[Funland] Những trò nghịch dại tuổi học trò

dam_duong_xa

Xe buýt
Hồi SV em lén sang phòng nữ lấy trộm cái rổ nhựa của con bạn về buộc vào C.U thằng bạn đang ngủ, đắp hờ cái chăn chiên lên. Con bạn đi tìm rổ để rửa rau hỏi toáng lên, em làm phúc chỉ chỗ cho nó... Thế rồi ..... Giờ sau 20 năm kể lại nó vẫn bảo là lần đầu tiên nhìn thấy C.U vừa sợ vừa tức vừa buồn cười. Nó còn tiết lộ là hôm đó trùm chăn khóc nhưng thỉng thoảng lại cười nên phải trùm chăn để khỏi lộ.

DAEWOO_LABO

Xe tải
cũng hồi sắp chia tay cấp 3 bọn con gái ai cũng mặc áo dài có đứa mang ao đến lớp thay,thế là bọn con gái đuổi hết bọn con trai ra ngoài hành lang lớp.Có thằng bạn lớp đến sau thì bọn em bảo''Mày vào lớp đi có mấy đứa con gái đang tìm mày đấy''cu cậu hí hửng mở cửa lớp vào thì ở ngoài bọn em nghe thấy nhiều tiếng hét to của bọn con gái

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Các trò oánh nhau, đốt pháo, ném vỡ kính cửa sổ từng làm thì em thấy bình thường.
Em thời em chỉ hấy cái trò nghịch dại nhất thời còn học phổ thông là ... XÚI 1 THẰNG ĐI ĐỐT SỔ GHI ĐẦU BÀI (thực ra ra là quyển sổ ghi tội trạng) thui ợ :))
Đến giờ này em vưỡn ân hận quá :P

Chỉnh sửa cuối:

sunshine0803

Xe hơi
thằng bạn e nó đút pháo vào cầu chì hoooo

sunshine0803

Xe hơi
hồi cấp 3 thi có thằng đun cặp nhiệt độ bằng bật lửa đến khi nổ thì thôi

sunshine0803

Xe hơi
Hồi SV em lén sang phòng nữ lấy trộm cái rổ nhựa của con bạn về buộc vào C.U thằng bạn đang ngủ, đắp hờ cái chăn chiên lên. Con bạn đi tìm rổ để rửa rau hỏi toáng lên, em làm phúc chỉ chỗ cho nó... Thế rồi ..... Giờ sau 20 năm kể lại nó vẫn bảo là lần đầu tiên nhìn thấy C.U vừa sợ vừa tức vừa buồn cười. Nó còn tiết lộ là hôm đó trùm chăn khóc nhưng thỉng thoảng lại cười nên phải trùm chăn để khỏi lộ.
e phục trò này của cụ đấy hahaa

sunshine0803

Xe hơi

sunshine0803

Xe hơi
Trò thứ hai là trò phá các cô giáo thực tập. Mấy cái cô ấy lúc nào cũng kiu kiu, nhìn ghét, chấm điểm thì ghê gớm....
Nói chung quy là chữ ghét. Còn cái trò này thì đơn giản là lấy lá thị non, giã ra, chắt lấy tí nước, phết vào cái ghế ghỗ có tí đệm của giáo viên ấy ạ.
Lúc kiểm tra đầu giờ là các cô ấy ngồi im đó, thế là nó ngấm và có tác dụng.
Ban đầu rắm nhỏ, thư thoảng lại kêu ít .ít.ít, xịt . xịt xịt...
Sau đó nó cứ to dần um.um.ủm cái.
Cô xấu hổ, đỏ mặt gần chết.
Sau làm Bụp cái, là cô té khỏi lớp ngay....
Chết với cái trò này ấy chứ...
ối giời hình như trò này quen quen :))))))))))

Tupji

Xe tăng
Đốt quả thối đầu gió hun cả trường cụ nào dám chưa haha
Trường iem ( Trưng Nhị ) thường xuyên đốt để trốn tiết ợ.... cả hai lớp đều được ra sân trường ngồi hong nắng :=))
Vì khi đốt bọn iem đút vào cái lỗ nhỏ thông giữa 2 lớp ~:>

Các trò oánh nhau, đốt pháo, ném vỡ kính cửa sổ từng làm thì em thấy bình thường.
Em thời em chỉ hấy cái trò nghịch dại nhất thời còn học phổ thông là ... XÚI 1 THẰNG ĐI ĐỐT SỔ GHI ĐẦU BÀI (thực ra ra là quyển sổ ghi tội trạng) thui ợ :))
Đến giờ này em vưỡn ân hận quá :P
Ngày xưa bọn em đốt suốt, xong có câu Sổ đầu bài không tự nhiên sinh ra và cũng không tự nhiên mất đi, nó chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác :))

Tupji

Xe tăng
Hồi Cấp 1 bọn iem chuyên bắt châu chấu ( loại con nhỏ thôi, châu chấu ma càng tốt ) về đút vào lọ mực của đứa bạn nào mà sơ ý :)) Sau mấy vụ đếch đứa nào dám đi chơi xa cái bàn mình ngồi :=))

Cháu thì ít nghịch dại như các cụ. Kiếm được bánh pháo, chia mỗi thằng một quả mang cắm bãi mứt trâu, đang đốt thì thầy hiệu trưởng ra lùa phaó cháu vừa châm xong nhổ ra không được đành bỏ chay. Pháo nổ rất to và thầy cũng dính miểng. May thầy ko nhớ mặt chứ ko chắc cháu ko qua nổi cấp 2.

cuadong

Xe buýt
Cháu thì ít nghịch dại như các cụ. Kiếm được bánh pháo, chia mỗi thằng một quả mang cắm bãi mứt trâu, đang đốt thì thầy hiệu trưởng ra lùa phaó cháu vừa châm xong nhổ ra không được đành bỏ chay. Pháo nổ rất to và thầy cũng dính miểng. May thầy ko nhớ mặt chứ ko chắc cháu ko qua nổi cấp 2.
ôi bắt thì ko tha đc

Shop.linhngoc

Xe máy
Khiếp. các cụ toàn con ngoan trò giỏi.[-(

thienphuc

Xe điện
Chuyện thứ 2: Sờ ti cô giáo

Lớp nổi tiếng nghịch, ngoài môn chính của cô giáo chủ nhiệm, các môn khác giáo viên toàn chán cái lớp của bọn e. Năm đó chẳng biết sao trường nhận về nhiều cô giáo mới ra trường, trẻ, xinh :D, các giáo viên cũ thì cạch mặt lớp e rồi nên phân cho các cô mới vào dạy. Buổi thứ nhất vì nghịch nên rất nhiều chú bị ghi tên vào sổ đầu bài.

Buổi tiếp theo tình trạng cũng như vậy nên hết giờ khi cô giáo đang ngồi nhận xét vào sổ đầu bài thì một mớ thằng chạy lên vây xung quanh bàn giáo viên. Có một vài thằng láu cá, luồn tay vào sờ ti cô :)). Một vài giây ngạc nhiên rồi cô cũng tung ban bỏ chạy, các buổi tiếp theo vẫn thế và sau đó thì cứ tiếng trống hết giờ là cô cắp cặp bỏ chạy, quên cả việc nhận xét sổ đầu bài.

Sau này có dịp gặp lại mấy đứa vẫn trêu cô, hỏi cô xem trong số cái đám này, cô có nhận ra đứa nào ngày xưa sờ ti cô không :))

sau có bị mắng là sao k dở hết ra để cô phải chạy ra nhà vs k bác ?

domino_js

Xe tăng
Ngày xưa thì lắm trò lắm! nhưng nhớ hồi cấp 2 có trò ngu nhất mà bọn bạn dủ....em may sao hôm đó giờ ra chơi lại bận ngủ chứ ko đi cùng chúng nó :
Sang trường bên cạnh xem....các cô giáo trẻ đi...wc...Hehe, ngủ dậy thấy chúng nó kể nuốt nước bọt ừng ực....thế rồi hôm sau thì mấy thằng đi "xem" bị gọi lên BGH...trong đó có 1 thằng tên H con ông H là giảng viên trường sư phạm...thằng đấy về nhừ đòn. Nhưng may mà có ông ý can thiệp hay sao ý. cả bọn ko phải lên trước cờ...hôm đấy em mà ko ngủ thì lại có thằng D con cô B dậy trường S đi ngó thì về ăn no đòn với papa!

saothangtam

Xe điện
em bị chúng nó chơi ác. bôi ớt vào khăn quàng đỏ các cụ ợ. hôm đó em được nghỉ học

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em có câu chuyện, cũng ở trong trường - nhưng là trường đời.
Trong nhà tù nọ có "đại ca" nổi tiếng hung hăng. Phạm nhân mới nào làm mếch lòng hắn đều bị điều trị ra trò.
Một hôm người nhà phạm nhân mới mang vào một con gà béo thơm ngon. Đại ca thèm lắm nhưng chẳng lẽ lại ra cướp gà ăn thì mất thể diện quá, liền gọi tên đàn em ra.
- Mày xem thằng kia nó làm gì với con gà đầu tiên thì mày cũng làm y như thế với nó. Nó bẻ cánh mày bẻ tay, nó bẻ đùi gà mày cũng bẻ đùi nó... Nếu mày không làm thế với nó thì tao sẽ làm thế với mày - đại ca gằn giọng.
- Vâng, thưa đại ca.
Chú phạm nhân mới toát hết mồ hôi hột... Nhưng một lúc sau... tên đàn em quay về bẩm báo đại ca, vừa đi vừa khóc:
- Em xin chịu tội với đại ca em không làm được.
- Thằng này nhu nhược quá, thế nó đã làm gì với con gà đầu tiên?
- Nó liếm phao câu con gà.

Viethathanh

Xe buýt
E với thằng bạn thân cao to nhưng nghịch nhất cả khối, tháng nào ông bà e cg dc lên uống trà đàm đạo. Dạo năm lớp 8, 2 thằng e dc xếp ngồi cuối lớp nhớ như in trong giờ địa lý, e thì úp mặt xuống ngủ ông nội thì thức tổ sư tía nó ngứa mít hay sao mà nó oánh 1 phát dắm thật to thối um xong cứ đổ cho e. E thì mới ngủ dậy nên ngáo ngơ chả biết gì thế là đến giờ nỗi oan này vẫn chưa dc rửa các cụ ạh.

trancongdung

Xe điện
Em có câu chuyện, cũng ở trong trường - nhưng là trường đời.
Trong nhà tù nọ có "đại ca" nổi tiếng hung hăng. Phạm nhân mới nào làm mếch lòng hắn đều bị điều trị ra trò.
Một hôm người nhà phạm nhân mới mang vào một con gà béo thơm ngon. Đại ca thèm lắm nhưng chẳng lẽ lại ra cướp gà ăn thì mất thể diện quá, liền gọi tên đàn em ra.
- Mày xem thằng kia nó làm gì với con gà đầu tiên thì mày cũng làm y như thế với nó. Nó bẻ cánh mày bẻ tay, nó bẻ đùi gà mày cũng bẻ đùi nó... Nếu mày không làm thế với nó thì tao sẽ làm thế với mày - đại ca gằn giọng.
- Vâng, thưa đại ca.
Chú phạm nhân mới toát hết mồ hôi hột... Nhưng một lúc sau... tên đàn em quay về bẩm báo đại ca, vừa đi vừa khóc:
- Em xin chịu tội với đại ca em không làm được.
- Thằng này nhu nhược quá, thế nó đã làm gì với con gà đầu tiên?
- Nó liếm phao câu con gà.
hài nhất trong các thể loại hài ạ