[Funland] Những niềm vui nhỏ

Maihong_

Xe điện
🤣 nỗi niềm của các cụ tuổi trung niên hả cụ.
Phụ nữ may mà ko có niềm vui đó :D
Nhưng phụ nữ có niềm vui là nay nhảy lên cân thấy mình giảm đc 1 lạng :D
Sao cc hay nói mũi giày k bị ướt thế mợ

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra chúng ta hay lướt qua nhau mà ko có cảm xúc, ít ai dừng lại để quan sát và góp ý với ng khác như mợ lắm.
Em nghĩ mợ phải là tuýp ng rất tò mò, thích quan sát, nhìn ngắm và cảm nhận mọi thứ xung quanh mình.
...cũng là do có chung sở thích, nên muốn chị ấy kiểu "đẹp hơn" theo cái cách mà chị ấy đã gửi gắm ở những bức ảnh ấy mợ Smile. Có đôi khi, lời khen xã giao qua chữ viết cũng đầy sáo rỗng, nhưng qua biểu cảm giọng nói thì mình cảm nhận rõ rệt hơn. Em bị rung động là vì chị ấy nhấc máy lên gọi ngay tắp lự và nghẹn ngào như là "Cry on my shoulder" sau những ngày mất phương hướng trong việc định hình phong cách cá nhân cho mình. Mà thực sự, em nào có giỏi giang chi việc đó, chỉ là "chạm" đúng cái cảm xúc của người ta thôi ạ...
Em cảm ơn mợ!

Smile1102

Xe container
...cũng là do có chung sở thích, nên muốn chị ấy kiểu "đẹp hơn" theo cái cách mà chị ấy đã gửi gắm ở những bức ảnh ấy mợ Smile. Có đôi khi, lời khen xã giao qua chữ viết cũng đầy sáo rỗng, nhưng qua biểu cảm giọng nói thì mình cảm nhận rõ rệt hơn. Em bị rung động là vì chị ấy nhấc máy lên gọi ngay tắp lự và nghẹn ngào như là "Cry on my shoulder" sau những ngày mất phương hướng trong việc định hình phong cách cá nhân cho mình. Mà thực sự, em nào có giỏi giang chi việc đó, chỉ là "chạm" đúng cái cảm xúc của người ta thôi ạ...
Em cảm ơn mợ!
Đấy cũng là quan tâm và tinh tế đó mợ ơi. Em thi thoảng cũng tạt qua thớt của mợ, thấy mợ quan sát rất tinh và viết rất hay ạ. Chỉ có điều em không thể viết đc như vậy. Em dân kỹ thuật nên chỉ thích và hay viết gạch đầu dòng thôi.

TU160M2

Xe tăng
Đặt mục tiêu quá cao hoặc hết mục tiêu nên bị chới với ấy mà

juve99

Xe cút kít
Trên này toàn các ô nghĩ nhiều và hay đọc báo nhân dân. Lướt qua trang 1 toàn thấy chiến tranh - suy thoái kinh tế - ly hôn. Nói chung ofer thừa sự hài hước nhưng mong manh nên hay khóc :)) Cũng may được mấy ô Chã Ba Lơ Ngơ vui tính kéo lại k bùn lắm

Smile1102

Xe container
Đặt mục tiêu quá cao hoặc hết mục tiêu nên bị chới với ấy mà
Em nghĩ cái giá của niềm vui và hạnh phúc có thể rất đắt hoặc có thể rất rẻ, tùy theo mình tìm kiếm cái gì và cảm nhận như thế nào về cuộc sống.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đấy cũng là quan tâm và tinh tế đó mợ ơi. Em thi thoảng cũng tạt qua thớt của mợ, thấy mợ quan sát rất tinh và viết rất hay ạ. Chỉ có điều em không thể viết đc như vậy. Em dân kỹ thuật nên chỉ thích và hay viết gạch đầu dòng thôi.
Vậy mình cũng chạy qua chạy lại thớt nhau cho vui cửa vui nhà ha, :D.
Em nói đùa thôi ạ, em cũng có đọc chủ đề mợ đã tạo, cũng thán phục đó. Kinh tế và nghị lực cũng như bản lĩnh của mợ, cũng khiến em đôi khi stress. Stress trong việc kiếm tiền thì đúng hơn. Tuy vậy, cũng phải tự cân bằng cuộc sống của mình, để biết là "đủ". Có những thứ, em và mợ bị thiếu hụt của nhau, nhưng đáng mừng là chúng ta biết tự xốc lại chính mình để không bị "ngợp" bởi ai cả. Hy vọng, giữa cuộc đời đầy bon chen này, em với mợ vẫn sẽ vui với những niềm vui nho nhỏ và phù phiếm của đàn bà. Mợ có nhiều thứ để chia sẻ cho cộng đồng, hãy giữ mãi ý niệm này để nhiều niềm vui được nhân lên nhé!

TU160M2

Xe tăng
Em nghĩ cái giá của niềm vui và hạnh phúc có thể rất đắt hoặc có thể rất rẻ, tùy theo mình tìm kiếm cái gì và cảm nhận như thế nào về cuộc sống.
Phạm trù này rộng lắm mợ ạ, tất cả ở tại chữ NGỘ, giác ngộ được thì sẽ thấy hạnh phúc, mà món này lại tùy người, nên nó khó ạ.

juve99

Xe cút kít
Em nói đùa thôi ạ, em cũng có đọc chủ đề mợ đã tạo, cũng thán phục đó. Kinh tế và nghị lực cũng như bản lĩnh của mợ, cũng khiến em đôi khi stress. Stress trong việc kiếm tiền thì đúng hơn. Tuy vậy, cũng phải tự cân bằng cuộc sống của mình, để biết là "đủ". Có những thứ, em và mợ bị thiếu hụt của nhau, nhưng đáng mừng là chúng ta biết tự xốc lại chính mình để không bị "ngợp" bởi ai cả. Hy vọng, giữa cuộc đời đầy bon chen này, em với mợ vẫn sẽ vui với những niềm vui nho nhỏ và phù phiếm của đàn bà. Mợ có nhiều thứ để chia sẻ cho cộng đồng, hãy giữ mãi ý niệm này để nhiều niềm vui được nhân lên nhé!
À được mợ này nhẹ nhàng lãng mạn, còn mấy cụ khác chán lắm =P~

Smile1102

Xe container
Vâng mợ ơi, qua thăm nhà nhau cho xôm ạ.
Luận về kiếm tiền thì so với các cụ mợ ở đây em chắc chỉ đáng là nhi đồng thôi ạ.
Nhưng em vui với những trải nghiệm mà em có và cả quá trình mà em đã lựa chọn, cho tới giờ này em cảm thấy mình đã có những lựa chọn đúng đắn.
Vì những lựa chọn đó giúp em có nhiều hiểu biết, được gặp gỡ nhiều người và học được rất nhiều điều.
Hôm trc sếp em bảo với một sếp khác ở cty về em là "nó quen 1 nửa Việt nam" :D

Nói thêm 1 chút, bản tính em là ng tò mò, thích những thứ mới mẻ, thích học hỏi và học cũng khá nhanh. Nhưng trên hết em là ng rất vui vẻ, lạc quan và ít bị ảnh hưởng bởi người khác, nên em cũng ko bị áp lực bới những người xung quanh mình.Ngay từ bé em đã sống như em muốn, và ít để ý ng khác như thế nào hay họ nghĩ gì về mình. Đã thế AQ còn cao nên em có khả năng chịu áp lực rất tốt.

Chỉnh sửa cuối: