[Funland] Những sự cố bi hài khi đi phỏng vấn xin việc

Crazy Car VN

Xe tải
Tình hình chung là đa số các ứng viên hiện nay rất ngáo. Nhận thức trên trời và tính cách cũng như tâm lý rất có vấn đề.

nhuataiche

Xe container
Em xin kể chuyện của em, mới cách đây 3 tháng.

Em được 1 cty MNC cũng to to trong ngành phỏng vấn làm sales, lương bổng cũng tốt. Mọi chuyện thuận lợi và em dễ dàng qua các cửa ải.

Nhưng bác nào làm sales cũng biết, bán hàng ko được là lên đường sớm, nên em đề nghị một vòng phỏng vấn nữa, hay gọi là thảo luận cũng được, để xem cty hỗ trợ như thế nào để em bán được hàng.

Kết quả là ở vòng đó, sau khi em trình bày, các sếp nói xanh rờn: mày ko phải lo gì cả, không phải nghĩ gì cả, ko phải đề xuất cái gì cả, cứ việc làm theo những gì bọn tao bảo.

Em chuồn gấp ko hẹn ngày trở lại, vì dưới sự lãnh đạo của các sếp, cty đã tuột doanh số 3 năm liên tiếp, người cũ đã phải lên đường.

nhuataiche

Xe container
Ngày xưa em đi phỏng vấn, sau khi được mời vào phòng kín toàn kính, không có quạt thì bà chị phỏng vấn em bước vào. Vấn đề là bà ý bị hôi nách nặng nên em nín thở không được mà thở cũng không xong. Em trả lời nhát gừng mấy câu rồi bỏ của chạy lấy người không em tắt thở :-&.
Bó tay toàn tập =)) =)) =))

TieuFu

Xe container
Tình hình chung là đa số các ứng viên hiện nay rất ngáo. Nhận thức trên trời và tính cách cũng như tâm lý rất có vấn đề.
Nhiều khi ngáo làm việc với ngáo mới nhanh có kết quả cụ ạ ! :)) :)) :))

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
sáng nay e may mắn làm chân thư ký ghi chép cho ông anh sếp trưởng phòng phỏng vấn vị trí Marketing cho công ty
2 ông đầu đến pv: 1 ông thì đến muộn 20 phút, 1 ông thì đến pv mà mặt đỏ bừng chắc sáng nay làm vài chén rượu. Chán toàn tập!
Đến ứng viên cuối: 1 bé sn 95 đến chuẩn giờ bước vào xinh như hoa dáng chuẩn.e chắc mẩm chắc e này ok rồi có khi éo cần phải pv:D
tất nhiên sếp vẫn phải hỏi qua cho đúng thủ tục
màn dạo dầu bé này nói chuyện cũng mượt mà đến khi ông sếp tự dưng hỏi 1 câu:
- em thấy bản thân mình hiện có nhược điểm nào?
- Dạ... ( rất tự nhiên) e có tật xấu hay đánh rắm ah ( bẽn lẽn)
Đm... e vừa uống ngụm nước suýt tí nữa phun lên bàn
không khí sau đó lắng xuống hẳn lúc cuối ông sếp chốt hỏi câu:
- Thế em mong muốn mức lương bao nhiêu?
- Dạ em muốn mức lương cơ bản 20 triệu ah ( gần sát mệ mức lương ông sếp):(
thế là sáng nay chả dc ứng viên nào ra hồn, chán vãi nỗi!

