[Funland] Những mẩu chuyện vui, buồn của một cựu binh.

hacide

Xe tăng
Nghề NG giờ không hot như những năm 8x, 9x nữa. Những năm đó ngoại giao và ngoại thương là có thể được đi nhiệm kỳ nước ngoài, là cơ hội cải thiện kinh tế gia đình. Riêng đi K và L thì Bộ NG gọi là đi chiến trường. Nên những ai đã qua một khóa ở K thì thường được đi Tây âu để bù. Trừ cán bộ vụ Á châu 2 thì cả đời chỉ có K, L. Vì đó là vụ khu vực.
Bạn E sau 1 khóa đi K thì đi Newzeland, rồi Malai, rồi Mỹ.

thungkhe

Xe điện
Một cuộc chiến tranh vệ quốc dễ dàng hơn nhiều lần so với các cuộc chiến tranh khác. Vì lòng dân và ý chí cao ngút trời. Binh sỹ có nằm xuống cũng là nằm trong lòng đất mẹ. Đừng ai ấu trĩ nguỵ biện là làm việc đó với lòng cao cả trong khi gạo nhà còn ko có. Còn vấn đề phên dậu, lại nữa, nó gây hấn ở biên giới thì oánh đến PP quật mả chúng nó lên rồi về. Khựa bơm cho bọn K thì lại tẩn tiếp có sao đâu vì nghìn năm nay vẫn giữ nước cơ mà. Vậy mong rằng ko có thêm lần nữa, đau thương lắm rồi.

H2Q

Xe tải
Em rà soát lại hết cả 2 dãy nhà bên đường mà chưa thấy ai nhỉ,nếu tính từ chân dốc hồ,đầu tiên là nhà ông hải lạo toàn con gái,trên đỉnh dóc là nhà đạo vui,có 2 thằng nhưng nó ít tuổi hơn
Bác chưa rà ở giữa hồ. Em ở giữa dốc hồ nhìn vào. Giáp trường tiểu học. Nhà 3 thằng, em là cả ạ

berryfun

Xe điện
Sang thớt này đọc có hết. Em lội mất mấy hôm mới hết. Trong thớt có:
1.Hồi ký của chủ thớt: bi tráng, chân thật.
2. Đoạn hồi ký của 1 cán bộ ngoại giao. Đọc nhiều đoạn thấy cay mũi, uất hận. Vd: đoạn TQ tấn công đảo VN năm 1988, Vn phản đối mà k một ai ủng hộ VN kể cả Lx và Lào. Hay việc Khơmer Đỏ tấn công VN mà k biết kêu ai vì Mẽo thì phủ quyết VN gia nhập LHQ ,TQ cũng phủ quyết việc đưa ra LHQ. Việc Khomer Đỏ vẫn ngồi ghế LHQ dù lúc đó đã có cq Hunsen.. Cảm giác k ai bênh vực, chỉ chực cấu xé. Sau VN cũng phải thoát ra bằng cách hy sinh thành quả ở Lào CPC...
Dù sao đó là nước thoát chuẩn.
các cụ lãnh đạo nhà mình giỏi lắm. Đừng có đùa cụ ạ. Nhiều cái nhìn thấy ấu trĩ cứ kêu gào quan ngại thế thôi. Tàu nó chiếm đảo của mình năm 88 thì đúng là uất thật nhưng ko làm gì được nó đấy. Kể cả giờ mình ko tự cường đừng mong Mỹ hay Nhật nó đánh hộ mình nhé.

