Những hình ảnh về Huyndai Tucson IX.

xì trum già

Xe tải
3 tuần nữa em có ảnh ở vn hầu các cụ:69:
Thôi cụ, dù sao người ta cũng có công, sao cụ lúc nào cũng nặng lời thế. Dù sao cũng là dân làm ăn với nhau, cụ cũng ko nên có nhưng câu nói vô ý thức như thế.
Ơ e có mua bán j đâu kụ
- câu chử đậm cho biết bác có mua bán đấy ạ !

xì trum già

Xe tải
Có nhiều Cụ lão làng, các Bác cao niên, nhìn mãi, tưởng tượng mãi chưa ra, Tucson no to lớn thế nào, Giá cả cao thấp làm sao, Em xin cung cấp một số thông tin như sau ah.

Honda CR-V sử dụng hệ dẫn động 4 bánh
Giá xuất xưởng: 20.700 USD
Giá trị còn lại sau 3 năm: 57,9 %

Những người mua xe cũ tìm Honda CR-V trang bị hệ dẫn động tất cả các bánh nhiều hơn phiên bản tiêu chuẩn sử dụng hệ dẫn động cầu trước. Tuy nhiên phiên bản này nếu bán lại sau 3 năm giá trị còn (55,8%). Cũng giống như Nissan Rogue, tính tiết kiệm nhiên liệu cao và sự tiện dụng khiến cho Honda CR-V được yêu thích hơn so với các xe khác.

Nissan Rogue sử dụng hệ dẫn động 4 bánh
Giá xuất xưởng: 19.430 USD
Giá trị còn lại sau 3 năm: 56,4%

Nissan Rogue hội tụ được tính mạnh mẽ, tiện dụng của loại xe việt dã kết hợp với tính tiết kiệm nhiên liệu của xe du lịch. Đặc biệt mẫu CUV cỡ nhỏ này lại có một lối thiết kế truyền cảm, ấn tượng. So với phiên bản trang bị hệ dẫn động 4 bánh, Nissan Rogue hệ dẫn động cầu trước giữ giá kém hơn.

Kích thước em này na ná như Tucson Ix, chính các là nhìn Tucson có nhiều đừơng nét về ngoạt thất bắt mắt hơn, nội thất được trang bị đầy đủ và sang trọng hơn, Vì thế Giá khởi điểm của Em TUCSON chính hãng cũng cao hơn nhiều

Mặc dù vậy, giá của hai em này tại Việt Nam lại cao hơn TUCSON IX 2010 rất nhiều thì chưa thấy ai có ý kiến 2 em này đắt đỏ, trong khi đó, Giá xe mua Chính Hảng của Tucson lại cao hơn 2 em naỳ 5~8k,

Thực tế là cao hơn. VD Em CR V xuất xưởng 20k, Em Tucson Ix LMX dẫn động 2WD là 25K, 4WD là 28K cùng dòng, cùng kích thước, em CRV có giá bán tại VN hơn 50K, Nếu so với CRV thì Tucson nên bán ở giá nào mới phải nhỉ???
:)):)):)):))

Mời các cụ xem hình ảnh, âm thanh và nội thất em Nissan Rogue ở đây: http://www.otosaigon.com/forum/m1565242.aspx
Kích thước của Em NS Rogue

Nissan Rogue Mã lực 170 và momen xoắn 237Nm Tỉ số nén 9.60:1 Chiều dài tổng thể 4646mm Chiều rộng tổng thể 1801mm Chiều cao tổng thể 1659mm Chiều dài cơ sở 2690mm Khoảng sáng gầm xe N/A Cỡ lốp (trước/sau) P215/70HR16. Lốp 16" oh la la la. Em này cũng có giá hơn 50K các cụ ah. (Em này ở Hà Nội có khoảng 20 chục em chạy lo ton bên cạnh hảng HM nỗi tiếng, biển đẹp, hehehe

Ý kiến của Bác thế nào ah??? (b)(b)
Ghi chú: HM = Hoa Mai:77:
nhà em không so sánh kiểu như cụ cho nó lạc đề , e chỉ so tuc với đàn anh là santafe thôi , như thế dể hiểu hơn :)

SmallRiver

Xe điện
Chuẩn không cần chỉnh! Giá Tuc mà xấp xỉ SFe thì tội gì không thêm tý làm luôn SFe, tâm lý người Việt là vậy mà, cho dù là SFe CLX đi chăng nữa vẫn hơn Tuc full!

