Những lỗi bẩm sinh và truyền thống của GM - Chevrolet Cruze

thangln

Xe máy
Cứ có vài cái thớt nhờ hỗ trợ thì ông Vịt lại bán được khối thứ :D
Hôm trước em qua nhà cụ Vịt thấy để 1 dãy Vespa LX trắng bóc và 1 đàn baba đang sắp lên thớt mà hãi quá. Không bít thu nhập của trưởng phòng 1 tập đoàn hàng đầu VN có đủ koX_XX_XX_X

heroesdaubu

Xe điện
oài, cách đây 1.5 năm em đã ngăn ông anh vợ lấy lac cdx để lấy xe ra cô. Có lẽ em đúng.

couto_hung

Xe tăng
e vừa bị lỗi Code79, thấy bác Vịt bẩu là lỗi thiếu dầu, mai đem sang ông Vòi xem sao~X(

vanthiho

Xe đạp
CDX AT nhà em thì bị thế này: Chạy thong dong trong phố thì không sao, cứ phi ra đường trường chạy ổn định 70-80km/h, khi ấy vòng tua thường ở mức 1,6-1,8k vòng/phút, được khoảng 20phút là điều hòa bắt đầu lịm dần, tăng dần lên số 4, rồi số 5 nhưng gió vẫn rất yếu. Tăng kịch lên tốc độ 6 thì 5 phút sau gió ào ào, khi đó lại vặn về số 2, số 3. Hoặc tắt A/C khoảng 2 phút rồi bật lại là OK. Mới đầu em tưởng bị đóng đá, nhưng đang chạy như vậy mà dừng xe lại đổ xăng hoặc gặp đoạn phải bò thì chỉ khoảng 5 phút là điều hòa lại hồi như cũ, nên không thể có khả năng đóng đá được. Cụ vietvoiz cũng bắt bệnh cho như thế, nhưng chưa có phương án điều trị dứt điểm...
Nhờ các cụ cho em đơn thuốc với!
Avarta của bạn nhing hoa cả mắt.....

oto_dream

Xe buýt
Thế này thì hội Cruze nội phải Ọp ẹp để tư vấn cách lái xe sao cho khỏe, sao cho tiết kiệm xăng rồi. Xe này yếu các cụ chịu khó gẩy số ác liệt vào nhé, e chạy trong Hà Nội thì về số 1 liên tọi

pbinh979

Xe tăng
Chào các kụ. E mới có bằng lái. nên đang non lắm.Xe e Cờ rù Vịt. Chạy yếu xìu ạ. Thấy cụ VITGIA hướng dẫn độ. mà em không dám, xe em mới di 8k km mà cũng bị òa ga, điều hòa thi thoảng có mùi hơi lạ, lâu lâu thấy kém lạnh. hôm nọ đang đi thì bị kẹt lái 1 tý, đánh lái mạnh, nghe bực, như bị vướng. hix. sợ quá. Các cuh giúp em với.
Xe em LTZ mới đi được hơn 3k km mà còn độ đủ cả, đang nghiên cứu cắt nốt cổ họng như cụ Vịt đấy. Sợ giề

Lacet_ti

Xe container
Đáng thưong cho các cụ: Xe em Lac Se, chạy 4 vạn chả vấn đề gì. Đi 2 năm cảm giác vẫn như hôm nào mới lấy xe
1 lần bị đèn vàng động cơ, ra hãng check hóa ra là tại xăng bẩn: chán cho xứ vịt mình
Nhược điểm lớn nhất của xe này là:
- Tại tốc độ thấp, nếu ko biết mớm côn, xe đi rất ì- Đây ko phải do động cơ yếu, mà là vấn đề của côn ( Bù lại, đi đường hơi xấu tí, em toàn để số 2, chả càn ga giếc gì, xe cứ tự đi, ngồi rung đùi lái )
- Điều hòa ko mát nhanh như các xe Nhật ( Toy )

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Sợ cái giề, như em nghịch xe suốt thì xe lại càng ngon, còn như các cụ càng sợ, càng ko dám đụng tới xe thì xe lại càng xuống nhanh hề hề

galager.ls

Xe hơi
hĩ, nghe sợ quá, em đang phân vân vs focus, nhưng mà em lái thì có bao jo đánh hết lái đâu :)

hiep.economic

Xe buýt
xe em cruze lấy dc tròn 1 năm rồi..đi dc 1v6 rồi chẳng sao cả cứ bơm xăng căng bình là vi vu thôi..:-?

oto_dream

Xe buýt

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Các cụ đi LTZ chia sẻ cho e tí ưu nhược điểm của nó với ah!

toiyeuem92

Xe hơi
may quá xe nhà cháu đi 2 năm chưa bệnh tật gì

lamgico

Xe buýt
xe em cruze lấy dc tròn 1 năm rồi..đi dc 1v6 rồi chẳng sao cả cứ bơm xăng căng bình là vi vu thôi..:-?
Xe mình cũng được 1v5 rồi. Từ khi mua mình chỉ đổ xăng thay dầu mà đi thôi, chưa vấn đề gì cả. nói chung mình hài lòng so với số tiền mình bỏ ra. Ngon - Bổ - Rẻ

Mờ 9

Xe hơi
Sau khi đọc các bài chia sẻ kinh nghiệm em thấy dòng này có 2 bệnh cực đăc trưng, các bệnh khác không tập chung lắm và khác nhau nhiều
- Đóng đá lốc lạnh
- Òa ga
Hai bệnh trên 99% xảy ra trên các xe thuộc dòng: Lanos - Gentra - Nubia - Lac (ex,Max) - Lac(Sx, Se, CDX) - Cruze (Lt, LTZ).

Rất kỳ lạ là Cap và Matit lại ko bị đóng đá. Cap thì thước lái, bơm xăng. Số ít matit bị òa ga.

Hy vọng đời sau Cruxe sẽ hết
Bác này nhận xét hồ đồ quá, đi Lac CDX chưa mà nhận xét thế ?

Thái Sơn

Đi bộ
CDX AT nhà em thì bị thế này: Chạy thong dong trong phố thì không sao, cứ phi ra đường trường chạy ổn định 70-80km/h, khi ấy vòng tua thường ở mức 1,6-1,8k vòng/phút, được khoảng 20phút là điều hòa bắt đầu lịm dần, tăng dần lên số 4, rồi số 5 nhưng gió vẫn rất yếu. Tăng kịch lên tốc độ 6 thì 5 phút sau gió ào ào, khi đó lại vặn về số 2, số 3. Hoặc tắt A/C khoảng 2 phút rồi bật lại là OK. Mới đầu em tưởng bị đóng đá, nhưng đang chạy như vậy mà dừng xe lại đổ xăng hoặc gặp đoạn phải bò thì chỉ khoảng 5 phút là điều hòa lại hồi như cũ, nên không thể có khả năng đóng đá được. Cụ vietvoiz cũng bắt bệnh cho như thế, nhưng chưa có phương án điều trị dứt điểm...
Nhờ các cụ cho em đơn thuốc với!
chính xác là bị đông đá dàn lạnh rồi , khi bị đông đá nó bít hết các khe hở của dàn lạnh làm gió tổi ra rất yếu , khi bạn tăng tốc độ gió lên kịch trần thì từ từ giio1 sẽ thổi tan băng ,(lúc này đã thông gió bạn lại thấy gi1o thổi ào ào) bạn sẽ thấy lạnh lại bình thường , khi bạn tắt a/c hoặc tắt máy hệ thống lạnh không hoạt động đá tan - lạnh lại . khắc phục : bạn lắp thêm 1 rơ le nhiệt vào dàn lạnh là oke mất khoảng 180k thôi .khi đó dền 1 nhiệt độ nhật định , điều hòa sẽ tự ngắt dàn lạnh sẽ không bị đông đá nữa , 100% với bạn là oke , xe mình cũng bị tình trạng này vào hãng GM các bác ấy kiểm tra bảo bình thường và chỉ mình cách sử dụng , nhung mình không chịu cứ cương quyết bắt họ gắn cho minh cái sơ le nhiệt , bây gời thì oke , không còn bị bực minh vì lỗi này nữa , số DT của mình 0918186096 , nếu bạn vẫn còn lăn tăn thì cứ phone cho mình nhé

Chỉnh sửa cuối:

Ga_1981

Xe đạp
Các cụ ơi, Cruze cua em moi chay 5k km, có hiện tượng bị thấm dầu máy ra. Em vào nhà máy GM thì máy anh ấy thay cho 4,5 cai gioăng ở chân bulông. Em định chiều nay em đi rủa máy cho hết vết dầu cũ, rồi xem có bị thấm ra nữa kô ~X(. Có cụ nào bị giống em kô, chia sẻ thông tin với. Em mới mua xe lần đầu kô có nhiều kinh nghiệm

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Xe em cũng bị.
Các cụ ơi, Cruze cua em moi chay 5k km, có hiện tượng bị thấm dầu máy ra. Em vào nhà máy GM thì máy anh ấy thay cho 4,5 cai gioăng ở chân bulông. Em định chiều nay em đi rủa máy cho hết vết dầu cũ, rồi xem có bị thấm ra nữa kô ~X(. Có cụ nào bị giống em kô, chia sẻ thông tin với. Em mới mua xe lần đầu kô có nhiều kinh nghiệm