Những hình ảnh về Huyndai Tucson IX.

NTN

Xe máy
Lại thêm một đợt kích cầu mới :)). Kiểu này bác nào tâm lý kém chắc lại vung tiền cho sale để mua xe chạy thuế. Năm nào chả có đôi lần thế này sao vẫn có bác dính nhề.

KtvAuto

Xe máy
TUCSON IX 2010 Giá nào là Phù Hợp!? So với 2 Em cùng dòng

ai bán hàng cũng mong bán đựoc giá cao ,lãi nhiều nhưng các bác nhập xe nên định giá sãn phẩm vừa túi tiền với đông đảo mọi ngừoi , đúng với phân khúc của chiếc xe . cái gì mới ,đẹp thì mọi ngừoi đều thích nhưng chỉ mới đáp ứng đựoc 1 trong 3 tiêu chí của ngừoi mua xe : rẻ ,đẹp ,bền . trong đó giá cả là tiêu chí hàng đầu ,vì nó dùng để so sánh với các xe cùng hạng , cùng giá tiền thì nên mua hay ko ,có nằm trong khoảng tiền mình dự định chi hay ko , tránh đẩy giá quá cao như với mẩu sorento ,đẹp thì có đẹp nhưng giá cao quá thì mọi ngừoi quay sang lựa chọn khác . với tucson ix lần này các bác nhập xe nên tạo nhiều sự lựa chọn hơn cho ngừoi mua , bản thấp cấp nhất nên có cái giá thật hấp dẫn để mọi ngừoi có nhiều sự lựa chọn , từ đó có thể tạo đựoc hình ảnh tốt như với kia forte , santafe (l). tui củng đang mong cứoi em nó với chi phí hợp lý , chứ nếu cao quá thì đành ở với vợ già thêm vài năm nữa :21:
manhodessa nói:
Có nhiều Cụ lão làng, các Bác cao niên, nhìn mãi, tưởng tượng mãi chưa ra, Tucson no to lớn thế nào, Giá cả cao thấp làm sao, Em xin cung cấp một số thông tin như sau ah.

Honda CR-V sử dụng hệ dẫn động 4 bánh
Giá xuất xưởng: 20.700 USD
Giá trị còn lại sau 3 năm: 57,9 %

Những người mua xe cũ tìm Honda CR-V trang bị hệ dẫn động tất cả các bánh nhiều hơn phiên bản tiêu chuẩn sử dụng hệ dẫn động cầu trước. Tuy nhiên phiên bản này nếu bán lại sau 3 năm giá trị còn (55,8%). Cũng giống như Nissan Rogue, tính tiết kiệm nhiên liệu cao và sự tiện dụng khiến cho Honda CR-V được yêu thích hơn so với các xe khác.

Nissan Rogue sử dụng hệ dẫn động 4 bánh
Giá xuất xưởng: 19.430 USD
Giá trị còn lại sau 3 năm: 56,4%

Nissan Rogue hội tụ được tính mạnh mẽ, tiện dụng của loại xe việt dã kết hợp với tính tiết kiệm nhiên liệu của xe du lịch. Đặc biệt mẫu CUV cỡ nhỏ này lại có một lối thiết kế truyền cảm, ấn tượng. So với phiên bản trang bị hệ dẫn động 4 bánh, Nissan Rogue hệ dẫn động cầu trước giữ giá kém hơn.

Kích thước em này na ná như Tucson Ix, chính các là nhìn Tucson có nhiều đừơng nét về ngoạt thất bắt mắt hơn, nội thất được trang bị đầy đủ và sang trọng hơn, Vì thế Giá khởi điểm của Em TUCSON chính hãng cũng cao hơn nhiều

Mặc dù vậy, giá của hai em này tại Việt Nam lại cao hơn TUCSON IX 2010 rất nhiều thì chưa thấy ai có ý kiến 2 em này đắt đỏ, trong khi đó, Giá xe mua Chính Hảng của Tucson lại cao hơn 2 em naỳ 5~8k,

Thực tế là cao hơn. VD Em CR V xuất xưởng 20k, Em Tucson Ix LMX dẫn động 2WD là 25K, 4WD là 28K cùng dòng, cùng kích thước, em CRV có giá bán tại VN hơn 50K, Nếu so với CRV thì Tucson nên bán ở giá nào mới phải nhỉ???
:)):)):)):))

Mời các cụ xem hình ảnh, âm thanh và nội thất em Nissan Rogue ở đây: http://www.otosaigon.com/forum/m1565242.aspx
Kích thước của Em NS Rogue

Nissan Rogue Mã lực 170 và momen xoắn 237Nm Tỉ số nén 9.60:1 Chiều dài tổng thể 4646mm Chiều rộng tổng thể 1801mm Chiều cao tổng thể 1659mm Chiều dài cơ sở 2690mm Khoảng sáng gầm xe N/A Cỡ lốp (trước/sau) P215/70HR16. Lốp 16" oh la la la. Em này cũng có giá hơn 50K các cụ ah. (Em này ở Hà Nội có khoảng 20 chục em chạy lo ton bên cạnh hảng HM nỗi tiếng, biển đẹp, hehehe

Ý kiến của Bác thế nào ah??? (b)(b)
Ghi chú: HM = Hoa Mai:77:

Chỉnh sửa cuối:

vungtau

Đi bộ
" Ý kiến của Bác thế nào ah??? "
Đọc qua các bài viết của bác KtvAuto thấy bác còn hơi "non" ...