Các cụ hồi xưa đi phỏng vấn có gặp sự cố hay vui vui gì ko kể e nghe???
Em vẫn nhớ vụ hồi xưa đi pv công ty đầu tiên sau khi ra trường ngủ quên đến vội vội vàng vàng quên mẹ cài khóa quần lúc pv xong mới biết
Nhục vãi lái, mà hôm đó pv toàn sếp nữ:-&

Em tưởng cụ kể chuyện hài cơ

cuonglhvt

Xe tăng
ít nhất là từ Huế trở vào trong
Ứng viên: Em đ*t nhiều lắm, nằm đ*t, ngồi đ*t, nhiều lúc vừa đi vừa đ*t nữa.
Người phỏng vấn: Em giỏi thế. Quê anh chỉ có nằm và ngồi, cùng lắm là đứng thôi. Vừa đi vừa đ*t không làm được.
Ứng viên: Quê em cái đó là chuyện con nít.

matizvan2009

Xe ba gác
Em ngày xưa đi phỏng vấn vào một ngân hàng liên doanh (năm 1996) ngoài thi thì họ khá thích CV của em vì em đã học việc ở phòng TTQT một ngân hàng khá lớn (đội đã đi làm thì họ không thèm sang vì lương ở đấy so với NH liên doanh cũng same same thôi), đến phần PV thì ngoài những câu thông thường đội đấy hỏi em có biết đếm tiền không và một câu :mày hiểu thế nào về câu ngạn ngữ "hòn đá lăn thì không có rêu".... cuối cùng em failed vì tiếng Anh kém.

Tony_Le

Xe container
sao các cụ cứ nghĩ đến chuyện to lớn vậy nhỉ? là nhân viên thì không đc ngồi phỏng vấn à? giám đốc cty tư nhân thì to lắm à? hay cứ phải đức cao vọng trọng như các cụ ( ? )thì mới đc ngồi phỏng vấn? làm 3 cái giám đốc thuê thì không phải đi xin việc ở chỗ khác?????
Phỏng vấn lấy người về để làm mà không quan trọng nữa thì cái gì quan trọng? Nhân viên cũng có dăm bẩy loại nhưng để ngồi phỏng vấn được thì phải không xếp hạng.

Giám đốc công ty tư nhân là to nhất, tiền tao tao tiêu, thích nhận thích đuổi ai thì đuổi, thường xuyên ctái lên luật lao động.

Làm giám đốc thuê thì đi xin việc chỗ khác là chuyện bình thường nhưng đã mang được danh giám đốc rồi thì một là có người mời nó về, hai là nó ứng tuyển ở vị trí mà người ta trọng dụng chất xám và ba là nó về mở công ty riêng vân vân và mây mây...

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Chắc là không ai muốn làm việc với một đồng nghiệp mà ngoài công việc, còn có thể quan sát và suy luận chính xác đến 80% những bí mật riêng tư của đồng nghiệp khác. Cháu đang bị nhược điểm này mà chưa sửa được, nghĩa là khi quan sát thì não của cháu cứ tự động kết nối các sự kiện và suy luận logic (kể cả những sự kiện không liên quan đến công việc).

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Chắc là không ai muốn làm việc với một đồng nghiệp mà ngoài công việc, còn có thể quan sát và suy luận chính xác đến 80% những bí mật riêng tư của đồng nghiệp khác. Cháu đang bị nhược điểm này mà chưa sửa được, nghĩa là khi quan sát thì não của cháu cứ tự động kết nối các sự kiện và suy luận logic (kể cả những sự kiện không liên quan đến công việc).
Cháu biết mà cháu không nói thì thôi, có làm sao đâu nhỉ?

• Vodka
Reactions: m4s

Tuan Can

Xe container
Người đi phỏng vấn giới thiệu cho người phỏng vấn.

kufits

Xe buýt
Hề hề, kinh nghiệm phỏng vấn để đời của em là với anh Viettel Post, cũng từ đấy em quyết tâm chấm dứt ra ngoài kinh doanh vì không nghĩ tập đoàn lớn đến vậy lại có đội ngũ lãnh đạo...

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa em làm đồ án tốt nghiệp thuê cho xếp (lúc em SV năm 4), sau ra trường sang chỗ bạn xếp làm GĐ làm. Chán làm thiết kế em đi thi công với xếp nên chưa bị phỏng vấn là gì. Nhưng em phỏng vấn SV mới ra trường cũng nhiều, có em gần như gạ chịch: quần bò bó chặt, MU vồng cao, bảo ngồi không ngồi cứ đứng tì MU vào bàn làm thấp thoáng vòng bụng phẳng đét trắng hồng, làm thằng em ngồi phỏng vấn mà cu em nó cứ dựng lên :)) :)) Công nhận, muôn hình vạn trạng nhưng em gặp rất nhiều cháu ảo tưởng sức mạnh quá mức.

matizvan2009

Xe ba gác
Phỏng vấn thư ký:
Giám đốc (hỏi câu cuối): em có biết cái bàn làm việc của anh dài bao nhiêu không?Làm sao em biết?
ƯV: dạ 1m65, vì đó là chiều cao của em.
Giám đốc: passed.

hanoien

Xe điện
Năm 98, 3 năm sau khi đi làm, tính chuyển việc từ NN sang 1 cty tư nhân.
E đến phỏng vấn tại 1 cty trên đường Láng.
8h có mặt, quần áo chỉnh tề.
Đến nơi thì cty nằm trong 1 nhà riêng, 4 tầng, nhà cao cửa rộng.
Tầng 1 có 1 bà già trông xe, bảo lên tầng 2.
Lên trên vào phòng khách kiểu gia đình. Giám đốc nữ tầm 30 tuổi đang bận trong phòng tắm, bước ra quàng mỗi cái quần chíp và khoác áo ngủ mỏng dính xuyên thấu.
Ngồi pha trà, uống nước hỏi han kinh nghiệm mà em cứ xin nước liên tục....! ...

Teen

Xe điện
Em thì chỉ nhớ lần pv tạch ở công ty Nhật. Sếp pv người VN, hỏi mấy câu kinh điển xong xuôi, ổng hỏi cơ cấu tổ chức cty nên thay đổi ntn ứng phó với 1 vài tình huống...Cuối cùng, em ko hiểu là phỏng vấn em hay là tư vấn cấu trúc cho công ty nữa. Sau này, qua một người bạn gái thân, em biết ông sếp kia loại em vì...liếm môi. Ôi cái dis, nói sùi cả bọt mép, ms có nổi 1 giọt nước. Lại sau đó, em bỏ ko chơi vs cả bạn gái thân kia luôn :))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu biết mà cháu không nói thì thôi, có làm sao đâu nhỉ?
Cảm giác tương tác với một người có khả năng “soi” như cú vọ, không dễ chịu bác ạ. Con bạn thân của cháu có người yêu, định kể chuyện khoe với cháu. Cháu nói là: nếu mày yêu một người con trai là con thứ hai trong nhà (bên trên là anh trai) thì hãy kể.

Nếu người yêu mày là con một/hoặc anh cả (dưới là em gái)/hoặc con thứ hai (bên trên là chị gái), thì đừng kể gì cả.

Sau này nó chia tay người yêu, nó hỏi cháu sao ngày xưa lại nói thế. Cháu giải thích là với tính cách “tiểu thư” như mày thì không yêu được con một/anh trai có em gái/em trai có chị gái.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cảm giác tương tác với một người có khả năng “soi” như cú vọ, không dễ chịu bác ạ. Con bạn thân của cháu có người yêu, định kể chuyện khoe với cháu. Cháu nói là: nếu mày yêu một người con trai là con thứ hai trong nhà (bên trên là anh trai) thì hãy kể.

Nếu người yêu mày là con một/hoặc anh cả (dưới là em gái)/hoặc con thứ hai (bên trên là chị gái), thì đừng kể gì cả.

Sau này nó chia tay người yêu, nó hỏi cháu sao ngày xưa lại nói thế. Cháu giải thích là với tính cách “tiểu thư” như mày thì không yêu được con một/anh trai có em gái/em trai có chị gái.
Thế thì cháu nói với nó thế cháu được gì k đã :)) nếu được tiền thì bác đồng ý. Thế nên kệ nó =))