[Funland] Những niềm vui nhỏ

Smile1102

Xe container
Gần chục năm trước khi em còn đi Buôn rượu lậu "BRL" trên OF thì niềm vui là Vodka, chỉ cần làm một bài than như dưới là được rót Vodka tới tấp và niềm vui đến ào ào. Nhưng từ khi chuyển sang sinh hoạt trong CLB Hai tạ thóc OF thì em tìm mãi chả ra ;))
Bài than này chắc con buôn lão làng taplaioto vẫn nhớ rõ nhỉ ;)

Đêm đã khuya lại còn ....., ngoài kia côn trùng cũng sánh vai nhau tự tình
còn em đây nằm thổn thức xem ai rót rượu cho mình

"Đành thôi người ơi... xa rượu từ đây
..."

Em chợt tự hỏi chính mình Vodka là gì.
? Từ này đã từng cho em cái cảm giác mộng mơ, rồi khi chính thức bước chân vào cái cõi mơ mộng ấy
thì em mới chợt nhận ra rằng Vodka vốn buồn
và mang đầy nước mắt....

Từ ngày biết Vodka
Vodka như làm cho u mê, nhất là khi bạn buôn nuốt chén tư nhiên một sự hờn tủi ngậm ngùi dâng lên
....Vodka của em đó , Vodka chỉ là vậy thôi sao... Vodka làm em như hoàn toàn mất đi cả phương hướng
, mất đi lòng tin cái niềm tin rằng mai này mình sẽ được lên đỉnh...Ngoảnh mặt để dấu đi một dòng nước mắt....gió OF đêm hôm nay trong lò BRL ngột ngạt.... ngoài trời mưa và ẩm ướt cả trong tim
....Tình cảm anh trao cho Vodka, mà Vodka có vậy thôi sao....Vodka?
Một ly Vodka nhỏ bé không làm cho anh lên đỉnh, nhưng nhiều ly sẽ làm anh lên đỉnh!
Vậy mà giờ ly Vodka bé nhỏ kia cũng chả có, chỉ thấy cả rừng ly Vodka
đang thâp thò, cà rừng ly đang lách cách va chạm nhau
Mà sao chả thấy ly nào va vào mồm em....
Tiếng nỉ non, tụm năm tụm ba bán than trong lò BRL nghe thật êm tai
.... nhưng tại sao sâu thẳm lòng em bây giờ lại như đang bị những ly Vodka làm cho mồm khô lẻ, càng nghĩ đến Vodka càng buồn hiu hắt
....
Tất cả những gì trước mắt em bỗng như bị sụp đổ sau những lời mật ngọt
trả chén vậy mà chén vẫn ra đi không trở lại, chỉ còn lại một nỗi đau, buồn lặng lẽ

...
Các bạn buôn đang thay lòng
, sao em lại vẫn cứ mải chờ trông bạn buôn rót rượu
....phải chăng đang chờ đợi một cái gì đó rất mong manh, mong manh tựa một làn khói mờ huyền ảo giữa nụ hôn
của hai kẻ xa lạ ....

Buồn bã nhìn vào lò BRL, khung trời thơ mộng lên đỉnh 9 tầng mây của em bây giờ chỉ còn lại một màu xám, màu trời buồn như lỗ vũ trụ
của một sớm đầu xuân....Gió nhẹ lay, vài chiếc lá khô khẽ đong đưa...lá rơi ngoài hiên, sao cứ ngỡ có chai rượu được mở ra và rót
....
Nhẹ tênh ly rỗng và rồi để tất cả xuống.... ngắm nhìn một lần nữa....khép nhẹ đôi bờ mi....để chợt nhận ra rằng.... các bạn nuốt hết rồi.... Vodka đã dần dần lạc mất nhau .....

Otophang ngày....tháng.....năm.....
Cụ mà đi hát hay sáng tác nhạc thì khéo lại thành Đen Vâu phảy ạ :)

Cụ mà đi hát hay sáng tác nhạc thì khéo lại thành Đen Vâu phảy ạ :)
Không, chính xác là ra nhập hội cái bang thì mới chuẩn. Các bài kiểu đấy là bài đi xin Vodka đấy ;) Văn của hội cái bang xin Vodka thì nhiều lắm ;))

Em oánh quả mui trần ba bánh chân chống cơm
vào lò BRL thấy đông
thương gia ghê. Chỗ thì lác đác thương gia đang
đòi chén
tố nhau nuốt
chén, thương ra thì mang túi
vào gạ gửi tiết kiệm lãi suất cao, có thương gia đi
vào thay Trâu.
Có thương gia mang âm nhạc
với rủ nhau đi bar
gạ
. Một số thì đi đêm rỉ tai
nhau ký hợp đồng truyền thống, có thương gia thì mang ảnh
để bạn buôn mờ mắt rót, thương gia khác kín đáo hơn thì nhảy nhót nhẹ nhàng
hy vọng kiếm rượu của thương gia..... Mấy thương gia lẻ không chịu kém cũng uốn éo
gạ rượu thương gia nữ. Và một số mồm kêu thề chơi đẹp
tỏ vẻ tức giận
để mong được rót. Có ông ở xa thì ngồi đòi rượu qua bàn phím
tỏ vẻ dỗi vì clip
không ai
với
nên quay
vào khán giả. Có cặp thương gia thì
vào lò hô bắn
hoa hoét. Số đông
lẻ hát bài móm.

Tóm lại em biết tảy hết cmn các thương gia rồi, nên các thương gia rót
cho em để em được ngập rượu trong
đê, không em
đấy

juve99

Xe cút kít
Không, chính xác là ra nhập hội cái bang thì mới chuẩn. Các bài kiểu đấy là bài đi xin Vodka đấy ;) Văn của hội cái bang xin Vodka thì nhiều lắm ;))

Em oánh quả mui trần ba bánh chân chống cơm
vào lò BRL thấy đông
thương gia ghê. Chỗ thì lác đác thương gia đang
đòi chén
tố nhau nuốt
chén, thương ra thì mang túi
vào gạ gửi tiết kiệm lãi suất cao, có thương gia đi
vào thay Trâu.
Có thương gia mang âm nhạc
với rủ nhau đi bar
gạ
. Một số thì đi đêm rỉ tai
nhau ký hợp đồng truyền thống, có thương gia thì mang ảnh
để bạn buôn mờ mắt rót, thương gia khác kín đáo hơn thì nhảy nhót nhẹ nhàng
hy vọng kiếm rượu của thương gia..... Mấy thương gia lẻ không chịu kém cũng uốn éo
gạ rượu thương gia nữ. Và một số mồm kêu thề chơi đẹp
tỏ vẻ tức giận
để mong được rót. Có ông ở xa thì ngồi đòi rượu qua bàn phím
tỏ vẻ dỗi vì clip
không ai
với
nên quay
vào khán giả. Có cặp thương gia thì
vào lò hô bắn
hoa hoét. Số đông
lẻ hát bài móm.

Tóm lại em biết tảy hết cmn các thương gia rồi, nên các thương gia rót
cho em để em được ngập rượu trong
đê, không em
đấy
Bài viết chữ màu mè sai nội quy này cụ Thích Là Bụp ơi \:D/\:D/\:D/

cỏ và mây

Xe điện
Nhà em có ông con, lúc nào cũng vui vẻ líu lo :).
Bà nấu cơm cho ăn ông ấy bảo bà nấu ngon tuyệt, em hỏi nó: thế mẹ nấu thì sao? Nó trả lời: mẹ xinh đẹp tuyệt vời. Hihi.
Nghe xàm xí nhưng mẹ vui cả ngày ☺

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Biển chỗ em mùa này bắt đầu bơi được rồi. Sáng ra mang theo ít thức ăn bơi ra biển cho cá ăn rồi bơi về uống cafe, ăn sáng. Online nghe bọn trẻ con chí chóe và thông báo chuyện học tập. Niềm vui của em nó nhỏ thế thôi.

Smile1102

Xe container
Bà nấu cơm cho ăn ông ấy bảo bà nấu ngon tuyệt, em hỏi nó: thế mẹ nấu thì sao? Nó trả lời: mẹ xinh đẹp tuyệt vời. Hihi.
Ko xàm xí đâu mợ ơi, cả bầu trời thương yêu của bé đấy.
Em kêu béo quá, con em nó bảo mẹ béo để con ôm cho thích :)

TorienT

Xe container
Nói chung như nhiều cụ, mợ khác trên này em ngưỡng mộ mợ Smile1102 một người lí trí một cách rất phụ nữ.

Smile1102

Xe container
Biển chỗ em mùa này bắt đầu bơi được rồi. Sáng ra mang theo ít thức ăn bơi ra biển cho cá ăn rồi bơi về uống cafe, ăn sáng. Online nghe bọn trẻ con chí chóe và thông báo chuyện học tập. Niềm vui của em nó nhỏ thế thôi.
Mơ ước của em là có một ngôi nhà ở biển để về hưu. Ko biết bao giờ mới theo được cụ.

TorienT

Xe container
Mơ ước của em là có một ngôi nhà ở biển để về hưu. Ko biết bao giờ mới theo được cụ.
Buông cơm áo gạo tiền là được mà mợ. Em xưa cũng cùng nghề cày bàn phím giống mợ đấy, rồi em nhận ra là em không phù hợp và em thích niềm vui tinh thần hơn là vật chất nên em cho phép mình nghỉ hưu, chỉ vậy thôi.
P/s: Giờ em có thời gian đọc sách, nghe nhạc, đánh cờ, chăm sóc bản thân, dạy dỗ con cái, quan tâm gia đình dù tiền kiếm ít đi nhiều lắm. Nhưng mà em nghĩ là ổn, đôi giày này vừa với em.

Smile1102

Xe container
Nói chung như nhiều cụ, mợ khác trên này em ngưỡng mộ mợ Smile1102 một người lí trí một cách rất phụ nữ.
Cụ lại cho em một niềm vui nhỏ cho một ngày mới rồi ạ. Cảm ơn cụ.
NYC của em bảo em là vì em ko mù quáng nên ko yêu hết mình, đấy mặt trái của tỉnh táo và lý trí đó cụ :)
Buông cơm áo gạo tiền là được mà mợ. Em xưa cũng cùng nghề cày bàn phím giống mợ đấy, rồi em nhận ra là em không phù hợp và em thích niềm vui tinh thần hơn là vật chất nên em cho phép mình nghỉ hưu, chỉ vậy thôi.
P/s: Giờ em có thời gian đọc sách, nghe nhạc, đánh cờ, chăm sóc bản thân, dạy dỗ con cái, quan tâm gia đình dù tiền kiếm ít đi nhiều lắm. Nhưng mà em nghĩ là ổn, đôi giày này vừa với em.
Buông bỏ là một từ rất rất khó cụ ạ. Thực sự mà nói, em cũng tham, muốn có nhiều hơn chút để cảm thấy an toàn hơn, muốn con có điều kiện để được học những chỗ tốt nhất và cúng muốn có chút cho những sở thích phù phiếm của mình.
Nhưng em đặt mục tiêu rồi, 50 em sẽ buông,mà trc tới giờ em thường thực hiện được mục tiêu khá tốt.
Em sẽ dùng tiền năm cuối đi làm để làm một chuyến vòng quang thế giới, và có thể ở một vài nước trong một vài tháng.

TorienT

Xe container
Cụ lại cho em một niềm vui nhỏ cho một ngày mới rồi ạ. Cảm ơn cụ.
NYC của em bảo em là vì em ko mù quáng nên ko yêu hết mình, đấy mặt trái của tỉnh táo và lý trí đó cụ :)

Buông bỏ là một từ rất rất khó cụ ạ. Thực sự mà nói, em cũng tham, muốn có nhiều hơn chút để cảm thấy an toàn hơn, muốn con có điều kiện để được học những chỗ tốt nhất và cúng muốn có chút cho những sở thích phù phiếm của mình.
Nhưng em đặt mục tiêu rồi, 50 em sẽ buông,mà trc tới giờ em thường thực hiện được mục tiêu khá tốt.
Em sẽ dùng tiền năm cuối đi làm để làm một chuyến vòng quang thế giới, và có thể ở một vài nước trong một vài tháng.
Vâng, để "buông" cũng là một việc không dễ, cũng phải đạt được một số điều kiện (của bản thân) thì mình mới quyết định được, em có chút may mắn là có giai đoạn cũng kiếm đựoc nhiều hơn bình thường một chút. Nhiều người cũng bảo em quá lí trí, quá tỉnh táo, quá nguyên tắc - em đoán chắc mợ thời con gái cũng là người nghiện sách giống em.

Demchinhhang.net

Xe container
Hàng ngày phục vụ ông này cũng vui, quên hết nợ nần:D

MuathuHN252

Xe cút kít
Con nhà e ko fai xàm xí nhưng rất khéo nịnh. Bà(bà gv) nấu thì nó khen là: "bà Đ nấu ngon quá, bà nấu ko phải mẹ nấu!" đến mai mẹ nấu thì nó lại quay ra khen mẹ:" mẹ nấu ngon quá, mẹ nấu ko fai bà nấu" có lúc anh ta khen nhầm ng cơ. Còn mẹ thì bình thường nó ko khen xinh nhưng đi học về mà thấy mẹ đánh son chưa tẩy trang hoặc cả nhà cùng ra ngoài mẹ đánh chút son thì khen: mẹ xinh. Nhà e có 1 em gái ở cùng, mỗi lần nó khen mẹ xinh là dì trêu nó, hỏi thế mẹ xinh hơn hay dì L xinh hơn, ngày bé thì có lúc nó trả lời mẹ xinh hơn, có lúc trả lời dì xinh hơn(nó muốn nịnh ai sẽ trả lời ng đó xinh hơn) còn bây h sau bao nỗ lực của mẹ, con đã biết nịnh cả 2 cùng 1 lúc bằng cách trả lời: cả mẹ và dì L đều xinh!
Nghe xong cưng xỉu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Niềm vui nhỏ nhoi của em bây giờ là chém gió trên of :))

Smile1102

Xe container
Vâng, để "buông" cũng là một việc không dễ, cũng phải đạt được một số điều kiện (của bản thân) thì mình mới quyết định được, em có chút may mắn là có giai đoạn cũng kiếm đựoc nhiều hơn bình thường một chút. Nhiều người cũng bảo em quá lí trí, quá tỉnh táo, quá nguyên tắc - em đoán chắc mợ thời con gái cũng là người nghiện sách giống em.
Vâng cụ ơi, từ hồi cấp 1 tới hết Đại học thì thú vui của em là sách.
Lúc nào cũng có quyển sách trên tay cụ ạ.
Em ko biết khi nào sẽ đến đoạn may mắn của em, nhưng 2 năm vừa rồi em kiếm khá tốt so với trc kia vì nhiều nguồn thu hơn.