy hiểm để phát tán gây sự chú ý nó thành tuyên truyền kích động có chủ ý tạo ảnh hưởng xấu cho xã hội . Nhốt là đúng

Sonduong.BMV

Xe container
Em Trinh bắt đầu qua sườn dốc bên kia của thời đỉnh cao rồi, vếu chuẩn bị bồng cốt được nên cần tạo cái gì đó mơi mới, khác lạ để hút khách. Mà em nó được báo chí nhắc là diễn viên mới kinh chứ. Em này học trường SKĐA hở các cụ ơi?
Bây giờ là xuống vực rồi và “Yên lặng dưới vực sâu”.

X0000

Xe điện
3 năm rồi e tiếp xúc với bạn sv nhiều. Giật m luôn cụ ạ. E tưởng những tư tưởng, việc làm đấy nó chỉ xuất hiện ở những nhóm chơi bời, ham tiền, lừoi làm thôi. Chứ ko nghĩ nó xuất hiện cả với các cháu sv có ăn có học con nhà tử tế đàng hoàng. Mà ko hề ít cụ ạ. Gần như hình thành 1 quan niệm tư tưởng lệch lạc. Nguyên nhân là đâu. Là do ảnh hưởng của như "hình tượng" như e trinh này chứ đâu
Bây giờ xã hội hoá Đại học mà mợ, cứ có tiền và tốt nghiệp xong cấp 3, thậm chí chỉ cần xong lớp 9 là sẽ học được đại học mà mợ, nên sinh viên cũng dăm bảy đường sinh viên

Ối Giời Ơi

Xe tăng
luật sư tương lai đã mất trinh thật rồi

xetaiday

Xe buýt
Rất công bằng:
Ngoài ra, cụ thử qua xứ giãy chết, chạy xe phân khối lớn ko bằng, ko giấy tờ xe, che biển số, thả 2 tay, quay clip post mạng...xem có phải đi gặp thẩm phán ko? Ko cần đi xa, cụ thử qua nước gần gần như Singapore và làm thế thử xem?
Mỗi quốc gia có luật riêng mà cụ.
Ở mỹ nhạo TT có sao đâu. VN thì khác.
Vấn đề là áp vào cái luật gây rối TTTT thì rõ rang ko phù hợp.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Người mẫu Ngọc Trinh bị bắt: Bệnh 'sao' có thể là nguyên nhân!

Luật sư Trần Minh Hùng cho rằng trường hợp của người mẫu Ngọc Trinh là bài học cho việc chấp hành luật giao thông và sử dụng mạng xã hội

Liên quan Trần Thị Ngọc Trinh (người mẫu Ngọc Trinh) bị khởi tố, khám xét chỗ ở, bắt tạm giam về tội gây rối trật tự công cộng, luật sư Trần Minh Hùng, Trưởng Văn phòng Luật sư Gia Đình (TP HCM) đã có phân tích.

Theo luật sư Trần Minh Hùng, Điều 318 Bộ luật hình sự 2015, sửa đổi bổ sung 2017 quy định về tội gây rối trật tự công cộng như sau:

Người nào gây rối trật tự công cộng gây ảnh hưởng xấu đến an ninh, trật tự, an toàn xã hội hoặc đã bị xử phạt vi phạm hành chính về hành vi này hoặc đã bị kết án về tội này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ 5 - 50 triệu đồng, phạt cải tạo không giam giữ đến 2 năm hoặc phạt tù từ 3 tháng đến 2 năm.

Người mẫu Ngọc Trinh bị bắt: Bệnh 'sao' có thể là nguyên nhân!

Trần Thị Ngọc Trinh tại cơ quan công an​

Như vậy, mặt khách quan của tội phạm này là thực hiện hành vi gây rối trật tự công cộng, thái độ coi thường trật tự những nơi đông người như chợ, trường học... Căn cứ để truy cứu trách nhiệm hình sự hành vi gây rối trật tự công cộng là gây ảnh hưởng xấu đến an ninh, trật tự, an toàn xã hội hoặc đã bị xử phạt vi phạm hành chính về hành vi này hoặc đã bị kết án về tội này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm.

Luật sư Trần Minh Hùng cho biết có thể cơ quan chức năng cho rằng hành vi của người mẫu Ngọc Trinh gây ảnh hưởng xấu đến an ninh, trật tự, an toàn xã hội. Chưa kể Ngọc Trinh có lượng người theo dõi trên mạng xã hội lớn nên ảnh hưởng tiêu cực đến nhiều người, khi bị phạt hành chính, yêu cầu gỡ các clip Ngọc Trinh không gỡ…. nên có thể là lý do cơ quan chức năng khởi tố vụ án, khởi tố bị can….

"Hành vi Ngọc Trinh là sai nhưng tôi cho rằng có thể người này nhận thức chưa đầy đủ về mặt pháp luật, một phần xem mình là người của công chúng, nhiều khi bị bệnh "sao" nên cũng có thể là nguyên nhân dẫn tới những hành vi vi phạm" - luật sư Trần Minh Hùng nói.

Thích Nói Phét

Xe điện
Khổ thân em! 1 lần chơi dại bị bắt ngay.

quocanhnguyen201

Xe tăng

Phạt nhắc nhở rồi vẫn cố tình không xóa clip thì dễ ăn án Khung 2 lắm nhẹ cũng 2 năm quá đen cho e. Thách thức ai chứ lại đi trêu ngươi lực lượng chức năng thế này thì chịu thôi