nói chung vietnam nhà mình cũng giở ông giở thằng phết, dưng mà yêu. Cay mũi lên thì cỡ tàu hay Mỹ cũng bé nhỏ nhoé. nhưng thôi nghiến răng nghiến lợi vào mà làm phát triển kinh tế khi nào GDP tầm cỡ 2-3.000 tỷ usd thì mọi chuyện sẽ nhẹ nhàng hơn, nghèo làm gì cũng khó.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ phải kể nốt chuyện tình vs gấu của cụ bây giờ nữa chứ chắc cũng kinh điển k kém
Chuyện em và gấu thì bình thường. Gặp nhau trong buổi đầy tháng con ông bạn ở 79 Lý Nam Đế. Sau đó ông bạn nhờ đưa cô ta về nhà ở Hàng Bún vậy là quen. Vài tháng sau là yêu. Cũng phải chiến đấu với hai thanh niên nữa. Nhưng em là lính chiến quen rồi, nên chiến thắng giành cho người dũng cảm :D.Cuối 1987 em mới cưới.

Đại Ba

Xe điện
Chuyện em và gấu thì bình thường. Gặp nhau trong buổi đầy tháng con ông bạn ở 79 Lý Nam Đế. Sau đó ông bạn nhờ đưa cô ta về nhà ở Hàng Bún vậy là quen. Vài tháng sau là yêu. Cũng phải chiến đấu với hai thanh niên nữa. Nhưng em là lính chiến quen rồi, nên chiến thắng giành cho người dũng cảm :D.Cuối 1987 em mới cưới.
Vâng. Người đàn bà sống với ta cả đời thì thường cũng đơn giản lắm.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Muốn bắt cọp phải vào hang. Mà giờ này hang cọp đang phong tỏa căng lắm:(
He...he...kể mà cọp nó tự vô nhà thì tốt...giờ .....yếu lắm,nghèo lắm...chả có gì trang bị để vào hang...cọp cả...

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Anh đây này. Cọp SG gốc Hoa lao thẳng ra khỏi hang vồ luôn, được cái anh bản lĩnh không thèm chạy:D
Ôi....thật à? Vậy hết dịch em xin địa chỉ để sang ...chuồng cọp nhà anh nhé!
Em thì ...nhát lắm...xưa...cách đây cũng hơn 20 năm chút...có bé cọp ở Bình Tân mà....em nhát nên ......giờ đêm.ngủ vẫn mộng....
Em xúc động quá.....

Demchinhhang.net

Xe container
Ôi....thật à? Vậy hết dịch em xin địa chỉ để sang ...chuồng cọp nhà anh nhé!
Em thì ...nhát lắm...xưa...cách đây cũng hơn 20 năm chút...có bé cọp ở Bình Tân mà....em nhát nên ......giờ đêm.ngủ vẫn mộng....
Em xúc động quá.....
Cọp này của anh rồi cụ em sang làm gì:)) Cần anh chỉ chỗ chỗ đầy cọp hoang:D

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

Demchinhhang.net

Xe container
Không...sang uống bia với nhờ cọp nhà anh mai mối cọp có bảo hành thôi anh.
Sao lại nghĩ xấu nhau thế???
A đùa thôi:)), cọp U50 nhà anh lúc nào chả dọa anh lơ mơ tôi về lại rừng:))
Các mối SG luôn sẵn, họ đơn giản lắm, thích nói thích là nhích ngay chứ không ề à. Ko vào đc việc trả dép về tính việc khác:D

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
A đùa thôi:)), cọp U50 nhà anh lúc nào chả dọa anh lơ mơ tôi về lại rừng:))
Các mối SG luôn sẵn, họ đơn giản lắm, thích nói thích là nhích ngay chứ không ề à. Ko vào đc việc trả dép về tính việc khác:D
Thế chắc em số nhọ. Ngày đó ...à mà thôi.
Nói anh nghe...f1 lớn nhà em,là nam...vậy mà em đặt tên.....nữ....vậy anh hiểu rồi chứ!

acacac

Xe buýt
BY thì cụ gọi là "cô bé", gấu nhà thì "cô ta". Đúng là tình chỉ đẹp khi còn dang dở.

Ps: e biết là cụ đang fun nhé! :D

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Truyện em BY hết chưa bác chủ???
Em mấy đêm hóng quên cả ngủ rồi.

Demchinhhang.net

Xe container