[Funland] Những sự cố bi hài khi đi phỏng vấn xin việc

xebobabanh17201

Xe điện
Điểm yếu của cháu là quan sát bao quát cực nhanh + khả năng và phương pháp ghi nhớ cực tốt, nên nhiều khi làm người đối thoại sợ hãi.
Tùy từng trường hợp mà linh hoạt thôi, cháu nói vậy lại vướng vào motip biến điểm yếu thành điểm mạnh :)

matizvan2009

Xe ba gác

Tony_Le

Xe container
e lúc mới ra trường, rải hồ sơ khắp nơi, chỗ nhận chỗ xịt
1 năm sau làm ở F , được ngồi pv, gặp lại toàn các sếp PV e lúc trước
Buồn cười, lúc này các sếp khúm núm voãi :D
Sau 1 năm làm việc cụ được phỏng vấn người khác à? Công ty đấy đã sập tiệm chưa? Em hỏi thật đấy! :D

xebobabanh17201

Xe điện
Cụ đi pv mà bị hỏi câu đó cụ trả lời là : điểm yếu của em là không nhận ra điểm yếu của mình. :))
Em trả lời" Tao gét và hay nổi nóng và chửi những thằng hỏi câu hỏi như thế" :)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Các bác phỏng vấn sao dễ dàng thế nhỉ ?
Cháu đi phỏng vấn, dù đã được thông báo đỗ, lần nào cũng phải thêm 1-2-3 vòng (sau khi đỗ).
Công ty cháu đang làm việc, phỏng vấn cháu tới 06 lần, sau 03 vòng là đỗ, nhưng lại thêm 03 vòng nữa với đủ các loại câu hỏi.
Cháu so ntn được =))
Nhiều khi chả cần phỏng vấn, thấy chém gió nhau hợp hay ib với nhau hợp trên OF đã làm mí nhau rồi í.
Và sau đó nếu đỏ thì làm oke, còn nếu đen thì mở thớt bóc phốt hoặc ngậm bồ hòn =)) Có mấy thớt bị xóa rồi đấy cháu :))

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
E học dốt chuyên môn kém nên sợ đi phỏng vấn lắm ạ. Chẳng hiểu sao ngày xưa khi mới ra trường lại có tư tưởng phải làm cái mình học, vì tiếc công mấy năm học, trong khi nghiệp vụ kém. Trong khi có khả năng kinh doanh, đáng nhẽ e phải đi làm sales ngày mới ra trường mới đúng. Giờ cho quay lại, e nhất định đi phỏng vấn vị trí sales ạ.

Hai Hom Hinh

Xe tải
Câu chuyện có thật về 1 nhân vật giờ đang là BT, em được nghe kể lại, khi phỏng vấn giám đốc chi nhánh, hỏi như sau:
Theo a/c, 1 + 1 bằng mấy?
UV1: =2 , “ ở đây là phỏng vấn Gđcn, a nghĩ tôi lại hỏi a câu trẻ con đấy ah?“ Im lặng=>Fail
UV2: trong toán học nó bằng 2, nhưng trong nhiều lĩnh vực khác thì chưa chắc=> “ Anh làm gdcn mà không quyết đoán, không có chính kiến”, Im lặng=>Fail
Kết luận: Nhiều khi nội dung câu trả lời đúng sai không quan trọng bằng cách bạn phản ứng với nó ra sao!

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Tùy từng trường hợp mà linh hoạt thôi, cháu nói vậy lại vướng vào motip biến điểm yếu thành điểm mạnh :)
Cháu ở Nhật mà, đó là một nhược điểm thực sự với người Nhật. Ở Nhật thì nhiều trường hợp phải tỏ vẻ không biết gì cả.

