[Funland] Những Nga kiều thầm lặng

HaiBlue

Xe tải
Hôm qua cụ vượng e thấy có í là giờ tôi cũng cứng rồi chả sợ nữa.k biết ngông quá ko
Biết đâu anh ý đang bị đe doạ nên mượn truyền thông đi trước một bước, đâu phải vô cớ mà clip lọt ra ngoài sau đó lại phong toả Link. Anh ý còn nhắc tới 2 lần câu 1 người khó ở
Anh Vượng giờ là biểu tượng quốc gia khởi nghiệp rồi. Không dưng mà anh đổi slogan của Vin để phù hợp với xu thế quốc gia. Ngay như anh Hùng còn nói rõ là tiền Viettel ko thiếu nhưng đất đẹp thì phải nhờ anh Vượng để lại cho. Ăn anh ấy ko dễ đâu.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Dài léo chịu được,..số mình chắc ko giầu nên ko kiên nhẫn đọc nổi :(

nowhereland

Xe điện
Cụ nhầm đấy.
Việt kiều Mỹ và Tây Âu không có giàu như cụ nghĩ. Nhất là đám đi làm công ăn lương.
Em xưa từng làm thuê cho Tây và cũng chuyển tiền cho đám Đông Âu. Em không lạ họ :D
Em không nhầm cụ ơ, vì em có nói kiều mỹ giàu bao giờ đâu? Nhưng em nói về kiều hối thì người Việt ở Mỹ thuộc loại đông nhất trong các khối người Việt trên TG, hơn nữa lại định cư lâu dài và làm ăn ổn định nên khả năng (chưa quan tâm đến con số chính xác) kiều hối gửi về là không kém so với số tiền dân đông Âu mang về đâu (tính theo khoảng 40 năm trở lại đây kể từ chính biến 1975).

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em không nhầm cụ ơ, vì em có nói kiều mỹ giàu bao giờ đâu? Nhưng em nói về kiều hối thì người Việt ở Mỹ thuộc loại đông nhất trong các khối người Việt trên TG, hơn nữa lại định cư lâu dài và làm ăn ổn định nên khả năng (chưa quan tâm đến con số chính xác) kiều hối gửi về là không kém so với số tiền dân đông Âu mang về đâu (tính theo khoảng 40 năm trở lại đây kể từ chính biến 1975).
Em từng phải đếm 100.000 để trả chỉ Cho 1 chủ lúc 6h sáng vào khoảng năm 90.
Kiều Mỹ làm gì có được đức ấy :D

cucsat123

Xe tăng
Anh Vượng giờ là biểu tượng quốc gia khởi nghiệp rồi. Không dưng mà anh đổi slogan của Vin để phù hợp với xu thế quốc gia. Ngay như anh Hùng còn nói rõ là tiền Viettel ko thiếu nhưng đất đẹp thì phải nhờ anh Vượng để lại cho. Ăn anh ấy ko dễ đâu.
Hôm qua cụ vượng e thấy có í là giờ tôi cũng cứng rồi chả sợ nữa.k biết ngông quá ko
Vâng anh ấy giờ ngon rồi.nói dại anh ấy mà dỗi ra nước ngoài rồi giương cao ngọn cờ là cũng mệt đấy.dưng mà e nghĩ là không đâu ạ.không đâu khó sống như vn mà lại dễ sống như vn .e nể nhất cái câu trả lời vs ông bí thư đảng ủy viettel về việc xây ks ở các nước phát triển

MTD

Xe buýt
Thực sự kính nể, em oánh dấu. Hy vọng nghe và hiểu nhiều hơn.

nowhereland

Xe điện
Em từng phải đếm 100.000 để trả chỉ Cho 1 chủ lúc 6h sáng vào khoảng năm 90.
Kiều Mỹ làm gì có được đức ấy :D
Cụ đọc kỹ bài em chưa ạ? Nếu rồi thì nên dừng nhé vì cụ cứ cố lái nó theo ý của cụ thì em cũng chịu ạ.

Patriots

Xe lăn
Cụ nhầm đấy.
Việt kiều Mỹ và Tây Âu không có giàu như cụ nghĩ. Nhất là đám đi làm công ăn lương.
Em xưa từng làm thuê cho Tây và cũng chuyển tiền cho đám Đông Âu. Em không lạ họ :D
nhất là Can cũng có nhiều cụ giàu như ở Toronto có cụ trồng cỏ cả 10 năm trời, xây dựng nhà máy bia để hợp thức hoá điện nước tiêu thụ, chứ còn Mẽo và tây Âu bên đó thuế hoá minh bạch ít bốc nhanh được, làm lậu thì không thọ được lâu.

