[Funland] Những Nga kiều thầm lặng

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ngộ nhỡ người ta nhân danh Quốc gia để làm thời bít làm xao???
Liệu anh Vô va có đủ lực để chống lại cả bộ máy 9 chị ???
Cũng không chắc, dưng mà cố nhai có thể trả giá bằng cả bộ nhá :D

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Cũng từ LX, cũng TS toán, đại gia từ buôn đủ thứ & xnk, hơn anh vịt 8 tuổi thì phải ;)) con đuờng tơ lụa a thấy quen quen ko :) 12 năm truớc có lẽ đáng nể chả kém soái nào, tiếc là giờ thì thua xa mất rồi
Chắc ko được nhắc đến vì anh này vốn không học đại học ở LX như mấy anh kia, mà chỉ sang LX làm nghiên cứu sinh hay sau đại học gì đấy, thời 89-92.

Đúng là 12 năm trước chả kém soái nào ... hihi ... nhưng giờ gọi là không tầm cỡ như Vượng, Bình FPT hay mấy bác Ngân hàng , nhưng cũng vẫn là siêu đại gia : Chủ tịch HĐQT Hanoi Milk; sở hữu xưởng sản xuất bánh bao Malaisia bán khá chạy + lô đất hơn 1800m2 mặt tiền đường Láng Hạ (6 biệt thự liền kề mỗi cái 300m2 vẫn đang cho thuê từ hơn 20 năm nay); biệt thự Phú Mỹ Hưng cùng hàng loạt bất động sản giá trị khác.... Mấy năm nay cũng đang theo dự án khu đô thị Hoàng Mai (bán đảo Linh Đàm)

Em chỉ share được thế thôi ạ... hihi...

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
Anh Võ Văn Hồng giờ cao tuổi rồi vẫn ở bên Nga à các cụ, lâu không thấy nhắc đến anh ấy

Hồi 9x nghe nhiều về anh này, hay tại em chơi với mấy cụ già Nghệ An đồng hương nên ca ngợi quá lên?
Anh Hồng là lớp đi trước, có nhiều tiền rồi thì đám anh Vượng vẫn còn là sinh viên mới ra trường làm ăn cò con thôi. Cũng thuộc top hàng khủng nhất ở Nga đấy, có điều anh ấy kín tiếng và chẳng lên báo bao giờ (hình như "bị" lên cái là dập luôn).
Mấy năm trước em thấy anh ấy về rồi cụ ạ, cả chị Lan và gia đình cũng về hết, không biết sau này có sang lại không?
Anh ấy về VN nhưng vẫn thoắt ẩn thoắt hiện, đi đâu cũng vẫn vệ sĩ kè kè đấy cụ ạ. Giờ đất ở SG và HN anh ấy cũng vẫn còn khủng lắm, kể sơ sơ mấy miếng ở HN như cái Bar to tướng ở 54-56 Hàng Đường, bãi giữ xe 700m2 ở Hàng Bồ (65 thì phải hay loanh quanh đấy vài số nhà), cả khu quán Ngon giữa Trần Hưng Đạo...v.v...Gia đình anh ấy còn đang ở một biệt thự trên Hoàng Diệu nữa cơ, vào được khu này ở là các cụ biết rồi đấy.

azzA

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ đã copy & paste

volkswagen37

Xe hơi
em thích nhất câu "các soái có thể kể chi tiết từng $ kiếm như thế nào từ triệu $ thứ 2 còn về triệu $ đầu tiên thì đừng có mơ" đại loại thế

cairong_2011

Xe container
Em đánh dấu và cẩn thận copy về kẻo bị bay mất như clip Vin-Viteo

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Dân đi Nga thời đấy nhiều ông thông minh, tài giỏi, sang đấy cũng toàn lăn lộn máu và nước mắt mới mang được tiền về xây dựng quê hương. Nhưng không khéo dân đi Nga mang về VN nhiều ngoại tệ hơn dân đi Mỹ chứ em thấy bọn đi Mỹ nhiều đứa toàn khuân tiền từ VN đi thôi
Người từ Mỹ về không mang được nhiều tiền song họ mang tư tưởng ợ :P :P :P

omerta77

Xe điện
Chả biết cụ lấy nguồn từ đâu nhưng bảo Tuấn "chợ" mở Nhà máy giày dép trong khuôn viên Thượng Đình 7.000 CN thì ko đúng đâu. Chỉ thuê 1 phần đất của Thượng Đình mở Công ty Nam Thắng làm gạch lát thôi. Chắc chém gió bảo Thượng Đình của mình thì có

nowhereland

Xe điện
Dân đi Nga thời đấy nhiều ông thông minh, tài giỏi, sang đấy cũng toàn lăn lộn máu và nước mắt mới mang được tiền về xây dựng quê hương. Nhưng không khéo dân đi Nga mang về VN nhiều ngoại tệ hơn dân đi Mỹ chứ em thấy bọn đi Mỹ nhiều đứa toàn khuân tiền từ VN đi thôi
Dân đông Âu nói chung (Liên Xô cũ chiếm phần lớn) mang nhiều tiền về nhưng cũng mang về quá nhiều hệ lụy với thị trường Vàng - Chứng - Nhà đất đảo điên trong hơn chục năm nay đấy cụ ạ. Dân Mỹ về thì không nhiều vì đa số họ đã thành công thì ở lại đấy nhiều cơ hội hơn và có về VN cũng rất khó hòa nhập được với cơ chế làm việc khác hoàn toàn. Dân đông Âu thì có nhiều lý do để về, họ mafia và hợp với lối chơi thao túng chính trụy và thị trường hơn, một lý do nữa là khi kiếm được kha khá rồi thì mảnh đất bên kia để lại cho những ông liều ăn nhiều vì khi đấy với họ nó không còn an toàn cho bản thân và gia đình nữa.
Tuy nhiên nếu so về kiều hối thì em cũng chưa chắc tiền từ đông Âu đã hơn được đâu vì số lượng kiều ở Mỹ là mấy triệu người, đều và lâu dài nữa ạ.

Toản Micky

Xe đạp
Đọc xong bài cụ chắc em chớt mất

7years

Xe điện
Anh Hồng là lớp đi trước, có nhiều tiền rồi thì đám anh Vượng vẫn còn là sinh viên mới ra trường làm ăn cò con thôi. Cũng thuộc top hàng khủng nhất ở Nga đấy, có điều anh ấy kín tiếng và chẳng lên báo bao giờ (hình như "bị" lên cái là dập luôn).
Mấy năm trước em thấy anh ấy về rồi cụ ạ, cả chị Lan và gia đình cũng về hết, không biết sau này có sang lại không?
Anh ấy về VN nhưng vẫn thoắt ẩn thoắt hiện, đi đâu cũng vẫn vệ sĩ kè kè đấy cụ ạ. Giờ đất ở SG và HN anh ấy cũng vẫn còn khủng lắm, kể sơ sơ mấy miếng ở HN như cái Bar to tướng ở 54-56 Hàng Đường, bãi giữ xe 700m2 ở Hàng Bồ (65 thì phải hay loanh quanh đấy vài số nhà), cả khu quán Ngon giữa Trần Hưng Đạo...v.v...Gia đình anh ấy còn đang ở một biệt thự trên Hoàng Diệu nữa cơ, vào được khu này ở là các cụ biết rồi đấy.

vầng anh ấy nhiều tuổi mà, thấy các anh ở cq cũ dân nghệ an ca ngợi ghê lắm, thời đấy em chỉ biết có anh ấy mấy lần lên báo vì ở hội người VN gì đó, chứ các anh khác mãi sau này mới nghe tên

Hóa quán ngon THD của anh ấy ạ...

xe365vn

Xe container
Đánh dấu đọc sau. Dài quá hhehe

scorp8x

Xe container
Chắc ko được nhắc đến vì anh này vốn không học đại học ở LX như mấy anh kia, mà chỉ sang LX làm nghiên cứu sinh hay sau đại học gì đấy, thời 89-92.

Đúng là 12 năm trước chả kém soái nào ... hihi ... nhưng giờ gọi là không tầm cỡ như Vượng, Bình FPT hay mấy bác Ngân hàng , nhưng cũng vẫn là siêu đại gia

Em chỉ share được thế thôi ạ... hihi...
Share khiếp quá :) mềnh vẫn nhớ 12 năm truớc đến chơi biệt thự ko ai nhìn vào mờ nghĩ của 1 soái ka, tầm lúc đó ở HN còn hơn anh vova :D

y2k_mqm

Xe hơi
Em đã đọc xong bài trong thread. Đọc xong mở mang ra khá nhiều điều các cụ ạ. về hình thành của các công ty ở VN và các phi vụ mà trước đây mình biết. Tks cụ nhiều