RONGHT

Xe buýt
E đi PV suốt, cơ mà e toàn hỏi linh tinh thôi, đánh giá năng lực làm việc qua ít phút nói chuyện rất khó, nên E cứ hỏi những gì E thích thôi. Nhiều khi e còn chả biết câu trả lời. Chủ yếu xem phản ứng của họ:))>:):))>:):))>:)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hình như là Nam định ! Cơ mà lương thợ cứng tý khoán ngoài đã 400 500 cháu nó đề nghị khoảng 20 M mà đã nhột thì cả ông tuyển và dự tuyển ngáo như nhau !
Bậy nào, Nam Định không có gọi thế cụ nhé.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện có thật về 1 nhân vật giờ đang là BT, em được nghe kể lại, khi phỏng vấn giám đốc chi nhánh, hỏi như sau:
Theo a/c, 1 + 1 bằng mấy?
UV1: =2 , “ ở đây là phỏng vấn Gđcn, a nghĩ tôi lại hỏi a câu trẻ con đấy ah?“ Im lặng=>Fail
UV2: trong toán học nó bằng 2, nhưng trong nhiều lĩnh vực khác thì chưa chắc=> “ Anh làm gdcn mà không quyết đoán, không có chính kiến”, Im lặng=>Fail
Kết luận: Nhiều khi nội dung câu trả lời đúng sai không quan trọng bằng cách bạn phản ứng với nó ra sao!
Đáp án đúng là gì cụ?
Sách trả lời: Em là giám đốc chi nhánh, em phụ thuộc vào anh, anh bảo sao thì nó là vậy :D
Em: Bố mấy thằng nn, hỏi vớ hỏi vẩn mất thời gian của bố :D

Tony_Le

Xe container
có biết chữ F nào to to không mấy bạn
F to to hay be bé gì đấy với em không quan trọng vì em thực sự không biết nó viết tắt của chữ nào. Nhưng vừa ra trường, đi làm một năm thì phỏng vấn cái gì chém gió em nghe phát? Em thấy cụ viết "được ngồi phỏng vấn" nên mới cắc cớ hỏi thôi.

Xedap4banh2

Xe tăng
F to to hay be bé gì đấy với em không quan trọng vì em thực sự không biết nó viết tắt của chữ nào. Nhưng vừa ra trường, đi làm một năm thì phỏng vấn cái gì chém gió em nghe phát? Em thấy cụ viết "được ngồi phỏng vấn" nên mới cắc cớ hỏi thôi.
sao các cụ cứ nghĩ đến chuyện to lớn vậy nhỉ? là nhân viên thì không đc ngồi phỏng vấn à? giám đốc cty tư nhân thì to lắm à? hay cứ phải đức cao vọng trọng như các cụ ( ? )thì mới đc ngồi phỏng vấn? làm 3 cái giám đốc thuê thì không phải đi xin việc ở chỗ khác?????

doccocuukiem

Xe điện
sáng nay e may mắn làm chân thư ký ghi chép cho ông anh sếp trưởng phòng phỏng vấn vị trí Marketing cho công ty
2 ông đầu đến pv: 1 ông thì đến muộn 20 phút, 1 ông thì đến pv mà mặt đỏ bừng chắc sáng nay làm vài chén rượu. Chán toàn tập!
Đến ứng viên cuối: 1 bé sn 95 đến chuẩn giờ bước vào xinh như hoa dáng chuẩn.e chắc mẩm chắc e này ok rồi có khi éo cần phải pv:D
tất nhiên sếp vẫn phải hỏi qua cho đúng thủ tục
màn dạo dầu bé này nói chuyện cũng mượt mà đến khi ông sếp tự dưng hỏi 1 câu:
- em thấy bản thân mình hiện có nhược điểm nào?
- Dạ... ( rất tự nhiên) e có tật xấu hay đánh rắm ah ( bẽn lẽn)
Đm... e vừa uống ngụm nước suýt tí nữa phun lên bàn
không khí sau đó lắng xuống hẳn lúc cuối ông sếp chốt hỏi câu:
- Thế em mong muốn mức lương bao nhiêu?
- Dạ em muốn mức lương cơ bản 20 triệu ah ( gần sát mệ mức lương ông sếp):(
thế là sáng nay chả dc ứng viên nào ra hồn, chán vãi nỗi!

Các cụ hồi xưa đi phỏng vấn có gặp sự cố hay vui vui gì ko kể e nghe???
Em vẫn nhớ vụ hồi xưa đi pv công ty đầu tiên sau khi ra trường ngủ quên đến vội vội vàng vàng quên mẹ cài khóa quần lúc pv xong mới biết
Nhục vãi lái, mà hôm đó pv toàn sếp nữ:-&

Thế mà không bảo em nó thử đánh vài phát xem thế nào. Biết đâu đấy mới chính là năng khiếu trời cho của em nó, chưa gì đã định kiến đuổi người ta, tầm nhìn còn hẹp quá keke