Patriots

Xe lăn
Vâng anh ấy giờ ngon rồi.nói dại anh ấy mà dỗi ra nước ngoài rồi giương cao ngọn cờ là cũng mệt đấy.dưng mà e nghĩ là không đâu ạ.không đâu khó sống như vn mà lại dễ sống như vn .e nể nhất cái câu trả lời vs ông bí thư **** ủy viettel về việc xây ks ở các nước phát triển
Cụ nhầm, có người giỏi bằng trăm anh vova cũng không được trọng dụng. Anh vova đi thì lại có anh khác. Kể về nợ và tài sản nổi thì công nhận anh vova quản lý nợ tốt hơn anh ba Đức. Về doanh nghiệp tư nhân thì các anh ấy mới chỉ là hàng thứ hai, thứ ba nợ nhiều. Tất nhiên các anh ấy đều rất giỏi, như anh vova giỏi ở chỗ quỹ đất quá nhiều và đẹp, mà mua hay đấu giá bao nhiêu tiền m2 giỏi là ở chỗ đó. Anh Vũ cũng giỏi khi bán được AVG cho Mobifon giá ngất trời. Cho AVG vào tay các cụ chắc không nổi 100 củ, vì khi bán nó đang lỗ theo ngày.

cucsat123

Xe tăng
Cụ nhầm, có người giỏi bằng trăm anh vova cũng không được trọng dụng. Anh vova đi thì lại có anh khác. Kể về nợ và tài sản nổi thì công nhận anh vova quản lý nợ tốt hơn anh ba Đức. Về doanh nghiệp tư nhân thì các anh ấy mới chỉ là hàng thứ hai, thứ ba nợ nhiều. Tất nhiên các anh ấy đều rất giỏi, như anh vova giỏi ở chỗ quỹ đất quá nhiều và đẹp, mà mua hay đấu giá bao nhiêu tiền m2 giỏi là ở chỗ đó. Anh Vũ cũng giỏi khi bán được AVG cho Mobifon giá ngất trời. Cho AVG vào tay các cụ chắc không nổi 100 củ, vì khi bán nó đang lỗ theo ngày.
e k nói về cái ý này e nói về cái ý khác kìa cụ >_<

anhtuan85

Xe buýt
Thế cái topic này với mấy cái link trên youtube chưa xóa hết thì kể ra đội quân truyền thông của anh Vượng cũng chưa ngon lắm nhỉ

Patriots

Xe lăn
Toàn các anh xuất sắc cả, nếu các anh ấy được giao quản lý, điều hành một số TCT, TĐ vốn nhà nước thì có tiếp tục đại thành công hơn nữa không nhỉ
Chưa chắc cụ ạ, các anh như Vũ Huy Hoàng cũng học ở Đức, cụ 6 Khải hay mới đây là anh TXT cũng ở LX về, đội ngũ lãnh đạo và cựu lãnh đạo học ở LX và đông âu nhiều.

cucsat123

Xe tăng
Có thể cháu chưa hiểu ý cụ, nhưng VN không thiếu người tài, đi lên đúng bằng đôi bàn tay, chứ không làm BĐS
cháu thì nghĩ đầu tư gì ra $ thì cũng là giỏi cả thôi nó còn tùy thuộc vào nơi nào nữa.vn đầu tư bds ok thì mấy cụ í làm thôi.vd như cụ í ở u cà tì làm mì.hoặc ở bên mẽo thì làm công nghệ chả hạn.

nguyenhuy2210

Xe điện
Thế cái topic này với mấy cái link trên youtube chưa xóa hết thì kể ra đội quân truyền thông của anh Vượng cũng chưa ngon lắm nhỉ
dập bằng mắt. Internet nó tự do ở chỗ đó.

cucsat123

Xe tăng
đã lên thì không bao giờ xóa được cụ ạ.chỉ hạn chế thôi.

Patriots

Xe lăn
Thì cháu bảo các cụ ấy đều tài cả, nhưng bảo vova phất cờ ra đi thì nước Việt này thua thiệt thì không đúng đâu cụ ạ. Chodorkowski thời hậu Yelzin bị đập cho tơi tả mà nước Nga chỉ có mạnh lên, đó là cái giá phải trả của những kẻ mua rẻ tài nguyên, phản bội tổ quốc bán rẻ lại cho ngoại bang.

HaiBlue

Xe tải
Xóa thì phải có lý do cụ ạ. Ít ra những nội dung này đang có lợi cho họ về mặt truyền thông.

LinhNguyễn

Xe tăng
Em thì lại thấy các cụ đang xôn xao với cái video nên chưa biết là truyền thông ngon hay ko :D