[Funland] Những niềm vui nhỏ

Hôm trước em cũng đi đk, xe em lắp đèn bi bị đuổi về. Giữa cơn bão đốt lò mà cậu kỹ thuật ở đó vẫn làm em 5 lít rồi cho qua.
Sáng hôm sau CA phong toả bắt cả trạm. Từ hôm đó em có niềm tin tuyệt đối vào Luật hoa quả nhãn lồng =))
Thú rừng, Cua ghẹ rồi đến Chim to dần. Chú xem hôm nào sang LB ngồi tổng kết lại mấy bữa kia xem bữa nào ngon nhất đê ;)

Tối qua em vì nhớ bạn lớn mà ko ngủ dc, bạn em có vẻ ốm nặng lên, nhìn con thở phì phò cả đêm mà em xót. Đáng lẽ tối nay nhà e mới lên HN nhưng vì thấy con ốm nên e hẹn báo thức 5h đập Sói dậy kêu xếp đồ đi HN luôn. Chiều nay mua thuốc cho cháu uống giờ thấy ngủ êm hơn tối qua rồi. Niềm vui vì thấy mình bắt đúng thuốc cho con, vui vì con khỏe hơn, ngủ ngon hơn.
Năm xưa nửa đêm con em sốt, em cho uống sai thuốc, uống xong nó cười đến sáng =))

Khai Thiên

Xe hơi
Sáng nào công chúa cũng thơm vào má bố nó 2 cái trước khi nó đi học.
Thằng bố việc đầu tiên về nhà là chào hỏi và ôm hôn con gái, động lực sống đấy chứ đâu.
Mỗi sáng, em khoác balo đi học, nặng 18kg cụ ạ.

starsn

Xe điện
Lâu lâu nấu cơm có món ngon ngon em cũng vui. Hôm nay em làm thịt ba chỉ nướng lò chiên không dầu, con em đang hóng hóng :)

Em là em hâm mộ mợ Smile1102 lắm rồi, em thích người có học ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Thú rừng, Cua ghẹ rồi đến Chim to dần. Chú xem hôm nào sang LB ngồi tổng kết lại mấy bữa kia xem bữa nào ngon nhất đê ;)
Hôm qua em rảnh quá, cũng nghĩ đến gọi cụ anh ra Ngọc Lâm ngồi tí, cơ mà nhĩ lão Jo lại ở xa quá ko tiện nên em thôi.
Mai em đi vào phía nam, khoảng chục hôm nữa rảnh em mang rượu sang LB hầu anh :D

Smile1102

Xe container
Lâu lâu nấu cơm có món ngon ngon em cũng vui. Hôm nay em làm thịt ba chỉ nướng lò chiên không dầu, con em đang hóng hóng :)

Em là em hâm mộ mợ Smile1102 lắm rồi, em thích người có học ạ.
Mợ làm em vui cả ngày hôm nay :D
Em nấu nướng bạn nhà em cũng hay chạy vòng quanh kêu đói và ăn vụng mợ ạ
Em thấy em cũng buồn cười, người yêu cũ và chồng em đều là con giáo sư hết. Em tưởng em ko có yêu cầu hay gu gì mà hóa ra cũng có, chẳng hiểu sao. Châc tại em cũng thích những ng giỏi và có học :)

Hôm qua em rảnh quá, cũng nghĩ đến gọi cụ anh ra Ngọc Lâm ngồi tí, cơ mà nhĩ lão Jo lại ở xa quá ko tiện nên em thôi.
Mai em đi vào phía nam, khoảng chục hôm nữa rảnh em mang rượu sang LB hầu anh :D
Jo vẫn chạy sang bên đây thường xuyên mà. Chục hôm nữa không vấn đề gì ;)

H Cụ Anh rót em chén là em có nieefmvui bé bé ! :))
Vậy cụ đừng chờ nó, cụ đi tạo ra nó đi :)
Gần chục năm trước khi em còn đi Buôn rượu lậu "BRL" trên OF thì niềm vui là Vodka, chỉ cần làm một bài than như dưới là được rót Vodka tới tấp và niềm vui đến ào ào. Nhưng từ khi chuyển sang sinh hoạt trong CLB Hai tạ thóc OF thì em tìm mãi chả ra ;))
Bài than này chắc con buôn lão làng taplaioto vẫn nhớ rõ nhỉ ;)

Đêm đã khuya lại còn ....., ngoài kia côn trùng cũng sánh vai nhau tự tình
còn em đây nằm thổn thức xem ai rót rượu cho mình

"Đành thôi người ơi... xa rượu từ đây
..."

Em chợt tự hỏi chính mình Vodka là gì.
? Từ này đã từng cho em cái cảm giác mộng mơ, rồi khi chính thức bước chân vào cái cõi mơ mộng ấy
thì em mới chợt nhận ra rằng Vodka vốn buồn
và mang đầy nước mắt....