Man

Xe đạp
Khổ thân bác KTV, vừa mới ti toe vào nghề, được Boss cho đi sang Korea làm chuyến thăm quan "giải ngố" lấy khí thế về làm thị trường. Thế mà các cụ phang cho tơi bời thế này thì nhụt hết cả chí khí. Em nghĩ giá cả phụ thuộc vào hãng Hyundai và các Boss của bác ý chứ bác ý có tự quyết được đâu, nên các cụ cứ bình tĩnh vài bữa nữa xem sao.

KtvAuto

Xe máy
Nên so sánh cùng dòng cùng loại thưa các cụ

nhà em không so sánh kiểu như cụ cho nó lạc đề , e chỉ so tuc với đàn anh là santafe thôi , như thế dể hiểu hơn :)
Em thì em thấy chúng ta đang bị đánh tráo vấn đề ở đây ah(b), Túc dòng xe 5 Chổ, San 7 chổ, có so sánh thì so sánh cùng dòng, cùng loại phải không các cụ, San và Túc cùng hảng, Bác thích 7 chổ thì đi san, thỉch thể hiện cá tính và phù hợp với nhu cầu thì đi Túc, vì bản thân giá của hai con này ở Hàn Quốc là bằng nhau, cho hai đối tượng khác nhau thưa các cụ(b)

Có nhiều Cụ than Túc đắt, khen CRV rẻ, và chưa biết Túc to lớn thế nào nên em mới mang đi so với CRV và ROGUE vì là cùng dòng, cùng loại, cùng xem xem kích thước, còn nội thất thì hai em đó có lẽ 10 năm nửa mới trang bị được như Túc bay giờ ah, em thì em thấy thế, Cụ nào Fan của HD thì cứ chọn CRV đi cho nó đã, ai thấy NSS hay thì cứ múc, ai là là Anh Hùng thời đại thì chọn Túc, mà thực ra thì chiến lược của Hyundai có vào thị trường VN đâu ah, Túc Ix không phải là đối tượng mà Hyundai chọn để đưa vào VN, vị thế Hyundai mới vượt mặt Ford để chiếm ngôi vị thứ 4 trên thế giới, còn HD hay NSS thì không phải là đối thủ mà Hyundai phải suy nghĩ, riêng chiếc SONATA 2010 thôi cùng là đối thủ đáng gườm mà Toy Cam 3.5 phải suy nghĩ rùi ah.
Không biết xe đắt rẻ thế nào, chứ em túc bây giờ mới đặt thì mất 45 ~ 60 ngày mới có xe ah, mỗi ngày có tới hơn 20.000 Anh chàng ngự lâm muốn đặt hàng, cưới em này, ghê thật, không biết, thị trường xe VN, đến bao giờ mỗi năm số lượng xe bán ra = 3 ngày mà em Túc nhận đặt hàng nhỉ
(b)

Chỉnh sửa cuối:

KtvAuto

Xe máy
"Làm sâu ai làm thế!"

Trích dẫn:
xholdmenow/ nói:
viết
3 tuần nữa em có ảnh ở vn hầu các cụ
Trích dẫn:
ruoi[/B] viết
Thôi cụ, dù sao người ta cũng có công, sao cụ lúc nào cũng nặng lời thế. Dù sao cũng là dân làm ăn với nhau, cụ cũng ko nên có nhưng câu nói vô ý thức như thế.
Trích dẫn:
holdmenow viết [URL="http://otofun.net/showthread.php?p=2322768#post2322768" nói:
Ơ e có mua bán j đâu kụ

holdmenow nói:
Hôm nay, 09:14 PM
holdmenow

Xe máy
Mua xe ngày: Sep 2009
Đoạn đường: 71

Đã chạy được 100700 km

Ý e nói e có Qc j trên này đâu!
Các Cụ thông cảm, có nhiều người thường mượn gió bẻ măng, mặc dù là cùng hội cùng thuyền, biển rộng mênh mông, nhưng người ta cú thích chen chân vào chổ nước cạn, thành ra tìm mọi cách để hạ bệ nhau, Người ta cứ sợ, chổ đứng của mình bị người khác lấn mất, mà thực ra, thì chổ đó có phải của mình đâu, thay vì không phải của mình, không phải của người khác, thì liên kết nhau lại đề cùng tiến ra khơi xa, đằng này, cứ kéo nhau, dẩm chân tại chổ, đứng mãi ở chổ nước cạn, mà đứng mãi đó thì nước đục, châm vùng vẩy lắm thì nước cẵn, ... có ai được lợi gì, mờ biết thế nhưng vẫn thích làm thế, mới lạ
Hy vọng răng, ở chốn văn minh, thông tin được truyền bã rộng khắp chỉ băng 1 click này, có nhiều người sẻ biết mình, biết người, cẩn thận hơn khi hành xử với nhau, câu nới mà giang hồ hay dùng có khi có ích cho các sâu như chúng ta đấy nhở
"Làm sâu ai làm thế!":77:
và cũng hy vọng, các Cụ trong này đủ khôn ngoan, hiểu biết để phân biệt điều đúng, điều sai, phải trái thế nào, để lựa chọn, có quyết định tốt nhất cho lựa chọn của mình.:21:
Chúc các Cụ mọi sự tốt lành, hành trình suôn sẻ!
(b)

Chỉnh sửa cuối:

chym sơn ca

Xe hơi
em yêu túc túc nhưng phải té thôi... thớt này nhạt rồi, mà nó dường như không phải là hình ảnh của Túc nữa. mấy bác sâu với khứa loạn cả lên... Phỉ, Hồng quân lẫn lộn.
cứ bình tĩnh dòm mấy bác chuột bạch đâm lại cao kiến :21::))

SmallRiver

Xe điện
200.000 xe mỗi này. Một năm 365 ngày x 200.000 = 73.000.000 xe một năm. Thế này thì Hyundaimotor chỉ cần SX mỗi Tucson thôi cũng đủ nhất TG rồi, cần gì phải ra nhiều em thế làm gì? Đúng là đồ Hàn xẻng, khoác không còn chỗ nói!

KtvAuto

Xe máy
200.000 xe mỗi này. Một năm 365 ngày x 200.000 = 73.000.000 xe một năm. Thế này thì Hyundaimotor chỉ cần SX mỗi Tucson thôi cũng đủ nhất TG rồi, cần gì phải ra nhiều em thế làm gì? Đúng là đồ Hàn xẻng, khoác không còn chỗ nói!

Bác này TRUNG THỰC THẬT, Em ít thấy ai thật thà như bác, nói thật lòng mình thế đâu, bác đâu phải tư mình nói ra thế, khi bác làm phép tính đó, thì mọi người đã biết là đúng như bác nghĩ!

Mời bác đọc lại câu này "
"Thông tin mới nhất từ Phòng phát triển thị trường của hảng Hyundai cho biết, đầu tháng 9 đến nay(ngày 15/9), trung bình 1 ngày Hyundai nhận được hơn 20.000 oder, xin “Cưới” từ các đại lý
"TỪ CÁC ĐẠI LÝ" ở Hàng xẻng, các đại lý thương phải có kế hoạch bán hàng và oder hàng trước 45 đến 60 ngày,và xây dựng kế hoạch bán hàng cho 1 quý, chứ không phải như VN cần thì chạy đi mua về bạn lại đâu ah. Có thể, oder ngày hôm nay cho quý sau, thậm chí cho năm sau cụ ah

Thông tin này rất khác với phép tính của bác, Bác học cao học nên có phép tính lớn quá,
Chúc Bác ngủ ngon(k)

Chỉnh sửa cuối:

chym sơn ca

Xe hơi
lèo rì... khống thêm cho người ta 1 số 0. bác cận bao nhiêu ếch ộp???

