Những hình ảnh về Huyndai Tucson IX.

xedieu

Xe cút kít
LX20 thì sao cụ Hold, option có TẤT TẬT những thứ gì ạ? Cụ cho em cả cái giá em Cam 2010 2.0 nhập chỗ cụ được không?

F.A.N

Xe hơi
Lmx 20 full bét nhè giá 44.5 cụ ạ.
Ái chà... bao gồm cả cửa nóc panorama rùi đấy ạ... hihi 44.5 à, cũng hợp lí đấy nhể. OK, cám ơn cụ ômemngay, đợi em trúng quả em sẽ ới cụ ngay... em là em cũng máu lắm rồi ....

M3E92

Xe điện
Cụ F.A.N có avatar giống cụ Nhặng nhỉ:^)

xedieu

Xe cút kít
Cụ nào cần j cứ pm mail, e trả lời tuốt. Cam 2.0 giá 47k ah, e hóng hớt thế.
Em PM cụ rồi đấy!

Cụ KTV giả nhời em cái ạ! Em hỏi thêm là tỷ giá KRW cụ tính chiều nay là căn cứ cái gì mà thấp thế ạ?
Cụ KTV vào trả lời em cái. Em xem lại cái options chiều nay cụ cho em xem thì thấy thiếu mấy cái so với cái cụ bốt trên web bữa trước. Cụ thể mấy cái em không thấy có là:

4. Trình điều khiển hệ thống thông tin, bao gồm putpaking phanh đỗ xe. (em chả hiểu nó là cái gì)
17. "Gương ngoài điều khiển điện" nhưng có gập điện tự động không?
32. Khóa tự động điều khiển từ xa.
33. Hệ thống cảm biến sau hỗ trợ đỗ xe. (cái này em rất quan tâm để cho bà cả dùng)

Cụ có thể giải thích cho em vỡ vạc được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

htkt

Xe hơi
Mời các cụ tham khảo

Những mẫu SUV có mui kém an toàn nhất

Kết quả kiểm tra tiêu chuẩn an toàn mui xe của Mỹ cho biết Kia Sportage và Hyundai Tucson có mui kém an toàn nhất, hạng vớt có mặt Honda CR-V.

Theo bài kiểm tra độ an toàn mui xe của Viện Bảo hiểm An toàn Đường bộ, chỉ 4 trong số hàng tá các mẫu SUV cỡ nhỏ tham gia test nhận được kết quả đánh giá tốt khi test thử độ an toàn khi xe lật. Nhiều mẫu xe phổ biến tại Mỹ có kết quả rất tệ.

Bài kiểm tra độ bền mui xe của Viện Bảo hiểm An toàn Đường bộ đưa ra tiêu chí khắt khe hơn bài kiểm tra tiêu chuẩn của chính quyền liên bang. Theo viện trưởng Adrian Lund, bài kiểm tra chỉ ra rằng có sự khác biệt lớn trong độ an toàn mui của các mẫu xe và khả năng bảo vệ người ngồi trong xe như thế nào. “Nhiều người chết do lật xe, các nghiên cứu của chúng tôi chỉ ra rằng đáng lẽ ra họ có thể được bảo vệ tốt hơn.”

Trong bài kiểm nghiệm này, nhóm nghiên cứu cho một tấm kim loại va chạm với 1 bên mui xe của các mẫu SUV cỡ nhỏ, cùng phương pháp với N.H.T.S.A., nhưng tiêu chuẩn xếp hạng khắt khe hơn, với năm bậc: Tốt, chấp nhận được, hạng vớt và tệ.

Theo tiêu chuẩn của chính quyền, mui chỉ phải chịu được lực tác dụng của vật bằng khoảng 1,5 lần trọng lượng là đạt yêu cầu. Nhưng theo bài kiểm tra này, mui phải chịu được lực tác động của vật gấp 4 lần trọng lượng xe, và chỉ được phép bị móp không quá 5 inch mới đạt hạng tốt.

Mức độ chấp nhận được dành cho xe có mui chịu được lực của vật gấp 3.25 trọng lượng xe, tương tự là các mức 2.5 lần và thấp hơn 2,5 lần đối với hạng vớt và hạng tệ.

Trong các mẫu xe đời 2008 và 2009 nhận được thứ hạng đánh giá loại tốt, đứng đầu là Volkswagen Tiguan, tiếp theo là Subaru Forester, Honda Element và Jeep Patriot.

Các xe được xếp hạng chấp nhận được là Suzuki Grand Vitara, sau đó là Chevrolet Equinox (và Pontiac Torrent), Toyota RAV4, Nissan Rogue và Mitsubishi Outlander.

Thuộc hạng vớt là Ford Escape/Mercury Mariner/Mazda Tribute, tiếp theo là Honda CR-V.

Các mẫu xe có kết quả tồi tệ nhất là Kia Sportage và Hyundai Tucson.

Nghiên cứu được đưa ra do thực tế rằng va chạm dẫn đến lật xe hay lộn nhào đang gây ra mối quan ngại lớn. 2,5 % các tai nạn hàng năm ở Mỹ dẫn đến lật xe, gây ra khoảng 10.000 ca tử vong theo số liệu thống kế của Ủy ban an toàn giao thông đường bộ quốc gia. Trong số đó, 2/3 người chết khi xe lật hoặc lộn nhào là do không thắt dây an toàn và bị văng khỏi xe.

Loại trừ những trường hợp đó, các nhà nghiên cứu đã băn khoăn trong nhiều năm liệu mui xe cứng chắc hơn có khiến xe an toàn hơn. Năm ngoái, họ đã đưa ra nghiên cứu chứng minh độ an toàn của mui xe liên quan trực tiếp đến số mạng người sống sót khi xe lật..

Rất nhiều nhà sản xuất có mẫu xe đạt kết quả tệ phản hồi rằng va chạm là một vụ việc khá phức tạp, kiểm tra độ an toàn mui chỉ phản ánh một phần, không thể nói lên độ an toàn của cả một chiếc xe. Họ cho biết xe của họ vẫn đạt tiêu chuẩn ở các bài test khác, và hệ thống kiểm soát độ ổn định, chống trượt sẽ giúp giảm nguy cơ mất lái, dẫn đến lật xe.

Với những mẫu xe năm 2010 trở đi, viện sẽ không cấp chứng nhận “xe an toàn nhất” cho mẫu xe nào không đạt hạng tốt trong bài kiểm tra mui dạng này.

(nguồn autopro)

htkt

Xe hơi
Nissan thì thế nào ???

E cũng máu e Tucson 2010 nhưng mà chẳng biết thế nào ??? E qua chỗ Xã đàn xem hai con này rồi ss với e Tucson xem sao . Bác nào biết biết về hai E này cho ý kiến nhé (cũng tầm 37-41K)
Nissan Grand Livina Model 2010 (7 chỗ) 38.900 $ Xe nhập khẩu Giao ngay
http://autogx668.com.vn/?page=product&idp=232
(hình như e này sắp được Nisan VN lắp hay sao ấy http://www.tin247.com/nissan_se_lap_rap_xe_da_dung_tai_viet_nam-14-21454923.html)
và e:
Nissan X-TRAIL 2.0L 2010
40.800 $ Xe nhập khẩu Giao ngay
http://autogx668.com.vn/?page=product&idp=220

MinhTho

Xe đạp
:6: chao pac. pac co hinh xe dep qua

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Úi xời... em cũng đang quan tâm đây, nếu ổn, chất lượng tốt thì em sẽ xem xét, vì em phân vân với SF.:6:
cụ đi con này cho nó thay đổi một chút ,:41:SF chạy nhiều như lợn con rùi

Lesi

Xe máy
Em vodka cụ câu này! Chưa kể cái vụ "mui kém an toàn" trên kia nữa thì... :77:
Vụ mui đó là đời cũ...

Tháng 12 Túc IX mới có mặt ở Mỹ, mấy bác ý test thế đếch nào được :21:

Với lại bác có đâm nhau bằng mui đâu mà phải lo???

xedieu

Xe cút kít
Đời cũ như thế thì đời mới mới lo chứ bác. Có thể xịn hơn, nhưng rất có thể vẫn như cũ. Tất nhiên không thường đâm nhau bằng mui nhưng bỏ tiền ra mua thì phải khôn ngoan chứ, phải mua được những cái hợp lý nhất mới tốt chứ. Ít ra là biết rõ điểm yếu điểm mạnh của nó mà... né!

Bác mới đặt thôi mà đã si mê em nó thế rồi cơ à!

Lesi

Xe máy
Đời cũ như thế thì đời mới mới lo chứ bác. Có thể xịn hơn, nhưng rất có thể vẫn như cũ. Tất nhiên không thường đâm nhau bằng mui nhưng bỏ tiền ra mua thì phải khôn ngoan chứ, phải mua được những cái hợp lý nhất mới tốt chứ. Ít ra là biết rõ điểm yếu điểm mạnh của nó mà... né!

Bác mới đặt thôi mà đã si mê em nó thế rồi cơ à!

Giải pháp tình thế mà bác :P

Con này là chiếc đầu tiên nên không cần bền, dùng làm bước đệm lên đời...

Em là em vẫn mơ về Acura ZDX :38:

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Giải pháp tình thế mà bác :P

Con này là chiếc đầu tiên nên không cần bền, dùng làm bước đệm lên đời...

Em là em vẫn mơ về Acura ZDX :38:
Cụ chỉ đc cái zống em, nhưng mà nặng $ quá nên từ từ ạ....

Mãi chưa có người thực việc thực nhể... ngóng ghê lắm cơ.:102:

danmexe

Xe điện
Các bác cứ yên tâm là còn lâu lém mới có hàng - mà có bây giờ thì các bác cũng khó mà mua được nhé.Lý do là...:21:...em cũng chệu.

Đỏ&Đen

Xe đạp
Giá cao quá thì mua Escape thôi, nếu máu dòng SUV 5 chỗ.

Đan Lê

Xe máy
Em chờ bao giờ có giá chính thức rồi mới quyết, giờ thông tin cứ mù mờ, nhập nhằng ... :102: Mà cái này chắc còn phụ thuộc vào hải quan ... :^)

spyder911

Xe tải
Em chờ bao giờ có giá chính thức rồi mới quyết, giờ thông tin cứ mù mờ, nhập nhằng ... :102: Mà cái này chắc còn phụ thuộc vào hải quan ... :^)
Phụ thuộc vào chi nhiêu nữa:21: