Những nẻo đường Hà Giang - Chuyến đi của 2 nàng Ếch...

Vinh Nguyễn

Xe điện
@Tribute: còn nhìu nhìu cái nữa phê lém anh ui ui :P:P:P

canbo

Xe tăng
Chuyến đi thật hay và đầy ý nghĩa, chờ tiếp thông tin của các cụ

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em đặt gạch hóng ảnh đã.
Xem lịch trình thèm phết :D

bolide17

Xe hơi
Ảnh đẹp. nhưng thấy dân mình nhiều nơi còn nghèo quá

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chuyến đi thật hay và đầy ý nghĩa, chờ tiếp thông tin của các cụ
Thanks các cụ đã cổ vũ và động viên (b)
Em đặt gạch hóng ảnh đã.
Xem lịch trình thèm phết :D
30/4 1/5 ++ Hà Giang Cao Bằng Lạng Sơn :>
Oánh dấu..........
Cả nhà Ếch chúc e thượng lộ bình an đê......khi về có Amakong Limited nhá...........................
Như đã hứa là đến 30.4-1.5 lại xinh nhật e.........
Nhớ mua Amakong loại cụ ý làm trước khi bị vợ tẩn nhé. Nghe đồn từ dạo bị vợ tẩn, ngâm riệu mất thiêng :D
Chúc cả đoàn có chuyến đi an toàn và vui vẻ (b)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Ảnh đẹp. nhưng thấy dân mình nhiều nơi còn nghèo quá
Vâng, chính vì lý do đó mà mình cần trải lòng mình ra, dù có thể, mình chưa phải là giàu :)

Em xin tiếp tục ah:

Sau gần trăm km đường đèo, anh em tạt vào Yên Minh ăn trưa, dọc đường từ TT Tam Sơn - Quản Bạ lên đến Đồng Văn thì Yên Minh là điểm có nhiều hàng quán ăn uống khá ổn. Do khởi hành muộn nên anh em có lý do chính đáng trốn được bữa trưa với điểm trường, ở vùng cao, đến bữa mà trốn quả là không dễ, mà ăn uống ở cơ sở thì quả rất ngại...

Đến Yên Minh sớm so với giờ hẹn đón người dẫn đường của phòng GD huyện. Anh em tự thưởng 1 bữa ăn khá nhiều món đặc trưng của vùng.

Có món cháy cơm, ăn cùng khâu nhục, bùi bùi ngậy ngậy, bổ sung cho nhau, nói theo ngôn ngữ của cô út 4t nhà em: Ngon đúng điệu :D

Sau chầu thuốc chống say ở TP Hà Giang bữa sáng. Phụ xe chính em làm lon coke cho lành:

Cơm nước đàng hoàng xong xuôi, anh em nhằm hướng Sủng Là thẳng tiến. Trước khi lên xe, em chộp được cảnh này:

Lại 1 ''phượt tử'' miền xuôi, lên đây vấn vương cảnh và người, ra về rồi vẫn làm cành đào dắt mông đây
.....

billbill

Xe buýt
Theo kế hoạch đã định trước, 8 anh em nhà ESCAPE đã thực hiện chuyến tiền trạm - Khảo sát một số điểm trường ở hai xã: Sảng Tủng và Hố Quáng Phìn, huyện Đồng Văn, Hà Giang.

Với anh em trong đoàn, đây không phải lần đầu tiên thực hiện một chuyến đi tiền trạm, và với phần lớn, đây cũng không phải lần đầu đặt chân lên mảnh đất cực Bắc dễ làm say lòng người này. Nhưng, chuyến đi lần này mang nhiều dư âm hơn những chuyến lên Hà Giang chỉ để lang thang, chụp ảnh, lượn tý chợ phiên... Cả đoàn, không ai bảo ai, đều tràn đầy hứng khởi với những kế hoạch và dự định về chương trình: Đem 1000 niềm vui đến cho 1000 cháu học sinh vùng cao nguyên đá... Vâng! Đó là câu chuyện của những ngày tới, còn giờ, xin mời các cụ, các mợ, cùng chia sẻ với chúng em, cùng lang thang 1200km với các Escaper qua những nẻo đường Hà Giang - Nơi đá, mây mù, cùng các sắc hoa hòa quyện vào nhau, đẹp đến nao lòng ...

........................................
Sĩ số 7 vắng 0. Ôi vịt Nam ơi.

Linhthuynd

Xe buýt
Cơm nước đàng hoàng xong xuôi, anh em nhằm hướng Sủng Là thẳng tiến. Trước khi lên xe, em chộp được cảnh này:

Lại 1 ''phượt tử'' miền xuôi, lên đây vấn vương cảnh và người, ra về rồi vẫn làm cành đào dắt mông đây
.....
Em thấy biển số 23 thì chắc không phải phượt tử miền xuôi rồi cụ ạ.

Ducwagon

Xe tăng
Tiếp đi cụ từ từ ơi, đẹp quá...

Nocar nothing

Xe buýt
Xem chuyến đi của các cụ mà em thèm quá, ướt hết bàn phỉm roài ...

benq

Xe điện
Năm nay tiết xuân kéo dài, nhìn hoa đào trên này đẹp lạ lùng, cũng mấy quán ăn các cụ mà e ngồi ăn một mình, chứ đc như các cụ thế này thì còn gì bằng ~o)

Tribute

Xe container
Thiếu mất món đặc trưng nhất của HG đó là Lạp Xường xông khói.

kamaz007

Xe hơi
nhìn hình bác chụp thích làm 1 chuyến quá ợ :D

Thichcuala

Xe buýt
Em lót Ipad hóng ảnh của cụ.
Chúc các cụ có chuyến đi mỹ mãn!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em thấy biển số 23 thì chắc không phải phượt tử miền xuôi rồi cụ ạ.
À, vụ biển 23 thì dư này ah: Đi xe giường nằm, lên TP Hà Giang, thuê xe máy, tha hồ xuôi ngược các nẻo đường Hà Giang, lúc về, lại lên xe giường nằm oánh 1 giấc... Đấy là cách được khá nhiều người lựa chọn để khám phá Hà Giang.
Tiếp đi cụ từ từ ơi, đẹp quá...
Vừng! Em và các cụ trong đoàn sẽ từ từ post, cụ cứ từ từ cổ vũ chúng em nhé ~o)
Xem chuyến đi của các cụ mà em thèm quá, ướt hết bàn phỉm roài ...
Thèm thì kỳ nghỉ 30/4 này về HN rồi làm chuyến đi, đằng nào cũng được nghỉ, em cũng muốn ngó lại cái gầm Ếch bịt tôn 3ly của cụ (b)
Năm nay tiết xuân kéo dài, nhìn hoa đào trên này đẹp lạ lùng, cũng mấy quán ăn các cụ mà e ngồi ăn một mình, chứ đc như các cụ thế này thì còn gì bằng ~o)
Đấy, nhiều khi xa thương gần thường! Cụ ngày nào cũng được ngắm hoa đào, mận chán mắt, lũ lang thang bọn em trốn được gấu đi đã sướng rơn, nói gì đến vùng cảnh, người ... đều quyến rũ đến như vậy!
nhìn hình bác chụp thích làm 1 chuyến quá ợ :D
Cách dễ nhất là như này ah: Vứt sẵn 1 balo đựng vài bộ quần áo trên xe, bỗng dưng muốn đi là lên đường, cụ thử 1 chuyến xem sao :D
Em lót Ipad hóng ảnh của cụ.
Chúc các cụ có chuyến đi mỹ mãn!
Thanks cụ! Chúng em đã về đến nhà an toàn vào lúc 12h đêm ngày thứ 2 vừa rồi, cá biệt có ông ngồi bấm điện thoại và chuông cửa đến 2h sáng thì gấu cũng cho vào nhà :)

Thanks cụ! Chúng em đã về đến nhà an toàn vào lúc 12h đêm ngày thứ 2 vừa rồi, cá biệt có ông ngồi bấm điện thoại và chuông cửa đến 2h sáng thì gấu cũng cho vào nhà :)
Nghe chừng có tý đá xoáy ở đây, cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng nhỉ :)

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em cũng mới đi cung này hôm 01-04/03! Biết cụ Từ đi em rủ đoàn lui lại mấy hôm rồi đi cùng đoàn cụ cho xôm!

Nhưng lúc về em lộn sang Cao Bằng rồi theo QL3 về HN! Tổng số Km của cả chuyến đi cũng khoảng hơn 1.200km tí!