KtvAuto

Xe máy
Chào Bác, Cụ ấy học cao, hiểu rộng, tầm mắt nhìn xa xa nên chỉ thêm có 1 số 0, chứ cụ ấy mờ nhìn xa hơn, thấy em yêu mến Honda như cậu ấy,nói tốt về CRV như thế, chắc cụ ấy còn thêm cho hàng dãy số 0 ấy chứ;))
(b)(b)(b)(b)(b) Vui thật.
Nhận được Oder và cung cấp là hai việc khác nhau, mỗi ngày có thể có hàng trăm ngàn oder, những không có nghĩa là cung cấp được số đó, thưa cụ.
KTV cũng nhận được nhiều Oder mỗi ngày, nhưng cũng không dám nhận, vì chưa ổn định ạh;))

Chỉnh sửa cuối:

Lesi

Xe máy
Đề nghị các bác XXX lập lại trật tự cái thớt này....

Nhiều nick mới và clone nicks được tạo ra vì mục đích tiêu cực.... :102:

Dailo

Xe tăng
Báo cáo với các cụ là sau một thời gian chờ đợi và ngâm cứu, lúc đầu em mê em IX quá (nhưng vì mấy lý do mà các cụ đã nêu ra cả roài) cho nên hôm nay em ra Hoàng gia auto để quyết định rước em SF MLX về, nhưng vừa tới Showroom thì em lại thấy một em Sorento đứng chình ình thế là em chơi luôn rồi các cụ ợ, em đặt cọc va hẹn cuối tuần lấy xe, Sâu bẩu em là 5/10 mới co giấy có cụ nào bit về môn này thì chỉ giáo em phát ợ. Nói chung là em thay em Sorento này cũng ổn. Khi nào lấy về em sẽ hầu các cụ mấy tấm hình của em nó. Mong các cụ chỉ giáo và cổ vũ(b)
bác có thể cho em biết tổng thiệt hại khi cưới em đấy hết bao nhiêu ko ợ? con xe bác đặt là 2010 à?
thanks bác![/quote]

Bẩm cụ là em tốn hết 50 thằng Obama ợ, bản của em là bản full TLM gì đó với 10 túi khí... Chưa bao gồm làm thủ tục đăng ký với nhà nước VN thân yêu.(y)

SmallRiver

Xe điện
6 số 0 đấy bác ạ. Con số trên nói lên Tuc đang sốt đấy cụ nhé! Thế mà anh em OF vẫn bình chân như vại, chẳng thức thời tý nào.

@KTV: Cụ không phải soi mói em, nếu cụ làm giá không tốt em chắc em này sẽ ế dài ở VN!

belancer

Xe buýt
Nổ quá ông ơi, 20000 order/day???
Thông tin ở đâu đấy, nếu ông tự nghĩ ra thì thêm mấy số 0 nữa cho nó hoành.

Ở thị trường Hàn thì Huydai hi vọng bán được 40K Túc IX 1 năm thôi.
Còn năm nay hi vọng bán 16K/tới hết năm.
http://blogs.edmunds.com/greencaradvisor/2009/08/hyundai-launches-tucson-ix-in-s-korea-european-n-american-versions-to-come.html

Nếu order forcast chỉ ra 20K order/day mà năng lực đáp ứng 40K/năm thì hoặc vứt bố cái cơ chế forcast đi hoặc đập bỏ cái nhà máy sản xuất.
Làm kinh doanh thì nổ cũng vừa thôi ông ạ, nếu không gánh hậu quả ngược đấy.