Từ ngày biết Vodka
Vodka như làm cho u mê, nhất là khi bạn buôn nuốt chén tư nhiên một sự hờn tủi ngậm ngùi dâng lên
....Vodka của em đó , Vodka chỉ là vậy thôi sao... Vodka làm em như hoàn toàn mất đi cả phương hướng
, mất đi lòng tin cái niềm tin rằng mai này mình sẽ được lên đỉnh...Ngoảnh mặt để dấu đi một dòng nước mắt....gió OF đêm hôm nay trong lò BRL ngột ngạt.... ngoài trời mưa và ẩm ướt cả trong tim
....Tình cảm anh trao cho Vodka, mà Vodka có vậy thôi sao....Vodka?
Một ly Vodka nhỏ bé không làm cho anh lên đỉnh, nhưng nhiều ly sẽ làm anh lên đỉnh!
Vậy mà giờ ly Vodka bé nhỏ kia cũng chả có, chỉ thấy cả rừng ly Vodka
đang thâp thò, cà rừng ly đang lách cách va chạm nhau
Mà sao chả thấy ly nào va vào mồm em....
Tiếng nỉ non, tụm năm tụm ba bán than trong lò BRL nghe thật êm tai
.... nhưng tại sao sâu thẳm lòng em bây giờ lại như đang bị những ly Vodka làm cho mồm khô lẻ, càng nghĩ đến Vodka càng buồn hiu hắt
....
Tất cả những gì trước mắt em bỗng như bị sụp đổ sau những lời mật ngọt
trả chén vậy mà chén vẫn ra đi không trở lại, chỉ còn lại một nỗi đau, buồn lặng lẽ

...
Các bạn buôn đang thay lòng
, sao em lại vẫn cứ mải chờ trông bạn buôn rót rượu
....phải chăng đang chờ đợi một cái gì đó rất mong manh, mong manh tựa một làn khói mờ huyền ảo giữa nụ hôn
của hai kẻ xa lạ ....

Buồn bã nhìn vào lò BRL, khung trời thơ mộng lên đỉnh 9 tầng mây của em bây giờ chỉ còn lại một màu xám, màu trời buồn như lỗ vũ trụ
của một sớm đầu xuân....Gió nhẹ lay, vài chiếc lá khô khẽ đong đưa...lá rơi ngoài hiên, sao cứ ngỡ có chai rượu được mở ra và rót
....
Nhẹ tênh ly rỗng và rồi để tất cả xuống.... ngắm nhìn một lần nữa....khép nhẹ đôi bờ mi....để chợt nhận ra rằng.... các bạn nuốt hết rồi.... Vodka đã dần dần lạc mất nhau .....

Otophang ngày....tháng.....năm.....

taplaioto

Xe điện
Gần chục năm trước khi em còn đi Buôn rượu lậu "BRL" trên OF thì niềm vui là Vodka, chỉ cần làm một bài than như dưới là được rót Vodka tới tấp và niềm vui đến ào ào. Nhưng từ khi chuyển sang sinh hoạt trong CLB Hai tạ thóc OF thì em tìm mãi chả ra ;))
Bài than này chắc con buôn lão làng taplaioto vẫn nhớ rõ nhỉ ;)

Đêm đã khuya lại còn ....., ngoài kia côn trùng cũng sánh vai nhau tự tình
còn em đây nằm thổn thức xem ai rót rượu cho mình

"Đành thôi người ơi... xa rượu từ đây
..."

Em chợt tự hỏi chính mình Vodka là gì.
? Từ này đã từng cho em cái cảm giác mộng mơ, rồi khi chính thức bước chân vào cái cõi mơ mộng ấy
thì em mới chợt nhận ra rằng Vodka vốn buồn
và mang đầy nước mắt....

Từ ngày biết Vodka
Vodka như làm cho u mê,nhất là khi bạn buôn nuốt chén tư nhiên một sự hờn tủi ngậm ngùi dâng lên
....Vodka của em đó , Vodka chỉ là vậy thôi sao... Vodka làm em như hoàn toàn mất đi cả phương hướng
, mất đi lòng tin cái niềm tin rằng mai này mình sẽ được lên đỉnh...Ngoảnh mặt để dấu đi một dòng nước mắt....gió OF đêm hôm nay trong lò BRL ngột ngạt.... ngoài trời mưa và ẩm ướt cả trong tim
....Tình cảm anh trao cho Vodka, mà Vodka có vậy thôi sao....Vodka
Một ly Vodka nhỏ bé không làm cho anh lên đỉnh, nhưng nhiều ly sẽ làm anh lên đỉnh!
Vậy mà giờ ly Vodka bé nhỏ kia cũng chả có, chỉ thấy cả rừng ly Vodka
đang thâp thò, cà rừng ly đang lách cách va chạm nhau
Mà sao chả thấy ly nào va vào mồm em....
Tiếng nỉ non, tụm năm tụm ba bán than trong lò BRL nghe thật êm tai
.... nhưng tại sao sâu thẳm lòng em bây giờ lại như đang bị những ly Vodka làm cho mồm khô lẻ, càng nghĩ đến Vodka càng buồn hiu hắt
....
Tất cả những gì trước mắt em bỗng như bị sụp đổ sau những lời mật ngọt
trả chén vậy mà chén vẫn ra đi không trở lại, chỉ còn lại một nỗi đau, buồn lặng lẽ

...
Các bạn buôn đang thay lòng
, sao em lại vẫn cứ mải chờ trông bạn buôn rót rượu
....phải chăng đang chờ đợi một cái gì đó rất mong manh, mong manh tựa một làn khói mờ huyền ảo giữa nụ hôn
của hai kẻ xa lạ ....

Buồn bã nhìn vào lò BRL, khung trời thơ mộng lên đỉnh 9 tầng mây của em bây giờ chỉ còn lại một màu xám, màu trời buồn như lỗ vũ trụ
của một sớm đầu xân....Gió nhẹ lay, vài chiếc lá khô khẽ đong đưa...lá rơi ngoài hiên, sao cứ ngỡ có chai rượu được mở ra và rót
....
Nhẹ tênh ly rỗng và rồi để tất cả xuống.... ngắm nhìn một lần nữa....khép nhẹ đôi bờ mi....để chợt nhận ra rằng.... các bạn nuốt hết rồi.... Vodka đã dần dần lạc mất nhau .....

Otophang ngày....tháng.....năm.....
Hồi ý e còn lay hoay chế cờ-líp có phụ đề !!! :)) :)) :))