Man

Xe đạp
Bác so sánh giá xe thì phải lấy giá cùng thị trường chứ, theo giá của bác đưa ra ở trên thì CRV và Rough thì ở US còn giá Tucson là ở Korea thì phải. Vì giá bán xe ở showroom nhiều khi bao gồm cả các khoản phí và thuế để lưu hành được ở bển nữa.

xedieu

Xe cút kít
Chưa về đến VN mà em đã bắt đầu chán Tuctuc rồi. Bác ktv nếu có mai mối cũng phải khôn khéo một tý, ko nên tạo cho ng khác sự khó chịu tăng dần đều như thế! (mà một trong những cái khó chịu là kỳ vọng nhiều mặt rồi thất vọng toàn phần)

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ xedieu nói chuẩn, tiền nào của đấy ai cũng hiểu khi đã đi mua 4 bánh. Có thế nào cứ nói chuẩn để anh em cân nhắc, so sánh (em mua xe ko dám mua vội như mua rau). Quảng cáo thì tung trời, khi xe thật thì... ko được như thế sẽ có tâm lý thất vọng. Mà đã chán thì tiếc cái gì , hehehe

manhodessa

Xe tải
Hehe em đọc thấy cụ KTV làm thị trường cho hãng Hyudai đúng hơn :)) Đi buôn xe VN cụ mang so sánh như trên em thấy không ổn . Cụ vác dăm em về cộng lãi chi phí làm luật cho cái giá . Okey anh em hưởng ứng mua ... Còn không thì đấp chiếu bán dần ... Có con Tức mà cụ viết nhiều quá lan man ... Tay nghề yếu quá :102:

xedieu

Xe cút kít
Chê theo hiệu ứng...:77: các bố, các bố chờ xe về, có hàng rồi hãy đi chê người ta...làm kinh doanh ai chả có lúc nói quá, nghề nó thế mà.
Em chưa nói gì đến hình thức và chất lượng xe (dù có bác bên os sang tận HQ đã kêu rồi). Em mới chỉ thất vọng về cách bác ktv lobby cũng như tiếp nhận và xử lý thông tin từ khách hàng.

Khách gọi ko nghe, gửi mail thì autoreply. Xong vẫn "có gì bác gọi cho em", "bác cho em cái mail của bác nhé",... Em nói thật chúng ta mua xe là gia sản lớn, anh em giao một đống tiền đi vào nơi đường xa vạn dặm thăm thẳm sông dài, phải có chữ tín và tính chuyên nghiệp từ những việc cỏn con các bác ạ!

manhodessa

Xe tải
Túm lại bác nào có nhu cầu xe Tucson Ix ngồi đợi thôi ... Có vài chỗ đang thiết kế mang xe này về nhưng chưa dám làm PR như bácKtv đâu . Dù sao bác Ktv cũng có lùng thông tin cho anh em ... còn đặt xe chỗ bác đó chắc chẳng bác nào bây giờ dám rồi :21:

Me^4ba'nh

Xe tăng
Em chưa nói gì đến hình thức và chất lượng xe (dù có bác bên os sang tận HQ đã kêu rồi). Em mới chỉ thất vọng về cách bác ktv lobby cũng như tiếp nhận và xử lý thông tin từ khách hàng.

Khách gọi ko nghe, gửi mail thì autoreply. Xong vẫn "có gì bác gọi cho em", "bác cho em cái mail của bác nhé",... Em nói thật chúng ta mua xe là gia sản lớn, anh em giao một đống tiền đi vào nơi đường xa vạn dặm thăm thẳm sông dài, phải có chữ tín và tính chuyên nghiệp từ những việc cỏn con các bác ạ!
Như bác nói, em đã gửi PM, e mail xin mẫu hợp đồng (vì em định mua thực sự), em cẩn thận gọi điện nhắc trả lời email nhưng ... 1 tuần rồi chưa có hồi âm.

Em thì em ko kêu ca fàn nàn gì về xe ( bản chất nó đã thế , mình thích thì mua). Em chỉ đính chính lại là các option ko được như quảng cáo thôi (có hay không, có fải trả thêm xxx hay ko).

Dailo

Xe tăng
Em cũng là một fan cua Tuc IX nhưng qua cách làm việc và nhất là nhìn hình ảnh của em nó thì nói thật là em lại quay về voi SF 2010 thôi các cụ ợ. Giá Tuc về VN mà trên 44~45. thì em làm em SF 2010 ~50 cho nó lành. Mà SF đã được kiểm chứng từ ngay bản thân mình rồi. ke ke. Em định lấy SF 2010 của Hoàng gia Auto MLX, mầu trắng, giá 49 thì có được không ợ???

manhodessa

Xe tải
Giá 49 thì cụ cố 1 tý nữa 51.3 mua em SLX Full cho đỡ hối tiếc về sau

KtvAuto

Xe máy
:) Chào các Cụ, Chúc các Cụ ngày mới tốt lành!(k)
Em xin lỗi các Cụ nhé, Em lĩnh mới, thấy thế nền nói ra, mong được các Cụ chỉ giáo:6:

Cho em đại diện KTV xin lỗi các cụ vì chậm trả lời mail và một số cuộc gọi ko nhận được nhé:77:
Xe chưa về, chưa làm việc với HQ, nên em chưa báo giá chính thức đến các Cụ được:)
Thông tin về Option và giá tham khảo, em đã đưa lên trên này hết cả rồi, mong các cụ tham khảo và chợ đợi thêm chút chút nhe....

Chỉnh sửa cuối:

KtvAuto

Xe máy
Xin lội các cụ, Em Túc hình thể, kích thước như em Rogue của Nissan ah

Bác so sánh giá xe thì phải lấy giá cùng thị trường chứ, theo giá của bác đưa ra ở trên thì CRV và Rough thì ở US còn giá Tucson là ở Korea thì phải. Vì giá bán xe ở showroom nhiều khi bao gồm cả các khoản phí và thuế để lưu hành được ở bển nữa.
Chào Các Cụ, Chúc Các cụ ngày mới tốt lành(k)

Xin lỗi các Cụ, vì Em làm cho các cụ cảm thấy ức chế khi so sánh 3 Em Túc, CRV và Rogue nhé, :77::77::77::77::77:
Em cứ nghĩ các cụ sẻ wan tâm nhiều hơn đến "Hình thể", chất và nội thất của 3 em này rồi mới bàn đến giá;))
Ở Hàn xẻng Giá Showroom cũng là giá của hảng đưa ra, Showroom không được ++ abc giống như ở VN đâu Cụ ah.(l)

(l):6:

Chỉnh sửa cuối:

chym sơn ca

Xe hơi
buồn LÔN quá cơ. hâm mộ túc túc ix thật, nhưng với giá này thì đúng thật lèo mịe... để xe cũ hoặc tìm lựa chọn khác còn hơn. :rolleyes::36:

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Ktv nói năng như đấm vào tai
Thôi cụ, dù sao người ta cũng có công, sao cụ lúc nào cũng nặng lời thế. Dù sao cũng là dân làm ăn với nhau, cụ cũng ko nên có nhưng câu nói vô ý thức như thế.

CyberCar

Xe hơi
Ko nên hy vọng nhiều quá thất vọng càng lớn các bác ợ. Cứ chờ xe về người thật việc thật cho an toàn.

Dailo

Xe tăng
Giá 49 thì cụ cố 1 tý nữa 51.3 mua em SLX Full cho đỡ hối tiếc về sau[/quote

Báo cáo với các cụ là sau một thời gian chờ đợi và ngâm cứu, lúc đầu em mê em IX quá (nhưng vì mấy lý do mà các cụ đã nêu ra cả roài) cho nên hôm nay em ra Hoàng gia auto để quyết định rước em SF MLX về, nhưng vừa tới Showroom thì em lại thấy một em Sorento đứng chình ình thế là em chơi luôn rồi các cụ ợ, em đặt cọc va hẹn cuối tuần lấy xe, Sâu bẩu em là 5/10 mới co giấy có cụ nào bit về môn này thì chỉ giáo em phát ợ. Nói chung là em thay em Sorento này cũng ổn. Khi nào lấy về em sẽ hầu các cụ mấy tấm hình của em nó. Mong các cụ chỉ giáo và cổ vũ(b)

chym sơn ca

Xe hơi
Báo cáo với các cụ là sau một thời gian chờ đợi và ngâm cứu, lúc đầu em mê em IX quá (nhưng vì mấy lý do mà các cụ đã nêu ra cả roài) cho nên hôm nay em ra Hoàng gia auto để quyết định rước em SF MLX về, nhưng vừa tới Showroom thì em lại thấy một em Sorento đứng chình ình thế là em chơi luôn rồi các cụ ợ, em đặt cọc va hẹn cuối tuần lấy xe, Sâu bẩu em là 5/10 mới co giấy có cụ nào bit về môn này thì chỉ giáo em phát ợ. Nói chung là em thay em Sorento này cũng ổn. Khi nào lấy về em sẽ hầu các cụ mấy tấm hình của em nó. Mong các cụ chỉ giáo và cổ vũ(b)[/quote]

bác có thể cho em biết tổng thiệt hại khi cưới em đấy hết bao nhiêu ko ợ? con xe bác đặt là 2010 à?
thanks bác!

Chỉnh sửa cuối: