[Funland] Những trò nghịch dại tuổi học trò

MK2007

Xe tăng
Em dân HP, những năm 80 là đàn Em bị các đại ca bắt nạt, cũng acay lắm, trẻ hay chơi trò nhẩy vô, lúc mình làm ngựa cho đại ca nhẩy, nhân lúc ngựa cao, muốn nhẩy qua phải lấy đà xa và đôi khi phải chống tay vào lưng ngựa mới nhẩy qua đc thì đúng lúc đó Em ngồi thụp xuống làm đại ca mất đà ngã đập mặt xuống đường, đúng là trẻ con nghịch dại

Binladen 1

Xe buýt
Đốt quả thối đầu gió hun cả trường cụ nào dám chưa haha
cụ ở trường nào vậy, hồi cấp hai e học Mạc Đĩnh Chi, toàn vào bách thảo nhặt hạt thối đốt, cô giáo sợ quá thế là nghỉ học.

Binladen 1

Xe buýt
Trò trẻ con ấy nhằm nhò gì! Cháu còn thái lá thị mịn như lá chanh ăn thịt gà xong phơi khô rồi trộn vào thuốc lào, lén mang ra trà trộn nơi hàng nước cổng trường. Các bác bảo vệ hay ra đấy uống nước, hút thuốc... :-" Úi giời! Về sau các bác ý phát hiện ra may mà không đánh cháu cái nào!X_X
trò này của bọn e mới ngu, sát lá thị vào ghế cô giáo nhưng hình như cô phát hiện ra nên ko ngồi, cả buổi chỉ đứng giảng bài, còn 4 thằng bọn e thì sát vào ghế mình rồi lấy giấy phủ lên trước khi ngồi xem như nào... sau đấy thì đố các cụ biết kết quả thế nào đấy :))

hoxuantu

Xe buýt
Tuổi thơ các bác "dữ dội" quá :P

ultra

Xe buýt
Dán kẹo cao su để thằng ngồi trên nó dựa vào

12122012

Xe buýt
thằng bạn ngồi cạnh đứng lên phát biểu, em cắm cho cây bút chì xuống ghế trước khi nó ngồi xuống.
:o3

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
thằng bạn ngồi cạnh đứng lên phát biểu, em cắm cho cây bút chì xuống ghế trước khi nó ngồi xuống.
:o3
trò này ngày xưa e cũng chơi cơ mà với con bạn học cùng,xong e bị nó+bà giáo mắng ghê gớm,mãi đến bh e mới hiểu vì sao bị chửi ghê đến thế haha

matizdo

Xe tăng
Ngày xưa bọn em hay chơi trò bắn đạn bằng chun vòng,đầu tiên gấp đạn giấy rồi đến dây mơ sau cùng lấy dây điện cứng làm đạn có đứa bị bắn vào mắt đi khám thị lực còn 2/10 , không phải em bắn,nghĩ lại thấy ngày xưa nghịch ngu quá

Nothing™

Xe đạp
Có cụ nào đã nghịch cái trò bắt Ve bỏ vào bao diêm, sau đó dán lên mặt sau của cánh quạt trần chưa =)) Hồi đó là tâm lý chuẩn bị đc nghỉ hè nên nghịch chẳng sợ bị phạt hay bị ghi vào sổ đầu bài :) Làm cho vài con rồi bật quạt lên thì nghe vui tai lắm.

jackiehuy

Xe điện
Em thì có 1 chuyện kể lại vân còn thấy sợ. Năm đó là năm em lớp 7, hôm đó là giờ thể dục, có 1 thằng trực ở lớp còn em trốn lén về lớp ngồi. Cô giáo dạy thể dục thì có vòng 1 cực kỳ vĩ đại. Đang ngồi ngứa mồm thì thằng bạn đố dám hét lên trêu cô giáo, lúc đó trẻ con chẳng nghĩ gì hét lên luôn một câu xyz, ai ngờ cô hiệu phó đi qua gần đấy đi vào phòng chỉ thẳng mặt 2 thằng hỏi ai vừa hét ra đây, thế là em bị mắng 1 trận điên đảo và bắt nói lại câu đó. Có thách kẹo cũng ko dám nên em nhất quyết ko dám nói lại và bị co bắt viết bản kiểm điểm, tưởng thế là xong ai ngờ sáng thứ 2 chào cờ bị cô hiệu trưởng gọi lên trước. Cờ và bắt nói lại câu đó nếu không sẽ đình chỉ học và mời phụ huynh lên gặp cô hiệu trưởng, lúc đầu nhất quyết ko nói lại nhưng bị ép quá nên đành phải nói cô đưa cho cái míc và em nói to rõ ràng từ "Hồng vú to". Sau đó cả trường được 1 bữa cười nghiêng ngả và các cô giáo thì ngượng tím mặt

Leo09351

Xe buýt
Chuyện thứ nhất: Pha trà bằng nước đ.ái :))

Vào học lớp 5 chuyên bị các “đại ca” lớp 7, lớp 9 bắt nạt. Các “đại ca” lúc thì trấn lột của đám đàn e cái bút, quyển vở, lúc thì nửa ổ bánh mì đang ăn dở . Cay lắm nhưng đám đàn e chả làm được gì.

Nhân một chuyến đi biển, đám đàn e phát hiện ra các ‘đại ca” thuê phòng dãy đối diện của một nhà nghỉ gần bở biển. Đám đàn e bàn nhau pha ấm trà, mỗi thằng đ.ái một ít vào sau đó sang phòng các anh, mời các anh sang phòng bọn đàn em uống trà.

Các “đại ca” mặt ngẩn tò te, mắt chữa a, mồm chữ o sau đó chuyển thành hãnh diện. Chắc nghĩ hôm nay sao cái đám đàn e này nó ngoan thế, nể mình thế :D

Vào p với tư thế đàn anh. Các anh í ngồi chễm chệ, đàn em rót nước, 2 tay run run mời các anh. Với tư thế bề trên các anh í uống mà đếch biết, những tinh túy của bọn đàn e đã được chế biến cho các anh dùng.

Không biết có phải các đàn anh mới tí tuổi ranh chưa biết vị ngon của trà hay là do trà pha với nước đ.ái nó đặc biệt mà các đại ca vừa uống vừa khen ngon :))

Gớm mấy đứa đàn e vừa dâng nước, vừa run vừa quan sát xem thái độ của các đại ca. Thằng nào cũng nghĩ, nhỡ các anh í phát hiện ra thì chắc no đòn. May quá, ngoài việc được các anh í khen, bọn đàn e hôm đấy k bị các “đại ca” vặt đồng nào tiền xin bố mẹ đi biển :))

Mời các bác hồi ức lại những trò nghịch tuổi học trò với e cho vui :D
Bọn em cũng có 1 lần giống trường hợp của cụ, nhưng tại văn phòng nhà trường. Bị nhốt hồi học lớp 9, 3 thằng bị kỷ luật, tè luôn ấm chè tươi trong phòng :))

Leo09351

Xe buýt
Có ai bôi quả đùng đình lên ghế cô giáo chưa nhỉ :)

khoibeo

Xe tải
Chuyện thứ 2: Sờ ti cô giáo

Lớp nổi tiếng nghịch, ngoài môn chính của cô giáo chủ nhiệm, các môn khác giáo viên toàn chán cái lớp của bọn e. Năm đó chẳng biết sao trường nhận về nhiều cô giáo mới ra trường, trẻ, xinh :D, các giáo viên cũ thì cạch mặt lớp e rồi nên phân cho các cô mới vào dạy. Buổi thứ nhất vì nghịch nên rất nhiều chú bị ghi tên vào sổ đầu bài.

Buổi tiếp theo tình trạng cũng như vậy nên hết giờ khi cô giáo đang ngồi nhận xét vào sổ đầu bài thì một mớ thằng chạy lên vây xung quanh bàn giáo viên. Có một vài thằng láu cá, luồn tay vào sờ ti cô :)). Một vài giây ngạc nhiên rồi cô cũng tung ban bỏ chạy, các buổi tiếp theo vẫn thế và sau đó thì cứ tiếng trống hết giờ là cô cắp cặp bỏ chạy, quên cả việc nhận xét sổ đầu bài.

Sau này có dịp gặp lại mấy đứa vẫn trêu cô, hỏi cô xem trong số cái đám này, cô có nhận ra đứa nào ngày xưa sờ ti cô không :))
Cụ chém vừa thôi

emchuasay

Xe buýt
Chuyện thứ 4: Buộc đá vào c.him bạn

Trường tổ chức cắm trại, cả ngày vui đùa, tối hát hò giao lưu với trại của các lớp khác. Có cậu bạn mệt quả nằm ngủ say như chết. Cái lũ k ngủ được hết trò nghịch nên thấy cu cậu ngủ ngon quá nên tụt quần lấy dây buộc một đầu là hòn đá, đầu kia buộc vào c.him của bạn rồi đặt hòn đá trên ngực cậu ấy. Xong xuôi một thằng thẳng tay tát một cái vào má bạn, theo phản xạ, mở mắt, tức...đứng dậy đuổi theo và đá rơi xuống..................Nghĩ lại nhỡ ngày đó buộc hòn đá to to chắc đứt luôn c.him của thằng đấy :D

emchuasay

Xe buýt

Dungha

Xe điện
Hồi cấp 3 chúng em ghét 1 ông bảo vệ. Có lần lão bắc thang trèo lên mái nhà . Thằng bạn em học theo kế Tôn Tẫn : lên gác rút thang. Làm lão gọi ời ời trên mái. Hồi cấp 2 thì bọn em vặt lá thị bôi vào ghế giáo viên để giáo viên oánh r... Cho nó xôm và thơm :D. Lên đại học thì có 1 thằng bạn em chuyên súc miệng rồi nhổ vào bình nước của giáo viên. Thằng khác thì chuyên *** vào lavabo rửa tay, rửa mặt của giáo viên.
Ps: lúc đi làm rùi nhậu với bạn cấp 3 rùi đi hát. Ra nhà wc có thằng ôm lâu quá. Em tè luôn vào chai heiniken. Khéo sao mà vừa đầy như mới. Em đậy nắp lại rồi đập mạnh cho nó như cũ. Rồi để riêng ra.lúc tính tiền em nhét lại vào két bia. Chai đấy ko bị tính tiền. Không biết hôm sau ở quán đấy có đánh nhau không nữa :D.

Chỉnh sửa cuối:

emchuasay

Xe buýt
Chuyện thứ 5: Cô giáo mất sổ gạo

Sau trận lụt lớn lớp đi học bình thường. Cuối giờ cô giáo gọi ở lại có việc. Bạn bè về hết cô mới nói: "e dẫn cô về nhà gặp bố mẹ". Mặt thằng bé xanh như đ.ít nhái. Lướt nhanh trong đầu, kiểu gì tối nay cũng bị trận đòn nên thân rồi. Nhưng vẫn vâng dạ. Líu ríu bám sau cô ra lấy xe. Ngồi sau xe đạp của cô mà bao nhiêu câu hỏi đặt ra k biết e vấp lỗi gì mà cô giáo phải đến tận nhà :(. Nghĩ đến trận đòn chờ đón nên chỉ đường cho cô đến ngõ nhà thằng bạn. Ngõ vào nhà nó nước đang ngập tầm bắp đùi, cô giáo phải để xe ở ngoài để lội bộ với e vào. Hình như cô sợ đỉa, hay phụ nữ k quen lội nước nên đi chậm, thằng bé thì đã có chủ đích nên đi rất nhanh, đến ngã rẽ khác thì lượn mất, chạy một mạch về nhà xem như k có chuyện gì.

Chiều hôm sau đến lớp cô giáo gọi lại bẩu sau hôm qua đi nhanh k chờ cô, làm cô k hỏi được nhà (cô giáo có hỏi nhà e nhưng có ai biết đâu, vì e k ở cùng khu với nhà thằng bạn). Hóa ra nhà cô bị mất sổ gạo, muốn đến nhờ mẹ e xin cấp lại (hồi đấy mẹ e làm kế toán cho một cửa hàng lương thực). Hú hồn :19:

trungcienco1

Xe buýt
e đánh dấu, tối đọc :)