Không biết xe đắt rẻ thế nào, chứ em túc bây giờ mới đặt thì mất 45 ~ 60 ngày mới có xe ah, mỗi ngày có tới hơn 20.000 Anh chàng ngự lâm muốn đặt hàng, cưới em này, ghê thật, không biết, thị trường xe VN, đến bao giờ mỗi năm số lượng xe bán ra = 3 ngày mà em Túc nhận đặt hàng nhỉ
(b)

KtvAuto

Xe máy
Chúc Mừng Cụ, SOSENTO 2010 Tuyệt vời

bác có thể cho em biết tổng thiệt hại khi cưới em đấy hết bao nhiêu ko ợ? con xe bác đặt là 2010 à?
thanks bác!
Bẩm cụ là em tốn hết 50 thằng Obama ợ, bản của em là bản full TLM gì đó với 10 túi khí... Chưa bao gồm làm thủ tục đăng ký với nhà nước VN thân yêu.(y)[/quote]

Chúc mừng Cụ nhé, đó là một lựa chọn hay, Sosento 2010 cải tiến toàn diện đẹp mê hồn, chạy thì khỏi nói vói giá đó là quá hợp lý, em ý o Hàn Quốc giá cũng gần băng Santafe, Tuy nhiên thì San thì không có "Cổng Trời" Panorama hóng mát thú vị...(b)(b)(b)(b) Chúc mừng chúc mừng:41:

Chỉnh sửa cuối:

CyberCar

Xe hơi
Xe đẹp. Chúc mừng bác:41:

KtvAuto

Xe máy
Nổ quá ông ơi, 20000 order/day???
Thông tin ở đâu đấy, nếu ông tự nghĩ ra thì thêm mấy số 0 nữa cho nó hoành.

Ở thị trường Hàn thì Huydai hi vọng bán được 40K Túc IX 1 năm thôi.
Còn năm nay hi vọng bán 16K/tới hết năm.
http://blogs.edmunds.com/greencaradvisor/2009/08/hyundai-launches-tucson-ix-in-s-korea-european-n-american-versions-to-come.html

Nếu order forcast chỉ ra 20K order/day mà năng lực đáp ứng 40K/năm thì hoặc vứt bố cái cơ chế forcast đi hoặc đập bỏ cái nhà máy sản xuất.
Làm kinh doanh thì nổ cũng vừa thôi ông ạ, nếu không gánh hậu quả ngược đấy.
Chào Bác, đúng như Bác nói, ngày 25 tháng 8 năm 2010 Hảng Hyundai ra mắt Tucson Ix tại Hàn Quốc và có kế hoạch bán được 40.000 xe trong nước và 260.000 xe trên toàn cầu vào năm sau.

Thông tin em nhận được như em đã giải thích ở trên, mong bác xem lại nhé.

Dailo

Xe tăng
Xe đẹp. Chúc mừng bác:41:
Bẩm các cụ cho em hỏi ngu tí là Sorento nhà em mới về, không bit có chỗ nào lắp bậc lên xuống được không ợ? Vì sáng nào em cũng phải chở hai thằng cu nhà em đi học. Cho chúng nó bước lên xuống đỡ nhọc(c)

duchanh

Xe đạp
Chào Bác, đúng như Bác nói, ngày 25 tháng 8 năm 2010 Hảng Hyundai ra mắt Tucson Ix tại Hàn Quốc và có kế hoạch bán được 40.000 xe trong nước và 260.000 xe trên toàn cầu vào năm sau.

Thông tin em nhận được như em đã giải thích ở trên, mong bác xem lại nhé.
Kinh thật, kế hoạch bán xe trên toàn cầu Tucson IX năm 2010 là 300.000 xe, riêng 15 ngày đầu tháng 9/2009 các đại lý đã nhận đơn đặt hàng trung bình 20.000 xe/1 ngày, tức là đúng bằng 300.000 xe. Cụ nào giờ mới đặt hàng thì đến năm 2011 mới có xe đấy! :21: